[Funland] Những kỹ thuật gian lận trong cuộc sống.

binhsu7273

Xe cút kít
Gấu khều chưn thì Mình ôm bụng đau Dạ Dày. :D

lx125_black

Xe container
Cháu nhớ đời hồi mới học xong đi làm. Về qua đoạn thanh hóa có đội xóc đĩa lừa đảo xuống xem xong có thằng trobg nhóm giả làm người chơi thua khóc lóc thế là mình thương cho nó 100k cầm xong thấy chúng nó đi với nhau sang xe khác đỗ để lừa tiếp :) cay đến tận bây giờ
Vụ này cháu dính, 15 tuổi rưỡi cháu về quê 1 mình có việc, lúc ra HN thì xe dừng ở TH ăn cơm, cháu thấy hội này đã tự nhủ tránh xa rồi.
Nào ngờ 1 thằng giả dạng làm ầm ỹ, đại loại nó giả vờ bị lừa, nhờ ng khác giúp.
Cháu dính luôn, mất mấy trăm nghìn tiền đi đường. Nhưng không khổ bằng 2 mẹ con nhà đi cùng xe, tiền giắt kim băng tận quần trong rồi vẫn bị chúng nó lột mất mấy triệu, xong ngơ ngẩn luôn vì bảo đấy là tiền đi ra HN chữa bệnh.
Vụ này nhà cháu buốt đến tận bây giờ, nghĩ lại vẫn đau!

lx125_black

Xe container
Món này thì giới thợ của mình phải nói là Đại Sư, làm thợ mà bán chữ là chính. Để em lục lại từng món đăng hầu các cụ.
Thợ sửa xe thì phá thêm cho hỏng để sửa cả thể.
Ngày trước cháu có con Dream, chỉ là thủng săm và bị nó phá xe thành ra vỡ cả bộ côn.
Thằng sửa xe ở đoạn Đại Cồ Việt, đời mấy thằng đấy không khá lên được.

Đào Xuân hán

Xe tải
Thông tắc thoát nước,400k/1m nó mang cuộn lò xo đến thông sang tận nhà hàng xóm 😭 sau tính mấy triệu😭😭😭😭

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Cách đây chục năm em đỗ xe nằm thiu thiu ở cổng bigC thì có 2 bà đồng nát gõ kính hỏi mua iphone ko ? đưa cái iphone 4 bảo vừa đi dọn nhà thì chôm được của chủ . Hỏi em mua ko bán rẻ cho ! Hỏi bao nhiêu thì bảo tùy em xem mua được bao nhiêu thì mua . Em mới cầm que tăm chọc khe sim ra thì là khe sim to ( trong khi IP nó phải cắt sim ) biết là máy tàu :)) em phán 100k , 2 chị giật lại luôn quay đít đi còn phán " đúng là đ.éo biết gì về iphone" =))
Cụ ác thế, ít nhất cũng phải 2 triệu chứ.
Bị chửi là đúng rồi, chả oan.:))

lx125_black

Xe container
Cách phòng bị thế nào,cụ chỉ giúp em với
1. Kiểm tra xe hút của chúng nó trước khi hút (thường mình ngại bẩn nên ko xem) - cứ xe rỗng là ok.
2. Hút thì cứ cắm ống vào mà hút thoải mái, nhưng hút đầy là rút ống rồi lại kiểm tra xe xem đầy tận miệng bể chưa - cấm tiệt vụ chúng nó đục 1 lỗ ở ô khác rồi bày trò xả khí xả khủng, lũ chúng nó mất dạy ở khâu này.

lx125_black

Xe container

Captain

[Tịch thu bằng lái]
E cũng nghề xd nhưng ko bao h làm vc này, bản chất của vc rút ruột ct này thì đc bn đâu cụ! Cái biện pháp thi công mới là món ra xèng chứ. Vc này xưa như diễm, giả như ông làm ntn để đạt hs K 0,98 mà đắp đất hàng met vs xuống lu? Hi hi chọn mỏ đất nhiều sỏi sạn đầm rung khủng.:))
Không đc bn mà nó vẫn làm đấy thôi. Ăn không từ 1 cái gì.

