[Funland] Những mẩu chuyện vui, buồn của một cựu binh.

tranmanhha

Xe điện
Như vậy chắc sẽ không có đoạn cụ chủ dùng bản năng gốc trong phòng 307 để chiến thắng cám dỗ của BY.
Nếu bọn Thailand giăng bẫy thì sẽ có quay phim, ghi âm lại cho dù BY hoàn toàn tự nguyện.
Cụ chủ sẽ XXX chỗ khác !
Em đồ rằng, có xxx cũng không kể ở đây.
Cụ chủ vốn kín kẽ mọi bề. Trà dư tửu hậu, tai vách mạch dừng ( rừng ).

Hư Không

Xe tăng
Chuyện hay quá, cụ chủ viết hay thật. Cám ơn cụ, chúc cụ và mọi ng cuối tuần vui vẻ, dịch nhanh hết để cụ có chuyến đi để đời và bọn em lại đc gặp cụ bên" box câu chuyện những chuyến đi"

angkorwat

Xe container
Người OF
Vâng em cũng hiểu thời đó liên lạc khó khăn như thế nào nhưng vẫn có cách cụ ạ. Tiền vàng còn chuyển được cho người thân chẳng lẽ tin nhắn lại không được?
Em ở SQ mà gọi điện về HN còn tậm tịt, lúc được lúc không ? Chỉ có con đường thông tin vô tuyến thôi. Hồi đó chỉ có gửi thư thôi. Mà thư cũng phải về VN mới đi các nước khác. Thư từ Pháp về K khoảng 2 - 2,5 tháng.

Chỉnh sửa cuối:

Vulcan V70

Xe trâu
Ngày khi BY quay lại PP thì cô bé cũng xách định là em sẽ không đi theo. Chỉ vì thấy ông chú có thể tạo điều kiện cho đi lại quá dễ dàng, nên
quay lại chơi với em thôi.
Hồi xưa có cuốn tiểu thuyết tình báo " Mèo Xiêm cọp Thái", thấy tình báo Xiêm La cũng ghê gớm.lắm chứ không phải tay vừa. Cháu đoán là khi chị BY quay trở lại Phnompenh thăm bác thì đã có người của Thái bám theo xác minh, và 90% là họ đã nắm được thân thế của bác rồi.

XSim

Xe container
Hehe nhiều cụ ở đây cũng đồng tình với em rồi, cụ chủ thớt tuy kinh nghiệm đầy mình nhưng có vẻ lần này hơi chủ quan :D

Big Bang

Xe điện
Vâng, với vị trí của em lúc đó thì cũng hóng hớt được nhiều thứ hay ho, dù không cố ý. Ví dụ: buổi chiều đang đánh bóng bàn cùng cụ Đ thì cơ yếu đến đưa điện mật, hỏi trả lời sao ? Hay ông nào đó đến hỏi : Anh ơi ông này bảo, ông kia bảo... Tình hình thế này..vv. Dù không muốn nghe nó vẫn chui vào tai. Muốn yên thân thì Thái nó hỏi gì chẳng khai tuốt à ? Lúc đó C2 nó sờ đến thì chạy đâu cho khỏi nắng. :|
Mọi người hay nói ông này may, ông kia may mà quên mất một điều những con người gặp may mắn đó họ có đủ trí tuệ để nhận ra cơ hội, để nắm lấy cái may mắn đó.
Sự thành công, bình an, sung túc không dành cho những người thiếu chín chắn, thiển cận và nông cạn.
Có một câu nói rất hay: "Nghĩ tiền xu, kiếm tiền xu".
Cụ có trí nhớ quá tốt, những câu chuyện cách đây 40 năm mà vẫn nhớ như là mới xảy ra ngày hôm qua.
Cụ cũng có trực giác và linh tính rất tốt.

