Những hình ảnh về Huyndai Tucson IX.

xedieu

Xe cút kít
Nhà cháu nghe nói cùng phiên bản (ví dụ cùng là LX20 Pre) nhưng máy xăng có nhiều hơn máy dầu vài options

ngaynha

Xe tăng
Bác ở SG hay HN vậy, Em o SG. Bác nhắn tin chi tiết cho em con LX20 premier máy xăng nhé.
Cám ơn bác.(b)
Em xin phép k hầu được cụ ạ :)
Nhà cháu nghe nói cùng phiên bản (ví dụ cùng là LX20 Pre) nhưng máy xăng có nhiều hơn máy dầu vài options
Vâng, em cũng k rõ lắm, mới lấy được nên chưa có time nghiên cứu ạ. Em in ra nhìn vẫn rõ mà.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Hehe.... nhà ta bắt đầu vắng các sâu cũ (chắc chán nên ko vào nữa) thì có ngay các sâu mới (mới nên chưa thấy chán). Anyway cũng welcome các cụ, vì ko có các cụ tụi em cũng chả bit bàn với ma nào... Quan tâm đến em nó mà cũng khó quá vì ko bit thế nào là chuẩn nữa.(b)

ngaynha

Xe tăng
Hehe.... nhà ta bắt đầu vắng các sâu cũ (chắc chán nên ko vào nữa) thì có ngay các sâu mới (mới nên chưa thấy chán). Anyway cũng welcome các cụ, vì ko có các cụ tụi em cũng chả bit bàn với ma nào... Quan tâm đến em nó mà cũng khó quá vì ko bit thế nào là chuẩn nữa.(b)
Chả biết cụ fun hay k ,welcome hay k, nhưng em chỉ có ý định share thông tin với các cụ.
Còn em k có ý định sâu sia gì em này. Em xin hết ạ.

mec c200a

Xe buýt
em vẫn thích sf 2010 nhà em hơn

luongtk

Xe tải
Chào các cụ:

Em đã theo dõi và thích em túc này từ đầu nhưng tham khảo thông tin thấy còn nhiều vướng mắc quá.

Option thì mù mờ, không rõ ràng. Các nhà cung cấp chắc cũng chưa nắm chắc được củ thể chi tiết của sản phẩm thực tế sẽ cung cấp cho khách hàng. Ví vụ vụ đèn projector chuyến hướng theo tay lái có mặc nhiên không hay panorama sunroof có màn che bên trong như thế nào cũng không có confirm cho khách được.

Bản thân em là người tiêu dùng cũng còn nhiều mâu thuẫn nội tại. Muốn xe có ngoại hình đẹp - nhưng đẹp thế nào lại phụ thuộc vào cảm tính lúc nhìn thực tế còn rất khó định nghĩa. Muốn xe nhỏ phù hợp với gia đình và đi trong phố nhưng lại không thích xe nhỏ quá, nhìn hin hin mất cảm tình.

Ngoài ra còn giá của nó. Nếu tầm giá 44k cho bản ful thì so sánh với Soranto ntn?

To cụ xedieu:

Chắc cụ quyết định lấu LX20 là có lý do. Cá nhân em thì em cho rằng mua xe về không phải đụng chạm, và độ thêm là tốt nhất. Cụ có thể cho em chút comment rõ hơn được không ạ!

Cụ nói chỉ có chuẩn! Cái anh Hàn Xẻng này rắc rối thế đấy. Cụ nào mà mua xe kiểu "troc phu" thì thôi rồi...

xedieu

Xe cút kít
To cụ xedieu:
Chắc cụ quyết định lấu LX20 là có lý do. Cá nhân em thì em cho rằng mua xe về không phải đụng chạm, và độ thêm là tốt nhất. Cụ có thể cho em chút comment rõ hơn được không ạ!
Em thì ngay khi nhìn thấy Tuc đã thích, lúc đó bà cả thích xe khác. Sau một hồi cãi cọ chờ đợi trên này, em chán Tuc thì bà ấy lại bồ kết. May cuối cùng cả 2 đều thích.

