[Funland] Những mẩu chuyện vui, buồn của một cựu binh.

Payroll

Xe điện
Em không thư từ liên lạc với họ hàng chục năm nay nhưng vẫn biết thông tin của họ. Cô con gái đầu sinh 1987 tên Lê Anh Vũ lấy chồng cách đây 8 năm có 1 con trai giờ rồi. Vậy là BY có cháu ngoại lớn hơn cháu nội em. Cô thứ 2 Lê Vũ Giang cũng có chồng nhưng chưa con.
Các cụ thắc mắc gì để em giải đáp nốt ( Nếu có thể) :)):)):))
Cụ vẫn lặng lẽ dõi theo nàng à. Đúng là tình cảm sâu nặng, khó mà quên được

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Cụ chủ thớt có tiết lộ tên thật cho BY mà... VDT... vậy họ khả năng là Vũ hay Võ... giờ tên F1 của BY như thế thì đoán ra lót họ của cụ chủ thớt... vậy là sâu đậm lắm nên mới lót tên F1 như thế... em nghĩ là chồng BY cũng biết sơ sơ mọi chuyện nên cũng gọi là người có tình nghĩa và độ lượng. Tks cụ chủ thớt nhiều!!!
Ân tình cao ngất như núi thế này, em đoán cụ chủ khi biết đc vụ đặt tên như thế chắc cũng mất cả ngày ngồi thẫn thờ lặng lẽ đốt thuốc nhớ về người xưa.

Đại Ba

Xe điện
Buồn và tiếc cho cụ chủ...

Giá mà biết sớm ko có đường thăng tiến, cụ sang Pháp thì với tư chất của cụ, chắc giờ này cụ đã là triệu phú đô la. Cụ cũng hợp với Chăn Thu đấy, vì cả 2 đều sinh trưởng trong 2 gia đình có sự ảnh hưởng lớn từ văn hoá Pháp.

Mẹ cụ tiếc cho cụ. Có lẽ do bà nhìn thời nhìn thế cũng thấy cuộc sống ở Việt Nam bế tắc (dù sau Đổi Mới thì khá hơn).

ocean08

Xe điện

Demchinhhang.net

Xe container
Cụ Ăngkor đang ân hận vì hạ màn sớm. Độ hóng, tò mò và nhất là về chiến tranh, tình cảm nam nữ là nhu cầu vô đối của Ofer. Giờ "đi cũng dở ở không xong".
Sẽ bị réo suốt. =))
Giờ chỉ có cách chửi admin:))

Hà Tam

Xe điện
Em mạnh dạn đoán Bác Chủ tên Vũ Đức Thắng hoặc Vũ Đức Thành
Cụ chủ angkorwat đã đưa ra bản "Quyết định nhập ngũ" của Khu phố Hai Bà Trưng, tháng 10 năm 1976, điều cuối (4) nói ông Tiến chịu trach nhiệm thi hành QĐ này, cụ bỏ qua đoạn này à?

@xichlo@

Xe điện
Cụ chủ angkorwat đã đưa ra bản "Quyết định nhập ngũ" của Khu phố Hai Bà Trưng, tháng 10 năm 1976, điều cuối (4) nói ông Tiến chịu trach nhiệm thi hành QĐ này, cụ bỏ qua đoạn này à?
Thế cụ có đoạn nào trắc trở gập ghềnh như cụ watt ko ak? ;)

angkorwat

Xe container
Người OF
Buồn và tiếc cho cụ chủ...

Giá mà biết sớm ko có đường thăng tiến, cụ sang Pháp thì với tư chất của cụ, chắc giờ này cụ đã là triệu phú đô la. Cụ cũng hợp với Chăn Thu đấy, vì cả 2 đều sinh trưởng trong 2 gia đình có sự ảnh hưởng lớn từ văn hoá Pháp.

Mẹ cụ tiếc cho cụ. Có lẽ do bà nhìn thời nhìn thế cũng thấy cuộc sống ở Việt Nam bế tắc (dù sau Đổi Mới thì khá hơn).
Vâng, các cụ đã sống dưới thời để quốc sài lang. Trong những gia đình có điều kiện thủa ấy. Nên quan niệm của các cụ là con cái đứa nào rời khỏi được chữ S là tốt cho đứa ấy.

Demchinhhang.net

Xe container
Cụ Wat cho đoạn "trailer" mấy chương tới đi cho cháy thớt luôn.

Snake master

Xe tăng
Hình như em nhớ là khi mợ BY đi sang Thái còn chưa biết tên thật cụ chủ mà nhỉ,hay là sau đêm mưa cụ chu mới khai thật,hay em bỏ sót đoạn nào:-?
cụ bỏ sót đoạn buổi cuối cùng trước lúc chia tay xin địa chỉ gửi thư nhà a Hiêng bảo chuyển cho cụ Wat

Hà Tam

Xe điện
Không cụ ạ, vì đơn vị tôi là lính trận quanh năm lùng sục truy quét luồn rừng, núi đồi có cứ địch tít trong sâu hoang vắng, đóng quân thi cách ly với dân hoàn toàn (không tin tưởng được), nhiều khi còn phải đánh lạc hướng hành quân không lộ cho dân biết (là địch nó sẽ biết), rút kinh nghiệm xương máu đấy.

angkorwat

Xe container
Người OF
Cụ Tam là lính chiến thực thụ, mà ở mấy tỉnh đông bắc Rattanakiri và Mondulkiri thì cũng cực lắm. Cụ đó mới là lính K thực thụ.

_MeoTom_

Xe tăng
Em tò mò cụ chủ đã giải thích gì với mợ BY và BN trong lá thư cuối cùng về lý do 1 năm bật tin tức.
Ngoài ra e cũng thắc mắc với ông chú làm CS bên Thái việc bố chí đi và về giữa PP và BK đơn giản (lần mợ BY trở lại PP sau 10 ngày) thì tại sao ông chú kia lại để 2ae BN&BY vật vờ tìm đường sang Thái nhỉ?

angkorwat

Xe container
Người OF
Không cụ ạ, vì đơn vị tôi là lính trận quanh năm lùng sục truy quét luồn rừng, núi đồi có cứ địch tít trong sâu hoang vắng, đóng quân thi cách ly với dân hoàn toàn (không tin tưởng được), nhiều khi còn phải đánh lạc hướng hành quân không lộ cho dân biết (là địch nó sẽ biết), rút kinh nghiệm xương máu đấy.
Cụ mới là lính K xịn. Có chuyện gì hay cụ phọt lên đây cho anh em thưởng thức. Dịch giã này ngồi nhà mãi não cả ruột.

Snake master

Xe tăng
Cụ Tam là lính chiến thực thụ, mà ở mấy tỉnh đông bắc Rattanakiri và Mondulkiri thì cũng cực lắm. Cụ đó mới là lính K thực thụ.
thực ra đúc kết lại câu chuyện cụ vừa kể thì cháu thấy, cụ sinh vào thời kỳ khó khăn gian khổ nhưng số cụ lại sướng không gian khổ như các đồng đội khác và lại số căn cô hưởng :)):)):))