Những lỗi bẩm sinh và truyền thống của GM - Chevrolet Cruze

BallBall

Xe đạp
thực ra theo e nghĩ đến con camry xuất mỹ của a nhật bổn trên 60k còn toàn lỗi chết người huống chi con cruze của a hàn xẻng với giá từ 23 -29k ở việt nam còn ở bển là dưới 15k .với giá tiền như thế mà đòi hỏi sự tuyệt đối thì có lẽ là không tưởng, e cũng vừa làm em cruze ls xong.với e e thấy hài lòng với số tiền mình bỏ ra....các cụ nào muốn mua thì mua chứ đừng đắn đo làm gì cho mệt đầu,xe nào chẳng có lỗi và những lỗi ấy có thể khắc phục được,có lẽ lên đổi tên box này thành '' Những lỗi bẩm sinh và truyền thống của GM - Chevrolet Cruze- và cách khắc phục '' để a e trao đổi kinh nghiệm.
Xe nào cũng có lỗi không có xe nào là hoàn hảo,em ít tiền mua cruze LT chạy cảm thấy hài lòng với số tiền mình bỏ ra,suy nghĩ nhìu điên cái đầu

hunghp1980

Đi bộ
Chào các cụ,
Xe em Cruze LTz 2016, hiện nay xe chạy khi ở vòng tua 1500 nó cứ ì lại, đạp ga chẳng nhúc nhích, đạp mạnh thì vòng tua nhảy lên 2500-2700. Tại thời điểm vòng tua 1500 xe bị ồ, cảm giác có tiếng kêu của dây coroa bên ghế phụ.
Bác nào gặp giống trường hợp này chỉ em giúp ạ. Em đưa xe lên hãng 2 ngày mà chẳng phát hiện ra.
Đa tạ.

TungKK

Xe tải
Hiện tại đã có bản mới nhất nâng cấp từ bản 2016 với nhiều thiết kế mới như: dải đèn LEZ ban ngày cá tính, đèn pha bi Projector, thêm cam lùi, nội thất ghế da màu đen, động mơ ecotech mới nhất đạt tiêu chuẩn khí thải EURO 4, tiết kiệm nhiên liệu khoảng hơn 6 lít ngàoi đô thị. Mà giá lại mềm khuyến mãi tháng 12 những 40 triệu cụ ạ.
Em mời cụ qua Đại lý ô tô Chevrolet Newway 183 Yên Lãng, Đống Đa, Hà Nội xem trực tiếp ạ.
Đây là số cầm tay của em : em Uy : 0988868.700 - Em rất mong có cơ hội được tiếp đón và phục vụ cụ sớm ạ.

Mệnh mộc nhưng lại thích màu trắng cc cm ạ @@

Uy Chevrolet

Xe hơi
Mệnh mộc nhưng lại thích màu trắng cc cm ạ @@
Chào Cụ TungKK! Không biết Cụ đã cưới được vk2 chưa ạ? Nếu chưa em trân trọng mời Cụ qua bên em xem xe cũng như em có cơ hội được hỗ trợ trao đổi sâu hơn về xe cho Cụ ạ. Cần hỗ trợ gì về xe Cụ ới em nhé.

ducthuong

Đi bộ
Chào các cụ,
Xe em Cruze LTz 2016, hiện nay xe chạy khi ở vòng tua 1500 nó cứ ì lại, đạp ga chẳng nhúc nhích, đạp mạnh thì vòng tua nhảy lên 2500-2700. Tại thời điểm vòng tua 1500 xe bị ồ, cảm giác có tiếng kêu của dây coroa bên ghế phụ.
Bác nào gặp giống trường hợp này chỉ em giúp ạ. Em đưa xe lên hãng 2 ngày mà chẳng phát hiện ra.
Đa tạ.
Bác xem lại acquy, xe em cruze ltz 2016 sau khi thay acquy to hơn (không hiểu sao acquy nguyên bản xe em lại bé hơn nhỏ hơn cái thùng đựng) thì máy bốc hơn hẳn, cảm nhận thực sự rõ ràng, máy không còn ỳ ở tốc độ thấp nữa. Xe e linh hoạt, nhanh nhẹn hơn hẳn nhẹ ga là dính ghế. Thật tuyệt.

