[Thảo luận] Những điểm hay bị bắt lỗi đè vạch (ở HN) và cách xử lý

tungnguyen

Xe tải
Website
mohinhdieukhientuxa.com
Hic khổ các cụ thật, xxx VN toàn tập trung bắt những lỗi nhỏ mà bỏ qua hết những lỗi lớn như vượt phải, phi trong ngõ ra ko nhìn, v.v...

DIRE

Xe buýt
Hqua em đi thấy ở phạm văn đồng xxx bắt xe ghê lắm, em nghía thấy bắt xe đè vạch, vì vạch sơn 1 liền 1 đứt, bác nào chuyển làn từ trong ra làn sát giải phân cách thì dính chưởng đới

Cò mồi

Xe tăng
Em mà bị xxx vịn về lỗi đè vạch, em sẽ thản nhiên yêu cầu xxx cho xin 500 ảnh, nếu ko có ảnh thì em sẽ thòng vào biên bản ở mục ý kiến người vi phạm là "đường đông, các chiến sỹ CSGT đã nhầm xe tôi với xe khác, đề nghị cho bằng chứng về việc đè vạch"

xxx Hà Nội ko dùng máy ảnh chụp ảnh đè vạch như xxx Thanh Hóa thực hiện trên đường HCM nên khả năng hòa cả làng rất cao.

chukienden

Xe buýt
Tối hôm qua em đi trên đường Trần Hưng Đạo, lúc 19h cũng thấy XXX chặn đầu 3 xe đi ngược về Bà Triệu nhưng chỉ bắt 1 bác 37.... thành ra các bác tỉnh lẻ cần chú ý nhiều hơn!

TNTuan

Xe điện
em xin bổ xung thêm đoạn từ quán sứ rẽ ra tràng thi, đoạn từ hàng đậu rẽ ra trần nhật duật ( mặc dù đoạn này đc phép rẽ phải khi đèn đỏ nhg nhiều xe vẫn lấn ra ngoài vạch liền , đường này 1 chiều nhg xe buýt chạy vào đc )

blue esc

Xe tải
em xin bổ xung thêm đoạn từ quán sứ rẽ ra tràng thi, đoạn từ hàng đậu rẽ ra trần nhật duật ( mặc dù đoạn này đc phép rẽ phải khi đèn đỏ nhg nhiều xe vẫn lấn ra ngoài vạch liền , đường này 1 chiều nhg xe buýt chạy vào đc )
Em thêm luôn là Quán Sứ mà rẽ trái ra Hai bà Trưng, chỗ này luôn có CA đứng và nếu các cụ đè vạch để rẽ cho nhanh là chạy thẳng vào chỗ các anh ý.

blue esc

Xe tải
Em mà bị xxx vịn về lỗi đè vạch, em sẽ thản nhiên yêu cầu xxx cho xin 500 ảnh, nếu ko có ảnh thì em sẽ thòng vào biên bản ở mục ý kiến người vi phạm là "đường đông, các chiến sỹ CSGT đã nhầm xe tôi với xe khác, đề nghị cho bằng chứng về việc đè vạch"

xxx Hà Nội ko dùng máy ảnh chụp ảnh đè vạch như xxx Thanh Hóa thực hiện trên đường HCM nên khả năng hòa cả làng rất cao.
Cái này theo ý em là không nên đâu cụ ạ. Rất dễ bị khép vào tội chống người thi hành công vụ, phạt nặng lắm. Nếu mình sai thì nộp phạt thôi, lỗi này 200k nộp tiền ngoài theo em cũng chấp nhận được dù mất tiền thì ai mà không xót.

Thuxe

Xe tải
Xuôi Trần Hưng Đạo rẽ trái ra Bà Triệu và Hàng Khay rẽ trái ra Bà Triệu.
Cách tránh hiệu quả nhất là không đi qua mấy cái chỗ cụ chủ thớt đã liệt kê.

vuquangthien

Xe đạp
Tình hình là hiện này XXX đang ra quân bắt lỗi đè vạch và lỗi này cũng bị phạt khá nặng. Do vậy tôi lập topic này để cùng nhắc nhở anh em nhà ta chú ý:
1. Phố Trần Khánh Dư đoạn rẽ vào BV 108, hường từ Cầu Chương Dương về Trần Hưng Đạo. Đoạn này xxx soi rất kỹ, sểnh ra phát là bị bắt ngay. Nhiều lần xe ở Gara Hưng Thịnh nó lùi ra mình tránh không cẩn thận là đè vạch ngay.
2. Đường Giải Phóng (đoạn gần bến xe Giáp Bát): Đoạn này có phân làn cho 2 làn trong cùng là ô tô, nhưng vạch kẻ đường mở hết rồi anh em có thể cãi trắng được
3. Đường Kim Mã, chiều từ BX Kim Mã - Cầu Giấy có 2 đoạn xxx hay đứng dòm là đoạn khu Ngoại giao đoàn và đoạn CV Thủ Lệ
4. Đường Phạm Văn Đồng, đường này phân làn 1 làn ô tô trong cùng, và có vạch kẻ đường rất rõ.

....
5. Còn một chỗ hay bị tuýt nữa là ngã tư phố Tràng Tiền - Hàng Bài, ngã 4 Hàng khay - Bà Triệu - Lý thái tổ nhé, đường hẹp vạch liền, dễ chết -
6- Lý Thái Tổ
7 - Bổ sung đường Hoàng Minh Giám ở THNC thường xuyên có 1 đội đứng đoạn giữa để bắt lỗi lần vạch.

Mời các cụ cập nhật tiếp
Các bác thấy hữu dụng thì Vodka em phát

huhu,em đọc bài này của bác sớm hơn thì hôm qua đã ko bị mất 500 cành(em bị ở chỗ ngã tư hàng khay-bà triệu đấy ạ).mà các bác cho e hỏi lỗi này bình thường phạt bao nhiêu ạ,hôm wa e vội đi nên đút luôn cho nhanh,chán quá đi mất