PhongNhi1803

Xe hơi
1. Kiểm tra xe hút của chúng nó trước khi hút (thường mình ngại bẩn nên ko xem) - cứ xe rỗng là ok.
2. Hút thì cứ cắm ống vào mà hút thoải mái, nhưng hút đầy là rút ống rồi lại kiểm tra xe xem đầy tận miệng bể chưa - cấm tiệt vụ chúng nó đục 1 lỗ ở ô khác rồi bày trò xả khí xả khủng, lũ chúng nó mất dạy ở khâu này.
Thanks cụ!

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
E cũng nghề xd nhưng ko bao h làm vc này, bản chất của vc rút ruột ct này thì đc bn đâu cụ! Cái biện pháp thi công mới là món ra xèng chứ. Vc này xưa như diễm, giả như ông làm ntn để đạt hs K 0,98 mà đắp đất hàng met vs xuống lu? Hi hi chọn mỏ đất nhiều sỏi sạn đầm rung khủng.:))
Hồi nhỏ đi học em hay qua công trường làm cột điện bê tông cốt thép chơi.
Thấy họ làm bài bản với dàn khung cho cột điện rất chắc chắn.
Sau này cột điện kg có cốt thép hoặc rất ít nên mưa bão tí là gãy ngang.
Nếu tính ra số nhiều em nghĩ số tiền cũng kg nhỏ đâu ạ.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Vụ Xe rỗng: Tôi tưởng có 1 khe Chỉ số bên ngoài mà, nhìn bằng mắt thường được???

Còn cái trò Xả khí, quả là tôi không rành, nhờ bác giải thích giùm.

Johnny Cupcakes

Xe điện
Cháu nhớ đời hồi mới học xong đi làm. Về qua đoạn thanh hóa có đội xóc đĩa lừa đảo xuống xem xong có thằng trobg nhóm giả làm người chơi thua khóc lóc thế là mình thương cho nó 100k cầm xong thấy chúng nó đi với nhau sang xe khác đỗ để lừa tiếp :) cay đến tận bây giờ
Lừa đảo lòng tốt nghĩ cũng cay thật

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
ui em dính ngay quả bơm ga đây cụ ơi, nhưng cụ chỉ em và mọi người biết lỗi này đi cụ, thợ nó cứ bảo nó đo ga yếu quá không bơm là không mát đưuọc
Em dính 2 lần, thợ cứ làm vệ sinh xong là đòi bơm gas.
Mà mỗi lần bơm đâu rẻ, mấy trăm ngàn.
Sau có thợ quen, nghe nói em mới biết là máy ngon lành chả cần bơm lại gas.
5-7 năm vẫn chạy bình thường.

Johnny Cupcakes

Xe điện
Ngày trước Cụ nào đi tàu hoả hay đi xe mà qua các tỉnh có bán đặc sản kiểu gì chả dính chấu.
Phan Rang thì nho rụng họ lấy chỉ may lại thành xâu.
Phan Thiết thì mua nc mắm họ cho thử 1 đằng bán 1 nẻo.
Thử trong can vẫn dính do họ hàn một túi nhỏ ngay nắp can, thò tay vào thử vẫn là mắm ngon nhưng phía dưới là mắm pha bậy bạ.
Nem thì 1 chục còn 6 cái có ruột...
Nói chung nhiều không kể siết.
Đưa tiền mà đợi thối thì khả năng mất tiền cao do họ cố tình đợi tàu chạy luôn.
Giờ thì đỡ nhiều rồi.
E nhớ qua tỉnh nọ nó mang mè xửng ăn thử rõ ngon mua 20 gói về ăn như đấm vào mồm