hunghp1980

Đi bộ
Bác xem lại acquy, xe em cruze ltz 2016 sau khi thay acquy to hơn (không hiểu sao acquy nguyên bản xe em lại bé hơn nhỏ hơn cái thùng đựng) thì máy bốc hơn hẳn, cảm nhận thực sự rõ ràng, máy không còn ỳ ở tốc độ thấp nữa. Xe e linh hoạt, nhanh nhẹn hơn hẳn nhẹ ga là dính ghế. Thật tuyệt.
Cảm ơn cụ,
Em thay ác quy 75V rồi cụ, nhưng vẫn vậy.
Em phát hiện ra khi lên dốc máy ì ạch lắm, phải chuyển từ chế độ tự động qua số sàn mới lên dốc cầu được cụ ạ. Có thể khi sang số từ 4-5-6 có vấn đề khi chạy tự động. Cụ có cao kiến gì giúp em với!

thich 4 banh

Xe tải
Xe em cũng bị hết Accu rồi hay sao ấy, các cụ chuẩn đoán giúp em với. Xe em Cruze LTZ nhập 2011.

Xe em thi thoảng kẹt đèn phanh, cả ngày đèn sáng khi không để ý. Hôm tuần trước đỗ vào gara đã kiểm tra kỹ rồi mà lúc lấy ra đi không nổ được máy.xe bác xử lý sao roi

Y qua xe em cũng bị đúng bệnh này , đầu tiên đề không nổ và hiện đèn báo hình cái khoá sau đó tự động bật đèn cảnh báo , thử cố khởi động lại thì được vẫn hiện đèn hình khoá đi một mạch từ Thanh hoá ra , dừng lại mở cốp sau cho khách lấy đồ ( xe em cũng bị hỏng nút mở cốp ) tắt máy để mở cốp thì không đề nổ được nữa
Sau gọi thợ ra bảo hết điện à quy , em nói vô lys vì xe em để cả tuần ra đề phát nổ ngay đằng này vvừa chạy mấy trăm cây số làm sao hết điện được , cuối cùng thống nhất bảo thợ em muốn làm gì cũng được miễn sao cho xe anh nổ là được , một lúc sau cậu thợ mang cái ăcquy ra kẹp vào thì lại nổ được , sau đó em đi cất xe , vẫn chưa thử đề nổ lại

Nổ máy cái đầu thì bảng đèn hiệu sáng nhưng máy không nổ, nhấn vài ba cái nữa thì bắt đầu xuất hiện các đèn báo như : đèn check engine (chỉ báo vài s rồi sau cũng không báo nữa), đèn báo accu (cái này thì sáng mãi), đèn báo có hình chân đạp vào phanh hay số gì đó màu vàng (đạp phanh vài cái thì biến mất, lúc này chân phanh khá nặng) và quan trọng nhất là cái đèn hình cái oto có khóa hiện từ đầu tới cuối. Em search cái hình ôto có khóa trong manual thì thấy bảo là báo Antitheift, trường hợp mình dùng khóa không đúng của nó để khởi động xe... Về cái hình Antitheift các cụ xem file đính kèm nhé.

Hiện tượng là sau khi cố vài phát thì tịt hẳn ko có điện, khóa remote cũng vô hiệu, xe bắt đầu có hiện tượng lạ như tự bật đèn, xi nhan nháy, hộp số có tiếng kêu cạch cạch (mặc dù chưa hề nổ được máy).

Cụ nào chuẩn đoán hộ em với, em đang nghi là chết Accu rồi.

Thanks các cụ.
Cụ cho xin đỉa chỉ mua hàng và giá cả đc chứ? THanks Cụ!
Xe em ít đi, hôm nay nổ máy thì gặp lỗi như hình. Có cụ nào biết chỉ em với ạ.

Tình trạng là điện bật đủ nhưng động cơ không nổ.

Xin cảm ơn các cụ.
Cảm ơn cụ,
Em phát hiện ra khi lên dốc máy ì ạch lắm, phải chuyển từ chế độ tự động qua số sàn mới lên dốc cầu được cụ ạ. Có thể khi sang số từ 4-5-6 có vấn đề khi chạy tự động. Cụ có cao kiến gì giúp em với!
Cảm ơn cụ,
Xe em cũng bị hết Accu rồi hay sao ấy, các cụ chuẩn đoán giúp em với. Xe em Cruze LTZ nhập 2011.

Xe em thi thoảng kẹt đèn phanh, cả ngày đèn sáng khi không để ý. Hôm tuần trước đỗ vào gara đã kiểm tra kỹ rồi mà lúc lấy ra đi không nổ được máy.

