[Funland] Những kẻ bẳn tính thời A còng

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Nhân tiện các cụ đang từ bi hỉ xả, em nghĩ các cụ cũng nên lo luôn hộ cho các anh CSGT lăng xăng ngoài đường, chặn xe mà liều mình như chẳng có. Cố cụ nhé, đỡ nguy hiểm cho các anh ý, cũng đỡ nhức đầu lái xe bọn em.
- Nghĩa vụ là mặt bên kia của quyền lợi

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Thưa cụ,có thể là em già nên sự dũng cảm,trong sáng,hồn nhiên,ngốc nghếch..trong em nó cũng giảm đi chút ít..nói thật với cụ,nếu em bị kẹp giữa 2 cái xe buýt như hình ảnh trên,có lẽ em tè ướt hết quần rồi chứ đừng nói mà có thể hồn nhiên như thế được..Cháu đấy chả có máu mủ thân tình gì với em,em nhìn hình thấy sao thì nói vậy thôi,còn nếu cháu trong hình đấy mà là người thân của em,thưa với cụ,ko phải là ném đá,mà em cho ăn cả tảng đá ngay ạ.
Cảm ơn bờ dồ. Bờ dồ có quyền ném đá (những em sinh viên tình nguyện không liên quan đến bờ dồ và các em đó không có mặt ở thớt này để tự bảo vệ trước sự ném đá của bờ dồ) và mình có quyền phản đối sự ném đá của bờ dồ ạ.

anhtuan132

Xe buýt
Sẽ có câu trả lời nếu sảy ra sự cố cụ nhé
- Một số cụ sẽ đổi ghế và sợi dây kinh nghiệm sẽ ngắn đi 1 đoạn dù không dáng kể ;))

- Thành đoàn nói đã mua bảo hiểm đầy đủ cho các em tham gia !
nguồn này có chính xác ko ợ.Nếu là sự thật thì thành đoàn cũng quan tâm đến các cháu đấy chớ..

anhtuan132

Xe buýt
Cảm ơn bờ dồ. Bờ dồ có quyền ném đá (những em sinh viên tình nguyện không liên quan đến bờ dồ và các em đó không có mặt ở thớt này để tự bảo vệ trước sự ném đá của bờ dồ) và mình có quyền phản đối sự ném đá của bờ dồ ạ.
cụ định nghĩa giúp em từ ném đá ợ..

HuyArt

Xe lăn
Nếu là việc cá nhân thì phải tự chịu trách nhiệm là đúng rồi. Nhưng ở đây người ta đưa con - em của em ra đường. Em không phản đối nhưng có quyền được biết nếu có việc gì những ai chịu trách nhiệm và chịu đến đâu.
Câu hỏi của em là "cụ thể trong trường hợp các em làm hàng rào sống này mà bị oto đâm liên hoàn, cụ sẽ nói gì với gia đình các em bị thiệt mạng, cụ sẽ làm gì với những em bị tàn phế suốt đời.
Em chờ câu trả lời thẳng thắn, thiết thực."
Cụ toàn lái sang vấn đề khác thôi.
"Mặt ai người nấy dùng" không ai thay mặt ai nghĩ - sống - nói thay cho người khác được cụ ạ
Khi hữu sự, có thể em góp được vài đồng bớt tiền bia vợ cho để ủng hộ cho thân nhân hoặc cho chính các em đó, tâm hồn cũng hoàn toàn bình lặng thanh thản chẳng 1 chút ăn năn vì mình đã từng cổ súy cho việc làm hàng rào để bây giờ các em ấy là nạn nhân(Giả dụ thế) bởi cuộc sống nó tuân theo quy luật nhân quả không sai 1 ly. Người tốt có cách sống tốt ít gặp chuyện xấu
Dùng uyển ngữ, xảo ngôn của thì hiện tại để biện giải cho việc hiện tại còn chưa ngã ngũ. Cụ lấy thì tương lai vú to bịt miệng trẻ làm gì cho nó phức tạp ra. keke

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com

đứngcạnhcửasổ

Xe container
cụ định nghĩa giúp em từ ném đá ợ..
Cảm ơn bờ dồ.

