[Funland] NHỮNG CÂU NÓI BẤT HỦ (của thường dân)

vinacar

Xe tải
Hưởng úng phong trào của các bác lun...

Châm ngôn thời @ (Sưu tầm ạ..)

1. Tôi cưỡng lại được trước mọi thứ, trừ những cám dỗ.

2. Có tiền thì sướng hơn là nghèo, nếu xét về mặt tài chính.

3. Tôi nghĩ là tôi nên bắt đầu đọc thơ Shakespeare. Nhưng rồi tôi nghĩ lại, tại sao tôi phải làm thế? Hắn ta chưa bao giờ đọc một bài thơ nào của tôi cả.

4. Tôi từng có nhiều ham muốn, ham muốn quá nhiều thứ. Bây giờ tôi chỉ có một ham muốn, là làm sao loại bỏ được những ham muốn đó.

5. Vì tình yêu, người phụ nữ sẵn sàng hy sinh mình, còn đàn ông thì sẵn sàng hy sinh những người phụ nữ khác.

6. Nếu ta phải trả tiền cho người đẹp thì người đẹp ấy chẳng đáng giá một xu.

7. Tôi không hiểu dịch cúm gia cầm có ảnh hưởng thế nào tới những tin vịt?

8. Câu nói "không" vẫn là phương tiện tránh thai truyền thống tốt nhất.

9. Cái cười thành thực nhất là cười ruồi.

10. Thà để họ cười ta hơn là để họ khóc ta.

11. Thà nhận một ít tiền hơn là lời "cảm ơn nhiều".

12. Rượu vang có lợi cho sức khỏe, còn sức khỏe cần để uống rượu vodka.

13. Tất cả những gì báo chí viết đều là sự thật trăm phần trăm, ngoại trừ những sự cố mà quý vị trực tiếp chứng kiến.

14. Báo chí nói cho độc giả biết điều mà người ta không hiểu và dạy cho hiểu điều mà người ta không biết.

15. Báo lá cải có ích ở chỗ chúng dạy ta không nên tin vào chúng.

16. Trí tuệ nhân tạo chẳng là gì so với sự ngốc nghếch tự nhiên.

17. Người thông thái viết những câu châm ngôn, kẻ ngu dốt lặp lại chúng.

18. Người hiểu biết thì nói chuyện với anh, người thông thái thì lắng nghe anh.

19. Cho anh ta một con cá, anh ta sẽ ăn trong một ngày. Dạy anh ta câu cá, anh ta sẽ không làm phiền anh suốt một tuần.

20. Mỗi khi tôi buộc phải chọn lựa giữa hai tật xấu, tôi thường chọn cái mà tôi chưa bao giờ được thử.

CatkissDog

Xe hơi
Ke ke... em đính chính lại câu này:
Thịt gà, cơm nếp, gái tơ
Cả ba thứ ấy phải i tờ (sờ) bằng tay

CatkissDog

Xe hơi
Em là rm thấy chỗ này là hay nhất trong ca fe, thế mà các bác chê, hay là chán phê thềm chè rồi, khai pháo nữa đi các bác cho oto fun rộn ràng...

QUOCBAO

Xe buýt
Website
www.vnvista.com

BẢN TUYÊN NGÔN "TUYỂN CHỒNG"

Tuyển chồng chất lượng
Lương tháng không tiêu
Không được nói nhiều
Không cho cãi vợ
Phải biết đi chợ
Nấu nướng ,quét nhà
Không được la cà
Rượu chè cờ bạc
Không được lười nhác
Phải tắm hàng ngày
Không được xỉn say
Không hay "tá lả"
Không được quậy phá
Không đánh vợ con
Không béo , không lùn
Không gầy ,không ốm
Thức khuya dậy sớm
Nghe vợ chăm con
Biết mua phấn son
Làm quà cho vợ
Mua đồ không hớ
Cao ráo, thông minh
Thấy con gái xinh
Không được xí xớn....

( sưu tầm )
:D :D :D

mercurate

Xe tăng
Em cũng xin góp mấy câu:

Mặt trời lủng lẳng
Em nằm thẳng cẳng
trên chiếc giường tây
tay cầm cây bút
chấm chấm mút mút
viết thư cho anh
.....................
Hỡi anh thân yêu
từ ngày anh đi
ở nhà vắng vẻ
con chó nó đẻ
nó đẻ 4 con
mặt nó tròn tròn
giống anh như đúc

CatkissDog

Xe hơi
Phải tắm hàng ngày để làm gì hả bác? Em hổng hiểu, giải thích cho hậu thế bác Bảo ơi, ôi ôi...

