Những chủ đề không có phản hồi! Tất cả gộp tại đây.

Bin0512

Xe buýt
Biểu hiện của bệnh u não như thế nào hả các cụ? Mẹ đứa bạn thân của em vừa mất hôm nay vì bệnh này!:(. Thời gian trước mẹ nó đau đầu, đi khám thì các bác sĩ bảo là bị tiền đình nên điều trị theo hướng này. Một thời gian lúc đỡ lúc kô, mấy hôm trước bệnh nặng hơn, vào viện E chụp cắt lớp thì phát hiện u não! Too late!! Hôm nay bác ấy đã ra đi! hic.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Biểu hiện của bệnh u não như thế nào hả các cụ? Mẹ đứa bạn thân của em vừa mất hôm nay vì bệnh này!:(. Thời gian trước mẹ nó đau đầu, đi khám thì các bác sĩ bảo là bị tiền đình nên điều trị theo hướng này. Một thời gian lúc đỡ lúc kô, mấy hôm trước bệnh nặng hơn, vào viện E chụp cắt lớp thì phát hiện u não! Too late!! Hôm nay bác ấy đã ra đi! hic.
Ui.
Có nhiều triệu chứng của u não lắm. Mờ cũng cực kỳ dễ lẫn vào triệu chứng của các bệnh khác:
- Nhức đầu này (cần chẩn đoán phân biệt với đau đầu vì...tiền).
- Nôn hay buồn nôn này (phải khám khi chưa động tới beer rượu từ sau 48h nha)
- Co giật này (cái này thì cũng khó vì những người khỏe rất, rất nhiều lúc cũng...co giật).
- Nhìn mờ này (dễ lẫn với cái mờ do đói quá, mờ khi mà dòm thấy nhiều tiền quá...)
- Rồi thì lác này (đứng cạnh 1 cô xinh xinh thì ai mờ chẳng có lác. hông lác thì có họa là ...mù)
- Rồi thì nhì 1 thành 2 này. ui chao. có 500K mờ dòm lại ra được 1M thì thật là thík wá.
- ....
Ối ah là biểu hiện.
Tốt nhất là cứ đi làm cái CT, MRI hay PET. Xin cái biu x 3 rùi tìm chỗ mờ thanh toán.
Hi hiiiii:)

hatmit

Xe tải
Chờ mổ hẹp đường tiết niệu tại BV Việt Đức

Em có người nhà đang nằm chờ mổ Hẹp đường tiết niệu tại bệnh viện Việt Đức.Theo phiếu hẹn là ngày 23/7/2010 sẽ mổ nên vội vàng đăng ký 1 phòng 500.000đ/ngày (Tốn kém quá).Đến chiều thấy bác sỹ nói lại phải hội chẩn lại lần nữa và không biết khi nào mổ?
Vậy cụ nào giúp em với, em sớm đội ơn các cụ.

Aids

Xe điện
Theo tôi hiểu có thể người nhà bác bị hẹp niệu đạo . Nếu hẹn ngày 23.07 mổ mà ko mổ được thì bác hãy gọi đến văn phòng của khoa theo số điện thoại 04 3 8253531 số máy lẻ 244 để hỏi ngày mổ tiếp theo là khi nào . Khi nào vào mổ hãy đăng kí phòng riêng , ko cần đăng ký sớm .
Bien amicalement
Aids

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
ù óa ù óa cấp cứu cấp cứu !!!!

Em lạy bắc sĩ of chuẩn đoán. Dêm quá phí dưới mắt cá phía ngoài chân phải hơi đau, E xoa dầu cao , sáng nay hơi đau. Đến trưa đau nhiều đạp chân xuống đất là khó, E đã mua ECOSIP dán nhưng giờ vẫn đau không bước được . HHUHUHU ( em không bị cái gì dè vào cũng không chẹo chân cạc cụ ạ. Các cụ bắt mạch hộ em với !)

