[Funland] Những cuộc chiến tranh sắp diễn ra

Trạng thái
Thớt đang đóng

ngựa trắng

Xe tải
Nhiều cụ trong này nói có khác gì NHÂN DÂN đâu. Thành viên nào nói khác lập tức bị chụp mũ là theo giặc nọ kia, nên em thấy cần phải lập lại trật tự. Đã không bàn chuyện chính trị là không bàn và điều đó công bằng với mọi thành viên.
Cụ Chã cho em hỏi cái in đậm này có nghĩa như thế nào ạ? Em không hiểu lắm....

TaiMV

Xe điện
Cụ Awake sử lý mạnh tay quá, đành rằng liên quan đến vấn chính trị nó nhạy cảm nhưng khi bàn đến quân sự mà không động chạm đến một chút chính trị thì khó, nó cũng giống như rang thị mà không có hành, nấu canh mà không cho mắm. Box Thủy lục không quân trở nên sôi nổi củng bởi một số thành viên nhiệt tình, đam mê và ham tìm hiểu. Giờ trở thành nghiêm túc quá.:-?

ngựa trắng

Xe tải
Cụ Awake sử lý mạnh tay quá, đành rằng liên quan đến vấn chính trị nó nhạy cảm nhưng khi bàn đến quân sự mà không động chạm đến một chút chính trị thì khó, nó cũng giống như rang thị mà không có hành, nấu canh mà không cho mắm. Box Thủy lục không quân trở nên sôi nổi củng bởi một số thành viên nhiệt tình, đam mê và ham tìm hiểu. Giờ trở thành nghiêm túc quá.:-?
cụ này nói đúng. Đã là quân sự thì nó liên quan đến thể chế của từng quốc gia. Cách thức hoạt động. Cái này tách bạch hoàn toàn ông 9. chả nhẽ vũ khí đồ chơi do cá nhân mua chơi với mấy ông trẻ con? Nên việc này em thấy đang đi ngược lại đúng tiêu chí thủy lục không quân. Còn 9 trị mà có định nghĩa cụ thể thì làm gì có BNG để sinh ra mấy ông phát ngôn ở toàn nhà ngũ cạnh được, giống kiểu ngụy công tử vậy...

lopxihoi

Xe tải
Mời cụ xem lại nội quy diễn đàn: Otofun là diễn đàn dành cho ô tô+fun (vui) và phi chính trị.

Nhiều thớt trong box này đã lạm bàn chính trị, nói xấu hoặc chỉ trích các nước là đối tác quan trọng của VN. Nên nhớ rằng chính các lãnh đạo nước ta phải rất vất vả mới khôi phục lại quan hệ ngoại giao với các nước cựu thù, dù là ngay cạnh VN hay cách VN nửa vòng trái đất. Việc nói xấu các đối tác này khác gì coi thường công sức của các lãnh đạo nhà nước.
.
Lần đầu tiên thấy cụ bênh các lãnh đạo và lo cho công sức các lãnh đạo nn. Mừng.

ngựa trắng

Xe tải
Nhờ công sức của các mod don dẹp hiệu quả nên những bài mạt sát nhau bị xóa kịp thời, tránh cho mâu thuẫn không trở nên nghiêm trọng.
Nhiều cụ trong này nói có khác gì NHÂN DÂN đâu. Thành viên nào nói khác lập tức bị chụp mũ là theo giặc nọ kia, nên em thấy cần phải lập lại trật tự. Đã không bàn chuyện chính trị là không bàn và điều đó công bằng với mọi thành viên.
Riêng 2 comment này của cụ, nói thực em định hỏi cụ xem cụ trả lời như thế nào cho phù hợp. Nhưng comment trước đá comment sau. Cụ biết cái từ NHÂN DÂN ý nghĩ nó thế nào không? Chắc cụ và em cũng chỉ là hạt cát trong cái nghĩa từ đấy thôi. Cụ nói nhiều cụ trong này nói khác nào NHÂN DÂN. Có một tờ báo to tổ bố có tên đấy. Ngoài ra để cho cụ ngồi đây xì, bem hay cmt như thế này cũng đổi bằng xương máu của bao người mà cụ gọi là NHÂN DÂN đấy. Nên riêng cái cụ nhấn mạnh đấy nó đã là một hình thức xỉ vả thành viên diễn đàn rồi. Thậm trí hiểu xa hơi là một hình thức kinh thường thành viên. Một diễn đàn lớn mạnh cũng phải có những thành viên tích cực đóng góp. Chứ không có ai thì gọi gì diễn đàn nữa. Cụ tuy là MOD những cũng không nên thích coi mình làm gì cũng được. Muốn làm được phải tôn trọng các thành viên một cách thích hợp dựa trên khuôn khổ của quy định. Còn việc cụ nói vế em tô màu đỏ, em thy cụ đã chính thức đi quá xa cách nhận thức ở BOX thủy lục không quân rồi. Cụ nói ai là giặc này giặc nọ? Câu này cụ gần như miệt thị các thành viên trong BOX thủy lục không quân này. Ở đây chỉ có phe này, phe kia, tổ chức quân sự của bên này, tổ chức quân sự của bên kia thôi. Không có khái niệm giặc ở đây. Cụ nói thế khác nào những người cmt của tất cả các thành viên đang cmt ở đây đều là giặc (xét một góc độ hiểu khác nhau của từng loại GIẶC). Em nói thật với cụ tuy ở đây có nhiều thành phần, lớn tuổi có, ít tuổi có, làm ở đâu không quan trọng nhưng tiêu chí đầu tiên là phải tôn trọng nhau. Nhưng qua cái nhận thức vừa rồi của cụ thì cụ nghiễm nhiên gần như "xỉ vả và mạt sát" tất cả thành viên tham gia comment đóng góp cho BOX thủy lục không quân này. Nếu ở trên mạng thì chắc không sao ngoài việc xin lỗi. Nhưng ngoài đời thì đối với người lớn tuổi người ta gọi là vô lễ, thiếu tôn trọng. Nhất là đối với kiến thức hiểu biết về quân sự.

- Vài lời góp ý thẳng thắn với cụ. Cho dù cụ có tự ái, giận hay ntn thì cũng nên xem lại thái độ của mình với những kiến thức về quân sự ở BOX quân sự này. Kiến thức là sự tổng hòa chứ không phải định nghĩa riêng cho từng loại GIẶC mà cụ đã nhấn mạnh. Thân!

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Thớt này đang đi quá xa với nội dung ban đầu, ngoài ra đang có nhiều ý kiến khác nhau về nội dung và các xử lý. Vì vậy BDH tạm thời khóa thớt này lại để xem kỹ các nội dung. Sau khi thống nhất trong BDH về cách xử lý sẽ mở lại để các bác trao đổi tiếp.

Trạng thái
Thớt đang đóng