Những chủ đề không có phản hồi! Tất cả gộp tại đây.

Songam

Xe hơi
Các bác ơi, có bác nào có thông tin về bác sĩ nội thần kinh giỏi ở Hà Nội không, cho em xin thông tin với ạ. Em đang cần tìm bác sĩ cho 1 người bạn để điều trị di chứng mất trí nhớ hiện tại sau viêm não virus.

Cảm ơn các cụ.
Bác đưa cụ đến BV Lão khoa TW: gặp BS nào ở khoa Thần Kinh cũng được (Ts Hưng, Ts Lực, Ths Hướng...) toàn chuyên gia đầu ngành cả: mọi việc đều OK

mverick_bmt

Xe máy
các bác giúp em , Mỡ Thừa

Chào các bác , em năm nay 20 tuổi . nặng 86 cân . cao 1m74-1m76 . mập như em thì có mỡ dư ở bụng thì bình thường , không nói đến . nhưng mà khỗ nỗi ở ngực em thì phần mỡ thừa cũng nhiều ạ . đôi lúc cúi xuống , nhìn hơi giống con gái tuổi dậy thì @-) .
- em thấy có mấy bác còn mập hơn em , mà ngực có bị giống em đâu . mà hồi trước em nặng 103 cân , sau này giảm còn 86 cân thì thấy mỡ ở ngực cũng giảm , nhưng mà giảm rất là ít ạ .
- em mặc áo sơ mi , đi xe máy , gió thổi vô áo , lộ ra 2 cục mỡ ở ngực ( vừa vừa , ko to lắm ) , em ngại quá , nên đi xe máy e toàn lướt cho mau ạ . ít khi em đi chậm .
- các bác nghĩ xem e có bị bệnh gì không ạ.

Lucky Luc

Đi bộ
Cụ mợ nào giúp em vụ Liken sần phẳng cho giai bé 6 tuổi với ạ?

Giai bé em gần 6 tuổi tròn, khoảng 2 năm trở lại đây bạn í có các nốt sần như trứng cá bọc hay mụn thịt mọc quanh mắt ở khuỷu tay, k có nước, k có mủ, nhưng thỉnh thoảng ngứa gãi chảy máu ra và nó đóng vẩy cứng cứng. Lúc thì nó lên nhiều, lúc thì tự lặn gần hết. Khoảng tháng 9 năm ngoái em có đưa đi viện Da Liễu Hn thì được phán là con bị Liken sần phẳng. Bs có cho thuốc bôi và uống thì cũng đỡ. Khi sang đây thì lại quên k mang theo quyển sổ khám đấy nữa nên không thể nhớ là lần trước bôi thuốc gì cho con. Chỉ nhớ có 1 tub Secalia Ds của ISIS pharma - Pháp
Đợt này cháu sang Nga, thời tiết hanh, khô và hơi lạnh nên nổi nhiều hơn, gần kín cả mặt ngoài cánh tay. ( Nhà cháu mới sang được 2 tuần thì nó nổi lên 5 ngày nay rồi!) Bạn í cũng ngứa nhưng mẹ dặn con đừng gãi thì bạn ấy chỉ chà mạnh khi ngứa quá không chịu nổi.

Thấy con gãi thương quá mà chưa có đưa bé đi khám bs được vì lu bu nhiều chuyện, bố cháu lại đang đi vắng, mà em thì ở xứ này thành câm, mù, điếc rồi nên mạn phép mở top xin giúp đỡ của các cụ mợ có chuyên môn về vấn đề này! Mẹ con nhà cháu hết sức mong mỏi được giúp đỡ ạ!

PS: Cháu còn bị nổi mẩn đỏ hết 1 nửa mặt và dày như kê ạ. mấy hôm đầu em tưởng sốt phát ban hay sởi gì đó nhưng k phải vì mẩn dày hơn sở và phát ban sau sốt rất nhiều. Sáng mai ngủ dậy em sẽ chụp ảnh cho rõ để xin ý kiến các cụ mợ ạ!

Mẹ con em đội ơn các cụ mợ!

