Chi hội Những chuyến đi năm 2015 của WAGON

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
Cầu Vĩnh Thịnh mới có khác - rộng rãi sạch sẽ phết - Cơ mà chưa có biển nên chả biết tốc độ tối đa là bao nhiêu - Nhà cháu lò dò chạy 5 xuỵch thấy các xe cứ vượt vèo vèo :D
cầu vĩnh thịnh và đường dẫn thì 80 mà rít cụ nhé vì k0 có biển! qua đến đầu sơn tây vui lòng đi 40 :D

quocchuan

Xe điện
nếu các cụ không muốn ngả ghế thì cứ gọi em ! em có giải pháp cho cụ đây!
Cụ xem giúp cái đệm hơi oto dành riêng cho nhà oa gông với ạ, với oa gông hạ nghế sau xuống thì tạo thành mặt phẳng nguyên khoang sau ạ. Nếu nhà cụ chỉ có loại đơn giản là đặt ở ghế sau như các cái phổ thông đang bán trên thị trường thì thôi ạ.

nguyenanhquan

Xe tăng
Thứ 7 thì bé nhà cụ [@Hieunam;43896] không phải đi học ạ ?? Bé nhà cháu thứ 7 buổi chiều vẫn phải đi học.

Nhà cháu thấy đi chơi là thèm mà chẳng làm thế nào được :((
Chiều T7 f1 nhà e cũng phải đi học,thích đi cho nghỉ luôn.

lenguyen457

Xe điện
Xin phép các wagoner Lạng sơn, em bổ sung tý vì đã 2 năm công tác biệt phái tại đây và nhiều lần trở lại chốn cũ.

Cung này rất hấp dẫn, không quá xa để wagon chinh chiến nhẹ nhàng, cảnh núi rừng thoáng đãng cùng các sản vật địa phương, có "thiên đường mua sắm" hàng NGOẠI với giá cả chấp nhận được, đặc biệt không có nạn chèo kéo, chặt chém.

Theo em lịch trình này hợp lý hơn;
Hà nội - mẫu sơn: tắm thuốc người dao xin tại nhà nghỉ hương sơn, bác này quê Mẫu sơn luôn, là người đầu tiên khôi phục mẫu sơn.

Tham khảo:
Chủ nhà là ông Đặng Tăng Phúc, được coi là Già bản của Mẫu Sơn vì ông là người Dao, quê hương ngay tại xã Mẫu Sơn và đã làm quan chức cấp tỉnh nghỉ hưu. Căn nhà được xây dựng mới hoàn toàn trên diện tích đất hơn 1200m2 về sườn núi phía Bắc của Đỉnh Khu du lịch Mẫu Sơn.
Nhà được xây dựng trên khu đất san, một mặt kè đá. Tường nhà xây gạch dày 50cm, mái lợp tôn múi xanh, tường ngoài dán đá chẻ khai thác tại chỗ. Kiến trúc căn nhà đặc biệt phù hợp với vị trí xâ dựng và cảnh quan chung quanh. Căn nhà còn có nhiều vị trí đặt bàn nước, bàn ăn cho khách có thể thưởng thức cảnh quan xung quanh vào những ngày đẹp trời.

Với diện tích nhà một tầng, khoảng 200m2, Nhà nghỉ Hương Sơn có 7 phòng lớn với 14 giường cho khách, phòng lễ tân, phòng cho nhân viên, nhà kho, hệ thống bếp và phòng ăn, lò sấy thịt, hầm chứa rượu và đặc biệt là hệ thông phòng tắm thuốc lá theo phong cách dân gian do chủ nhà tự thiết kế để phụ vụ nhu cầu của khách.

Do là người gần như đầu tiên đặt chân trở lại để khôi phục Mẫu Sơn từ đống đổ nát, chủ nhà cũng đã tự xếp con đường đá nhỏ và làm chiếc lều mái tôn độc nhất vô nhị trên đỉnh cao nhất, nơi có cột dấu đo độ cao 1160m của khu vực Mẫu Sơn, để du khách có thể dùng ống nhòm nhìn thấy các làng bản xung quanh, thấy tới Thành phố Lạng Sơn, thị trấn Lộc Bình, Nhà máy phát điện và khu mỏ Na Dương.

Đặc biệt hơn nữa là đây là nơi duy nhất ở Khu Du lịch Mẫu Sơn có thể nhìn thấy cả một đoạn sông Kỳ Cùng trên đất Trung Quốc sau khi từ Việt Nam chảy ngược sang Trung Quốc.