Nổ máy cái đầu thì bảng đèn hiệu sáng nhưng máy không nổ, nhấn vài ba cái nữa thì bắt đầu xuất hiện các đèn báo như : đèn check engine (chỉ báo vài s rồi sau cũng không báo nữa), đèn báo accu (cái này thì sáng mãi), đèn báo có hình chân đạp vào phanh hay số gì đó màu vàng (đạp phanh vài cái thì biến mất, lúc này chân phanh khá nặng) và quan trọng nhất là cái đèn hình cái oto có khóa hiện từ đầu tới cuối. Em search cái hình ôto có khóa trong manual thì thấy bảo là báo Antitheift, trường hợp mình dùng khóa không đúng của nó để khởi động xe... Về cái hình Antitheift các cụ xem file đính kèm nhé.

Hiện tượng là sau khi cố vài phát thì tịt hẳn ko có điện, khóa remote cũng vô hiệu, xe bắt đầu có hiện tượng lạ như tự bật đèn, xi nhan nháy, hộp số có tiếng kêu cạch cạch (mặc dù chưa hề nổ được máy).

Cụ nào chuẩn đoán hộ em với, em đang nghi là chết Accu rồi.

Thanks các cụ.
Xe cụ thế nào rồi ? Xe em hôm qua vừa bị đúng bệnh này

thich 4 banh

Xe tải
Xe em ít đi, hôm nay nổ máy thì gặp lỗi như hình. Có cụ nào biết chỉ em với ạ.

Tình trạng là điện bật đủ nhưng động cơ không nổ.

Xin cảm ơn các cụ.
Xe cụ thế nào rồi , qua xe em cũng bị đúng bệnh này , đầu tiên đề không nổ và hiện đèn báo hình cái khoá sau đó tự động bật đèn cảnh báo , thử cố khởi động lại thì được vẫn hiện đèn hình khoá đi một mạch từ Thanh hoá ra , dừng lại mở cốp sau cho khách lấy đồ ( xe em cũng bị hỏng nút mở cốp ) tắt máy để mở cốp thì không đề nổ được nữa
Sau gọi thợ ra bảo hết điện à quy , em nói vô lys vì xe em để cả tuần ra đề phát nổ ngay đằng này vvừa chạy mấy trăm cây số làm sao hết điện được , cuối cùng thống nhất bảo thợ em muốn làm gì cũng được miễn sao cho xe anh nổ là được , một lúc sau cậu thợ mang cái ăcquy ra kẹp vào thì lại nổ được , sau đó em đi cất xe , vẫn chưa thử đề nổ lại

lac007

Xe tăng
kinh thua cac cu, kinh thua cac bac, kinh thua cac mo : di xe cruze,
xin gop y chinh thuc ve xe cruze nhu sau :
1./ truoc khi di con xe cruze ltz 2014 nhu hien nay thi qua khu em da di chiec : camry, kia forte, civic, thi chiec xe cruze nay phai noi la te nhat .
2./ rat hay bi loi lat vat ..nhieu phat sinh hay xay ra, em chan em no vo cung., la xe cua ca nhan nen di rat can than va giu gin, tham chi em con khong giam mo may lanh nua ay.. di dung rat tu ton can than vay ma van phat sinh hong hoc, moi lan sua ton kem vo cung.
3./ ve loi xe thi xe cua em khong bi loi oa ga tuy nhien :
loi hu thu nhat : bo cam bien bi hu, da di thay (khi thay ben hang co nhan vien noi la dong xe nay hay hu cai nay- nghe xong chan luon)
loi hu thu 2 : khuyen cac bac dung co do den xe gi het- vi rat de dan den chay bong, tang pho va loi dien, dong nay khi rua dung co mo capo len rua la cac bac xong phim voi em do luon day. khi gat nuoc khong hoat dong thi can mo capo va kiem tra xem may cai mạch gan chat chua neu chi can ho chan mach la no dung im, nen xem va tim hieu truoc chu neu khong mang vao hang la cai gi cung phai tien va tien day.
loi thu 3 la xe di hay giat giat, du rang di cham hay dap ga deu (cai nay dung bac nao noi la em di khong quen va chua biet cach su dung nhe-truoc khi di no em da di it nhat 3 loai xe khac nhau vao nhieu nam truoc roi- thuong xuyen di tinh hay pho em deu ranh het) loi thu 3 nay may xe da di khong he bi dau nha
loi thu 4 : vi no chay phan mem dieu khien nen chi can hong hoc lai mang di cai dat , cai nay rat mat cong va ton kem thoi gian, thay do cua hang thi dat khong thong dung nhu toyota
loi thu 5 : loi ABS -cai nay hay bi o dong xe nay.
loi thu 6: noi that la cai xe nay la cua usa nen thiet ke theo khi hau cua my- trong khi do viet nam thi nong nên neu cung di 100km thi sau khi den noi xe nay luon luon rat nong hon so voi xe khac, va em phai thuong xuyen mo capo cho xe duoc mat (duong nhien dau nhot moi thu em deu thay dung thoi ky)
1 yeu to khac la : dong xe nay uong xang khiep qua hichic... do xang lien tuc ay...

