[VHGT & ATGT] Những lý luận với CSGT đang phải học

trungnammedia

Xe máy
Những tình huống cãi lý rất bổ ích!

Chỉnh sửa cuối:

thanh_hoi

Xe điện
Biker lý luận rất chặt chẽ, nhẹ nhàng mà kiên quyết.

Phú Hoàng

Xe điện
Cũng tùy tình huống, bình thường nên nói chuyện nhẹ nhàng, nếu mình sai thì mình xin lập bb, nếu bị cho vào bẫy hoặc bị bắt láo thì kiên quyết bảo vệ quan điểm

trungnammedia

Xe máy
Cứ mỗi đêm em sẽ tìm kiếm video này vừa học vừa chia sẻ cùng Anh em hahahhahaahahha

ngungo thien ly

Xe container
Cảm ơn cụ đã bỏ thời gian ra để tổng hợp các trường hợp tranh luận với xxx để có thêm kinh nghiệm khi ra đường

dangtranuy

Đi bộ
Trong 1 video xem ở trên mình thấy có 1 số điều rất khác lạ rata mong được anhem jai đáp:
1- mẫu chuyên dêd mà công an làm fai có chứ ký hay dấu của cấp huyện.vậy mình làm ntn để biết được đó là đúng giấy tờ chuyên đề. ( vì mình chưa gặp trường hợp này bao jo ) nhớ đâu nó đưa mình giấy lungtung.
2- xem nhiều video mình thấy có đoạn. ng tham gia giao thông đòi công an fai cho xem chuyên đề thì mới cho xem giấy tờ.
vậy nó cãi lại -nó bảo dân đen không đủ thẩm quyền đee kiểm tra giấy tờ của ca. và họ đã không cho xem. mình fai làm thế nào? có luật bắt buộc fai cho dân xem không. nếu nó cứ khăng khăng không cho dân xem .như trường hợp bên trên thì mình fai về đồn ah.
3- có trường hợp dân đen cãi láo bảo không có bằng trứng về việc vi fam giao thông..mặc dù người đàn ông đó không đội mũ bảo hiểm thì giải quyết ntn các bạn?
trong luật vietnam có luật nào khi bị dâu hiệu vi fam thì ca fai đưa bằng chứng cho dân xem không.ví dụ như ném vạch...sau đó dân cứ cãi là khong ném,sau đó dân đòi xe bằng chứng bằng hình ảnh hay video.nếu không có chằng chứng như vậy ca có đuỡc fep bắt mình không.

4- trường hợp 141 làm việc mình có được phép quay video không. và fai sao để biết đó là 141

điều và luật như thế nào mong anhem chỉ giáo để mình tìm và học.

trungnammedia

Xe máy
Trong 1 video xem ở trên mình thấy có 1 số điều rất khác lạ rata mong được anhem jai đáp:
1- mẫu chuyên dêd mà công an làm fai có chứ ký hay dấu của cấp huyện.vậy mình làm ntn để biết được đó là đúng giấy tờ chuyên đề. ( vì mình chưa gặp trường hợp này bao jo ) nhớ đâu nó đưa mình giấy lungtung.
2- xem nhiều video mình thấy có đoạn. ng tham gia giao thông đòi công an fai cho xem chuyên đề thì mới cho xem giấy tờ.
vậy nó cãi lại -nó bảo dân đen không đủ thẩm quyền đee kiểm tra giấy tờ của ca. và họ đã không cho xem. mình fai làm thế nào? có luật bắt buộc fai cho dân xem không. nếu nó cứ khăng khăng không cho dân xem .như trường hợp bên trên thì mình fai về đồn ah.
3- có trường hợp dân đen cãi láo bảo không có bằng trứng về việc vi fam giao thông..mặc dù người đàn ông đó không đội mũ bảo hiểm thì giải quyết ntn các bạn?
trong luật vietnam có luật nào khi bị dâu hiệu vi fam thì ca fai đưa bằng chứng cho dân xem không.ví dụ như ném vạch...sau đó dân cứ cãi là khong ném,sau đó dân đòi xe bằng chứng bằng hình ảnh hay video.nếu không có chằng chứng như vậy ca có đuỡc fep bắt mình không.

4- trường hợp 141 làm việc mình có được phép quay video không. và fai sao để biết đó là 141

điều và luật như thế nào mong anhem chỉ giáo để mình tìm và học.
Dear Anh
Mình cũng mới nên tham khảo học hỏi thêm kinh nghiệm từ Anh em trên diễn đàn.
Tuy nhiên các điều Anh thắc mắc gần như thông tư số 65/2012 ban hành ngày 30/10/2012 điều 14 và điều 16 có nói đến các nội dung Anh thắc mắc đó Anh ah.

Nếu không thấy mình lỗi gì thì cũng cần phải cứng tránh các XXX bắn mồn, bắt bừa, không ai có phản kháng thì sẽ tiếp tục với những người khác, tuy nhiên nếu mình có lỗi thì nên chịu phạt chứ như các ông không đội mũ, uống rượu kia thì cãi cùn quá.

hoinhap

Xe tăng
Em oánh dấu đọc dần

phantom275

Đi bộ
Hay quá càm ơn cụ , em đánh dấu cái hehe

Mc_Lucci

Xe đạp
đánh dấu để học dần cụ ạ