Nhà nghỉ Hương Sơn không chỉ là một trong số các nhà nghỉ đầu tiên thuộc sở hữu tư nhân kinh doanh trên mẫu Sơn mà còn là nhà nghỉ đông khách nhất vì chủ nhà có công khai thác nhiều sản vật phục vụ du khách. Đặc biệt nhất là các loại thuốc lá dân gian như thuốc tắm dưỡng sức, thuốc tắm cho sản phụ đã được nhiều người sử dụng và ưa dùng. Nhà nghỉ cũng là nơi cung cấp chủ yếu rượu gạo, mật ong rừng, ếch hương… là những đặc sản của địa phương. Đây được coi là nhà nghỉ thường xuyên có nhiều món ăn độc đáo từ sản vật địa phương Mẫu Sơn nhất khu vực.

Lưu ý các cụ: do là người dân tộc, các nhân viên phuc vụ đều là con cháu nên dịch vụ khong được chuyên nghiệp, khách chủ động hỏi - nhân viên không chủ động PR.

Nhà nghỉ này có mấy món đặc sắc sau:

1/ Tắm lá thuốc người dao: cụ chủ (Đặng Tăng Phúc) thực hiện đúng công thức cổ truyền nên thuốc rất hạn chế (tắm phải kiên trì chờ, may mới tắm đc), tắm trong bồn gỗ, lá thuốc tắm 1 lần là bỏ (không dùng lại), hết nước tắm là nói hết (nhất định không đun lại bã để cho khách tắm), không đặt trước được vì đun thuốc, có khách là tắm không chờ đc. Có lần em lên, đặt trước, nhưng có đoàn khác tắm mất, lại chờ. Do thuốc đúng công thức nên (trẻ em) có cảm giác say thuốc sau khi tắm, người lớn có thể có cảm giác say.

2/ Gà 6 ngón chân: đếm đủ 6 ngón, em có ảnh, nhưng lâu quá ko bít để đâu, bán theo con, tầm 3-4 trăm nghìn/ con. Hôm chủ mua dc mới có, ko phải thường xuyên, khách phải sộc vào bếp tìm, có thì ăn. có khi phải hỗ trợ nhân viên mổ và luộc.

3/ Ếch núi: loại ếch sống, nếu ếch đã làm thịt, để tủ, chủ nhà cũng nói luôn ếch tủ lạnh.

4/ Rượu thuốc: cụ chủ nhà ngâm rượu thuốc (ko phải rượu mẫu sơn) trong cái hầm rượu có từ thời Pháp, uống êm và thơm, khách thử thoải mái (cả lít cũng được, múc bằng gáo) trước khi uống và mua mang về.

Nói chung, đến đây, các cụ xác định tư tưởng: khôg yêu cầu cao về dịch vụ và phuc vụ nhé.

===
Tại Lạng sơn
Các cụ thưởng thức món phở Vịt quay (hỏi nhà phở vịt lâu năm trước đây gần nhà văn hóa PÒ CHÀI, nay chuyển ra mặt đường 1A mới.
Ăn các món phở chua, khâu nhục, lợn quay vào nhà hàng Minh Quang (http://www.foody.vn/lang-son/nha-hang-minh-quang).

Em có mấy trải nghiệm, chia sẻ cùng các cụ.

Chỉnh sửa cuối:
Cụ xem giúp cái đệm hơi oto dành riêng cho nhà oa gông với ạ, với oa gông hạ nghế sau xuống thì tạo thành mặt phẳng nguyên khoang sau ạ. Nếu nhà cụ chỉ có loại đơn giản là đặt ở ghế sau như các cái phổ thông đang bán trên thị trường thì thôi ạ.
em không có loại như cụ cần rùi,chúc cụ vui vẻ,mạnh khỏe nhé!

TL_Vietnam

Xe lăn

Chương trình dư lày cũng phê phết ah :D

Kybinhbay: Về tinh thần rất hoan nghênh và chào đón các kụ các mợ không ngại đường xa lên hoa quả sơn với nhà cháu. Về chương trình đẹp phải như này: các cụ chiều T7 đến đồng đăng thắp hương mẫu xong tầm 15h. Lượn tân thanh mua máy bay xong 17h về LS lên phòng tắm rửa tẩy mình cho sạch(phòng nhà cháu sẽ đặt). 18h30 mời các cụ đi nhậu lẩu riêu, hoặc lẩu cháo. 20h mời các cụ đi ăn đồ nướng. 22h đi karaoke. 0h đi ăn đêm chợ tỉnh làm chầu nữa. 2h sáng thả các cụ ai về đúng chỗ nấy(ko có ông nọ bà kia nhé). Sáng chủ nhật các cụ có thể đi tam tứ ngũ lục thanh và chợ đông kinh mái thoải. Phòng ngủ của các kụ, nhậu nhẹt em xử lý các cụ đồng ý không?. Có điều chống chỉ định các cụ nào ko uốn được rượu, bia...Biên viễn Long Châu Mong hồi âm của các cụ!