1. Ném đá
Là hành động dùng tay và sức để đưa hòn đá đi xa nhằm vào một cái đích nào đó. Ngoài ra nó có nghĩa bóng là chỉ trích gay gắt ai đó.

2. Ném đá
Ném đá được dùng rất phổ biến trong giới trẻ. Ném đá tức là gay gắt kịch liệt phản đối một ai hay một vấn đề nào đó. Ném đá có nghĩa nặng nề hơn là phản đối, nó còn thể hiện thái độ của người nói rằng người ném đá rất bất bình và bức xúc với vấn đề hay hành động xảy ra.

3. Ném đá
Chỉ sự tấn công vào một đối tượng cụ thể, có những hành động làm trái ý, chướng mắt ( thông thường là ở trên mạng).

đứngcạnhcửasổ

Xe container
1. Ném đá
Là hành động dùng tay và sức để đưa hòn đá đi xa nhằm vào một cái đích nào đó. Ngoài ra nó có nghĩa bóng là chỉ trích gay gắt ai đó.

2. Ném đá
Ném đá được dùng rất phổ biến trong giới trẻ. Ném đá tức là gay gắt kịch liệt phản đối một ai hay một vấn đề nào đó. Ném đá có nghĩa nặng nề hơn là phản đối, nó còn thể hiện thái độ của người nói rằng người ném đá rất bất bình và bức xúc với vấn đề hay hành động xảy ra.

3. Ném đá
Chỉ sự tấn công vào một đối tượng cụ thể, có những hành động làm trái ý, chướng mắt ( thông thường là ở trên mạng).
Mình không phản đối quyền ném đá khi đối tượng bị ném đá có mặt và có quyền tự bảo vệ.
Mình kịch liệt phản đối quyền ném đá khi đối tượng bị ném đá không có mặt và không có khả năng tự bảo vệ

HuyArt

Xe lăn
Cảm ơn bờ dồ.

1. Ném đá

2. Ném đá

3. Ném đá
Theo thống kê không chính thức thì ném đá trên mạng dẫn tới thiệt mạng ngoài đời lên tới con số hàng chục(tại Việt Nam). Chứng tỏ ném đá trên mạng ảo nguy hiểm hơn làm hàng rào sống hàng chục lần(Tại Việt Nam chưa ghi nhận trường hợp nào) bờ dồ nhỉ?

anhtuan132

Xe buýt
Cảm ơn bờ dồ.

1. Ném đá

2. Ném đá

3. Ném đá
vâng..cụ đã hiểu sâu đến thế thì lần sau nên sử dụng ngôn từ chính xác và đúng chỗ hơn cụ nhé.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
vâng..cụ đã hiểu sâu đến thế thì lần sau nên sử dụng ngôn từ chính xác và đúng chỗ hơn cụ nhé.
Cảm ơn bờ dồ. Mình đánh giá hành động viết còm của bờ dồ là :
3. Ném đá

Bờ dồ có quyền ném đá các em sinh viên tình nguyện không có mặt tại thớt này và không thể tự bảo vệ trước sự ném đá của bờ dồ.
Mình có quyền phản đối sự ném đá của bờ dồ.

anhtuan132

Xe buýt
"Mặt ai người nấy dùng" không ai thay mặt ai nghĩ - sống - nói thay cho người khác được cụ ạ
Khi hữu sự, có thể em góp được vài đồng bớt tiền bia vợ cho để ủng hộ cho thân nhân hoặc cho chính các em đó, tâm hồn cũng hoàn toàn bình lặng thanh thản chẳng 1 chút ăn năn vì mình đã từng cổ súy cho việc làm hàng rào để bây giờ các em ấy là nạn nhân(Giả dụ thế) bởi cuộc sống nó tuân theo quy luật nhân quả không sai 1 ly. Người tốt có cách sống tốt ít gặp chuyện xấu
Dùng uyển ngữ, xảo ngôn của thì hiện tại để biện giải cho việc hiện tại còn chưa ngã ngũ. Cụ lấy thì tương lai vú to bịt miệng trẻ làm gì cho nó phức tạp ra. keke
Sự vô cảm của cụ thể hiện rõ trong còm này :(

