Những điều chưa biết về Vios 2010 G

new_farmer

Xe container
Đa tạ các cụ đã cho em những ý kiến quý báu. Dưng mà còn 1 còn câu hỏi nho nhỏ nà cụ nào đã đi xe này cho em xin tí kinh nghiệm, trải nghiệm với ợ. Các cụ thông cảm như em đã nói ở trước là em lấy vợ 2 lần đầu nên còn ngô nghê lắm. Trước khi em quyết lấy xe Vios 2010 G này thì đi đâu các cụ cứ Forte...Forte mãi làm đến giờ em vẫn lăn tăn
Mua là được, cụ lăn tăn làm giề. Về cơ bản cụ không phải học, đọc thêm gì cả đâu sau này khi có xe, tìm hiểu thêm. Cụ cứ đến nhận xe, đánh xe về nhà hoặc phi thẳng ra chỗ nộp thuế, lấy biển, đăng kiểm (như là khi cụ tập lái thôi) chắc chỉ hồi hộp tý lúc đầu.
Có tý kinh nghiệm lấy xe của liên doanh: Cụ cứ để xe ở hãng, nhờ sâu lấy số khung, số máy sau đấy lấy giấy tờ, đi xe máy lên nộp thuế, đi làm đăng ký lấy biển. Xong hết mới về lấy xe chạy ra đăng kiểm. Như thế cụ sẽ rất tiết kiệm thời gian mà lại không sợ bị xxx tóm khi chạy loăng quăng không biển. Hồi em lấy xe từ khi vào hãng đến khi lấy xong đăng kiểm chạy về nhà hết đúng 2 tiếng.

quyluong_3bánh

Xe điện
Cụ đang chạy xe gì mà cụ hét em to thế ạh?
Thế cụ có công nhận là cùng 1 loại xe thì xe nhập luôn chuẩn hơn LD không?
Cụ có công nhận là cerato bằng tiền vios nhưng cerato ngon hơn hẳn không?Yaris nếu là nhập cũng ngon hơn không?
Tiêu chí ngon của em trong cùng tầm tiền là cảm giác lái có hơn con kia không,option có hơn không,độ cách âm có hơn không...chứ không phải cái thương hiệu và khi bán giữ giá hơn đâu ạh!
Iem thì đang chạy xe nhập nhưng thưa với cụ là iem đã chạy vios LD rùi ạh,em mới ngoài 20 tí thôi nên chắc là cảm nhận cũng không đến nỗi tồi!
Để có tiền mua xe đã khó nhưng khi chọn xe còn khó hơn nhiều,quan điểm nhà em là mình mua về để sướng cái thân,để mình hưởng thụ những cảm giác sung sướng mà cái xe mang lại chứ không phải là sau này bán phải thật giữ giá,phải là xe có thương hiệu...trong khi đó cái xe chẳng có gì ngoài cái máy với 4 cái bánh.
Và các bác phải hiểu là em đang so sánh các xe cùng tầm tiền của các hãng khác nhau chứ em không có ý chê bai TOY nhé!(vì nhà em cũng có 1 em TOY đấy ạh)
Em ít tuổi có gì không phải mong các cụ bỏ quá cho!!!

crazypig

Xe tải
Quyển hướng dẫn cũng ko có gì đâu cụ ạ... khi cụ lấy xe, trong xe để sẵn sách hướng dẫn, điều kiển đầu đĩa, logo cho bốn bánh. Cụ cứ cầm quyển đó đi quanh xe tầm 1h là ok ngay đó ạ ! Vì chưa có xe thì cụ đọc chỉ là lý thuyết thôi.

