Những miền đất VN qua những chuyến đi

Lãng Du

Xe tải
các bác xem trước mấy tấm hình Vỉnpearl 1 nhá, bây giờ em đạt tạm 1 hòn gạch ở đây và đi chụp 1 số tấm hình của Vinpearl 2, cái này mới khánh thành 2 hôm nên em cũng tò mò. thanhks

Vinpearl 2 đã khánh thành 2 ngày, nhưng phố mua bán thì....như thế này:'(

một số cửa hàng đã lăm le thế này đây

khu vui chơi cho trẻ em đã sẵn sàng

dù chưa có khách

cửa vào khu game

xe này có cả đuôi:))

khu ẩm thực rất đẹp. chất lượng 5* và giá chỉ 1 *, các bác nên qua đây nếu đến Nha trang

Chỉnh sửa cuối:

Lãng Du

Xe tải
cầu thang cuốn ngoài trời của Vinpearl 2, đúng là xa xỉ thật

và xe của Vỉnpearl, xe xăng nhưng rất giống xe điện, rất êm, không ồn (ko được dùng còi trên đảo)

Lãng Du

Xe tải
quan Nha trang nếu có thời gian các bác nên ghé thăm Viện Hải Dương Học- được thành lập từ thời Pháp với rất nhiều hồ, bể nuôi cá và cả những tiêu bản rất độc đáo

Viện Hải dương học

tài liệu

một số loài đẹp - độc đáo

cá mao tiên lửa (Poissons Scorpion - Fire Scorpionfish)

cá mao tiên - Scorpaenidae
loại này còn được gọi là Công chúa biển. đẹp thế nhưng vây lưng mang tộc tố, chạm vào là sưng tấy, đau nhức và sốt cao ngay á.

Cá Bàng chài - Labridae
trông bé vậy nhưng kích thước tối đa có thể lên đến 2,3m.

Cá mặt quỉ - Synaceidae
thường có ở Úc, Ấn độ và Thái Bình dương. con này còn được gọi là Cá đá. những chiếc gai trên lưng mang độc tố mạnh, dẫm phải là gây hôn mê ngay đấy các bác ạ

cá ngựa (cái này thì thôi ko cần trình bày lằng nhằng)
túm lại thế này, dùng cá này cũng độc, có thể bị...sưng tấy

Tôm hùm

và đây là xương của con Cá Voi lưng gù - Hump Backed whale skeleton
bộ xương này được tìm thấy khi đào mương thuỷ lợi ở Hải cường - Hải Hậu - Nam định năm 1994. cách biển 4km
dài 18 m, nặng 10 tấn. quá hoành tráng

và còn vô số tiêu bản các loài sinh vật biển, có dịp các bác ghé thăm nhá

Niva4WD

Xe tải
Ngày xửa ngày xưa, hồi tôi có dịp ở một làng chài Quảng Ngãi gần khu Dung Quất bây giờ, người ta đã nói thấy cá xoè vây đẹp đừng có chạm vào. Dân chài vô tình chạm phải nó, nếu không có thuốc phiện khó cứu được. Chắc là để giảm đau, ức chế thần kinh nhằm chống các phản vệ mạnh của cơ thể dẫn tới tử vong?

Lãng Du

Xe tải
Cá cũng như chị em, càng đẹp thì càng để ngắm, chứ cứ sờ vào là sưng tấy, sốt cao và..hôn mê ngay. các bác cẩn thận nhá:))

Lãng Du

Xe tải
Ở Nha trang còn 1 hòn đảo cũng nên qua cho biết là Thuỷ cung Trí nguyên, đây là 1 hòn đảo trong vịnh Nha trang, các bác xem nhá

San hô muôn mầu

cầu gai - cái này làm súp rất ngon nhá

đẹp như một bông hoa

con này em ko biết tên

con này có chấm đen trên lưng , người ta gọi nó là Cá mập trắng

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Ảnh của bác đẹp quá.

Hình như cá mặt quỷ đang hot ở HN, 480K/1kg, trông thì giống hệt nhưng không thấy độc:

supra

Xe container
Cho em góp mấy tấm Nha Trang với bác Lãng Du
Vịnh NT nhìn từ Thuỷ cung

Bãi tắm Hòn Một

San hô (chụp từ tàu đáy kính)

Bình minh

Lãng Du

Xe tải
tuần vừa rồi em quay lại Đà lạt và lên đỉnh Langbiang, nơi mà những lần trước em để giành, chưa đến. chạy xe đến chân dốc là phải dừng, bị bắt chuyển sang xe Uaz, và sau 15 phút thì Đà lạt và cao nguyên đã trong tầm mắt

trên đường lên đỉnh Langbiang

đến đích

KTS trưởng của TP Đà lạt?