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Giai bé em gần 6 tuổi tròn, khoảng 2 năm trở lại đây bạn í có các nốt sần như trứng cá bọc hay mụn thịt mọc quanh mắt ở khuỷu tay, k có nước, k có mủ, nhưng thỉnh thoảng ngứa gãi chảy máu ra và nó đóng vẩy cứng cứng. Lúc thì nó lên nhiều, lúc thì tự lặn gần hết. Khoảng tháng 9 năm ngoái em có đưa đi viện Da Liễu Hn thì được phán là con bị Liken sần phẳng. Bs có cho thuốc bôi và uống thì cũng đỡ. Khi sang đây thì lại quên k mang theo quyển sổ khám đấy nữa nên không thể nhớ là lần trước bôi thuốc gì cho con. Chỉ nhớ có 1 tub Secalia Ds của ISIS pharma - Pháp
Đợt này cháu sang Nga, thời tiết hanh, khô và hơi lạnh nên nổi nhiều hơn, gần kín cả mặt ngoài cánh tay. ( Nhà cháu mới sang được 2 tuần thì nó nổi lên 5 ngày nay rồi!) Bạn í cũng ngứa nhưng mẹ dặn con đừng gãi thì bạn ấy chỉ chà mạnh khi ngứa quá không chịu nổi.

Thấy con gãi thương quá mà chưa có đưa bé đi khám bs được vì lu bu nhiều chuyện, bố cháu lại đang đi vắng, mà em thì ở xứ này thành câm, mù, điếc rồi nên mạn phép mở top xin giúp đỡ của các cụ mợ có chuyên môn về vấn đề này! Mẹ con nhà cháu hết sức mong mỏi được giúp đỡ ạ!

PS: Cháu còn bị nổi mẩn đỏ hết 1 nửa mặt và dày như kê ạ. mấy hôm đầu em tưởng sốt phát ban hay sởi gì đó nhưng k phải vì mẩn dày hơn sở và phát ban sau sốt rất nhiều. Sáng mai ngủ dậy em sẽ chụp ảnh cho rõ để xin ý kiến các cụ mợ ạ!

Mẹ con em đội ơn các cụ mợ!

Ở mokskoba hình như cơ hiệu thuốc đông y của Bảo long đấy.
Nếu mợ tìm thấy hiệu thuốc thì e sẽ pm đơn thuốc cho nhé

Chỉnh sửa cuối:

longvu

Xe tăng
Hỏi các cụ địa chỉ khám tim mạch cho người cao tuổi ở Hà Nội ạ

Em cũng đã hỏi anh gú gờ thì có thông tin như thế này, ko biết thông tin có thay đổi gì ko nữa, nhờ các cụ bổ sung thông tin giùm em gấp ạ:
- Phòng khám bệnh An Bình, số nhà 24 ngõ 4 phố Phương Mai, đt : 39058868, 22132246 do bác sĩ Hương, Viện phó Viện Tim mạch khám.
- Giáo sư Thái Hồng Quang – Phó Chủ tịch Hội Nội tiết & *** tháo đường Việt Nam, Uỷ viên ban chấp hành Hội Tim mạch học Việt Nam , Nguyên Viện trưởng Viện 103, chuyên gia về Nội tiết, Tim mạch & Nội chung: khám tất cảcác buổisáng từ Thứ Hai đến Thứ Sáu hàng tuần tại Bệnh viện Trí Đức 219 Lê Duẩn, đt 39429999
- Phòng khám Tim mạch Thăng Long, 106 Lê Thanh Nghị, HN. Sáng thứ Bảy, Chủ nhật có GS. Phạm Gia Khải, CT hội TM Viet Nam và TS. Nguyễn Ngọc Tước, Viện phó viện TM. Nhưng dạo này GS Khải đang dưỡng bệnh, nên ko khám. Sáng thứ 7 là GS Nguyễn Lân Việt.
- Phòng khám bệnh viện đại học Y, sáng CN có GS. Nguyễn Lân Việt, viện trưởng viện TM khám
Xin các cụ nào đã từng đưa người nhà đến khám ở các địa chỉ trên (hoặc địa chỉ khác em chưa biết) và nhất là các cụ trong nghành blu trắng cho em tí đánh giá xem địa chỉ nào chất lượng tốt, bác sĩ tận tình, có tay nghề, chuyển môn đạo đức tốt thì bổ sung giúp em với nhé, vodka Liên xô kèm VN thỏa mái luôn

Chỉnh sửa cuối:

Lê Chon goang

Xe tải
Cụ nên đến 106 Lê Thanh Nghị. Khám CỤ Tước Hay Cụ Việt đều ổn hết. Nhưng phải gọi điện hẹn trước mới được đới. Chúc Phụ huynh cụ luôn khỏe mạnh

haisonynx

Xe tăng
Chào các bác , em năm nay 20 tuổi . nặng 86 cân . cao 1m74-1m76 . mập như em thì có mỡ dư ở bụng thì bình thường , không nói đến . nhưng mà khỗ nỗi ở ngực em thì phần mỡ thừa cũng nhiều ạ . đôi lúc cúi xuống , nhìn hơi giống con gái tuổi dậy thì @-) .
- em thấy có mấy bác còn mập hơn em , mà ngực có bị giống em đâu . mà hồi trước em nặng 103 cân , sau này giảm còn 86 cân thì thấy mỡ ở ngực cũng giảm , nhưng mà giảm rất là ít ạ .
- em mặc áo sơ mi , đi xe máy , gió thổi vô áo , lộ ra 2 cục mỡ ở ngực ( vừa vừa , ko to lắm ) , em ngại quá , nên đi xe máy e toàn lướt cho mau ạ . ít khi em đi chậm .
- các bác nghĩ xem e có bị bệnh gì không ạ.
cụ tham gia CLB thể hình hoặc đá bóng, cầu lông... túm lại là cụ cần có chế độ ăn phù hợp và tăng cường luyện tập thể thao.
chúc cụ sớm có cơ thể lý tưởng.

civic1.8 7426

Xe buýt
Các Cụ giúp em với F1 nhà em bị viêm mũi dị ứng

Năm nay F1 nhà em lên lớp 2, hai tháng nay F1 nhà em bị hắt xì hơi chảy nước mũi, ngứa mũi liên tục, đi khám bác sỹ bảo viêm mũi dị ứng do cơ địa nên không chữa được (lên 8 tuổi thì tự khỏi hoặc đến khi dậy thì thì mới tự khỏi). Nhìn F1 hắt xì mà xót hết cả ruột vậy em pos bài mong cụ nào biết về bệnh này và cách điều trị giúp em. Em xin trân trọng cảm ơn!!!

Em xin kinh nghiệm chữa thoái hóa cột sống

Các cụ ạ,tự dưng mấy ngày nay em e ẩm cả người đau hết cả 1/2m..ông bên trái.đi châm cứu ông lang phán em bị thoái hóa 2 đốt sống 5&6,vì thế ló chạy theo huyệt làm đau m.ông :-??.nay kính nhờ các cụ có kinh nghiệm xem thế có đúng không?và đúng thì em phải chữa thế nào,chứ đau m..ông thế này đã đành,nhưng em nhịn "ấy" 10 ngày rồi bí bách lắm ạ.8-}

nhà mình toàn người lưng khỏe,nên chả ai giúp em gì cả .

KyoPhan

Xe hơi
Tràng phục linh có cụ nào dùng thử có kinh nghiệm chỉ bảo em với ạ

Chả là em bị cái bệnh trào ngược dạ dày vẫn chưa dứt,mà từ hồi trào ngược em sinh ra đủ thứ đi kèm,ăn uống khó tiêu,sáng ra em làm bát phở thì đến trưa vẫn no,mà hồi trước thì em ăn uống rất tốt,rồi bị thêm cái bệnh rất là oái ăm đó là trung tiện nhiều (em biết là do trào ngược sinh hơi nên ảnh hưởng nhiều)nhưng cái khó tiêu làm em ức chế lắm ạ,em tìm trên mạng thì thấy nói tràng phục linh tốt lắm,nhưng em sợ chỉ là quảng cáo nên viết bài nhờ các cụ tư vấn giúp em ạ

Huỳnh Tùng

Xe buýt
Theo em thì cái đấy là quảng cáo thôi, đặc biệt vẫn bắt ăn kiêng. Cụ cứ hạn chế bia rượu, thuốc lá, tốt nhất cai hẳn một thời gian kha khá là sẽ thấy khác hẳn thôi. Cái này thì em cũng chịu, chưa làm được. Phương pháp chuẩn nhất là đi khám tổng thể lòng mề (gây mê cho đỡ ghê) rồi uống và thực hiện theo đơn thuốc là hết.