DVHNTV

[Tịch thu bằng lái]
Có lẽ cụ cứ từ từ kể để các cụ trên này cùng bàn luận cũng hay, cụ ạ! Cafe ngon thì phải nhâm nhi cảm nhận, chứ uống ực 1 cái hết cả ca thì thấy gì là ngon?:))

angkorwat

Xe container
Người OF
Có lẽ cụ cứ từ từ kể để các cụ trên này cùng bàn luận cũng hay, cụ ạ! Cafe ngon thì phải nhâm nhi cảm nhận, chứ uống ực 1 cái hết cả ca thì thấy gì là ngon?:))
Vâng, cứ cho các cụ Gia Cát Dự mới vui. Câu chuyện mới hay và hấp dẫn hơn theo tưởng tượng của các cụ. Góp vui mùa dịch. Không có khoảng thời gian này chắc em cũng không mở thớt, vì vốn rất ít còm trên này. May nhờ thớt này mới lên hạng " Xe tăng" :))

xukthal.

Xe lăn
Vâng, cứ cho các cụ Gia Cát Dự mới vui. Câu chuyện mới hay và hấp dẫn hơn theo tưởng tượng của các cụ. Góp vui mùa dịch. Không có khoảng thời gian này chắc em cũng không mở thớt, vì vốn rất ít còm trên này. May nhờ thớt này mới lên hạng " Xe tăng" :))
Kiểu gì cũng phải có chuyện ấy với mợ BY đấy cụ nhé, ko có cũng phải hư cấu vào...ko quần hùng lại nổi giận :)) vụ chị Thêu bọn em bỏ qua cho 1 lần rồi :))

Cũng phải bù cho bà con vụ từ chối chị Thêu chứ ...trước bao cụ đã tức hộ cụ chủ lắm rồi :-j

heyhello

Xe máy
"Xe tăng" của cụ bắn nhiều quá nên đỏ hết rồi kìa 😃

angkorwat

Xe container
Người OF
Kiểu gì cũng phải có chuyện ấy với mợ BY đấy cụ nhé, ko có cũng phải hư cấu vào...ko quần hùng lại nổi giận :)) vụ chị Thêu bọn em bỏ qua cho 1 lần rồi :))
Không hư cấu được. Có bột mới gột lên hồ. Thôi em đi măm măm. 13h sẽ tiếp tục và tối nay là hết chuyện Chan Thu.

heyhello

Xe máy
Hồi ký thì cũng phải có tí "vị ofer" tí chứ cụ nhỉ 😜

thanks69

Xe buýt
Trong phòng 307 thì nhất định cụ ấy không làm gì rồi, vì sợ gài bẫy.
Nhưng với sự nhạy bén và bản lĩnh của lính trinh sát, cụ chủ sẽ tìm cách chiều BY ở chỗ không ngờ nhất, ngay cả mấy ông C2 cũng không theo dõi được.
Và là một ốp phơ chân chính, cụ ấy sẽ làm việc với BY trong xe U oát !

tuha_vt2015

Xe tăng
Cháu tiêm mũi 2 Moderna nó vật 2 ngày lồi cả mắt, mà không bỏ sót chữ nào trong thớt kỷ niệm của cụ.
Cảm ơn cụ

@xichlo@

Xe điện
BY thì quay lại vì tình là đúng rồi. Còn ông chú cs Thái kia cơ, tát nước theo mưa mở đường cho cô cháu về dụ dỗ cụ chủ bỏ việc sang Thái ý.
Em mà điều kiện như xukthal, hôm mở dịch vụ bóng đá em chuyển ngay dăm củ ngựa động viên! ;)

fanmu12345

Xe điện
Thời đó tiếp cận sao được biên giới Thái ? Trong khi phía đó là phỉ và polpot đóng và cướp phá , sát bên đó là trại lính và trại tị nạn, và thời đó không có điện thoại như bây giờ có khi chưa biết ai đã ăn đạn rồi ấy .
Khoảng 1980 trở về sau, thì Pailin là căn cứ kháng chiến của Pot. Làm sao qua vùng này được, nếu không phải là người của Pot hoặc Thái

xukthal.

Xe lăn