Matizcoi

Xe cút kít
Người thân em làm. Em thấy nó nguy hiểm. Em có được tham gia không?
Thay vì phản biện bằng lý lẽ thì cụ đang lái vấn đề sang hướng khác đấy.
Cụ có vấn đề về đọc hiểu à, "Thanh niên tình nguyện", rõ chữ "tình nguyện" rồi chứ ạ?
Tuỳ theo mức độ nhu cầu công việc mà phải chọn tình nguyện theo tuổi, ví dụ trong trường hợp nài bắt buộc thanh niên tham gia tình nguyện phải trên 18, còn chương trình xanh sạch đẹp lại lấy cả đám tin tin trên 12 vì chỉ cần nhân lực lau chùi quét dọn.....
Khi đủ tuổi vị thành niên, người ta có quyền làm những gì họ muốn. Khi xảy ra sự việc đáng tiếc như cụ hỏi thì em đã trả lời ở còm trước, trình tự và nơi xử lí.
Ko nên mở rộng vấn đề sang lĩnh vực khác, vì nó ko dành cho các cụ.

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
Theo thống kê không chính thức thì ném đá trên mạng dẫn tới thiệt mạng ngoài đời lên tới con số hàng chục(tại Việt Nam). Chứng tỏ ném đá trên mạng ảo nguy hiểm hơn làm hàng rào sống hàng chục lần(Tại Việt Nam chưa ghi nhận trường hợp nào) bờ dồ nhỉ?
Người bị chỉ trích trên mạng chết do tự tử
Chưa có ai làm hàng rào sống chết vì tự tử

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Người bị chỉ trích trên mạng chết do tự tử
Chưa có ai làm hàng rào sống chết vì tự tử
Cảm ơn bờ dồ. Bờ dồ viết chưa chính xác ạ. Nên sửa như thế này :

1. Người tự tử có thể do bị chỉ trích trên mạng.
2. Chưa có ai tự tử vì làm hàng rào sống.

HuyArt

Xe lăn
Cụ xem lại giúp em. Các trường hợp em nói là ném đá trên mạng và xảy ra án mạng thật ngoài đời( án mạng là dùng hung khí giết người chứ ko phải lấy lưỡi vả vào miệng nhau).
Các vụ vì phẫn uất mà tự tử em ko có thống kê nên ko đề cập tới. Cụ có năng khiếu làm từ ngữ đột biến gen đấy. Kkk...

freechoice

Xe tăng
Xem lại câu hỏi của em và các câu trả lời của cụ thì chẳng có gì liên quan cả.
Các em sinh viên tình nguyện với cụ thì có thể "Mặt ai người nấy dùng" chứ với người thân của các em ấy mà cũng "Mặt ai người nấy dùng" thì chỉ là cách nói cùn.
Chưa xảy ra việc thì các đồng chí mồm đầy đạo đức. Đến khi con người ta chết hay tàn tật thì "có thể em góp được vài đồng bớt tiền bia vợ cho để ủng hộ cho thân nhân hoặc cho chính các em đó". Em nghe nó đểu giả và bẩn bựa lắm. Ra bệnh viện xem nuôi 1 người bị tai nạn nó đau khổ và tốn kém thế nào.

freechoice

Xe tăng
Cụ có vấn đề về đọc hiểu à, "Thanh niên tình nguyện", rõ chữ "tình nguyện" rồi chứ ạ?
Tuỳ theo mức độ nhu cầu công việc mà phải chọn tình nguyện theo tuổi, ví dụ trong trường hợp nài bắt buộc thanh niên tham gia tình nguyện phải trên 18, còn chương trình xanh sạch đẹp lại lấy cả đám tin tin trên 12 vì chỉ cần nhân lực lau chùi quét dọn.....
Khi đủ tuổi vị thành niên, người ta có quyền làm những gì họ muốn. Khi xảy ra sự việc đáng tiếc như cụ hỏi thì em đã trả lời ở còm trước, trình tự và nơi xử lí.
Ko nên mở rộng vấn đề sang lĩnh vực khác, vì nó ko dành cho các cụ.
Cụ nuôi con cụ mong về già nó báo hiếu. 18 tuổi cụ vẫn phải nuôi nó ăn học. Làm đ gì có chuyện con cụ dù 18 tuổi mà người ta thích đẩy nó đi đâu thì đẩy.