Những hình ảnh chân thực của Cuba năm 2013

TL_Vietnam

Xe lăn
Mãi chưa thấy kụ tả cái đoạn ra biển choén hải sản nhờ ;))

HieuPride03

Xe tăng
em lại tiếp tục hầu chuyện các cụ nhé, đầu tiên cho em dành ít phút để giải trình 1 số câu hỏi của các cụ đã ạ

HieuPride03

Xe tăng
Cụ lại đi lần nữa àh thớt "Toàn cảnh cuba dưới góc nhìn của 1 offer" khá hay ạ
Cảm ơn cụ, nhưng ko hiểu tại sao thớt này của em ảnh bị lỗi hết rồi, ko thấy hiện lên, ko biết cụ có còn nhìn thấy ảnh của thớt này ko?

lại có cái để hóng đây..... cụ up thôi, xem Cu ba thay đổi ntn
có 1 chút thay đổi lần này em cảm giác ở trung tâm thủ đô Havana xe cổ ít hơn, nhiều xe đời mới hơn thì phải

Cám ơn Cụ, up thêm nhiều ảnh nữa đi.
cụ yên tâm, còn nhiều lắm ạ

Em lại kết con ở góc 2h30 xanh xanh kia kìa =P~
em nhìn mãi ko ra con nào cụ kết?
cụ chủ chơi nguyên cây mũ cối, quần cộc dép lê chơi nhất đoàn rồi còn gì nữa ạ :D
Mũ này bọn em mang sang để làm quà tặng Chủ tịch tập đoàn Công nghiệp thực phẩm Cuba - sẽ có ảnh sau ạ
Đặt gạch thớt này hóng đất nước và con người Cuba anh em.
vâng, còn nhiều cái hay phía trước ạ

Hoa quả nhìn kiểu như chín cây chứ không căng mọng như hàng TQ kụ nhờ :D
Hoa quả bên này thì lành nhưng điều kiện bảo quản ko có, sức mua thấp nên thường bị héo, quá, thối tự nhiên ạ
Em cũng khoái dòng con bọ nì mà chưa có đk để sở hữu :D
Em cũng khoái con bọ lắm ạ

Lần sau cụ đi thì cụ nên đi xuống Miền Trung Cuba, ở gần Cayo Coco, vùng Cienaga có bảo tàng xe cổ đẹp lắm cụ ah!Mà cụ làm bên xuất khẩu lương thực ah?
Bọ em cũng có xuống Vila Clara thôi cụ ạ
Uôi lâu lắm em không thấy con xe này trên đường HN :D

Bác chủ đi bao ngày thế ạ, có tận hưởng hết mọi hương vị KU BA không thế :D
có cái nắng, có cái gió nhưng vẫn chưa có "cái đó" ạ.

HieuPride03

Xe tăng
Sao mấy hãng xe đang thừa sản lượng ở Việt Nam như Mazda, Nissan... không xuất sang Cuba từ Việt Nam nhỉ. Thị trường cực tiềm năng
Bên này xe ô tô vẫn chưa được mua bán, chủ yếu dạng cha chuyền con nối, nhà nào có xe thì cứ thế mà đi hết đời này qua đời khác, xe hỏng ko có tiền sửa nữa thì vứt xó

Gặp lại bao người cũ :D
vầng

Mang về vài con cụ ơi, rao trên chợ cứ gọi là khét luôn :D
niềm mơ ước của em nhưng ko thể
em nà em mê vẻ lãng tử Peugeot quá ah
rất ít con còn nguyên bản, vì đã quá nhiều tuổi, chủ yếu à độ, dọn lại, phụ tùng cũng chắp vá lắm, để sửa 1 chiếc xe bên này phải tính bằng tháng, bằng năm vì chờ phụ tùng

Cụ chủ có chuyến đi rực rỡ quá, gái cu ba chắc chắn, săm lốp to đừng hỏi cụ nhỉ...thế cụ có trả thù dân tộc...à quên, ủng hộ nước bạn không à :D
ko có gì để trả thù vì tình hữu nghị thôi cụ ạ

E đánh dấu theo dõi phát:P. Nhìn e gái ku ba áo xanh kết quá, sắm lốp cứ gọi là;))
săm lốp căng quá chịu ko nổi đâu cụ ơi

Cá này đến 6 mấy kí không cụ :-??
hơn đấy cụ ạ, chắc chắn lắm

Ở cuba là thiên đường của các loại xe cổ , cụ up thêm ít ảnh để em hóng hớt tý
thớt trước của em cũng sưu tầm được hầu hết các loại xe cổ, cụ có điều kiện vào đọc "Toàn cảnh cuba dưới góc nhìn của 1 offer" nhưng ko biết ảnh còn xem đc ko?
Cụ nói em mới để ý, công nhận giống thật.
các cụ thấy thế à, nghe vậy em mới để ý, công nhận giống thật

Sau chuyến vần lốp ở Cu Ba làm cụ mỏi hết cả
người rồi ạ! ;))
ko vần nổi đâu cụ
Hay quá ợ! Cụ làm cho thead ''Câu chuyện các chuyến đi" thêm phong phú! Tiếp tục lót dép...(b)
thanks cụ đã động viên