new_farmer

Xe container
Cụ đang chạy xe gì mà cụ hét em to thế ạh?
Thế cụ có công nhận là cùng 1 loại xe thì xe nhập luôn chuẩn hơn LD không?
Cụ có công nhận là cerato bằng tiền vios nhưng cerato ngon hơn hẳn không?Yaris nếu là nhập cũng ngon hơn không?
Tiêu chí ngon của em trong cùng tầm tiền là cảm giác lái có hơn con kia không,option có hơn không,độ cách âm có hơn không...chứ không phải cái thương hiệu và khi bán giữ giá hơn đâu ạh!
Iem thì đang chạy xe nhập nhưng thưa với cụ là iem đã chạy vios LD rùi ạh,em mới ngoài 20 tí thôi nên chắc là cảm nhận cũng không đến nỗi tồi!
Để có tiền mua xe đã khó nhưng khi chọn xe còn khó hơn nhiều,quan điểm nhà em là mình mua về để sướng cái thân,để mình hưởng thụ những cảm giác sung sướng mà cái xe mang lại chứ không phải là sau này bán phải thật giữ giá,phải là xe có thương hiệu...trong khi đó cái xe chẳng có gì ngoài cái máy với 4 cái bánh.
Và các bác phải hiểu là em đang so sánh các xe cùng tầm tiền của các hãng khác nhau chứ em không có ý chê bai TOY nhé!(vì nhà em cũng có 1 em TOY đấy ạh)
Em ít tuổi có gì không phải mong các cụ bỏ quá cho!!!
Chắc cụ đang đi Forte hay sao mà nổ ghê thế? Mỗi người đều có cái "sướng" riêng của mình. Như cụ cái sướng là hưởng thụ tiện nghi (chắc em không nhầm) nhưng có cụ lại "sướng" khi nhìn đồng hồ xăng nó cứ chỉ 18-20km/lít; có cụ lại sướng khi sau 2 năm đi xe bán chỉ lỗ 2000 ôbama, có cụ lại sướng khi phải tìm cho mình một cái xe cùi cùi thôi nhưng có thật nhiều cái để độ (sướng độ ấy mừ), rồi có cụ lại chỉ sướng cái xuất xứ lô gô thôi... túm lại là nhu cầu mỗi người mỗi khác, người ta chỉ cảm thấy hài lòng khi đạt được cái điều người ta mong muốn (chứ không phải điều cụ mong muốn).
P/s: cụ khoe khéo quá, mới ngoài 20 đã chạy mấy con xe, chả bù cho nhiều ACE trên rưới bốn lăm xịch rồi cứ lọ mọ mấy con la rà...

crazypig

Xe tải
Đầu tiên là máy cụ ạ :

Taplo:

Đầu:

Đuôi:

Chỉnh sửa cuối:

couto_hung

Xe tăng
Cụ Phễu vui tính. Em mà biết cụ để hỏi trước thì may mắn cho nhà em quá. Lần đầu có Vợ 2 nên còn ngây ngô, các cụ thông cảm.
Em nhớ lới cụ "đừng nên lắp thêm bất cứ đồ chơi gì mà bọn nó gạ nhé, chỉ làm con xe xấu thêm"
Đa tạ cụ!!!