Lái xe

Xe buýt
Trong nhà máy Vinamilk, giọt sữa cái nũng nịu với giọt sữa đực:
- Anh ơi, em muốn có con với anh!
Giọt sữa đực ràu ràu:
- Anh cũng muốn thế lắm em yêu ạ! Nhưng tiếc thay, anh đã bị tiệt trùng rồi!

Thằng người bị muỗi đốt đau quá, nghiến răng giơ tay định đập chết con muỗi. Muỗi van vỉ:"Anh ơi, tha cho em! Dẫu gì em cũng đã mang trong bụng giọt máu của anh rồi!"

Banmai

Xe tải
* Người ta phỏng vấn một nhà thơ: - Xin ông cho biết thế nào là một người phụ nữ lý tưởng?
- Đó là người phụ nữ không bao giờ trở thành vợ mình.

* Khách hỏi chủ nhà: - Đây có phải là một bức họa cổ không?
- Phải.
- Người trong tranh là ai vậy ?
- Vợ tôi khi còn là thiếu nữ.

* Hai vợ chồng đang đi dạo ngang qua cửa hàng thời trang, cô vợ dừng lại ngắm nghía rồi hỏi chồng: - Theo anh, bộ nào đẹp nhất?
- Bộ mà em đang mặc trên người ấy!

* Một cô gái hỏi người đàn ông đang đứng trước cửa nhà: - Xin lỗi, vợ ông có nhà không?
- Không, bà ấy đi nghỉ mát 1 tháng nữa mới về. Nhưng cô có thể vào nhà yên tâm, thoải mái chờ bà ấy về.

* Ông chồng đang rửa xe quay sang hỏi vợ: - Cô nhìn gì thế? Chẳng lẽ cô chưa thấy ai rửa xe bao giờ à?
- Thấy rồi. Nhưng em chỉ tự hỏi vì sao chưa bao giờ anh chà lưng cho em một cách dịu dàng như thế.

* Hai vợ chồng đi ngang qua nhà hàng, nơi hai người đã làm đám cưới. Bà vợ nói: - Anh ơi, hôm nào chúng mình ghé vào đây dùng bữa đi. Có bao nhiêu là kỷ niệm trong ngày cưới của chúng mình...
- Anh chưa biết vì sao, nhưng cứ mỗi lần đi ngang qua đây anh lại thấy trong người khó chịu.

* Một người tâm sự với bạn: - Vợ mình cứ như cái điện thoại di động ấy.
- Cô ấy mảnh mai thế kia à?
- Không, mà cứ hết tiền là chả thấy nói năng gì.

* Vợ nói với chồng: - Trong đời tôi chỉ có hai người là đàn ông thật sự.
- Thế người đầu tiên là ai?
- Ồ, anh chẳng quen người nào trong số đó đâu !

:D :D :D

CatkissDog

Xe hơi
Yêu em là quyền của anh, em cưới ai là trong tầm tay của em, nhưng em phải có B** với anh thì anh mới nói chuyện phải trái với ba mẹ em được...

Veracruz1340

Xe hơi
[FONT=&quot]Tưởng[/FONT][FONT=&quot]

*Lúc bé, tưởng khóc là buồn, bây giờ phát hiện buồn nhất là không thể khóc được, cứ trống rỗng, tỉnh táo và vô hồn

*Lúc bé, tưởng cười là vui, bây giờ nghĩ lại, có những giọt nước mắt còn vui hơn cả một trận cười.

*Lúc bé, tưởng cô đơn ở đâu xa lắm, chỉ đến ở những chỗ không người, đến giờ mới hiểu, lúc bên nhau, sự ấm áp mới thật mong manh, mà nỗi cô đơn sao lại gần gũi thế.

*Lúc bé, tưởng yêu là tất cả, là mọi thứ, lớn rồi mới biết sau yêu còn có chia tay.

*Lúc bé, tưởng thành người lớn là lớn, bây giờ đã thấy có nhiều người đã lớn mà vẫn chưa thành người lớn, và đến khi thật sự thành người lớn thì người ta sẽ biết không bao giờ bé trở lại được.

*Lúc bé, tưởng đóng đinh thì đóng đinh, không thích thì là có thể nhổ, bây giờ cảm nhận được đinh có thể nhổ nhưng vết sâu vẫn còn.

*Lúc bé, tưởng mình có thể thay đổi cá thế giới, giờ thấy được ngay cả 1 người còn chẳng có khả năng thay đổi. Có chăng, vẫn chỉ là tự thay đổi mình.