Danh sách cập nhật các kụ tham gia vụ offline Hà Nội - Lạng Sơn (7/3 - 8/3/2015)

1. [@Hieunam;43896] - 2 nhớn 1 bé
2. [@Hassler;3027] - 2 nhớn 2 bé
3 [@TL_Vietnam;44799] - 2 nhớn 1 bé
4. [@olala;12140] - 2 nhớn 2 bé
5. [@nguyenanhquan;161992] - 2 nhớn 1 bé
6. Bttcars - 3 nhớn - 1 bé
......

Chỉnh sửa cuối:

kybinhbay

Xe buýt
Vậy thì "move your ass" nhấc mông lên và đi thôi, chốt chuẩn số người để nhà cháu boxing...ặc...booking phòng. Không say không về nhé :))

bttcars

Xe buýt

Danh sách cập nhật các kụ tham gia vụ offline Hà Nội - Lạng Sơn (7/3 - 8/3/2015)

......
Em đăng ký một chân nhé: 3 nhớn 1 bé

bttcars

Xe buýt

TL_Vietnam

Xe lăn
Ghế trước kụ đẩy hết lên phía trên chưa?

bttcars

Xe buýt
Ghế trước kụ đẩy hết lên phía trên chưa?
Em làm đúng quy trình.
1. Ngả ghế sau hết cỡ.
2. Kéo kịch ghế trước lên trên.
3. Ngả ghế trước.

Có vẻ cái ghế xe em cụ chủ cũ bọc lại da nên thay đổi kích thước hay gì đó nên nó dài hơn ghế chuẩn.

bttcars

Xe buýt

6. Bttcars - 3 nhớn - 1 bé
......
Lịch trềnh đi thế nào ấy cụ nhẩy, có được ngủ đêm trên đỉnh Mẫu Sơn không đấy. Hôm nay em cho V2 đi bảo dưỡng phanh phố để sẵn sàng leo núi rồi đấy.

Hassler

Xe tải
Lịch trềnh đi thế nào ấy cụ nhẩy, có được ngủ đêm trên đỉnh Mẫu Sơn không đấy. Hôm nay em cho V2 đi bảo dưỡng phanh phố để sẵn sàng leo núi rồi đấy.
em nghĩ là mỗi ngày mình phải họp bàn cẩn thận lại lịch trình ạ :D

minck

Xe container
Lày thì Du Hý phóng sự Hàm Yên:
9h00 Sáng thứ 6, Sau khi Hà Lội đường đã vắng thì đoàn nhà cháu lên đường (1 em SWg duyên dáng và 1 chàng Fo tu nơ Vạng vỡ sánh vai lên đường)

Nhìn nàng SWg chân thấp chân cao yêu thế ko bít...
11h Trưa thì ghé quán cá bên bờ sông Lô TP Việt trì ăn trưa.

Đến 13h thì Hàm Yên thẳng tiến...

Cả đoàn ngir tại KS đây:

Đi cùng đoàn KT Vị trí đặt máy quay tay ( bập...bập...quay phim).

Xong rồi ra Đền Bắc Mục lễ Thánh cầu mong cho ngày Hội thành công tốt đẹp:

minck

Xe container
Lày thì Du Hý phóng sự Hàm Yên: Tiếp theo
Thứ 7 mùng 10 tháng giêng, 7h sáng: Tại Sân VP Huyện ủy

Lế Hội Bắt đầu: Cũng Dc ngồi hàng ghế VIP ... (Oai như cóc... :)) )

Ông Trâu (Ngôn ngữ Chọi trâu) sau khi lĩnh 1 đòn *Hổ Lao* của đối phương đã bị Tử Trận

Và ngày 11 tháng giêng Sau Trận chung kết thì giải Vô Địch dành cho ông trâu số 56...
Và Chiến Thắng toàn giải vẫn là con người: (Ăn thịt ông trâu Vô Địch)

Chỉnh sửa cuối: