Những lỗi bẩm sinh và truyền thống của GM - Chevrolet Cruze

DangHoangDe

Xe điện
Chứng tỏ trc khi mua xe hay bắt đầu đi xe mợ vịt chắc lễ báo nhìu nhắm đới :D còn riêng accu thì đến hạn là phải tèo thoai, không thể trộm vía đc, nếu xe trên 2 vạn roài thì nên mua dần để cốp là vừa không lại gọi a e cứu hộ thì cũng mệt đới, chưa kể accu lúc sắp tèo hay xảy ra hiệnt ượng cốp sau tự mở lắm, cho nên giai đoạn này cụ cũng k nên để vật j có giá trị ở đằng sau nhá nhá... thề CT nhìn thấy là thịt liền :))
Nick gì xấu thế/

trunggenius

Xe điện
Hiện tại xe em đang bị lỗi thỉnh thoảng không mở được đầu CD/Radio. Em e là lỏng liếc gì đó về điện ở Táp lô Trung tâm. Có cụ nào có cao kiến gì không hoặc biết chỗ nào sửa được giúp em cái :)

trungbinhls

Xe đạp
Nhà cháu đã xử lý cái vụ này vài lần rồi.Nguyên nhân chủ yếu là do lỗi ở van tiết lưu cụ ợ...

sonld_92

Xe tải
1. Tháo 2 cái chốt ra, nó thế này, cứ nằm kéo là ra, không gãy đâu:

2. Cái chốt nằm ở dưới ngăn đồ bên phụ trước nhé, bác có thấy cái chỗ lõm vào không? cái chốt nó ở đó, cái kia ở phía bên trái:

3. Sau khi tháo 2 chốt, mở ngăn đồ ra, chú ý bên tay phải có 1 cái khóa để giữ cái ngăn đồ, cứ bóp vào và tháo ra nhẹ nhàn

4. Miếng lọc nó nằm sau tấm nhựa có hình mũi tên (chỉ dẫn mở cái ngàm ở trên), cứ kéo ra không sợ gãy đâu nhé:

5. Lọc gió (điều hòa) là cái màu trắng, lấy cọ quét nhẹ cho sạch rồi gắn vào:

Chúc các bác thành công...
e lấy bên osg
thanks cụ, để nao về em tháo xe nhà em ;))

Nicolas1980

Xe tải
.

Nếu theo lý thuyết em cóp nhặt của ae trên OF này về cơ chế òa ga của Lac-Cruz thì xe AT không thể có òa ga được. Vì theo nguyên tắc hoạt động của AT có số(loại vô cấp chưa tính đến) thì khi tốc độ cho phép số mới đc nhảy hoặc ngược lại. Vậy nên ngưỡng bù ga mà ECU ghi nhận luôn ở mức CHUẨN. Các bác thấy lý sự của em hợp lý chưa nào.

Khi các cao thủ của ta bắt đầu nghiên cứu về òa ga của Deawoo, người ta còn ngờ rằng xe MT đã dùng chung ECU của AT dẫn đến có hiện tượng này. Nhưng thực tế có những ghi nhận òa ga đến tận 3,500v/phút và không xuống nữa, phải tắt máy chờ tí. Bù gì mà khiếp thế. Vì vậy luận điểm này đành phải loại bỏ.

Vậy nên, cách thả dốc để định mức bù ga cho ECU tại thời điểm này là thuyết phục nhất. Hy vọng ngày mai có ai đó tìm ra cách hay hơn để đạp đổ cách NÔNG DÂN này đi các bác nhỉ
Cụ cho em hỏi thêm tí: đã có trường hợp òa gaz nào tren LAC SE chưa cụ ? nếu chưa theo em chắc do bọn GM VN làm ăn bố láo thôi...

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Cruze LS ở VN máy là thế hệ cũ lắp cho Nubira II.

Bản SE của LAC em đồ rằng máy móc đó thế hệ mới hơn nên có thể kô bị oà gas

Cụ cho em hỏi thêm tí: đã có trường hợp òa gaz nào tren LAC SE chưa cụ ? nếu chưa theo em chắc do bọn GM VN làm ăn bố láo thôi...

