[Thảo luận] Những chỗ có thể đỗ xe tại Hà Nội

Harmony_Civic

Xe hơi
Em mời cụ chủ thớt qua ngõ nhà em, ngõ to, chỗ đỗ rộng, thoáng mát, để từ sáng đến tối không mất xịch nào, đêm tự mà trông.
Câu hỏi của cụ khó quá. Tùy chỗ, tùy điểm, nhiều khi mất tiền mà cụ vẫn không tìm nổi chỗ đỗ (em hôm trước vừa dính mấy phát như thế). Ngược lại nhiều khi may thì cụ đỗ thoải mái mà không mất xịch nào, kể cả trung tâm.
Hoặc cụ thuê lái xe đi, chả lo gì dừng đỗ. Đến đâu cứ cắp *** mà lên thôi.

tazzan_man

Xe tăng
Các cụ phán sai hết cả rồi.
Cụ chủ thớt hỏi cũng có lý đấy.

LuckyCar

Xe container
Về ngõ nhà em cũng được đấy, xong rồi đi đâu thì cụ gọi taxi là OK.

SốtVirút

Xe tăng
Em sắp mua xe, sau khi mua mà đi đâu cũng ko biết chỗ đỗ thì chít em mất, các cụ hãy chia sẻ đi ạ@-)

Những chỗ em hỏi là đỗ xe rồi vứt xe đó tự bảo quản rồi phắn đi chơi, tí nữa (vài tiếng) quay lại, chứ em ghét để bãi lắm, cứ phải lùi chuồng rồi mất thời gian vé mệt cả người...
Có thể đảm bảo vật chất để sơ hữu xe nhưng chưa đủ năng lực để vận hành sử dụng xe

KixX

Xe tải
Bó chiếu với cụ, ko bit là cụ ở đâu, chứ cụ bit thừa là HN mình, chỗ đỗ ngon hoặc trc các building thì GTCT làm hết rồi. Mà cụ có xìn chơi xe, bỏ 20k để dc chỗ đỗ, đc trông coi, đc xin nhan mà tiếc thì, ........như cụ kia nói thì về Đông Anh, Sóc Sơn, cụ đỗ trên đê, đi câu cá thoải mái :))
Em hỏi các cụ 1 câu nhé, thế mấy người xi nhan này họ coi cho mình mình bỏ 20k cho họ thì okie thôi, nhưng có bảo hiểm xe ko? Nếu bị làm sao thì liệu họ có đền ko? Chứ đâu phải em tiếc gì 20k mà lắm cụ nói thế.

mr.ken_no1

Xe container
Vấn đề này phức tạp lắm, nhiều khi phải lên phố nhà cháu toàn 2B mà đi, cơ bản vẫn do mình là chính thôi các kụ nhỉ :D

cuchuoi

Xe máy
Em biết có chỗ để không mất xiền lại an toàn nữa nhưng quyết không nói cho cụ chủ thớt vì chỗ đấy em hay đỗ rồi. Nói cho cụ để cụ lại chiếm mất thì chít.

harrynh

Xe container
Híc, hôm trước có bác nào đấy lập thớt : điểm đõ xe miễn phí quanh Bờ hồ, được đúng mấy hôm các anh GTCC ra kẻ vạch thu phí hết luôn xung quang tượng đài Lee Kung Wan, hết cả miễn phí, hu hu,
p/S: có gián điệp trên diễn đàn.

KixX

Xe tải
Được rồi coi như là chúng ta mất 20k mỗi lần đỗ xe đi, nhưng nếu giả sử xe có bị làm sao thế biết bắt đến ai? GTCC thu tiền nhưng có phát vé ko? Các cụ chả chịu hiểu gì cả

apgroup

Xe tải
nhà em khu vực Huỳnh Thúc Kháng, nhanh chân thì em thấy có thể đỗ những vị trí sau miễn phí và em chưa thấy bị mất đồ bao giờ :
1. vỉa hè 2 bên cổng Đài TH HN
2. Vỉa hè cạnh trường Nam Thành Công, phía cây xăng Nguyên Hồng nhìn sang.
3. nửa xe lên hè phía đối diện UBND phường Láng Hạ
4. Đoạn đầu và giữa vườn hoa khu chia lô Nam thành công
Chỉ nên đỗ thời gian ngắn, có việc gấp vì những chỗ đó cũng khá là gai mắt. Nếu có việc đến vài tiếng thì em gửi xe cho lành.

KixX

Xe tải
nhà em khu vực Huỳnh Thúc Kháng, nhanh chân thì em thấy có thể đỗ những vị trí sau miễn phí và em chưa thấy bị mất đồ bao giờ :
1. vỉa hè 2 bên cổng Đài TH HN
2. Vỉa hè cạnh trường Nam Thành Công, phía cây xăng Nguyên Hồng nhìn sang.
3. nửa xe lên hè phía đối diện UBND phường Láng Hạ
4. Đoạn đầu và giữa vườn hoa khu chia lô Nam thành công
Chỉ nên đỗ thời gian ngắn, có việc gấp vì những chỗ đó cũng khá là gai mắt. Nếu có việc đến vài tiếng thì em gửi xe cho lành.
Oh thank kiu cụ, em xin bổ sung thêm một vài chỗ nữa nè:

+khu vực quanh hồ Chùa Láng,
+cổng đài truyền hình VN
+Liễu Giai

bvhadelpiero

Xe lăn
Em sắp mua xe, sau khi mua mà đi đâu cũng ko biết chỗ đỗ thì chít em mất, các cụ hãy chia sẻ đi ạ@-)

Những chỗ em hỏi là đỗ xe rồi vứt xe đó tự bảo quản rồi phắn đi chơi, tí nữa (vài tiếng) quay lại, chứ em ghét để bãi lắm, cứ phải lùi chuồng rồi mất thời gian vé mệt cả người...
đây chính là nguyên do cụ chủ thớt bị xì hơi hay sao ấy nhể, ai lại ngại đỗ xe ỡ bãi bao h, lại còn ngại lùi chuồng nữa chứ...

KixX

Xe tải
đây chính là nguyên do cụ chủ thớt bị xì hơi hay sao ấy nhể, ai lại ngại đỗ xe ỡ bãi bao h, lại còn ngại lùi chuồng nữa chứ...
Vì mất thời gian cụ ạ, thông thường các bãi chữ P rất chật có khi xe khác đỗ sau nó chắn mất lối xe mình lại phải tốn thời gian đợi chờ nữa, chứ em về tỉnh thì đỗ tại đâu cũng dễ có khó như tại thủ đô hào hoa và linh thiêng đâu ...

Boing767

Xe điện
Địa chỉ 1 số điểm đỗ xe miễn phí ở nội thành HN đây:
- Hoàn Kiếm: Trên mặt sông Hồng thuộc địa bàn quận, mặt hồ Hoàn kiếm, trên nóc các tòa nhà thuộc khối hành chính công của quận.
- Ba Đình: mặt hồ Trúc bạch, 1 nửa Hồ Tây giáp Thụy Khuê, mặt nước cacvs hồ Thủ lệ, Ngọc khánh và các tuyến mương chưa được cống hóa.
- Đống đa: Tất cả mặt hồ, ao, mương chưa cống hóa trên địa bàn quận
- HBT: .............................
- ......................................
Cụ chủ thớt này hỏi hay dứa... và e thấy cụ này đối lại hay hơn nhề ....e mách cụ chủ thớt chỗ đỗ vô tư ...các bãi giữ xe vi phạm CA GT các đội 1,2,3...29 - quận huyện đó !!!!