noi tom lai : du em dang di no - nhung ban than em khuyen chan thanh cac bac neu co mua xe thi dung mua dong nay- noi chung la te.

tuy nhien cung co diem manh nhat dinh la :
1./ xe chay em, cai nay thi nhieu nguoi di xe deu noi la xe chay em
2./ cach am rat tot- nhieu nguoi da va dang di xe han quoc khi di xe em deu noi la cach am tot - khong on - cai nay thi ok
3./ dang xe dep, noi that cung rat ok- nhin kha phong cach...

tuy nhien neu mua xe thi cung chang ai giau co de phi pham ma con phai cham soc xe, nen vi the hay chon xe it hong vat- theo em thi : civic hoac toyota thi hien tiong hong vat la it va tot hon rat nhieu (du em dang di cruze nhung em van che no va khuyen la nhu vay )
CỤ CHO EM TÍ DẤU VÀO CHO RẼ ĐỌC CỤ ƠI

SayHP

Xe hơi
Lỗi kinh điển là òa ga

tourseoul

Xe máy
Xe em Cruze 1.8 LTZ 2015 đi được 24.000km rồi.Dạo này đi bỏ tay lái cứ bị lệch lái vế bên phải,Không biết có phải bị lỗi thước lái không các Cụ?
Vào Hãng thì KTV bảo là phải đi tăng bằng động bánh xe.Em đi tăng bằng động rồi đi thấy ổn.Nhưng gần đây lại bị như thế.Chắc cuối tuần này em phải cho vào hãng kiểm tra phát nữa thôi!

Culithuonghang

Xe tải
Chắc số em may, chứ mấy cái bệnh của các cụ em đi 3 vạn rồi mà chả bị lỗi nào. Trước có mỗi cái ắc quy không ngon, thay cái đi đến giờ vẫn ổn.

bariroin

Xe tải
Xe em Cruze 1.8 LTZ 2015 đi được 24.000km rồi.Dạo này đi bỏ tay lái cứ bị lệch lái vế bên phải,Không biết có phải bị lỗi thước lái không các Cụ?
Vào Hãng thì KTV bảo là phải đi tăng bằng động bánh xe.Em đi tăng bằng động rồi đi thấy ổn.Nhưng gần đây lại bị như thế.Chắc cuối tuần này em phải cho vào hãng kiểm tra phát nữa thôi!
Cân bằng động, chỉnh độ chụm, cái này cơ bản mọi dòng đều bị nếu phi ổ gà hay vỉa hè quá mạnh, làm luôn đi ko toi dàn lốp vì bị mòn lệch cụ ạ

tamdao

Xe tăng
Bác xem lại acquy, xe em cruze ltz 2016 sau khi thay acquy to hơn (không hiểu sao acquy nguyên bản xe em lại bé hơn nhỏ hơn cái thùng đựng) thì
máy bốc hơn hẳn, cảm nhận thực sự rõ ràng, máy không còn ỳ ở tốc độ thấp nữa. Xe e linh hoạt, nhanh nhẹn hơn hẳn nhẹ ga là dính ghế. Thật tuyệt.
Xe em cung ltz 2016 nhu cụ. Em thấy đúng là aq nguyên bản bé hơn khay đựng thật. Em đi vẫn thấy xe ngon và bốc lắm. Đi hơn 1 vạn rồi. Bác thay loại aq nào vậy. Thay xong cảm nhận có đi ngon hơn hẳn ko. Mách cho ae thử xem sao ạ

Tri_BK

Xe hơi
Xe em cung ltz 2016 nhu cụ. Em thấy đúng là aq nguyên bản bé hơn khay đựng thật. Em đi vẫn thấy xe ngon và bốc lắm. Đi hơn 1 vạn rồi. Bác thay loại aq nào vậy. Thay xong cảm nhận có đi ngon hơn hẳn ko. Mách cho ae thử xem sao ạ
Cụ nào giải thích hộ phát sao thay acqui to thì xe lại chạy bốc? Nhà cháu nghĩ mãi không ra!:-o