HienHLC

Xe đạp
Polip túi mật, xử lý ra sao các bác sỹ ơi ?

Bẩm các cụ, nhà cháu hôm rồi đi khám sức khỏe định kỳ thì bác sỹ siêu âm bảo là em bị polip túi mật, nhiều polip nhưng kích thước chưa to lắm. Hỏi kỹ hơn thì bác sỹ bận nên đuổi luôn ra.
Nhà cháu nghe phong phanh là cái này chỉ chữa bằng cách cắt luôn mật phải không các cụ ? Nếu cắt thì nó ảnh hưởng như thế nào đến cơ thể và nếu không cắt cứ để nguyên thì nó sẽ như thế nào ạ ?
Các cụ có đánh xe qua đây thì vui lòng đỗ xe chỉ bảo cho nhà cháu vài câu với các cụ nhé, nhà cháu cảm ơn nhiều nhiều ạ.

Aids

Xe điện
Theo tôi bạn nên để yên và sống chung với nó .
Laissez tranquille
Aids

kính tứ chi

Xe đạp
Hậu của NHỌT

cách đây không lâu em bị mọc 1 cái nhọt to đùng trên mặt, lệch cả mặt.
Sau khi nung mủ, nhọt chín em ra viện Răng Hàm Mặt và chích nhọt ở đây.
sau khi chích xong bác sỹ còn đặt cả cái ống dẫn bằng nhựa và bảo làm thế để các cặn bã, mủ sẽ theo cái ống thoát ra và sẽ khỏi hẳn cái Nhọt.
EM thực hiện đúng quy trình, thuốc thang của bác sỹ. giờ đã khỏi nhưng di chứng ở cái nhọt vẫn còn hiện trên mặt em. Chỗ cái nhọt giờ thì da đã lành nhưng sờ vào vấn thấy 1 cục làm mất thẩm mỹ trên khuôn mặt em.
Cái cục đó ấn vào thì không đau nhưng nó vẫn nổi lên trên bề mặt da ...
Vậy cụ nào có kinh nghiệm cho em hỏi cái cục đó là gì, làm sao để hết, da lại mịn màng, sờ vào thấy mềm như chỗ khác được ạ ?
Kính các cụ sức khỏe!

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Ổ áp xe sau lành tạo thành một ổ xơ, vùng mặt chủ yếu là lớp đệm cơ mỏng vì thế sờ thấy cục. Theo dõi tiếp nửa năm, nếu hết thì thôi. Không hết hoặc nổi lên ảnh hưởng thẩm mỹ thì mới cần xử lý lại.
các áp xe vùng mặt chủ yếu sinh ra từ viêm các tuyến mồ hôi hay viêm chân lông...(dạng mụn trứng cá), khi có dấu hiệu viêm vungf này nên để ý khám da liễu hoặc vệ sinh vùng mặt tốt, nếu to dùng KS trước... tránh tạo apxe to dễ để lại nhiều nét thiếu thẩm mỹ sau này.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Có cụ nào biết về bệnh vảy nên không ạ

Chả là ông nội các cháu nhà em bị bệnh vảy nến đã lâu, chữa chạy cũng nhiều mà kô khỏi.
Em muốn hỏi các cụ trên này có ai biết về Bệnh này và cách chữa trị không ạ.
Em rất cảm ơn ạ

XPQ

Xe cút kít
Các bác tư vấn cho em: Loạn dưỡng da thì dùng thuốc gì?

F1 nhà em được 7 tuổi,từ 1 năm trở lại đây da trên đầu ngón tay cái khô tróc từng mảng,trong hè em cho cháu đi khám ở Nguyễn Khuyến,có lấy mẫu da soi nấm thì không có nấm.Đốc tờ chẩn là loạn dưỡng,có cho cháu một đơn thuốc cả uống cả bôi nhưng dùng hết mà thấy vẫn không khá hơn.Mấy hôm nay vào thu lại bắt đầu lan sang cả mấy ngón tay bên cạnh.
Hình ảnh là như thế này:

Các cụ các bác tư vấn giúp em xem xử lý thế nào chứ cháu đi học mà tay chân nứt nẻ thế này thì gay.

lucent

Xe buýt
Cái này thường là do cơ địa. Thuốc loại này hợp thuốc thì khỏi chứ cũng không có đơn nào rõ ràng. Con cháu em trước cũng bị như thế, đi bao nhiêu nơi cũng không khá hơn, cứ đến đầu hè hoặc đầu đông là lại mẩn ngứa nên khổ lắm. Sau có người mách dùng thử của ông lang ngay gầm cầu ở Hàng Cót cũng đỡ thôi chứ không khỏi được.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Các cụ giúp em cái.
Em xin rót riệu mời các cụ

hieuorbis

Xe buýt
F1 nhà em bị nổi cục ở bụng chân là bị làm sao bây giờ, các cụ giúp em với!!!!!!!!!!

Bẩm các cụ,

Tỉnh hình là F1 nhà em có một cục nổi lên ở bụng chân to băng củ lạc, cách khớp gối khoảng 4cm. Em ấn vào thì thấy rắn rắn và không đau.

Sáng nay em sốt ruột nên đưa F1 đến Viện Nhi để khám sau khi làm xét nghiệm máu và chọc hút tế bào để xét nghiệm: Kết luận trên chọc hút làm tế bào là "chọc hút ra dịch vàng đục, trên tiêu bản thấy nhiều lympho và BC đa nhân - KL: bạch huyết nhiễm trùng"

Sau đó em đưa F1 quay lại bác sỹ khám ngoại khoa. Bác sỹ nắn khối u và cho biết đây là u bã đậu và cần sớm mổ để bóc ra.

Vậy cụ nào có chuyên môn giúp em hiểu với "tại sao kết luận của chọc tế bào là bạch huyết nhiễm trùng - mà kết luận của bác sỹ lại là U bã đậu? và tại sao nếu là U bã đậu thì tại sao khi chọc hút ra dịch màu vàng đục? vì em hiểu nếu là khối u bã đậu thì làm gì có dịch ạ :-??:

Thực sự em tương đối lo lắng nên cụ nào có chuyên môn vào giúp em với

Em đội ơn các cụ

nnperav

Xe tăng
Hỏi địa chỉ khám bệnh cho F1

F1 nhà em được 6 tháng tuổi, thi thoảng cháu hay bị nổi mẩn đỏ, ban đầu chỉ mẩn đỏ như mụn nhỏ thôi rồi chuyển sang như kiểu bị chàm cấp ấy, có cụ nào biết nguyên nhân hay có địa chỉ bác sỹ da liễu nào chuyên khám cho trẻ k ạ, cho em xin địa chỉ với. Cám ơn các cụ!

chuotlang

Xe lừa
Em mua bảo hiểm nên toàn cho F1 khám Viêt Pháp
Ở đây sạch sẽ nhưng cũng đắt đỏ, bảo hiểm trả nên em ko quan tâm lắm
Thấy các Gấu nhà các bác khác đưa con đến khám đa phần là chân dài chạy xe đẹp, ngồi ở waiting room cũng vui ;)

Còn về thuốc tây chữa da liễu cho trẻ em thì loanh quanh có khi mùa lạnh năm sau vẫn bi lại, vì trẻ dưới 3 tuổi chưa được ổn đinh đâu

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
U bã đậu như BS KL là chuẩn rồi, cái này sinh ra do áp xe tổ chức nào đó dưới da hoặc VK hoặc nhiễm trùng, áp xe này khu trú lại bởi tổ chức xơ xung quanh bên trong là dịch lỏng chứa nhiều tổ chức hoại tử.
Gây tê bóc toàn bộ tổ chức ap xe này đi là hết, chỉ tiểu phẫu thôi ạ.