Lý do thì bởi nó phù hợp thôi cụ ạ.
1. Về cái vụ 5 hay 7 chỗ: Nhà em bên nội (anh trai) có 2 xe rồi, bên ngoại (em vợ) có xe 7 chỗ rồi nên chẳng lo chở thêm ai cả, bản thân 2 vợ chồng em thì ích kỷ, xe chỉ vợ hoặc em đi làm 1 mình, cuối tuần chở vợ con về ngoại -> 5 chỗ là quá hợp lý. Nói thực là 7 chỗ em ko thích đâu (Ở cty có cả Land và SFe rồi).
2. Về cái vụ crossover SUV: Bà cả chân dài, em thì hơn 30 tý. Thích CUV hơn sedan là điều dễ hiểu.
3. Về ngoại hình xe: Theo em thế là ổn dù chưa được nhìn ngoài đời. Ngay khi có tin về Tuc em nhìn đã ưng (tất nhiên là ảnh 3D render thôi nhưng em làm bên đồ họa nên có thể tự "hạ" sự tương phản và bóng bẩy của cái ảnh đó gần với thực tế để đỡ shock sau này). Tiếp tục so về size (cụ nào đọc kỹ thì thấy em đã có 1 bài về size của Tuc khi so với CRV ngay từ mấy trang đầu), em thấy ok. Gì chứ vành 18" thì OK quá rồi!
4. Về chất lượng: Em nghĩ sau SFe chả lẽ Hyundai lại ra cái lởm hơn - lởm đến mức không chấp nhận được? Nhất là máy của Tuc là bê từ SFe 2010 sang. Thôi thì hơi chuột bạch tý nhưng kệ ạ!
5. Về đồ chơi: Nếu so với mấy hãng "nổi tiếng" khác thì chắc các cụ quá hiểu rồi.
6. Về tổng chi phí sở hữu: Giá đầu vào tạm hợp lý, xe HD giờ đầy đường chắc sau này có vd gì cũng nhàn - Nhất là box HD trên OF thì cực kỳ sôi động và các cụ rất nhiệt tình.
7. Về phiên bản: LX Lux hay Pre hơn nhau cơ bản là cái vụ ghế da 100%. Còn cái LMX thì nhà cháu không để ý lắm vì tiền chỉ dành đến thế cho xe thôi (cũng vì thấy SFe MLX nhiều gấp bội SLX nên nhà cháu nghĩ bản LX là hợp lý về tỷ lệ giá thành/giá trị hơn cả). Em lấy bản LX vì X thì vành 17", khác nhau lắm khi so với 18" - LMX vẫn 18" thôi. Tỷ lệ như thế là đẹp!
Cái cửa sổ trời chắc nhà cháu nghĩ chỉ đi từ Cam Ranh về Nha Trang (chỗ gần qua Diamond Bay) thì nên mở thôi chứ SFe cơ quan nhà cháu chả bao giờ mở từ lúc mua đến giờ. GPS thì không thực tế với VN. Cam lùi thì tốt đấy nhưng lại +1.200$ và dính chặt với GPS nên thôi. Từ đó nhà cháu next em LMX để chọn LX.
8. Về cá nhân: Muốn có cái xe mơi mới, là lạ. Tuc ở VN vốn ít, Tuc 2010 giờ này đến khi xe cháu về VN chắc vẫn rất ít! (Cháu chả thích các cụ cũng mê em nó đâu ạ). Rồi thì thuế má, ưu đãi, VAMA kiện tụng,.. nên muốn giải quyết cho nhanh.
9. Vợ muốn thì kém gì trời muốn!!! :'(:'(:'(
...

Đại khái thế cụ ạ. Nhà cháu hơi dài dòng!