*Lúc bé, cứ thích trở thành người phụ nữ phức tạp, tưởng thế là hay lắm. Giờ phức tạp đến độ không hiểu nổi mình, mới giật mình muốn trở thành một cô gái đơn giản, mà cũng chẳng được nữa rồi.

*Lúc còn bé, tưởng yêu một người thì dễ, quên một người mới khó. Giờ thấy mình quên đi nhiều người cũng dễ dàng, nhưng để yêu, mới khó làm sao.

*Lúc bé, thích định nghĩa về tình yêu, tình yêu là X, là Y, là A,B,C,D; bây giờ lớn lại cuống cuồng, vì hoang mang, không biết tình yêu thật sự là gì cả

*Lúc bé, vẫn nghĩ rằng tình yêu là mãi mãi, tình yêu là thứ quan trọng nhất trong cuộc đời. Giờ thì biết yêu đến đó, rồi đi đó, như mưa bóng mây, hay dù có như chớp bể mưa nguồn thì cũng vậy, có đó rồi mất đó. Và thật sự cũng chẳng biết thứ gì là quan trọng nhất
[/FONT]

Hummer

[Tịch thu bằng lái]
Con người ta khi đã lớn thi thường quên mình đã từng là trẻ con!(Nhắc khéo các ông bố bà mẹ trẻ nhá!)

harleydavison

Xe hơi
ơ thế bác lại thích quảng cáo à? thế thì để em chiều nốt bác nhé
+,Xin tiền là 1 nghệ thuật, và người xin tiền cũng là 1 nghệ sĩ. Bí quyết thành công của tôi … luôn xin được nhiều tiền ,chính là gia đình tôi giàu có đấy các bạn ạ.

+,Sữa mẹ là tốt nhất cho sự phát triển của bố trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ.

+,Cuộc sống có rất nhiều bà vợ, hãy tin vào sự lựa chọn "sai lầm" của chính mình

+,Tết làm điều phúc sung túc cả năm, ngại thì đừng làm

+,Sing gum cun e, tịt mũi tắc họng, sảng khoái được ko?

+,Có cafe mô mừn chưa ?- vậy anh ăn cái tát nào chưa? - Bốp, dám tranh với bà à..

+,Bột ngọt VeDan tiêu thụ khắp các "nhà cầu" (nói tắt các nhà có nhu cầu)

+,Mình là tiếp viên truởng của một quán cafe. Mỗi lần xuất hiện trước khách hàng, quần áo có sáng sạch thì mình mới có đủ tự tin để tiếp khách …..
Một lần vắng khách, mình đi siêu thị thấy có bột giặt OMO , bao bì trông cũng tàm tạm, mình mua dùng thử, công nhận là OMO tốt thật đấy. OMO có chất tẩy tốt đến nỗi làm quần áo mình trắng sạch hẳn, lại còn tẩy ăn mòn cả quần áo, làm cho cái áo và cả cái quần của mình trở nên mỏng - trong suốt đến tuyệt vời………. Khách hàng thích lắm………
Từ nay mình sẽ dùng OMO thường xuyên hơn…….

+,Thử tưởng tượng ai đó đưa cho bạn một BCS OK, bạn đem về dùng thử, bạn bóc ra không cần dùng răng, bạn "kết nối" thật đơn giản, cảm giác thật là tuyệt vời, bạn thử đi thử lại vài lần nữa, bỗng chuông điện thoai reo vang, bạn nhấc máy lên và đầu dây bên kia một giọng nói ngọt ngào vang lên "OK chứ ".
Với BCS ok không có gì là khó tưởng tượng.

+,Bạn thấy mình cô đơn?
Bạn thấy mình không nổi bật?
Hãy đến và cảm nhận tại lễ hội súc vật VN, vì bạn xứng đáng được vỗ béo và cho ăn thật nhiều
hãy đến và cảm nhận…

+,Có thể bạn không sao, nhưng người khác cũng chẳng muốn nhìn

+,-Chào Đức ! Làm cách nào mà răng Đức trắng quá vậy !
-À ! Kem đánh răng P/S tốt lắm bảo vệ đến 2 lần , nên 2 ngày Đức mới đánh răng một lần . Tiết kiệm thời gian lắm !!