khanhtoanlvt

Xe tải
hỏi bệnh cho người thân

Em muốn hỏi các bác trong bệnh xá OF về bệnh của người nhà em:
1. Về Mẫu thân em: bắp chân trái của cụ khi đi thi không sao nhưng đứng một chỗ thì lại đau mỏi và không thể đứng được lâu.
2. Về cậu em đồng hao của em: mấy hôm nay chân nó bị tê bì phần bắp chân trở xuống, mất cảm giác ở da mu bàn chân, không thể ngồi xếp bằng để(b), ngồi co chân một lát phải duỗi ra ngay
Những chứng này là sao hả các bác, điều trị thế nào ạ?
Cảm ơn các bác nhiều!

ken

Xe tải
các cụ cho hỏi chấn thương dây chằng chân

tháng 4 năm 2011 , em đi đá bóng bị xô ngã, lúc bị ngã em tưởng đứt dây chằng, về nhà đầu gối trái bị sưng to, em chườm đá, sau đó em đi khám chụp xquang, thì xương ko bi sao, bác sỹ nói là khoảng 3-4 tháng nếu thấy gối lỏng, chân ko gập dc thì đếm chụp cộng hưởng từ, nhưng chân em gập bình thường, gối ko lỏng, nhưng hay mỏi chân, thỉnh thoảng nhức nhức quanh đầu gối, tháng 9 năm 2011 em đi chụp cộng hưởng từ ở saint paul thì chỉ thấy hơi tràn dịch khối lượng ít,dãn dây chằng chéo sau, bác sỹ bảo chân ko sao cho thuốc chống viêm khớp uống, khoang 1-2 tháng sau em thấy ít nhức mỏi, nhưng sau đó lại xuất hiện triệu chứng đó, đếm tháng 5 vừa rồi em đi lên bv thể thao khám, người ta cho chụp x quang, và cộng hưởng từ lại thì chân tốt, dây chằng lành ko có dấu hiệu gì, dịch tràn cũng hết, và cho kháng sinh, kháng viêm uống, nhưng giờ thỉnh thoảng chân em vẫn nhức mỏi, vận động thì vẫn tốt, em đánh tenis thì vẫn đeo cái bó đầu gối, các cụ cho em hỏi có cần phải đi tập vật lý trị liệu ko ? và tập ở đâu, tìm bác sỹ nào thì tốt ạ, cám ơn các cụ, e nghe nói bệnh viện việt đức có cái chạy điện trị liệu cũng tốt phải ko ạ

Blueking

Xe hơi
Em bị đứt dây chẳng chéo trước như cụ 1 lần do đá bóng.Từ giờ cụ không được đá bóng hay vận động mạnh nữa.Đứt dây chằng như chơi.Bác sỹ bảo em là cứ đi bơi là khỏe nhất.Gân cốt mau lành.Thư giãn :)

lolotica

Xe điện
Khám bệnh chân tay miệng cho trẻ 5 tuổi ở đâu?

Cụ nào biết chỉ giúp nhé, em muốn cho F1 đi khám sáng mai.

shopmechuot

Xe hơi
Website
www.shopmechuot.com
Chỉ chuyên khoa Nhi là chuẩn cụ ạ........Nhưng đông lắm........vào mua phiếu khám xong ra chờ ở cửa phòng khám chuẩn bị 50k kẹp vào sổ khám bệnh rồi đưa cô y tá .....nhanh hơn tý cụ nhé.:P

tinhbts

Xe hơi
Cụ/Mợ ở khu vực nào? Nếu ở Hà Nội có thể tìm tới Bác sỹ Tiến sỹ Trực - BV Nhi TW - 0904114100 - VP khám tại nhà B3 Làng Quốc tế Thăng Long. Ỉn nhà cháu bị viêm phổi từ lúc mới sinh, theo Bác nì từ 2007 đến nay, trộm vía Ỉn nhà cháu đỡ nhiều, giá khám hợp lý 80-100k/lần, lưu ý cần gọi trước khi đến để lấy số thứ tự, và nên hỏi khoảng giờ nào đến lượt để đến, đến sớm chút ko sao, đến muộn dễ bị mất lượt.... nhồi về phía sau.... Chúc bé nhà cụ mau khỏe!!!