Những điểm yếu của STF 2010.

MTung

Xe máy
coi dung mai cung quen, em toan bop bang ngon cai trai. con tay lai thi do bac chua quen thoi, tay lai nang, chac di xe moi suong, nhu the nay ma bac di bim 2009 thi chac la nhu danh vat... con di ma bi on bac nen kiem tra lai ap suat lop, chuan nhat la 2.2 vi nhu vay xe ko bi i, chay em. chuc bac som thu phuc duoc em no.

Vietinco

Xe tăng
Em lấy dc hơn 1 tháng mà mới đi dc 700km :)):))
Tình hình đã thấy có bác hỏng turbo do bên kia lắp ráp lỗi mà phát hoảng.
Mấy hôm nữa ko biết có nên đi kiểm tra lại xe ko nữa :((
Em thấy bộ hốc bánh trước đi vào chỗ sóc cứ ko dc ổn định thế nào ý
Bác này lại chạm vào nỗi đau của em rồi đấy nhé , :102: theo ý em các bác cứ đi kiểm tra cho chắc, biết đâu ... em té đây

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hỏng turbo là sao? nếu tắt máy mà tiếng turbo vẫn kêu như quạt gió khoảng dưới 1 phút là bình thường, mà STF đâu có turbo đâu???
Máy nó là máy Turbo diesel , xe anh chạy là VGT ép chân không.
Còn đời 2010 nó turbo điều khiển điện tử nên chân ga nhạy hơn .
Hôm nay vừa đi dg 5 thử đúng là STF chạy dg trường nó sướng hơn hẳn chạy trong phố, em chở 7 ng lớn mà vẫn vọt vèo vèo. chạy dg china thì fe lòi hehe (l)

xaydung12

Đi bộ
Em rất đồng ý với bác chủ thớt xe E khi mói nhận về tiếng kêu ở gầm đã lục cục. E qua Gara Ngọc khánh kiểm tra mấy chú bảo hỏng giảm sóc trước bên phụ phải thay mới. Mà SF 2010 lại ko có sẵn phải đặt mãi mà chưa có. Nếu xe bác chủ thớt cũng vạy thi nó là bệnh chung roài. Không biết có nên thay ko nữa?.

HobbyDriver

Xe tăng
Em rất đồng ý với bác chủ thớt xe E khi mói nhận về tiếng kêu ở gầm đã lục cục. E qua Gara Ngọc khánh kiểm tra mấy chú bảo hỏng giảm sóc trước bên phụ phải thay mới. Mà SF 2010 lại ko có sẵn phải đặt mãi mà chưa có. Nếu xe bác chủ thớt cũng vạy thi nó là bệnh chung roài. Không biết có nên thay ko nữa?.
Xe mới mà đã hỏng hả bác. Thế ra STF 2010 nhiều tội thế à?

HobbyDriver

Xe tăng
Em thấy bộ hốc bánh trước đi vào chỗ sóc cứ ko dc ổn định thế nào ý
Cái này có lần em cũng nghe một cậu thợ nói đấy là điểm yếu chung của STF, kể cả trước 2010. Không biết đúng không. Nếu đúng thì chắc vì thế mà có cụ đã bị hỏng giảm xóc. Thôi an ủi là anh em khác đi STF cũng thế thôi.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cài này cho em nói thẳng là xem lại thợ , ko thể gọi là hỏng ngay dc cái giảm sóc trước với xe mới đâu. Nếu thợ nói là do lỗi lắp thì còn xuôi.
Em muốn nói thêm về cái tiếng cục cục khi đi vào chỗ sóc như kiểu ổ gà ý. Chứ em phi qua gờ giảm tốc ầm ầm ko sao. Vì em mới dc đi 1 đời STF 2010 nên em so nó với camry thì khi camry vào ổ gà nó ko kêu cục cục như thế. Còn nếu đây là tình trạng chung thì đúng là STF như thế thôi.

xaydung12

Đi bộ
Thế thì E phải bá cáo với bác Tóp xử lý mấy chú này thôi.

tellme

Xe tăng
Xe em cũng thế các cụ ạ.
vô lăng nặng, còi bấm đau tay, tiến ồn từ gầm rất to. đi chậm thì ì nhưng đi nhanh thì ngon
Trước khi mua em đi thử xe anh bạn, thấy ngon thế, đến lúc mủa STF 2010 thì thấy ồn quá.
Đi qua các chỗ chỉ hơi xóc 1 tí là biết ngay.
Nghe tài già nói là xe mới, giảm xóc cứng không biết cố đúng không.

