Những hỏi đáp thường gặp liên quan tới Laptop

Oldbaby

Xe hơi
Các bác ơi cho em hỏi:
chỉ có đúng 7tr trở xuống thì có tìm được con laptop nào đủ dùng không ah?
Em có đứa em cần tìm 1 con như vậy
Em cám ơn ah
(b)
Với số xiền này thì cũng nhiều máy đấy bác ạ. nhưng theo e thì bác chọn IBM T42 trở lên là ok. máy vừa gọn-nhẹ lại phù hợp nhu cầu. e dùng chơi game, làm việc vô tư àh.
Nếu bác tìm ko đc thì Pm cho e nha.

SUKHOI47

Xe hơi
ở đâu cắm thêm ram cho vaio hả các bác. con của em ì quá

hkeikun

Xe đạp
Ku em em mới xin được con TOSHIBA SATELLITE
từ đời Tống, con này dùng chipset 910 hay 915 ấy, Pen M 1.6 GHz
Chạy chậm quá RAM có 256 Mb và PIN thì không được phút nào
:102:
1. Bây giờ em muốn nâng cấp RAM lên 1Gb có được không ah?
2. PIN thay thế mua ở đâu ah?

Em cám ơn
(b)
Hehe, cái nồi đồng cối đá của em cũng từ đời Đường, đang lăn ra chít teo roài, RAM thì nâng lên được 1Gb là max, nhưng cắm 2 con 512 chứ con 1Gb thì ko bik có nhận ko nữa, hc

Kangoora

Xe tăng
Bẩm các Kụ, e có con Laptop còi IBM T43 dưng mờ hiện nay bị hư mất mấy phím (Z và X, với lại phím mũi tên, thế quái nào mà ko phải phím Y chứ??) Các Kụ chỉ cho e chỗ thay thế hoặc sửa chữa nhanh và hiệu quả với ạ? Tks các Kụ nhều nhều.

bachchuongtu

Xe tải
em dùng unikey cho vista soạn thảo vb bằng tiếng việt được nhưng vào google thì không thể đánh được tiếng việt. Cụ nào biết chỉ cho em với:102:

bizviet

Xe điện
Mua Pin cụ thử vào đây xem

http://www.atcomputer.vn/home.php

Cụ search thử con máy của bác tên model đầy đủ "TOSHIBA SATELLITE Cnet" xem max RAm được bao nhiêu. Chứ thông thường nếu Ram không onboard thì chắc cụ làm 2 thanh 512 được.
Ku em em mới xin được con TOSHIBA SATELLITE
từ đời Tống, con này dùng chipset 910 hay 915 ấy, Pen M 1.6 GHz
Chạy chậm quá RAM có 256 Mb và PIN thì không được phút nào
:102:
1. Bây giờ em muốn nâng cấp RAM lên 1Gb có được không ah?
2. PIN thay thế mua ở đâu ah?

Em cám ơn
(b)

calmtrader

Xe đạp
Tình hình là con HP DV4 của em nó bị lỗi cảm ứng, cảm ứng cứ tự động click liên tục làm cho volume lúc nào cũng bị max, việc nút cảm ứng tự động click dẫn đến một số chức năng cũng bị đơ(alt tab, tắt cửa sổ xuống ko bật lại được,...).

Em đã search trên mạng thấy nhiều người dùng dòng DV của HP bị hiện tượng tương tự. Cái cảm ứng nó là phần cứng sẵn trong máy nên chẳng cần driver gì nó cũng cứ chạy, cài quick play, quick touch diver hay remove nó đi cũng ko có tác dụng gì. Em đang cần dùng máy cho thi cử nên không đem đi sửa được. Các bác có kinh nghiệm về laptop tư vấn cho em phát, em cảm ơn.

tuancaloc

Xe đạp
Tôi đang dùng HP thấy khá ổn, giá rẻ, chất kượng tốt. IBM tốt nhưng đắt quá, con Acer thì chất lượng không ổn định lắm.
bác nói đúng ạh, con em acer dùng chẳng ra gi, đổi hp này giá hơn có 1,7t thế mà cứ ầm ầm:6:

tuantx

Xe máy
Tình hình là con HP DV4 của em nó bị lỗi cảm ứng, cảm ứng cứ tự động click liên tục làm cho volume lúc nào cũng bị max, việc nút cảm ứng tự động click dẫn đến một số chức năng cũng bị đơ(alt tab, tắt cửa sổ xuống ko bật lại được,...).