... mà đọc kỹ lại cụ biểu "chỉ làm con xe xấu thêm"...hic...nghĩa là nó đã xấu sẵn rồi ạ.
... em đặt cọc 50 củ vì định 2 hôm sau lấy xe luôn (bản E - số sàn) nhưng về nhà Vợ cả mắng bảo nên lấy số tự động (bản G) nên em ra đổi lại Hợp đồng. Vừa lâu có xe, vừa tốn thêm xiền, vừa mất khuyến mại (thẻ xăng 10 củ)...chuyện nó là vậy đó ạ
Bác lấy bản G là đúng rồi đó ạ
Em cũng sở hữu Vios G 2009 nên có vaiài cảm nhận:
Ưu:
- Xe full option, có ABS,EBD, BA nên rất an toàn, 4 bánh phanh đĩa
- Ghế da, cần số bọc da tạo cảm giác sang trọng,sạch sẽ, vô lăng bọc da nên khi lái cảm giác lái rất thích, đừng nghe mấy thằng sêu bố láo mà bọc vô lăngbác nhé, hãy để vô lăng "trần", lái rất thích
- Máy tuy 1.5 nhưng xác nhẹ nên bù lại vọt cực nhanh. Một số bác chạy Vios E phán rằng Vios số AT yếu là hoàn toàn chém gió, bốc phét
- Máy nổ cực êm
- Ra đường lộ có thể đạp lên 140km/h một cách nhẹ nhàng
- Số AT đi trong phố cực sướng, an toàn
- Có chế độ Shipt lock, tiện khi đi uống bia, rượu
- Tay lái trợ lực điện, lái rất nhẹ nhàng, êm ái
- Gương kính gập điện, tầm quan sát cực tốt
- Bên ngoài xe nhìn nhỏ nhưng thực ra Vios bị "chặt đầu, chặt ***" chứ bên trong cũng ko đến nỗi chật lắm, hàng ghế sau cùng ngồi thoải mái duôiỗi chân, sàn xe phẳng lỳ, nhìn rất thẩm mỹ, ko có trục lồi lên giữa sàn như xe Hàn.
- dàn âm thanh 4 loa nghe rất hay, có tích hợp điều khiển trên vô lăng rất tiện lợi

Nhược điểm:
- Xe nhỏ, xác nhẹ nên chạy đến 100caay chuối là hơi bồng bềnh
- Vỏ mỏng, lốp Yokohama nên chạy hơi ồn
- Dáng xe nhìn xấu, ko đẹp như xe hàn
- Giá đắt

Lưu ý: Nên gửi xe mỗi khi dừng đỗ vì cặp gương rất đắt, 17 chai, là cặp gương xịn,

-

Chỉnh sửa cuối:

quyluong_3bánh

Xe điện
Vâng!đúng là mỗi người có những lý do,những cảm nhận và những đánh giá riêng của bản thân,chính vì thế nên cụ new_farmer đừng ném đá em kinh thế,em chỉ đang so sánh giữa xe nhập và xe LD thôi mà.ai cũng công nhận thế chứ đâu phải riêng em đúng không?
Em xin lỗi nếu đã có gì làm cụ không hài lòng!

Mr.150706

Xe đạp
Cả nhà em đa tạ các cụ. Các cụ trên đây toàn cụ tốt cả. Em xúc động lắm, các cụ chia sẻ, chỉ bảo em tận tình. Hôm nào lấy xe em xin up ảnh lên các cụ chia vui với nhà em.
Em hỏi ngố câu nữa ạ. Nhà em ở quận Hoàn Kiếm thì nộp thuế ở đâu? đăng ký chỗ nào? đăng kiểm ở đâu?..."phong bì, phong bao" dư thế lào cho hợp lý? Em tính nhờ cả chú sâu trọn gói cho đỡ mệt.
Còn việc so sánh giữa các dòng xe cùng tầm tiền thì em nghĩ nó cũng chỉ tương đối. Xe nào cũng có ưu, nhược điểm riêng. Quan trọng là mình yêu thương Vợ 2 mình các cụ nhỉ. Em lao động mệt mài, chăm chỉ ky cóp cưới được vợ 2 là em cảm thấy hạnh phúc rồi :) :) :)

