[Funland] Những mẩu chuyện vui, buồn của một cựu binh.

angkorwat

Xe container
Người OF
Sau này thư từ qua lại, BY có thông tin gì về việc lập gia đình không cụ?
Cá nhân em nghĩ BY lúc quay lại đã suy nghĩ khá thấu đáo, vừa muốn thăm cụ vừa có ý định "lấy giống" cụ, vỉ thuốc ba má BY đưa chỉ để dùng trong trường hợp BY muốn thay đổi ý định đó thôi, mà BY yêu cụ nồng cháy như vậy thì khả năng rất cao BY sẽ "để". Có thể sau này BY không muốn cụ khó xử nên cũng không nhắc gì về chuyện kia.
BY lập gia đình vào Noel 1985. Cụ dự cũng đúng. Sau này nghĩ lại, mặc dù chỉ nhìn thoáng qua nhưng em chắc chắn vỉ thuốc còn nguyên chưa mất viên nào. Lúc đó thì gà vì vấn đề này nên bị em qua mặt.

Vulcan V70

Xe trâu
Gấu nhà em thuộc trường phái bảo thủ. Không thích sử dụng những phát minh tiên tiến của nhân loại. Bán hàng vẫn ghi chép sổ nhập, xuất bằng tay. Không bao giờ sờ vào máy tính (vì ko biết sử dụng) thậm chí smartphone cũng phải dạy cả tháng mới sử dụng được và nói " Không" với tin nhắn. Nên chắc không bao giờ mò vào đây đọc.
Bác lại chủ quan rồi... :D
Mà biết đâu một ngày nào đó ông BN, bà bác sĩ BY sẽ ( hoặc đã) đọc câu chuyện bác viết về họ nhỉ??? Thế giới phẳng mà.

n2bao

Xe đạp
BY lập gia đình vào Noel 1985. Cụ dự cũng đúng. Sau này nghĩ lại, mặc dù chỉ nhìn thoáng qua nhưng em chắc chắn vỉ thuốc còn nguyên chưa mất viên nào. Lúc đó thì gà vì vấn đề này nên bị em qua mặt.
BY không nhắc chắc 1 phần do "thoáng nét bối rối trên mặt cụ" lúc BY thông báo 2 vạch. Vỉ thuốc đó sẽ được dùng nếu cụ chắc chắn theo BY đi Pháp, còn không thì "vẫn còn nguyên" như cụ thấy. Thời hạn ở lại với cụ 1 tháng nhiều khi cũng nằm trong sắp xếp "để chắc ăn" của BY.
Cụ cưới sau khi BY cưới 2 năm, có ý định gì về việc đợi BY yên bề gia thất không, hay chỉ là sự việc ngẫu nhiên.

n2bao

Xe đạp
Mà biết đâu một ngày nào đó ông BN, bà bác sĩ BY sẽ ( hoặc đã) đọc câu chuyện bác viết về họ nhỉ??? Thế giới phẳng mà.
Em nghĩ BN, BY đọc được cũng đâu có vấn đề gì nhỉ, lại càng thông cảm và quý mến cụ chủ thôi.

leeagle75

Xe tải
Kiểu này hết dịch cụ chủ nên sang Pháp một chuyến đi ah.

Dao tuan Vu

Xe buýt
Gấu nhà em thuộc trường phái bảo thủ. Không thích sử dụng những phát minh tiên tiến của nhân loại. Bán hàng vẫn ghi chép sổ nhập, xuất bằng tay. Không bao giờ sờ vào máy tính (vì ko biết sử dụng) thậm chí smartphone cũng phải dạy cả tháng mới sử dụng được và nói " Không" với tin nhắn. Nên chắc không bao giờ mò vào đây đọc.
" Cháu nó lú nhưng chú nó khôn", Cụ chủ không tính là con, cháu Cụ chủ cũng ở trên OF này à, chúng nó cũng nghề C2 của Cụ chẳng lẽ không mật báo cho Cụ bà à? NHưng em nghĩ các thông tin này đã được giải mật theo quy định rồi nên Cụ cứ viết hết đi cho các cụ mợ trên of thưởng thức chuyện hồi ức.

angkorwat

Xe container
Người OF
Nếu họ đọc thì em nghĩ cũng không vấn đề , cũng chỉ là câu chuyện cũ xa lắm rồi, họ có thể nhận ra mình trong đó. 11/1985 em nhận của hai anh họ hai lá thư cuối cùng. Mà để họ biết hiện nay em ra ra sao, cuộc sống thế nào cũng tốt thôi.

