[Funland] Những mẩu chuyện vui, buồn của một cựu binh.

jobber

Xe tăng
Cây gậy và củ cà..thôi các cụ nhỉ, chỉ đgian thế thôi. Giàu hơn thu nhập đầu người hơn ô anh thì tốt quá, chỉ sợ nghèo, dân trí thấp, dễ bị kích động

chilatamthoi

Xe tải
LỢI ÍCH QUỐC GIA
Cái này em nghĩ luôn đúng với bất kỳ dân tộc nào trên thế giới này. Chỉ có điều nó cũng có nhiều loại: Lợi ích trước mắt; Lợi ích lâu dài và chính vì thế mà đòi hỏi người cầm lái phải có một nhãn quan vượt thời gian để mà lựa chọn con đường đi cho dân tộc mình Cụ Anh nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

chilatamthoi

Xe tải
Hồi vẫn còn ở K nhiều lúc ngu ngơ tự hỏi: Tại sao ta đang thiếu ăn, thiếu mặc mà cái gì tốt nhất đều viện trợ cho K ? Chưa kể hàng vạn thanh niên VN đã nằm lại trên đất K 😢
Em cho rằng đó là việc buộc phải lựa chọn

Xe nội lước

Xe container
Họ cũng vì lợi ích quốc gia thôi. Sợ còn ông em Lào cũng không giữ nổi.

Hồi vẫn còn ở K nhiều lúc ngu ngơ tự hỏi: Tại sao ta đang thiếu ăn, thiếu mặc mà cái gì tốt nhất đều viện trợ cho K ? Chưa kể hàng vạn thanh niên VN đã nằm lại trên đất K 😢
Hồi sv lớp em có 2 bạn CPC là ae họ và đều con nhà cán bộ to được gửi sang học. Gia đình các cậu ấy đông ae. Tất cả đều học ở tư bản. Riêng 2 cậu học ở VN. Và họ đùa rất bố láo. 1 cậu từng nói sang học ở VN để hiểu mà chống lại VN . 1 cậu thì nói nhà cậu ae đi Úc , Mỹ ..chỉ cậu xấu số mới phải sang VN học . Khi hỏi sao lại gọi đó là xấu số thì cậu ấy nói : đằng nào cũng làm osin thì osin cho nhà giàu sướng hơn. Khi đó 1 em có hỏi : học tiếng V tốt thế có hiểu câu ăn cháo đá bát không. Chẳng hiểu nó biết không nhưng nó nói rằng không hiểu câu đó. Từ đấy em hiểu rằng mqh VN CPC khi giới trẻ CPC nắm quyền thì không biết đằng nào mà nói trước.