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Cả nhà em đa tạ các cụ. Các cụ trên đây toàn cụ tốt cả. Em xúc động lắm, các cụ chia sẻ, chỉ bảo em tận tình. Hôm nào lấy xe em xin up ảnh lên các cụ chia vui với nhà em.
Em hỏi ngố câu nữa ạ. Nhà em ở quận Hoàn Kiếm thì nộp thuế ở đâu? đăng ký chỗ nào? đăng kiểm ở đâu?..."phong bì, phong bao" dư thế lào cho hợp lý? Em tính nhờ cả chú sâu trọn gói cho đỡ mệt.
Còn việc so sánh giữa các dòng xe cùng tầm tiền thì em nghĩ nó cũng chỉ tương đối. Xe nào cũng có ưu, nhược điểm riêng. Quan trọng là mình yêu thương Vợ 2 mình các cụ nhỉ. Em lao động mệt mài, chăm chỉ ky cóp cưới được vợ 2 là em cảm thấy hạnh phúc rồi :) :) :)
cụ không phải phong bì phong bao gì hết mệt người nộp thuế thì kẹp cho nó 100k vào đấy để nó làm nhanh ko nó cứ lật đi lật lại hoa cả mắt, đăng kiểm thì thôi có xe mới phát lộc cho 50k, bọn nó bắn biển số cho hết 150k. gương lược thì cụ đậu xe phải để ý thôi đừng ghim cáp bảo hiểm làm gì cho mệt vì bọn nó có kìm cộng lực nên ko tác dụng, xe em làm quả cáp bằng ngón út mà vẫn tèo may mà 1 chiếc e ức quá vào toy mua mất 5,5t+sơn xì ba lăng nhăng hết gần 7 củ.

giaophuong

Xe điện
Giữa Vios và Forte ,nhiều người chọn Forte,có vẻ như Forte như dân thành phố,còn Vios là công dân thị xã,thị trấn..he

Mr.150706

Xe đạp
Giữa Vios và Forte ,nhiều người chọn Forte,có vẻ như Forte như dân thành phố,còn Vios là công dân thị xã,thị trấn..he
hehe...cụ chỉ được cái dự chuẩn. Hỏi khí không phải cụ nà dân thành phố ợ? ....... là người Tràng An?

huy2011

Xe tải
@-) Cụ nói thế em thấy không hợp lý. Vios hay Forte là do quan điểm và sở thích thôi cụ ợ. Em thấy thành phố mình bây giờ to quá cụ ợ, nhiều cụ ở tít trên Ba Vì cũng tự hào nói mình là dân Hà Lội đấy thôi.... he he

Mr.150706

Xe đạp
Ai bảo cụ bản này là bản số sàn. Vios G hẳn hoi mới có cái CD kiểu đó. Vios E có lắp CD theo xe nhìn cực xấu và lởm :-|
hì... cái này em cũng nhận ra nhờ cái đầu CD có chữ Toy, bản E là chữ JVC (chẳng hiểu sao Toy để vậy). Lúc cụ chụp ảnh chẳng để lộ những điểm "mấu chốt" nên cũng dễ nhầm lẫn. Chụp đuôi thì mất đúng chữ G, chụp vô lăng thì tay che mất cái nút điều chỉnh volume... Thấy bác couto_hung phán vậy em cũng không dám ý kiến vì trình còn gà ko dám cãi các cụ.

giaophuong

Xe điện
Dạ,em ở Làng,mỗi khi có xe chạy qua,chẳng biết xe gì,đều đau đáu nhìn theo,thèm lắm ạ,nhưng đất Làng em là đất cằn,lại xa đường cái nên chẳng ai hỏi mua nên chỉ mơ ước thôi ạ.

couto_hung

Xe tăng
Ai bảo cụ bản này là bản số sàn. Vios G hẳn hoi mới có cái CD kiểu đó. Vios E có lắp CD theo xe nhìn cực xấu và lởm :-|
Ơ, đúng rồi, em xin lỗi cụ, vì những điểm nhạy cảm cụ che mất nên khi e nhìn thấy quả vô lăng ko thấy núm điều khiển âm thanh,e mới bẩu là số sàn

1.5G

Xe tải
Cụ cứ đổ đầy xăng rồi chạy, ko cần phải đọc hướng dẫn.

vôlangday

Xe tăng
em chạy vios rồi, xe chẳng có gì đáng nói cả, mỗi từ tiết kiệm và lành, không có gì nổi bật !