Những hỏi đáp thường gặp liên quan tới Laptop

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
thế thì ko tốt cho máy nếu đang dùng thì mất điện
ko tốt cho pin nếu pin mới mà ko được sạc và xả

bác cứ cắm pin sạc đầy và xả hết vài lần đi đã
rồi bác muốn ko dùng pin nữa thì xạc đến 60% rồi rút ra cất vào nơi khô mát thoáng
cứ 1 tháng đưa ra sạc và xả 1 lần

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
thực ra đầy hay bao nhiêu ko quá quan trọng
nhưng theo cái Tl KT em đọc thấy nói 60 là tốt nhất em cũng ko hiểu sao

Kicker

Xe điện
Có máy em toàn cắm điện và pin suốt ngày, máy thì tháo pin ra không sạc, như vậy chắc đều không tốt nhỉ.
Em sẽ làm theo hướng dẫn của bác.
Thanks bác.

baby_driver

Xe tải
em tưởng phải sạc đầy rồi mới tháo chứ nhể :^)

vietph

Xe đạp
Máy đang sử dụng thì khỏi cần rút điện xả pin làm j cả, các pác cứ thoải mái sài rồi khoảng 1 tháng xả Pin 1 lần, dùng software theo máy ấy, nếu không có thì tìm cái soft có tên là Battery Double của hãng software có tên là Dachshund Software nó cũng có phần gọi là Battery Recalibration dùng để xả và nạp Pin. Theo như quảng cáo của thằng hãng soft đó thì phần mềm này good cho các pác sài laptop.
Pác nào cần thì PM mình gửi cho 1 bản có đủ crack ngon lành

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Máy đang sử dụng thì khỏi cần rút điện xả pin làm j cả, các pác cứ thoải mái sài rồi khoảng 1 tháng xả Pin 1 lần, dùng software theo máy ấy, nếu không có thì tìm cái soft có tên là Battery Double của hãng software có tên là Dachshund Software nó cũng có phần gọi là Battery Recalibration dùng để xả và nạp Pin. Theo như quảng cáo của thằng hãng soft đó thì phần mềm này good cho các pác sài laptop.
Pác nào cần thì PM mình gửi cho 1 bản có đủ crack ngon lành
Bây giờ pin laptop toàn dùng loại Li rồi, không bị nhớ như pin Ni, các bác cứ cắm sạc thoải mái, không sợ đâu, cũng không cần phải xả. Tất nhiên, pin nào thì dùng ngoài 1 năm cũng bắt đầu bị chai thôi. Máy em dùng 3 năm rồi, pin vẫn dùng được hơn 1h, cứ có nguồn AC là cắm

Các bác nhớ 1 nguyên tắc cơ bản là đừng dùng đến cạn kiệt, nên đặt auto shutdown/Hibernate khi còn khoảng 5%

dizen

Xe đạp
Website
dizen.vn
Bởi khi máy tính đã bị "củ tỏi" rồi thì cái mà các bác tiếc không phải là cái máy. Tiếc nhất chính là dữ liệu đang nằm trên đó, sau đó là công việc của các bác bị đình trệ khi máy hỏng (u) (u) (b) (b)
bác nói quá chuẩn, quá chí lí(b)(b)(b)(b)(b)
em đang dùng ibm t42, chạy cả ngày, mỗi tội là gà công nghệ nên pin bị chai.
nếu nhu cầu bác chủ thớt không cao, làm con t42 - t43 cấu hình cao 1 tí là ngon rồi.
tương lai, em chuyển sang dùng dell precision (k)

nguyenkhoa

Xe buýt
Em muốn mua em này thì mua ở đâu hả các bác! Ngon đấy.
Laptop thay thế máy để bàn: Micro Express IFL9025

Micro Express IFL9025 màn hình 15,4 inch được trang bị vi xử lý mới nhất Penryn Intel Core 2 Duo T9300 với tốc độ 2,4GHz được đánh là là “cỗ máy” mạnh mẽ nhất trên thị trường hiện nay.

IFL9025 cùng với bộ phận cứng cực khủng đã chiếm được điểm số cao trong bảng đánh giá WorldBench 6 của PCWorld – 97 điểm.

Mặc dù vi xử lý của IFL9025 không phải mạnh nhất trong dòng Penryn nhưng nó cũng quá đủ để thực hiện tất cả mọi chức năng cho doanh nhân.