KhoaiLangVn

Xe buýt
cái vụ đóng đá dàn lạnh điều hòa, hôm qua e vào hãng, thợ thay cho e cái này
nhưng đâu lại vào đấy, vẫn đông như thường :((
cụ nào khắc phục triệt để cái này chưa

oleolapt123

Xe buýt
sao thằng GM có vài cái lỗi nhỏ mà nó không khắc phục kỹ thuật khi lắp ráp xe nhỉ chúng nó coi thường dân ta quá.cần tẩy chay

KhoaiLangVn

Xe buýt
tẩy chay kiểu gì khi đã chót mua rồi cụ :((
các cụ nào bị lỗi này nữa ?? tập trung 1 hôm nào đó cùng xuống hãng biểu tình ;)

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Triệt để thì em ko rõ. Nhưng em câu rơle ngoài rồi. Kém lạnh chút. Nhưng đỡ bực.

cái vụ đóng đá dàn lạnh điều hòa, hôm qua e vào hãng, thợ thay cho e cái này
nhưng đâu lại vào đấy, vẫn đông như thường :((
cụ nào khắc phục triệt để cái này chưa

chung-lacetti

Xe hơi
Mở hộc đựng đồ ra, tháo hai cái lẫy hai bên và một cái lẫy ở dưới bên tay phải, sau đó cụ nhòm vào trong thấy có một cái nắp đậy bằng nhựa có 3 cái lẫy, gỡ 3 cái lẫy đó ra thì nhìn thấy tấm lọc giấy, kéo nó ra đảm bảo không khác thùng rác là mấy.

Vậy là xe em cũng chết ắc quy sáng nay sau 2,5 năm sử dụng. Em thay Atlas 68 Ah giá 1,6 củ, điện khỏe hơn, ko biết có bốc hơn ko? :D
Xe bác 2,5 năm là lâu rồi đó. Xe của em mới đc 1.5 năm đã Phải thay rồi. Em thay ở xuân tùng mất 1,65tr

couto_hung

Xe tăng
Hài nhất là mấy bác cứ lên đây kêu điều hòa bệnh
Anh e bảo vào xưởng OF hoặc bên ngoài thì ko tin
Đâm đầu vào nhà máy để mấy thằng thợ ngu nó bịp rồi lại về Of kêu
Chán vãi

viethoang009

Xe đạp
Em mở màn luôn này:

1). Lỗi oà gas.
2). Lỗi bị đông đá điều hoà.

Em mới thấy 1 vụ là lỗi khoá cửa kính trung tâm. Em sẽ check xem sao.

Mời các cụ
VỢ em đi 3 năm rùi nhưng chưa bị các lỗi trên, chỉ mỗi cái điều hòa của em nóng quá, luôn phải bật tới số 3, số 4 mới có tý mát nhưng ồn quá. Bác nào bít chỗ khắc phục chỉ em với. Vợ em tên LAC SE

yamaki

Xe buýt
VỢ em đi 3 năm rùi nhưng chưa bị các lỗi trên, chỉ mỗi cái điều hòa của em nóng quá, luôn phải bật tới số 3, số 4 mới có tý mát nhưng ồn quá. Bác nào bít chỗ khắc phục chỉ em với. Vợ em tên LAC SE
Số 3,4 là tốc độ quạt gió thôi mà cụ. Núm bên trái mới là độ sâu (mát) của ĐH. Nếu để Núm trái hết mức thì chỉ cần số 3 quạt gió thôi là mát rồi, đỡ ồn nhưng tốn xăng hơn.

viethoang009

Xe đạp
Số 3,4 là tốc độ quạt gió thôi mà cụ. Núm bên trái mới là độ sâu (mát) của ĐH. Nếu để Núm trái hết mức thì chỉ cần số 3 quạt gió thôi là mát rồi, đỡ ồn nhưng tốn xăng hơn.
nút độ mát em cũng để hết cỡ rùi bác ạ. Em cũng thử các kiểu khác nhau nhưng vẫn ko có kết quả. hic

trantuanminh68

Xe hơi
số 8 Lê Quang Đạo - Mỹ Đình - Từ Liêm - Hà Nội
Mấy cái lỗi các cụ gặp toàn là lỗi ko đáng nói, mấy cái lỗi đấy xe hãng nào mà chẳng bị dính. Trừ phi các cụ chịu chơi bỏ 50 đến 60 nghìn USD ra mua mấy cái dòng đắt tiền và phải thường xuyên bỏ tiền ra để đi kiểm tra bảo dưỡng định kỳ. Còn chuyện cái ACCU 2 năm hoặc 3 vạn thì chuyện thay Accu là chuyện đương nhiên.[-O<

xichlonuoc

Đi bộ
Bác Couto ơi cái lỗi 79 cuối cùng xử lý làm sao. Xe em mới bị lỗi này. Mức nhớt giữa min với max.