[Funland] Những địa điểm lý tưởng cho các cặp đôi hẹn hò nhau ở HN

iamkami

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay cháu muốn lập thớt này cho OF chia sẻ những địa điểm lý tưởng, vui vẻ để hẹn hò nhau.
Các địa điểm như cafe, ăn uống, chỗ đi chơi, xem phim,.... nhé, chứ cháu không có ý định thảo luận những địa điểm xxx đâu nha.
Các cụ mợ hay hẹn hò đâu thì cung cấp cho các cháu biết nhé, đỡ phải mất công tìm tòi.
Cháu sẵn sàng vodka cho những ai cung cấp thông tin ngon, bổ, rẻ.
Không biết mấy cái comment của em có lỗi thời không, chứ em thấy yêu nhau chỉ có hò hẹn cafe, xem phim, xx gì đó thì em thấy chán chán sao đó. Tuổi trẻ mà, ối thứ để thử, yêu nhau thì nắm tay nhau đi đâu, làm gì chả thấy vui. Em bày mấy trò này cho các teen, nếu hợp thời thì áp dụng thử xem còn tác dụng không ạ! :D

1) Chàng / nàng đến chỗ làm / chỗ học/ chỗ ở người kia một cách bất ngờ không hẹn. Ờ, đơn giản nhớ thì gặp chút thôi, cần gì hẹn; Hồi em đi học (chưa có di động phổ biến như bây giờ), có anh "tán tỉnh", thi thoảng chờ trước cổng trường hoặc bến xe bus chả theo quy luật gì, chả hẹn gì hết. Em cứ giật mình thon thót, lúc nào cũng có cảm giác "bị ai theo dõi" :D Cái này chống chỉ định cho những người không có tình cảm với nhau, phiền hà lắm. :P

Có em khóa dưới khoa khác để ý em. Em ý hay chờ em ở bến xe bus, có hôm đang đứng tự nhiên giơ con thỏ ra trước mặt: "Em tặng chị!", nói thật là nếu có tình cảm sẽ đổ rầm rầm, con gái ưa những thứ nhỏ nhỏ zồ man tic mà. : )) Em ấy rất hay hỏi những câu quan tâm nhỏ nhặt, tình cảm.

2) Tặng quà bất ngờ, chả nhân dịp gì. Ngày trước Sói nhà em áp dụng chiêu này. Nhiều hôm em đi làm, mở ngăn kéo bàn làm việc, thấy có gói bò khô (em kết món ăn vặt này) với cái thiếp mặt cười nhăn nhở. : )) Có hôm trưa mùa hè chang chang, em chỉ chat câu bâng quơ "Em buồn ngủ quá!" - lúc sau thấy có cô ở căng tin đưa vào một cốc bột sắn đá mát lạnh kèm thông điệp "có người gửi con cho tỉnh ngủ". :D Những thứ bất ngờ nho nhỏ thường làm mình rất vui và nhớ rất lâu.

3) Nắm tay nhau đi ăn vặt rất nhiều nơi. Thi thoảng đi những nơi sang trọng nhân những ngày đặc biệt. Còn lại, đa số là khám phá các góc nhỏ Hà Nội. Đi ăn kem Tràng Tiền vào mùa đông. Đi ăn ốc Hàm Long, nộm bò khô, phở vỉa hè, ăn chè, ăn bánh bột lọc, nem tai... Giờ thì google cũng có thể tìm được một danh sách để khám phá dần. Những thứ nho nhỏ này dễ gắn bó tình yêu, qua đường... dạ dày.

Đôi lúc, rủ nhau đi chợ rồi cùng nhau nấu nướng. Có thêm bạn bè tham gia cùng càng vui.

4) Cùng chơi một môn thể thao nào đó theo kiểu riêng của mình. Ví dụ rủ nhau 5h sáng đi chạy bộ quanh hồ, chạy chán thì ngắm bình minh. :D 5h sáng mang cầu lông ra công viên chơi cũng vui lắm, tình yêu rất lành mạnh - kiểu tình bạn nhé! :)

5) Cùng nhau đi chơi / đi phượt đâu đó (nên đi cùng bạn bè). Để lại nhiều kỷ niệm đấy.

6) Phá vỡ mọi quy tắc. Rủ nhau nhảy xe buýt lên phố đi bộ. Lượn lờ hàng sách, mỗi đứa một góc cả buổi. Rồi lại nắm tay nhau đi ăn, nhảy xe buýt đi về. :)

7) Cùng nhau vẽ một bức tranh, tô tượng, vẽ tranh cát

8) Thi thoảng "thả tay nhau ra", tạm không gặp nhau cả tuần - 2 tuần với lý do chính đáng. Xa để nhớ, để gần nhau thêm.

... tùy theo tính cách của cả hai mà nghĩ ra những thứ hay ho hơn các "cụ trẻ" ạ.

hoangthaibao225

Đi bộ
trong lúc chưa có gấu vô đây chuẩn bị trước cho hợp lí phải không các bác :)

ngocvu.ib

Xe hơi
Vào càfe film là chuẩn cmnr cụ ơi...

sh_125i

Xe hơi
Trc e hay ra cafe âm phủ ở cuối hàng bông ạ.kaka

Luxury 9x

Đi bộ
Công viên hòa bình buổi tối thì ôi thôi

dungnguyen1227

Xe đạp
Em thường dẫn gái đi cafe phim. Nhìn ở ngoài có vẻ lành mạnh nhưng khi đóng cửa lại thì ko gian kín đáo ko khác gì nhà nghỉ

Phù hợp với cụ nào đang đi tán tỉnh.

cháu lên 3

Xe container
Em thường dẫn gái đi cafe phim. Nhìn ở ngoài có vẻ lành mạnh nhưng khi đóng cửa lại thì ko gian kín đáo ko khác gì nhà nghỉ

Đóng cửa có chốt trong ko cụ, mà chốt xong thì cụ làm gì, em hơi băn khoăn :D

dungnguyen1227

Xe đạp
Website
toursinhcafe.com.vn
Giờ nhiều Càfe với cafe phim kiểu như thế, phần lớn người ta cũng tính đến chuyện đó... cho cái đôi, he he

HuyVu 248

Xe máy

cho cháu xin mấy cái địa chỉ với cụ

dungnguyen1227

Xe đạp
cho cháu xin mấy cái địa chỉ với cụ
Nhiều lắm, cụ cứ search google là thấy. Em cũng đi nhiều quán rồi, mà chỗ em thấy ok nhất là ở Hoàng Cầu với Nguyễn Lương Bằng (cả 2 quán này chỉ cách nhà thờ Thái Hà vài trăm met)

Chuẩn trai Nam

Xe tăng
Theo cháu nghĩ thì nó là đây ah

Chuẩn trai Nam

Xe tăng

Cụ giống cháu ngày xưa quá
Đi xem phim được là c.hén được luôn đấy
Khép cửa phòng lại rồi hổn hển thôi

ntd2705

Xe máy
Cứ đạp vịt ra đến giữa hồ tây thì hò hét thoải mái!