Em đã search trên mạng thấy nhiều người dùng dòng DV của HP bị hiện tượng tương tự. Cái cảm ứng nó là phần cứng sẵn trong máy nên chẳng cần driver gì nó cũng cứ chạy, cài quick play, quick touch diver hay remove nó đi cũng ko có tác dụng gì. Em đang cần dùng máy cho thi cử nên không đem đi sửa được. Các bác có kinh nghiệm về laptop tư vấn cho em phát, em cảm ơn.
Cái này thường do bạn cài hệ điều hành XP. Rất nhiều người bị nếu ghét Vista bạn cài Windows7 dùng thử. Mình dùng Windowns7 thấy rất ổn.

tuantx

Xe máy
Chào các bác:Em có một em SZ-780CN nhưng hiện tại phân vùng recovery đã bị xoá, em muốn recover lại máy mà trước kia không burn bộ đĩa này. Trong 4rum có bác nào dùng máy giống model em cho em qua chẻp nhờ tẹo. Em xin cảm ơn và hậu tạ.
Bạn ở HN thì PM mình, có thể mang đĩa DVD trắng qua burn.
Tuấn 0904069595 (Phương Mai)

tuantx

Xe máy
Em có con latop nhưng thinh thoảng nó bảo hỏng quạt,em đã tháo ra tra dầu vào rồi nhưng vẫn bị .Các bác cho em hỏi cái quạt đấy có sửa được kô,mà kô chỗ nào có bán quat IBM vậy
Bác đang dùng Model gì của IBM.
Bác call Tuấn 0904069595 có sẵn quạt em thay luôn cho.
Còn bác mà dùng con nào độc hiếm thì cũng có thể sửa được.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Bác nên mua dòng Dell hoặc HP giá phải chăng, bền . CÒn mua ở đâu thì bác nên mua trên máy tính Ben, nguyễn khánh toàn . hàng giá rẻ hơn chỗ khác , bảo hành cũng Ok lém . Hàng ờ đó có nhiều mẫu mã .

Còn bên Tran anh dạo này mọi người kêu nhiều lắm . bÁc phải cẩn thận

Leila

Xe buýt
Các bác làm ơn cho em hỏi làm thế nào để biết ổ cứng trong cua laptop đang dùng là ATA hay SATA (ko phải mở máy ạ).

Em xin hậu tạ.(b)

Phờ Râu

Xe điện
em đang dùng con Lenovo SL300
em mới cài lại máy, tất cả các driver em cài lại đc rồi, còn mỗi cái Hotkey thì em chịu, cài đi cài lại vẫn ko đc
Hotkey để dùng mấy nút này ạ, bác nào giúp em với :102:

ms.cua

[Tịch thu bằng lái]
em đang dùng con Hp 2700,mấy hôm nay tự nhiên k vào đượcnet dù kí hiệu mạng vẫn còn..em đã cài lai máy,kiểm tra dây mạng mà vẫn k được..có bác nào biết lí do k ạ:((

xebuyt

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi máy BenQ Siemens tự dưng mất điều hành, cài lại win thì ko nhận ổ cứng. Loại này ổ cứng bên ngoài chỉ cần ấn vào là khớp luôn không thể không tiếp xúc. Như vậy có phải hỏng ổ cứng không? Liệu có cách nào kiểm tra ổ cứng còn hoạt động hay không ạ?