Ngoài việc đáp ứng được nhu cầu cho doanh nhân, lý do quan trọng nữa khiến Micro Express IFL9025 lọt vào mắt xanh của những người dùng muốn tìm kiếm laptop thay thế máy tính để bàn đó chính là khả năng chơi game cực tốt. Mặc dù cũng không được trang bị cấu hình game 3D mạnh mẽ nhất nhưng với card đồ họa nVidia GeForce 8600M GT cũng đủ hấp dẫn người dùng.

IFL9025 hoàn toàn xứng đáng là laptop thay thế máy để bàn nhờ bộ RAM 4GB, và được trang bị sẵn ha

Về tuổi thọ pin, laptop có tuổi đời pin lâu nhất trong dòng này là 4 tiếng còn Micro Express IFL9025 chỉ kém hơn đôi chút - 3 tiếng 53 phút.

Một điều lý tưởng nữa là về giá bán, Express IFL9025 khá rẻ so với các máy tính cùng loại. Giá bán: 1.199 USD.

Mubaohiem

Xe buýt
Cụ nào dùng Vista bussiness cho e hỏi tý a: Em đang dùng Vaio Sz440, Unikey nhưng không đánh được tiếng Việt trên google.vn. Cụ nào biết xử lý giúp e với ạ. Tks các cụ.

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Mỗi tháng dùng hết sạch pin một lần ( còn 5% hạơc 10% thì nạp lại).

- IBM T40, dùng 4 năm rồi, vẫn được gần 2 giờ
- IBM T43, dùng gần 3 năm, vần được 1,5 giờ

jeep_iraq

Xe buýt
em muốn mua 1 em Dell tầm <1k hàng của FPT thì ra đâu các bác,

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Các cụ IT cho em hỏi tí.

Em dùng X61, gần đây, mỗi khi ko dùng máy nữa em click vào Hibernate để tắt máy cho nhanh, đỡ phải Shut down. Thế mà thỉnh thoảng nó lại Restart lại máy, chả hiểu sao lại thế các cụ ạ.

Các cụ thử phán giúp em bệnh này là bệnh gì và uống thuốc loại gì cho khỏi bệnh ạ?

mrtuan

Xe hơi
Cụ nào dùng Vista bussiness cho e hỏi tý a: Em đang dùng Vaio Sz440, Unikey nhưng không đánh được tiếng Việt trên google.vn. Cụ nào biết xử lý giúp e với ạ. Tks các cụ.
cụ dùng Vista 32bit hay 64bit thế, 64 bit thì unikey không dùng được.
còn không cụ tải lại unikey bản mới nhất 4.0RC1 về dùng xem sao
_http://prdownloads.sourceforge.net/unikey/Uk40RC1ntSetup.exe

mrtuan

Xe hơi
Các cụ IT cho em hỏi tí.

Em dùng X61, gần đây, mỗi khi ko dùng máy nữa em click vào Hibernate để tắt máy cho nhanh, đỡ phải Shut down. Thế mà thỉnh thoảng nó lại Restart lại máy, chả hiểu sao lại thế các cụ ạ.

Các cụ thử phán giúp em bệnh này là bệnh gì và uống thuốc loại gì cho khỏi bệnh ạ?
Hibernate nhiều quá không tốt cho sức khỏe đâu bác. Nó là chế độ ngủ đông của máy. 1 thời gian hibernate nhiều nên restart máy với shutdown chứ không nên dùng suốt thế, máy nó tự restart là do chuyện đó, hoặc do virus.
Thuốc thì chẳng có gì ngoài việc giảm bớt việc hibernate đi thôi

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
đúng đấy cụ ơi
ngủ nhiều quá ko tốt cho sức khỏe của HDD đâu
hỏi cụ là sau khi nó restart máy tính nó có scan disk không
nếu có khả năng bad là cao
còn nếu ko cụ quyét virus và xem lại các phần mềm mới cài trước khi xảy ra hiện tượng này,

dungdt

Xe hơi
Các cụ IT cho em hỏi tí.

vô lý.như vậy là máy bác có vấn đề về phần mềm rồi.e cũng toàn dùng Hibernate nhưng không gặp hiện tượng này.vì thế bác kiểm tra lại phần mềm của bác đi.

dungdt

Xe hơi
mụ dùng bản unikey 4.1 thử xem.e dùng vẫn đánh ngon lành

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
vô lý.như vậy là máy bác có vấn đề về phần mềm rồi.e cũng toàn dùng Hibernate nhưng không gặp hiện tượng này.vì thế bác kiểm tra lại phần mềm của bác đi.
tưởng khả năng do phần cứng là rất cao chứ nhể:)):))