angkorwat

Xe container
Người OF

Hangtuyen

Xe tải
Nếu họ đọc thì em nghĩ cũng không vấn đề , cũng chỉ là câu chuyện cũ xa lắm rồi, họ có thể nhận ra mình trong đó. 11/1985 em nhận của hai anh họ hai lá thư cuối cùng. Mà để họ biết hiện nay em ra ra sao, cuộc sống thế nào cũng tốt thôi.
Vậy là từ khi BY lập gia đình cụ không liên lạc nữa ạ
Việc này em có người làm thay rồi. Em với thằng cu lớn rất hợp nhau về mọi vấn đề.
Có khi nào các F1 của cụ vô tình là bạn với nhau không :))

Demchinhhang.net

Xe container
Bên tình báo thì việc che đậy không phải là khó cụ ạ:))

XSim

Xe container
Cụ xem đủ 4 clips thử coi, em xem cái recap về Việt Nam & USA thấy cũng rất thú vị. Nó tổng hợp ngắn mà khá dễ hiểu cho người xem:

Em xem đủ 4 phần thì thấy khá hay, nội dung tuy vắn tắt do thời lượng nhưng khá đầy đủ và khách quan (em nghĩ thế), đặc biệt có bản đồ trực quan nên người không rõ về Campuchia như em cũng hình dung khá rõ toàn cảnh cuộc chiến. Thực tế nội dung không mới vì toàn thông tin em đọc rồi nhưng xem xong clip em thấy cũng rõ thêm một vài phần. Em nghĩ người làm clip có tâm huyết và công phu, chứ không phải chỉ lấy nguồn nào rồi đọc lên.

leeagle75

Xe tải
Việc này em có người làm thay rồi. Em với thằng cu lớn rất hợp nhau về mọi vấn đề.
Việc này lại không nên ủy thác cho cậu cả. Cơ mà cụ tuổi đời nhiều hơn em và là nhân vật chính nên biết làm sao cho tốt nhất.

XSim

Xe container
Nhìn Mỹ 20 ở Afghan với bao nhiêu tiền của và cả máu của binh sĩ mà chưa kịp rút quân hết thì chính quyền xây nên đã sụp đổ trước Taliban, ngẫm lại mới thấy VN trong 10 năm xây dựng được chính quyền mới ở Cam, với mọi bề khó khăn, có thể nói tình thế khó hơn Mỹ cả nghìn lần, quả là một kỳ tích. Mặc dù theo thời gian chính quyền Cam không phải lúc nào cũng như VN mong đợi nhưng ít nhất VN đã thành công khi tạo ra một chính quyền thân thiện ở Cam, loại bỏ được mối nguy cơ an ninh ở cả một dải dài biên giới Tây Nam.

angkorwat

Xe container
Người OF
Có lẽ bác lại phải viết tiếp chuyện này rồi.
Có khi nào một hôm nào đó ở Ba-Lê bà bác sĩ BY tình cờ nhìn thấy một chàng trai người người châu Á độ ngoài 30, giống hệt anh bộ đội người yêu, ân nhân của bà 40 năm trước... bà sững người rồi buột miệng gọi :" Chan Thu...."!!
Cái này thì có khả năng vì f1 giống y như ông cụ thân sinh về cả tính cách.

xukthal.

Xe lăn
Em đoán cụ chủ là dân trinh sát thường xuyên đi điều nghiên nên luôn cảnh giác và đề cao sự an toàn mà ko để xảy ra trường hợp RÚT KHÔNG KỊP >:) >:)

xukthal.

Xe lăn
Em vẫn chờ một cái kết đẹp cho câu chuyện của cụ angkorwat và mợ BY ( Chan Thu). Giờ này khi kể câu chuyện đến đây em nghĩ tâm trạng của cụ cũng rất khác so với chục ngày trước lúc mới bắt đầu hồi ức của mình.
Chúc cụ sức khoẻ.
Mọe...được Voi đòi 2 bà Tưng >:) Đã có xx cả tháng rồi còn muốn gì nữa?? :-??Trước còn sợ kết cục như chị Thêu kìa :-j

Chỉnh sửa cuối:

angkorwat

Xe container
Người OF
Em đoán cụ chủ là dân trinh sát thường xuyên đi điều nghiên nên luôn cảnh giác và đề cao sự an toàn mà ko để xảy ra trường hợp KHÔNG KỊP RÚT >:) >:)
Làm gì được trang bị kiến thức và đồ bảo hộ như bọn trẻ bây giờ.
Hồi xưa, có bầu là trách nhiệm phải cưới. Mặc định là như vậy.

beomap2

Xe container
Em đoán cụ chủ là dân trinh sát thường xuyên đi điều nghiên nên luôn cảnh giác và đề cao sự an toàn mà ko để xảy ra trường hợp RÚT KHÔNG KỊP >:) >:)
Nghiệp vụ trinh sát không dậy đoạn này, giáo án bị lỗi.