HieuPride03

Xe tăng
Nghèo và lạc hậu nhưng con người trông vẫn đàng hoàng hơn mình các cụ nhỉ........?
Nhiều cái họ hơn mình nhiều cụ ạ, đảm bảo 10 năm nữa thì VN lại ăn khói
Cuba thì hot phải biết.
Cụ có điều kiện đi đến 2 lần thì quả may mắn hơn người.
Em có góp ý tí với Cụ:
Đi lại quốc tế em nghĩ nên gọn gàng lịch sự hơn 1 chút, tôn trọng mọi ngừoi và tôn trọng mình. Hình ảnh con ngừoi việt mình xưa đã mang tiếng kham khổ bao cấp, quần áo rợp màu xám, và hơn nữa cũng có văn hóa kẻ cả, kệ bố đời. Mình cứ nghĩ mình như bọn Tây cũng chẳng phải, cái giống chúng nó ăn mặc thế nào nó cũng đẹp và không bị bô nhếch.
Cụ giận em xin nhận, không biết phải làm sao!
Em lại nhớ mấy hôm vừa rồi có vụ đoàn khách TQ đi singapore lấy dao dĩa inox trên máy bay rồi quyết không trả.
Báo chí phang quá trời, roiif chính phủ TQ cũng đang có chiến dịch nâng cao hình ảnh khách du lịch TQ...
Mà mình thì phải hơn bọn Khựa đấy nhiều nhể các Cụ.
Em cũng suy nghĩ giống cụ này. Hình ảnh mớ túi bóng xôi với trứng luộc nhìn bô nhếch quá. Hơn nữa các cụ đi làm việc với đối tác nước ngoài La cũng có đẳng cấp rồi. Nên đôi khi hình ảnh cá nhân nó không chỉ là đại diện cho cá nhân của mình nữa.
Em cũng nghĩ như cụ, có lần e đi Thượng Hải ngồi trên máy bay cùng ông bạn và 1 người Châu Âu, ông bạn em cứ thoải mái cho chân lên ghế và khi ăn cứ nhai tộp tộp em nhìn mà tự thấy ngượng. Cảm giác người Châu Âu kia nhìn ông bạn em cứ thấy lạ lẫm thế nào ấy. Voted cụ
Em hoàn toàn tiếp thu và nhất chí với các cụ, tính em nó xuề xòa, qua loa đại khái lắm, cụ cứu tưởng tượng hơn 1 ngày trời ngồi trên máy bay mà quần bò, giầy tây thì em ko thể chịu được. Bên Cuba thì họ cũng thoải mái trong cách ăn mặc, mình ăn mặc lịch sự kiểu công sở cũng ko phù hợp lắm đâu. Dù sao cũng cảm ơn các cụ đã nhắc nhở, em sẽ nghiêm túc kiểm điểm ạ

Cu ba nổi tiếng du lịch và chữa bệnh mà
Cụ có xi gà mang về ko
Dịch vụ y tế, thuốc chữa bệnh, hóa mỹ phẩm, nước hoa của cuba cũng đứng vào TOP thế giới đấy ạ

Mãi chưa thấy kụ tả cái đoạn ra biển choén hải sản nhờ ;))
sẽ có nhưng là chén Piza thôi, bọn e làm về thủy sản nên ko mặn mà với hải sản lắm

HieuPride03

Xe tăng
Trẻ ơn thì chơi những trò đơn giản như thế này

một đôi bạn trẻ con của abf chủ nhà, bên này thay chồng và người yêu như thay áo, lần này em sang thì cả mẹ và con gái đều thay trống mới

HieuPride03

Xe tăng
Một em xế cổ to như cái thuyền

HieuPride03

Xe tăng
Em đi bộ tập thể dục buổi sáng thấy vắng vẻ, không khí trong lành lắm, chỗ nào cũng có công viên cây xanh cho dân sinh hoạt

HieuPride03

Xe tăng
Gặp một em này cực độc, như ninicuper, mui mềm, bé xíu, bên này người thì to nhưng nhà và xe bé lắm

HieuPride03

Xe tăng
Một số hình ảnh trên đường phố lúc sáng sớm, gọi là sớm nhưng cũng phải 7h30-8h30 sáng rồi

HieuPride03

Xe tăng
Những chiếc xe vẫn được con là VIP ở bên này

HieuPride03

Xe tăng
Bên cạnh đó thì lại có những chiếc xe rất đẳng cấp thế này

HieuPride03

Xe tăng
Chân em này có dài ko các cụ?

HieuPride03

Xe tăng
Cửa hàng bán rau củ quả, cứ 5h chiều là đóng cửa, mua cũng ko bán nữa vì hết giờ hành chính vàng ngọc rồi, để mai nhé. Thế thì llafmn sao mà có đồ tươi mà ăn được, ko thèm bán, hỏng thì đổ đi, tội đâu cp chịu

HieuPride03

Xe tăng
Người dân ở đây thường đã có xe, biết đi xe và cũng phải biết tự sửa xe nhé vì xe có thể nằm đường bất cứ lúc nào

HieuPride03

Xe tăng
May quá gặp 1 chú bán hoa quả đang đóng cửa thì bọn em vẫn kịp mua vài thứ trong lúc chờ kế toán đang kiểm kê hàng hóa sau 1 ngày bán hàng

HieuPride03

Xe tăng
Một số hình ảnh trên đường phố lúc chiều tà