Chỉnh sửa cuối:

SonataHQ

Xe điện
Em cảnh báo các Cụ định mua xe Tuscon nhé, Hải quan đang bị sức ép về giá xe nhập khẩu khai báo thiếu, nếu các cụ chốt chặt được giá ãy ký Hợp đồng nhé, không là có rủi ro đấy

xedieu

Xe cút kít
Hợp đồng nhà cháu không có liên quan gì đến giá tính thuế, chỉ đề cập đến con số cuối cùng phải trả nên nhà cháu ứ lo. Nhưng mà cũng hồi hộp xem binh tình ntn! (y)
Em cảnh báo các Cụ định mua xe Tuscon nhé, Hải quan đang bị sức ép về giá xe nhập khẩu khai báo thiếu, nếu các cụ chốt chặt được giá ãy ký Hợp đồng nhé, không là có rủi ro đấy

Lesi

Xe máy
Hợp đồng nhà cháu không có liên quan gì đến giá tính thuế, chỉ đề cập đến con số cuối cùng phải trả nên nhà cháu ứ lo. Nhưng mà cũng hồi hộp xem binh tình ntn! (y)

Quả GPS về dí Vietmap vào là ngon đấy chứ hả bác???

Cụ nhà em thường phải đi Golf cuối tuần, cuối tháng... nên cái Panorama trên đỉnh góp thêm tý cảm xúc :))

Lesi

Xe máy
Xe này đẹp quá các kụ nhể.Không biết về VN có đầy đủ như vậy không nhể các kụ.
Thế chẳng nhẽ về VN nó tháo bớt đèn, bánh... vô lăng hở bác :P

Em đùa tý....

Nói chung do nhu cầu của mình thôi bác ạ, bác thích hơn cả Full Option mấy tay xuất nhập cũng chiều hết... tùy túi tiền mình thôi :102:

spyder911

Xe tải
Mãi ko có xe về vn nhể

NTN

Xe máy
Có bác hẹn 10/10 có xe về rồi mà, bác biết rồi còn cố spam :))

SonataHQ

Xe điện
Chú tập lái đã có xe Tucson lên tàu chưa vậy? để ý cả sonata 2010 nữa nhé.
Hôm qua đến Thanhcongauto xem 1 em genisis sedan bản 3.3l giá 76 K obama rất ổn màu đẹp body hoành tráng, chạy rất bốc thành công mang về 2 xe 1 bác đến lấy ngay 1 em màu đen. Đây cũng là 1 lựa chọn rất hay cho các bác yêu thích xe Huyndai.

SonataHQ

Xe điện
Vẫn phải rất cẩn thận, lúc giá tính thuế áp cao quá nhà xe "Ló" "Nỗ" Bác chưa chắc lấy xe được đâu. đấy là em ngờ ngợ (các Bác cứ đợi kiểm chứng) mấy Ông bán xe thế, em chỉ cho các Bác 1 Ông này chịu chơi dám chịu thiệt về mình chuyên nhập xe Hàn xẻng có nguồn hàng tốt tại Korea đó là cu HoàngGiaauto, địa chỉ ... Đường Láng (em không nhó rõ số nhà nó thuê lại của Gara Longvu) đòi gặp bằng được cu Khoa Giám đốc lun, đừng làm việc với sâu nhé. Hỏi cu Khoa ấy chốt được giá bao nhiêu em tin chắc các Cụ sẽ có xe đúng hẹn, đúng thỏa thuẩn.:6::6::6:

spyder911

Xe tải
Gặp a Thê s chuẩn hơn :)

xedieu

Xe cút kít
Cảm ơn cụ đã nhắc nhở. Thế này là nhà cháu lại phải chuẩn bị tuyệt chiêu rồi... Thôi thì cẩn thận vẫn không thừa! (b)
Vẫn phải rất cẩn thận, lúc giá tính thuế áp cao quá nhà xe "Ló" "Nỗ" Bác chưa chắc lấy xe được đâu. đấy là em ngờ ngợ (các Bác cứ đợi kiểm chứng)