HobbyDriver

Xe tăng
Cái này thì theo em là không thể. Làm gì có chuyện xe mới thì nó cứng, thế đến lúc cũ thì nó mềm à?

nali

Xe đạp
em nghĩ các bác cứ cảm giác chứ STF ngon đấy chứ,em chạy 2009 gần nửa năm nay có thấy gì đâu hết dầu thì đổ lốp non thì bơm, chạy tít mù ai lên xe em cũng khen,hôm nọ em đi lạng sơn thể hiện quả hỗ trợ đổ đèo cả xe lác hết cả mắt.nói chung 50 ngàn obama thì STF là đỉnh rồi các bác cứ yên tâm mà chạy

Nguyenhunghiep

Xe đạp
Muốn khắc phục nhược điểm của SF 2010 một cách triệt để tôi khuyên đông chí bán xe đi mua xe khác là xong.:))

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Muốn khắc phục nhược điểm của SF 2010 một cách triệt để tôi khuyên đông chí bán xe đi mua xe khác là xong.:))
Thay quả turbo vào rồi bán đi bác :21: hihi,

Tình hình xe chạy dc 2000km rồi , thấy mượt hơn là lúc mới . Riêng đi vào chỗ sóc thì cũng do cảm quan mỗi ng thôi. Hôm trước mượn dc xe test thử : Lancer gala vào chỗ sóc thì còn kêu hơn, còn em GLK tất nhiên là êm hơn nhưng cũng ko thể ko phát tiếng dc. Tóm lại nó là thế chẳng phải lỗi gì sất :21:. Hôm nào em mượn dc Sorento hay santa fe 2009 test thử thì biết ngay thôi.
P/s: Em còn mới phát hiện thêm là lốp santa fe rất dễ bị kẹt những viên đá hoặc sỏi nhỏ , chắc do thiết kế gai lốp . Hốc lốp khi vị văng sỏi lên kêu hơi to :((, nhiều lúc cạch 1 phát giật mình tưởng quệt vào ông 2b nào ;(

Chỉnh sửa cuối:

HobbyDriver

Xe tăng
P/s: Em còn mới phát hiện thêm là lốp santa fe rất dễ bị kẹt những viên đá hoặc sỏi nhỏ , chắc do thiết kế gai lốp . Hốc lốp khi vị văng sỏi lên kêu hơi to :((, nhiều lúc cạch 1 phát giật mình tưởng quệt vào ông 2b nào ;(
Em xin nói leo tí, đỡ hiểu nhầm:
Lốp xe nào cũng kẹt sỏi cả, talon càng sâu càng kẹt sỏi nhiều. Trước em đi xe 2 cầu, lốp michelin kẹt đầy cả sỏi ấy chứ

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Gạt mưa xe em đi mới có 2 tháng mà bây giờ phát sinh vấn đề gạt ko sạch, bị vệt . Bác nào có kinh nghiệm chữa bệnh này giúp em với .

HobbyDriver

Xe tăng
Gạt mưa xe em đi mới có 2 tháng mà bây giờ phát sinh vấn đề gạt ko sạch, bị vệt . Bác nào có kinh nghiệm chữa bệnh này giúp em với .
Bác lấy khăn giấy ướt, lau sạch nó đi: vấn đề là đảm bảo cho cái lưỡi cao su khi gạt nó tiếp xúc đều với mặt kính. ...Khi nào có gì két trên kính thì đừng dùng gạt mà tự tay cậy, đỡ hại lưỡi cao su.

ZIC

Xe máy
Xe em cũng thế các cụ ạ.
vô lăng nặng, còi bấm đau tay, tiến ồn từ gầm rất to. đi chậm thì ì nhưng đi nhanh thì ngon
Trước khi mua em đi thử xe anh bạn, thấy ngon thế, đến lúc mủa STF 2010 thì thấy ồn quá.
Cụ đo thử áp suất lốp xem sao. Hôm vừa rồi em đi thay dầu đo lại phải xì hơi ra khá nhiều (xe em mới lấy để nguyên chạy), thấy đỡ ồn và xóc hẳn. Áp suất lốp khoảng 2.2-2.4 là vừa nhé cụ.

Theo em xe nào cũng thế, nhất là các xe để ở dưới tán cây. Khi cọng lá bằng que tăm bị đè dưới lưỡi gạt mưa lâu và đi trời nắng hình thành vết lõm sẽ tạo vết khi gạt. Cụ thử nhấc lên rồi vuốt phẳng lại xem, nếu ko thì thay mới. :)