+Đố con hình nè là hình gì??
- …………………
+ Đố con hình nè là hình gì?
-…………………
+ Hình gì hả??????
- Ông bị điên à , hỏi mãi !!!!!!!!!
……………Sữa ……A+ ……………Thông minh hơn cả mong đợi

+,Từ bao lâu tôi đã yêu cục tiền của bạn từ bao lâu tôi đã yêu anh sun đẹp trai ……………với sản phẩm sun- thuốc trừ sâu đặc trị môi trường và quê hương của bạn sẽ luôn tươi đẹp (đặc biệt không gây hại đến côn trùng và nhất là chuột)

+,1 đoàn học sinh đang đi từ trường về nhà thì gió cát nổi lên ầm ầm. ! lão già hiện ra tóm 1 thàng bé định ăn thịt :
Ha ha ha!!!!
Ối ối thả ta ra !
Ông ơi Ông siêu quá! ông có thể hoá nhỏ được không?
Hoá nhỏ hả? quá dễ quá dễ!
Bla! Bla! Bla!
Bụp! chết nè! ha! ha!
…Bốp! Chát! Ối! Hự !
Ơ! Sao ông không bị tóm?
Mày tưởng tao làm theo kịch bản hả? Ha! Ha! Ha! Chết này ! chết này! Lừa tao này !
Ối tha cho con!

- Em vào đi, ba mẹ anh hiền lắm.
- Xem nào, bạn gái của cậu ấy đây… "Trông như con dở hơi ý. Tóc gì mà thẳng tuột, chẳng xoăn tít như tóc mình."
- Lại ép tóc đấy mà. Chắc tốn kém lắm đây.
- Không đâu. Em chỉ dùng Sunlight thôi…

…… không dùng cho phụ nữ dưới 2 tuổi , trẻ em có thai và đàn ông đang cho con bú….

Zim: Tại sao mẹ lại rót rượu cho con ít hơn ngày thường thế này..?
Mẹ cô: Không con ơi, với loại rượu mới này, vẫn đảm bảo say và thơm như trước mà chỉ dùng bằng ¼ lượng rượu bình thường. Con thử xem có say không.
Zim: Vậy mà con tưởng mẹ không còn thương con nữa.
Mẹ cô: Đâu có, mẹ lúc nào chả thương con.
Giới thiệu loại rượu Downy mới, với độ cồn đậm đặc gấp 4 lần rượu thường, đem lại cho bạn cảm giác lâng lâng mà không hề no bụng.
Em sợ nhà bác Zippo luôn không biết bao sưu tầm ở đâu lắm câu hay thía(y) (y)

harleydavison

Xe hơi
Chỉ có riệu mới biết bụng to lớn dường nào
Chỉ có bụng mới biết rượu đi đâu về đâu

Viva_110

Xe đạp
Em phục các bác sát đất đấy,các bác sưu tầm ở đâu ra mà nhiều quá vây.Tiện đây em cũng xin góp một câu cho vui :

Làm ''chai''cho đáng nên ''chai''
''Chai'' thì nửa lít ''chai'' thì sáu lăm

xmobile

Xe máy
Website
www.vinhcuong.com
Con người có 2 phát minh quan trọng:
1. Chế ra lửa để tiến hóa từ vượn thành người
2. Làm ra rượu để biến người thành tiên.

CONGTENO

Xe tải
Bạn có nghĩ rằng số 1 là nhỏ bé? Hãy khám phá những điều bất ngờ của con số đầy ý nghĩa này!

• Ai cũng chỉ có một mẹ, mẹ là người cho con tình yêu mãi mãi. Mẹ cho con tất cả, vô điều kiện. Mẹ là tài sản quý giá nhất mà con có được ngay từ khi mới sinh ra.

• Mỗi người chỉ có một trái tim để giữ nó trong sạch. Trái tim hoàn hảo nhất là trái tim đã chia sẻ tình yêu thương nhiều nhất.

• Mỗi cuộc đời có thể trải qua nhiều mối tình, mối tình đầu khó quên nhất, nhưng mối tình cuối mới là mối tình đẹp nhất.

• Một người yêu đúng nghĩa là người mà trái tim họ có thể sưởi ấm khi giá lạnh nhất.

• Hãy tin vào tình yêu, luôn có một ai đó dành cho một ai đó.

• Một người bạn chân thành đủ khiến ta bình tĩnh, tự tin và an tâm dù trong hoàn cảnh nghiệt ngã hay nguy hiểm nhất. Đó là món quà quý báu đặc biệt của cuộc sống.

• Một ánh nhìn ấm áp, nói được nhiều hơn những điều vô vị.

Latte

Xe tăng
Không có gì thuộc về con người là xa lạ đối với tôi (Karl Mark) - Không có gì thuộc về Gái là xa lạ đối với em ( Latte)