Đà lạt nhìn từ đỉnh Langbiang

Suối vàng, nơi dự kiến sẽ xây dựng 1 Đà lạt mới

wk này có bác OF nào đang ở SGòn không? rủ nhau đi chơi tí đi, em đang lang thang 1 mình chán quá

milicaanj

Xe buýt
Tưởng nhớ
Có em, có em, bác hú em đi

Minh 0913551433

haikeu

Xe tải
Website
www.saobacdau.vn
Vừa rồi, nhà em nghe lỏm được mấy em gái đã có bằng lái xe được vài tháng, rủ nhau thuê xe lái đi đến Sapa, em nghe mà lạnh cả gáy, nhưng vẫn cố tỏ ra bình tĩnh để nhắn nhủ rằng sẽ tài trợ một phần tiền xăng và chi phí .... xe cứu hộ, không biết các bác nhà mình đã ai đi lên trên í bằng xe oto chưa nhỉ? Em của các bác đây mới chỉ đi tàu có 1 lần, mà lại đi tàu đêm nên không hiểu đường xá nó ra làm sao, để khuyên bảo các em ấy, nhưng cảnh ở Sapa thì tuyệt thật các bác ạ, các bác nên xem xét ọp trên ấy có được không?
Gửi vài cái ảnh em chụp để các bác tham khảo, em cũng rất biết rằng em mà chụp thì không thể tả được đến 1% cái đẹp của Sapa đâu:

Đây là cảnh trên đường đi xuống tả Van (hình như trến ấy người ta gọi thôn, làng là tả thì phải, ấy là em nghĩ liều vậy thôi):

Đón bình minh

Con người trên ấy tuy khôn, nhưng vẫn còn thân thiện chán:

các cháu thiếu nhi rất ngây thơ, nhưng muốn chụp ảnh thì phải đưa cho mỗi cháu "2 khìn" (theo ngôn ngữ của Giang trọc), không cho hoặc cho thiếu chỉ 1 đứa thì đừng có hy vọng chụp:

Còn đây là 1 ảnh ở chợ Bắc Hà (cách Sapa đâu hơn 100 km nữa)

Chỉnh sửa cuối:

Lãng Du

Xe tải
theo chân anh em OF và cũng là để mò đến nốt 2 điểm cuối cùng của VN, tuần vừa qua em đã lên Lũng cú. Con đường từ HN đến Thị xã Hà Giang ko có gì đáng nói ngoại trừ khá nhiều tai nạn giao thông trên đường.
Từ HG có thể tiến tới Lũng cú thẳng theo đường Đồng Văn, tuy nhiên em lựa chọn con đường vòng qua Mèo vạc mặc dù đã cuối chiều vì muốn được xem cả 4 huyện vùng cao biên giới. đặc biệt nữa là thăm đèo Mã pì lèng. xin gửi các bác 1 số hình ảnh và mong các bác nào chưa đến hãy thu xếp thời gian đến với điểm đầu của Tổ quốc

tiến vào Quản bạ

Núi đôi - Quản bạ

người dân nghèo đang lượm lặt quặng Antimon trên những vách núi

đi trên cao nguyên đá Đồng văn

con người giữa thiên nhiên khắc nghiệt của cao nguyên đá (đang bắt chim đấy các bác ạ)

dốc chữ M trên đường vào Mèo vạc

Lãng Du

Xe tải
vượt đèo Mã pì lèng lúc 7pm, đường rất hiểm trở, tối đen nên không chụp được rõ.
con đường này được làm từ năm 1959-1965 nối Mèo vạc và Đồng văn

quán ăn trong phố cổ của Đồng văn, trời lạnh với bếp lửa hồng

nhưng tháng tới thì quán ăn trong ngôi nhà cổ sẽ được chuyển sang ngôi nhà 3 tầng đáng chán ngán gần bên cạnh

bắt đầu ngày mới với chợ Đồng văn

thuỷ sản vẫn là niềm mơ ước của người dân vùng cao, kể cả là những con cá đã chết trắng bụng như thế này

rời thị trấn Đồng văn để tiến về Lũng cú - nơi điểm đầu của tổ quốc Việt nam

Lá cờ 54 m2 (9X6m), có lẽ là biểu tượng cho 54 dân tộc anh em trên đất Việt

tự hào Việt nam

leo lên tận đỉnh cột cờ

Chỉnh sửa cuối:

Lãng Du

Xe tải
trên đường về các bác hãy ghé qua nhà Vua Mèo Vương Chính Đức

1 ngôi nhà thể hiện văn hoá và cả cái tôi của người mèo

1 góc trong ngôi nhà với cháu gái đời thứ 4 của Vua mèo

tạm biệt Đồng văn và Hà giang, hẹn sẽ trở lại trong 1 vòng cung qua Hoàng Su Phì và các huyện phía tây

Nhìn thấy cờ em cứ thấy xúc động thế nào ấy. Em hơi bị yêu tổ quốc nhỉ;) . Cảm ơn bác Lãng du nhé.

Ảnh của bác chụp đợt này đẹp lắm, làm em nhớ Tây bắc quá(l)

Lãng Du

Xe tải
Ảnh của bác chụp đợt này đẹp lắm, làm em nhớ Tây bắc quá
thứ 4 tuần tới tôi, dr M va drQ quay lại Lai châu đây bác Rùa ạ, chắc sẽ chui vào đúng cái vùng Dào san mà tôi và bác đã đến. tuần tới bác có rảnh ko? nếu rảnh thì làm 1 vòng với cả bọn đi.

Lãng Du nói:
thứ 4 tuần tới tôi, dr M va drQ quay lại Lai châu đây bác Rùa ạ, chắc sẽ chui vào đúng cái vùng Dào san mà tôi và bác đã đến. tuần tới bác có rảnh ko? nếu rảnh thì làm 1 vòng với cả bọn đi.
Các bác đi bao lâu ạ? ơ, mà pm cho tiện nhỉ:D

cam3333

Xe tăng
du lịch không tốn xiền, tư vấn viên chân tình, gần gũi, he he ... nhiều thứ nữa... bác không cảm nhận được à ... chắc mê làm giàu quá, mất cảm giác ấy mừ ...