[Funland] Những cô gái độc thân tuổi 30.

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Nhưng hình như con dâu không xem nhà chồng là nhà mình mà chỉ xem tài sản nhà chồng là của mình thôi. Nhiều mợ còn giấu giếm mang về cho bố mẹ đẻ :)
Nhưng hình như con dâu không xem nhà chồng là nhà mình mà chỉ xem tài sản nhà chồng là của mình thôi. Nhiều mợ còn giấu giếm mang về cho bố mẹ đẻ :)
Không biết đây là cụ hay mợ mà phát biểu chí lý thế. Các mợ đời mới bây giờ có biết đâu là thiên đường thật, đâu là thiên đường mù (những thiên đường mù hay còn gọi là bên kia bờ ảo vọng của Dương Thu Hương) hay không nữa

quy la tien

Xe điện
Không biết đây là cụ hay mợ mà phát biểu chí lý thế. Các mợ đời mới bây giờ có biết đâu là thiên đường thật, đâu là thiên đường mù (những thiên đường mù hay còn gọi là bên kia bờ ảo vọng của Dương Thu Hương) hay không nữa
Những thiên đường mù khác Bên kia bờ ảo vọng nhé!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hôn nhân như đi ị ý, thằng nào mót thì cứ muốn vào, thằng vào rồi xong việc lại chỉ muốn ra. Em fun tý thôi :)

Dan du an

Xe ba gác
Hơn 30 mà chưa có gia đình thì các mợ tự khám ngực thường xuyên cho nó an toàn ạ. Giờ K vú nhiều lắm đó ạ... Hôm qua em vừa đi thăm một ca ạ. Phải cắt cả 2 bên luôn đó.

L.C.D

Xe container
nhà em có cả trai cả gái, nhưng nếu mà nghe thấy thông gia có cách nói ntn thì chắc cũng hạn chế gặp gỡ giao lưu vì ko phù hợp, chắc nhiều cụ cũng nghĩ thế, keke
Em nghĩ là do mợ Yellowtea có những trải nghiệm tệ hại với “hang hốc” nhà chồng nên ý mợ ấy hơi có phần phiến diện cực đoan. Đúng là nếu đã có những trải nghiệm tồi tệ thì thật khó để dùng những ngôn từ đẹp đẽ. Em cảm thông với mợ Tea nhưng em nghĩ mợ ko nên dùng ngôn từ đó khi có các con gái mình. Các cháu sẽ bị mang định kiến về cs làm dâu làm vợ, dẫn tới những hành xử sau này có thể sẽ ko khách quan nữa.
Em kể câu chuyện nhà em. Em lớn lên trong gđ mà nội ngoại đều nghèo. Ở quê mà. Nhưng cả tuổi thơ lẫn tuổi trưởng thành, em luôn chứng kiến bà nội em và mẹ em rất yêu thuơng nhau. Ở nhà bà ngoại thì bà ngoại em với các mợ em tuy có chuyện này chuyện kia ko bằng lòng, nhưng bà em luôn ứng xử bao dung độ lượng và chưa bao giờ có chuyện gì nặng nề. Có nghĩa là, em ko bao giờ thấy mẹ chồng nàng dâu câu mâu gì. Thành ra trong đầu em chưa khi nào nghĩ là mối qhe mẹ chồng con dâu là mối qhe xấu.
Em đi làm dâu trong tâm thế rất vô tư, ko cảnh giác đề phòng gì đối với nhà chồng. Em yêu quý mọi người và ứng xử tự nhiên, chân thành, vì em nghĩ đấy sẽ là những con người sẽ gắn bó với em rất nhiều năm tháng. Ban đầu chắc cũng có nhiều ng ko ưa em (chị chồng chẳng hạn), nhưng sau 1 thời gian thì cả nhà rất quý em, và em được chăm sóc chiều chuộng còn hơn cả hồi em ở nhà với mẹ. Tất nhiên may mắn lớn của em là gđ chồng em thực sự rất tốt. Nhưng em nghĩ rằng suy nghĩ và hành xử của em ko mang màu sắc tiêu cực nên cũng góp phần làm mọi việc tốt đẹp hơn.
Bởi vậy em luôn tư vấn cho bạn bè, em ún, cháu chắt khi đi làm dâu thì cứ đối xử tử tế chân thành. Mình làm thế trước đã, nếu gđ chồng mà tốt thì mọi chuyện sẽ tốt hơn. Đặt tình huống nhà chồng quái thai ngâm dấm thì lúc đó tùy theo mức độ mà chọn cách hành xử khác, nhưng ít nhất mình ko lăn tăn gì vì mình đã cố gắng vun đắp rồi.

HINCUTIN

Xe tải
đừng lấy vì lớn tuổi thà ế chớ lấy đại xong sẽ khổ suốt đời.
nhưng ko lấy thì ko biết bao giờ mới lấy đc,
rồi có nguy cơ rất lớn bị sống 1 mình suốt đời

New.Moon

Xe điện
Website
ruouvangminhnguyet.vn

Kuu

Xe lăn
Em nói sự thật các mợ đừng mất lòng :
Hàng tồn toàn là hàng bị lỗi , có vấn đề , hay đơn giản là nó xấu nên chẳng ai thèm ngó ngàng đến .
Chứ còn hàng đẹp thì đi đâu ruồi nó cũng bu đầy chân dù có đánh đuổi .
Thể loại hàng đẹp mà ko ai ngó tới là vì họ muốn đưa vào tủ kính để trưng bầy không muốn bán , hoặc đơn giản muốn giữ làm mẫu .
Các mợ tầm bao nhiu tuổi thì được xếp vào kho hàng tồn ạh 8->

Trục

Xe ba gác

one day

Xe buýt
Như vậy là chuyển từ ế sang đổ đi, cách marketing này rất mới
Không những đổ đi mà còn kèm thêm quà vd như của hồi môn khủng chẳng hạn, nhưng tất nhiên ko phải ai có phúc hưởng được quà :))