[Funland] Những chi phí nào cần tính đến khi mở văn phòng

namtuocbk

Xe tải
Cụ tưởng nhà riêng cụ không phải lắp camera an ninh trông xe à? :D

Toà nhà có bảo vệ, khách lên đỡ hốt hơn nhiều. Mất mấy nghìn còn hơn thấy chủ nhà bảo “Bác cứ để đấy xe không mất đâu em có camera”, nghe như “Bác cứ vào đi chó không cắn đâu”:)). Cụ cứ tham khảo đi, quá tội, đâu vào đấy cả. Trừ khi cụ biệt lập, khoá cổng công ty không phải trông.
Cũng có lý cụ ơi. Theo phương thức thuê tại 1 Toà nhà thì mình sẽ tiết kiệm khoản thuê nhân viên bảo vệ kiêm trông xe, và nếu có mất mát tài sản xe cộ gửi của khách thì trách nhiệm là của Toà nhà chứ ko phải của mình nữa có đúng ko ah cụ

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Đúng rồi cụ, cái ngành của cụ em thấy cần phông bạt lắm =))
Ngoài ra còn cần chân rết ở các địa phương nữa, web không ăn thua đâu, về tận làng xã pr mí kiếm ác :))
Vâng nên cháu nghĩ chi phí biển cũng phải tầm 20tr trở lên mà có cụ trên nói là thấp hơn thì cháu đang mừng nhưng nghe đến đoạn của cụ cháu lại thấy hợp lý cần hình thức 1 chút cho cái khoản này có đúng ko cụ

namtuocbk

Xe tải
Sang tui cho thuê 350$/m2/tháng, chưa phí dịch vụ và điện nước. (-Vat)
Vị trí đẹp vip + hot: 5tr/4m2/ngày (-Vat) trọn gói phí dịch vụ và điện nước.
:-bd:-bd
Cụ cho cháu xin thông tin tham khảo với ah

namtuocbk

Xe tải
Cụ google đi, đầy. Công ty chuyên bán và cho thuê máy văn phòng: tự bê đến, tự bê đi, hỏng đến sửa, thay thế hỏng hóc nặng lắm mới mất thêm chi phí. Không biết dùng cũng réo đến hướng dẫn thoải mái.

Khi nào dùng quen và công ty ổn định thì mua. Tiền mua cỡ tiền thuê máy 12 tháng.

Hỏi chú Gồ sẽ ra một loạt các loại dịch vụ từ scan cho đến máy in, máy photo. Đi ra hàng photo tham khảo, họ là siêu tiện dụng khi dùng kết hợp nhé.
Ah vâng giờ cháu mới nghe nói đến là có dịch vụ như thế này ah (giống kiểu cho thuê xe máy để đi) để cháu nghiên cứu xem họ có bắt mình đặt thế chấp là gồm những gì không nhé hihi

LeTai1979

Xe cút kít
Cũng có lý cụ ơi. Theo phương thức thuê tại 1 Toà nhà thì mình sẽ tiết kiệm khoản thuê nhân viên bảo vệ kiêm trông xe, và nếu có mất mát tài sản xe cộ gửi của khách thì trách nhiệm là của Toà nhà chứ ko phải của mình nữa có đúng ko ah cụ
Cụ đi xem đi. Gọi môi giới. Bên thuê không phải trả phí. Cụ đi tuần tiễu lấy dăm ngày rồi bàn tiếp. Đến từng nơi, xem tận nơi, hỏi tiền thuê, hình thức thanh toán (3 tháng, 6 tháng...), điện nước tính thế nào, có kéo dây mạng không hay dùng chung của toà nhà, có phí khác phát sinh không, thêm cái này bớt cái kia thì cụ chịu hay toà nhà chịu hay chia chi phí... Đi ngày đàng còn học sàng khôn nữa là dăm ngày.

Hình dung đã rồi ghép với công việc của cụ, lúc đấy rồi tính.

namtuocbk

Xe tải
Cụ đi xem đi. Gọi môi giới. Bên thuê không phải trả phí. Cụ đi tuần tiễu lấy dăm ngày rồi bàn tiếp. Đến từng nơi, xem tận nơi, hỏi tiền thuê, hình thức thanh toán (3 tháng, 6 tháng...), điện nước tính thế nào, có kéo dây mạng không hay dùng chung của toà nhà, có phí khác phát sinh không, thêm cái này bớt cái kia thì cụ chịu hay toà nhà chịu hay chia chi phí... Đi ngày đàng còn học sàng khôn nữa là dăm ngày.

Hình dung đã rồi ghép với công việc của cụ, lúc đấy rồi tính.
:-bd:-bd:-bd:-bd

Vâng tại vì cháu chưa chốt phương án thuê văn phòng trên Toà nhà hay thuê 1 nhà nguyên căn. Nhưng theo tổng hợp những ý kiến vừa nêu thì cháu nghĩ Toà nhà sẽ là ưu điểm và thích hợp hơn môi trường chuyên nghiệp nên cháu mới đi bước tiếp theo là khảo sát thực tế cụ ah

LeTai1979

Xe cút kít

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Em lạ gì, xuất khẩu lao động, lấy chồng Đài Loan, tuyển công nhân nhà máy, tất cả đều cần hệ thống về tận làng xã, cắm đất cắm nhà đi xuất khẩu nhiều lắm :)
Thật ra bảo dân quê vào web là hơi khó!
Cụ nói chuẩn .
Cứ phải vác loa thùng về tận làng, xã , làm hội thảo như mấy anh đa cấp, lúc đó có khi khách nườm nượp.

namtuocbk

Xe tải
Cụ nói chuẩn .
Cứ phải vác loa thùng về tận làng, xã , làm hội thảo như mấy anh đa cấp, lúc đó có khi khách nườm nượp.
Cái này bên cháu cũng lên kế hoạch rùi ạ. Nhưng cái gì chốt cứng phải làm trước thì ưu tiên cho chuẩn chỉnh: văn phòng giao dịch và website ah

namtuocbk

Xe tải
Em lạ gì, xuất khẩu lao động, lấy chồng Đài Loan, tuyển công nhân nhà máy, tất cả đều cần hệ thống về tận làng xã, cắm đất cắm nhà đi xuất khẩu nhiều lắm :)
Thật ra bảo dân quê vào web là hơi khó!
Bên cháu ngoài mảng xin VISA thì còn màng link đến mấy đại lý tour nữa cụ ơi, web họ đẹp mà mình xấu thì cũng thấy ngại chết ấy ạh

LeTai1979

Xe cút kít
Vâng nên cháu nghĩ chi phí biển cũng phải tầm 20tr trở lên mà có cụ trên nói là thấp hơn thì cháu đang mừng nhưng nghe đến đoạn của cụ cháu lại thấy hợp lý cần hình thức 1 chút cho cái khoản này có đúng ko cụ
Biển 20 củ nhìn quê lắm, em thật :P. Nó phải cân đối, toàn đầu hay toàn chân hay toàn mông, kể cả toàn ngực cũng chả cụ nào khen mợ như thế đẹp.

Đồ văn phòng cụ tầm 100tr, diện tích dưới 50m2, cho cái biển 20 củ như là cả cái công ty toàn biển. Cụ cứ đi xem đi, cũng là tham khảo anh em trang điểm chỗ làm ăn :D

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Cái này bên cháu cũng lên kế hoạch rùi ạ. Nhưng cái gì chốt cứng phải làm trước thì ưu tiên cho chuẩn chỉnh: văn phòng giao dịch và website ah
Chuẩn rồi :) chúc cụ thành công nha, còn kinh nghiệm thực tế nhà em là mấy cái lặt vặt cũng ngốn lắm, có mấy khoản chi cứ vài nghìn... mà dồn lại chi li cả đống tiền :((
5 nhân viên lương trung bình 7-10 triệu, nhưng chi phí cố định cứ 70 triệu trở lên đấy. Cho nên cụ cứ tính toán cẩn thận, càng quản lý chi tiết thì cổ đông đỡ xích mích.

Website thì em chả biết thế nào chứ thiết bị trong phòng em thấy hơi nhiều tiền.

namtuocbk

Xe tải
Biển 20 củ nhìn quê lắm, em thật :P. Nó phải cân đối, toàn đầu hay toàn chân hay toàn mông, kể cả toàn ngực cũng chả cụ nào khen mợ như thế đẹp.

Đồ văn phòng cụ tầm 100tr, diện tích dưới 50m2, cho cái biển 20 củ như là cả cái công ty toàn biển. Cụ cứ đi xem đi, cũng là tham khảo anh em trang điểm chỗ làm ăn :D
Cháu cũng chưa nắm rõ về biển lắm cháu muốn đặt một cái logo nổi bên trong văn phòng đằng sau bàn tiếp tân mà cái logo này nó có ánh đèn mờ mờ hiện đằng sau ý theo cháu thì nó cũng không hề rẻ nên cháu cho là tầm 20tr hoặc là trong tầm đó ạh

namtuocbk

Xe tải
Chuẩn rồi :) chúc cụ thành công nha, còn kinh nghiệm thực tế nhà em là mấy cái lặt vặt cũng ngốn lắm, có mấy khoản chi cứ vài nghìn... mà dồn lại chi li cả đống tiền :((
5 nhân viên lương trung bình 7-10 triệu, nhưng chi phí cố định cứ 70 triệu trở lên đấy. Cho nên cụ cứ tính toán cẩn thận, càng quản lý chi tiết thì cổ đông đỡ xích mích.
Vâng bên cháu có 1 cụ xuất sắc bên kế toán của trưởng Kế toán quốc dân thì cháu nghĩ là sẽ ko bị sai về sổ kế toán còn lại về mảng kinh doanh làm sao để cho ra khách thì cháu mới đang là lo đây ah

namtuocbk

Xe tải
Website thì em chả biết thế nào chứ thiết bị trong phòng em thấy hơi nhiều tiền.
Cháu muốn màn hình máy tính to 1 chút thì giá cúa nó chắc không hề rẻ cụ ơi cháu nghĩ tầm 10tr/máy tính nếu mình mua nhiều họ ưu đãi thì chắc là cũng có vẻ ổn cụ nhỉ

LeTai1979

Xe cút kít
Cháu cũng chưa nắm rõ về biển lắm cháu muốn đặt một cái logo nổi bên trong văn phòng đằng sau bàn tiếp tân mà cái logo này nó có ánh đèn mờ mờ hiện đằng sau ý theo cháu thì nó cũng không hề rẻ nên cháu cho là tầm 20tr hoặc là trong tầm đó ạh
Xưa em toàn thấy đối tác tháo mấy cái nháy nháy lẫn nổi nổi đằng sau mà doanh nghiệp cũ để lại mang cho. Quầy quầy quây quây quanh quanh nữa, nhìn tối sầm nặng trịch. Nhẽ bắt họ dọn còn tốn thêm chi phí ấy. Mà tính linh động cực thấp, khó tận dụng.

namtuocbk

Xe tải
Xưa em toàn thấy đối tác tháo mấy cái nháy nháy lẫn nổi nổi đằng sau mà doanh nghiệp cũ để lại mang cho. Quầy quầy quây quây quanh quanh nữa, nhìn tối sầm nặng trịch. Nhẽ bắt họ dọn còn tốn thêm chi phí ấy. Mà tính linh động cực thấp, khó tận dụng.
Tại vì cháu đang tham khảo mấy VP thấy cái đó khá bắt mắt nên cháu thích nhưng nếu như cháu mà tìm được VP nào cháu sẽ phải khảo các cty đặt tại Toà đó ntn để cháu tham khảo đặt cho tương ứng học họ 1 chút có đúng ko ah cụ

namtuocbk

Xe tải
Em là em sợ nhất mấy công ty môi giới kiểu này, cụ làm cái gì thì làm, cái cần quan tâm nhất chính là sản phẩm, dịch vụ của cụ, nếu có sai sót gì vớ vấn người ta đến đập tan văn phòng đấy .
Bên cháu làm rất trách nhiệm cụ ơi, nên cccm hoàn toàn yên tâm ah

CherryOne

Xe điện
Đang chăn gà, khó vãi.
Vụ trưa nay tui bảo ý, cu zai sáng nay có kết luận CA rồi: phạt 3-5tr và hồ sơ lưu 1 tiền án.
=))Bên ý đang lẽo đẽo chạy theo xin hoà giải, tui bảo méo rút hồ sơ. Cứ để đấy, vì ghét.