[Funland] Những đồ dùng cấp thiết của giới mày râu

Chaien Nguyen

Xe tăng

vios77

Xe buýt
em tháy thư cấp thiết nhất là tiền. còn mọi thớ khác k mang cung dc

carefreeracer

Xe tải

Duong.NCS

Xe tải
Gillette không phải cái nào cũng nhanh hỏng. Ví dụ, lưỡi Mach 3 em mua hộp 2 dao loại 3 lưỡi 135 nghìn chỉ dùng được 2 tháng - trung bình tháng thay một lưỡi, - cũng có thể chấp nhận được. Nhưng loại Vector cán cố định 2 lưỡi 9 nghìn rưởi thì ko hiểu sao lại rất bền, mà giữ độ sắc cũng lâu.
Thật ra, chất lượng của Gillette nằm ở chỗ thiết kế và độ sắc của dao, có thể nói là rất êm, cạo sát và sạch. Nói chung các loại dao an toàn thì ko thằng nào hơn được Gillette, cái này em phải công nhận. Nhưng 2 năm nay thì em tẩy chay Gillette vì cái quảng cáo khốn kiếp của nó hạ thấp nam giới. Giờ em dùng Schick của Mỹ, giá rẻ hơn nhiều. Xét p/p thì trên mức chấp nhận được.

happyhn

Xe container
Máy chạy điện cụ ạ, làm gì có cái máy chạy cơm 20 năm nào mà k chịu tiến hóa :D
Nói chung mấy cái máy ăn cơm làm cho mình nhiều khi nghĩ đen đủi kkk. Nhưng mờ éo bỏ đượt. Hế mí đau

Chaien Nguyen

Xe tăng
Gillette không phải cái nào cũng nhanh hỏng. Ví dụ, lưỡi Mach 3 em mua hộp 2 dao loại 3 lưỡi 135 nghìn chỉ dùng được 2 tháng - trung bình tháng thay một lưỡi, - cũng có thể chấp nhận được. Nhưng loại Vector cán cố định 2 lưỡi 9 nghìn rưởi thì ko hiểu sao lại rất bền, mà giữ độ sắc cũng lâu.
Thật ra, chất lượng của Gillette nằm ở chỗ thiết kế và độ sắc của dao, có thể nói là rất êm, cạo sát và sạch. Nói chung các loại dao an toàn thì ko thằng nào hơn được Gillette, cái này em phải công nhận. Nhưng 2 năm nay thì em tẩy chay Gillette vì cái quảng cáo khốn kiếp của nó hạ thấp nam giới. Giờ em dùng Schick của Mỹ, giá rẻ hơn nhiều. Xét p/p thì trên mức chấp nhận được.
Ok cụ ngưng em thấy nó nhanh cùn lắm, tức là thấy độ sắc nó xuống nhanh cảm nhận được cơ. Giá ở CÂ rất cao, trong khi mấy bộ nội địa của Đức nó rẻ mà dùng lâu cùn lắm

Kuu

Xe lăn
Thưa cụ, em lao động tự do thôi ạ :) . Chỉ là em không thích sai giờ hẹn với bất cứ ai và cũng không muốn ai sai hẹn với mình nên rất quan trọng chuyện chính xác thời gian ạ. Có nhiều thứ chỉ sau 30s tỉ giá đã hoàn toàn khác ạ :)
Vâng, nhưng theo em thì đồng hồ của cái đt thông minh liên tục được tự động cập nhật ngày giờ online là quá thừa sự chính xác về thời gian cho tất cả nhu cầu của Cụ rồi. Em khẳng định điều này :|

VietKieu1Chieu

Xe tải
Vâng, nhưng theo em thì đồng hồ của cái đt thông minh liên tục được tự động cập nhật ngày giờ online là quá thừa sự chính xác về thời gian cho tất cả nhu cầu của Cụ rồi. Em khẳng định điều này :|
Cụ lại không đọc kĩ còm trước của em rồi. Em không tin tưởng về "pin" của điện thoại, nó có thể ngừng hoạt động khi em không mong muốn. Em cần 1 thiết bị thông báo thời gian chính xác, và không phụ thuộc vào pin. đó chính là lí do tại sao em cần đồng hồ . Cụ có thể ngược còm trước đọc lại nhé :)

Chỉnh sửa cuối:

Gagarose

Xe điện
Đối với đàn ông có những đồ dùng cấp thiết mà chúng ta không thể không có hoặc không thể không mang theo khi xa gia đình. Đối với em đầu tiên là dao cạo râu, em thường phải cạo hàng ngày vì chả hiểu sao râu em nó mọc nhanh thế, râu nó lại cứng nữa nên khi gần gũi chị em là nhất thiết phải cạo. Sản phẩm đắc ý là Gillette nhưng nó đắt và rất nhanh hỏng, nhanh cùn, khi sang Đức em phát hiện ra bộ cạo râu em mua trong siêu thị Kauflan phải nói rất hay vì nó rẻ có hơn 3 EURO mà dùng cả năm không hết, một lưỡi của nó phải dùng được nửa tháng, rất bền chứ không như ông Gillette vài hôm là cùn. Tiếc là sao nó chưa phổ biến ra thế giới
em hay dùng loại này mua hồi bên Nhật, mua luôn 10 bộ lưỡi 5 kèm theo, dùng 1 năm mới hết 1 lưỡi. Tính ra khá rẻ 1 năm hết có 60k tiền cạo râu

Kuu

Xe lăn
Cụ lại không đọc kĩ coment trước của em rồi. Em không tin tưởng về "pin" của điện thoại, nó có thể ngừng hoạt động khi em không mong muốn. Em cần 1 thiết bị thông báo thời gian chính xác, và không phụ thuộc vào pin. đó chính là lí do tại sao em cần đồng hồ :)
Vấn đề đt nó lệ thuộc vào pin thì em cũng như Cụ thôi :D

VietKieu1Chieu

Xe tải
Vấn đề đt nó lệ thuộc vào pin thì em cũng như Cụ thôi :D
Vâng, chính vì vậy em chưa bao giờ coi smartphone là vật cấp thiết của mình,vì nó phụ thuộc vào pin và không đáng tin tưởng. Đeo 1 chiếc đồng hồ automatic chính xác trên tay đồng nghĩa với làm chủ được thời gian. Và với đàn ông, chỉ cần làm chủ thời gian và tiền bạc là có thể tạm yên tâm, đúng không cụ :)

wave-tau

Xe container
Vâng, chính vì vậy em chưa bao giờ coi smartphone là vật cấp thiết của mình,vì nó phụ thuộc vào pin và không đáng tin tưởng. Đeo 1 chiếc đồng hồ automatic chính xác trên tay đồng nghĩa với làm chủ được thời gian. Và với đàn ông, chỉ cần làm chủ thời gian và tiền bạc là có thể tạm yên tâm, đúng không cụ :)
Sao ko làm cái quartz cho đơn giản mà chính xác cụ, đồng hồ cơ chuẩn chronometr cosc cũng chết tiền đấy ợ.
Còn đi đâu ko có smartphone dẫn đường cũng mệt phết chưa kể hàng tá ứng dụng hữu ích khác.

DHa2015

Xe container
Chỉ nên gọi là "thiết yếu", "cấp thiết" nghe sai sai.

Đông Khang

Xe tải
Em cần bàn chải đánh răng, kem đánh răng, dao cạo râu, mấy bộ quần áo, đấy là đồ dùng cá nhân. Còn máy tính, điện thoại, cái xe máy ghẻ và cái ví thế là ok. :)

Demchinhhang.net

Xe container
Chỉ cần thế này thôi

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Đối với đàn ông có những đồ dùng cấp thiết mà chúng ta không thể không có hoặc không thể không mang theo khi xa gia đình. Đối với em đầu tiên là dao cạo râu, em thường phải cạo hàng ngày vì chả hiểu sao râu em nó mọc nhanh thế, râu nó lại cứng nữa nên khi gần gũi chị em là nhất thiết phải cạo. Sản phẩm đắc ý là Gillette nhưng nó đắt và rất nhanh hỏng, nhanh cùn, khi sang Đức em phát hiện ra bộ cạo râu em mua trong siêu thị Kauflan phải nói rất hay vì nó rẻ có hơn 3 EURO mà dùng cả năm không hết, một lưỡi của nó phải dùng được nửa tháng, rất bền chứ không như ông Gillette vài hôm là cùn. Tiếc là sao nó chưa phổ biến ra thế giới
Kai hàng nội đia Nhật chấp hết mấy con bác kể.

Xe_Dù

Xe buýt
Gillette 5 lưỡi e dùng nửa năm mới phải thay