Những câu chuyện nhỏ của TNV ngày SN OF

Chi Chi

Xe điện
ấn tượng nhất là đội trưởng BBLR có quả mũ đẹp và độc (b):))

bonbanhloiruong

Xe tăng
ấn tượng nhất là đội trưởng BBLR có quả mũ đẹp và độc (b):))
Bác Kar gạ mãi mà em không bán đấy. Cả chú huy_tồ cứ rình rình để chộp, may mà giờ vẫn còn :)
Cám ơn các bác TNV đã hết lòng vì cuộc chơi chung của mọi người nha (b)

STARREX

Xe hơi
Bi giờ vưỡn mệt chắc chiều nay ko nhậu được rồi , dưng nếu nhậu free là cũng cố mà đi đới kekkekekeke

Mr.Captiva

Xe buýt
nắng bỏ xừ phải nhăn chứ :)):)):))

bonbanhloiruong

Xe tăng
Chính xác sidecar_vn là TNV cụ ạ, babetnhe nói đúng đấy :):)
Trường hợp bác sidecar_vn chính xác vẫn là TNV đến giờ chốt danh sách, bác ấy đến từ sớm nhưng nhà có việc phải về, sau đó quay lại. Bác ấy đã thông báo với em từ trước và em vẫn xếp vào đội của bác Starrex.
Việc xảy ra ngày hôm qua là một sơ suất nhưng không vì thế không ghi nhận công sức của bác ấy.(b)

ThanhKhue

Xe buýt
Em len vào đây để bày tỏ lòng ngưỡng mộ với toàn thể đội Tình Nguyện Viên của SN lần này. Thật sự vô cùng cảm kích với sự nhiệt tình hết mình và trách nhiệm hết mình của toàn nhóm, đứng đầu là BBLR. Cảm thấy mọi người đều vô cùng đáng quý và sự đóng góp của mọi người là vô giá. ĐÚng là ai có làm mới hiểu người tham gia tổ chức và vận hành một chương trình như thế này sẽ là người phải chịu vất vả nhất để mọi người được vui. Với cảm nhận của riêng em, những người TNV như những người lính vô danh, rất có lòng và có tâm vì sự thành công của SN, vì niềm vui của mọi người...

Cũng là một câu chuyện nhỏ nhỏ hôm qua, trong kế hoạch thì ban TC sẽ lo ăn trưa cho những người chuẩn bị, nhưng đến sát giờ ăn mới chợt phát hiện ra việc đi ăn trưa lúc này là bất khả thi. Thế là bất ngờ em nhận nhiệm vụ đi mua đồ ăn cho mọi người, nhìn quanh, dễ đến bảy tám chục người đang làm tỷ thứ việc, em thật sự lúc đó chả biết đi đâu mua gì vào sát cái chính Ngọ đấy với số lượng lớn như thế để kịp trước giờ Mùi. May có bác Vietvoiz và mợ Tháng Giêng đi cùng em đi mua, và cũng chỉ kịp nghĩ ra hàng bánh mì Như Lan Kim Mã là nơi duy nhất có thể làm nhanh được vụ này. Thế là bác VV phóng xe về đó, đt đi lại vài cú để xác định số lượng cần mua... 80... 100, chốt là 100! Khổ nỗi đúng giờ cao điểm, khách hàng đông lắm, nên tụi làm hàng cứ thi thoảng phải bán cho khách để giải tán bớt ng xếp hàng, chờ đến 3 mẻ bánh mì ra mà mình vẫn chưa có đủ 100 cái, đến khi BBLR đt "Mợ ơi đang ở đâu để em qua lấy dần, mọi người đói quá!" thì em thật sự thương mọi người quá, cáu luôn với bọn bán hàng, quát chúng nó là giờ mà còn thò 1 cái bánh nào cho người khác thì đứng trách em to mồm :'( :'(

Cũng chỉ có 100 cái bánh, mà người thì nhiều (TNV, BTC, OPHO, xếp xe,...), chẳng giám ưi ái cho ai, chỉ giám đưa đủ mỗi người 1 cái, thành ra cứ như phát chuẩn :102: :'(. Lúc đó em ước gì mình có thể có thêm cho mỗi người 1 cái khăn ướt và 1 chai nước lạnh :77: :77: Tự dưng những cái lúc thường mình chả thèm để ý, giờ muốn có bằng mọi giá mà không có được :'( :'( :'( Lúc đó chỉ mong mọi người không vì thế mà nản lòng, hic. Em nghĩ với những sự kiện sau này thì khâu hậu cần nội bộ này sẽ được chu đáo hơn, vì tất cả những TNV, BTC, đội chụp, v.v... đều xứng đáng được hơn thế... (l) (l)

Vote tất cả các TNV nhé :41:. Giờ này đang có tổng kết chắc mọi ng đều đang bí tỷ đây, một kỷ niệm tuyệt vời mà, nhỉ (b) (b)

Chỉnh sửa cuối:

mr_hieu1

Xe điện
các bác ơi về đến nhad em mới phát hiện ra em bị đứt dép :102::102::102:
vụ này có được hỗ trợ kinh phí mua dép mới không ạ :21::21::21:

Tôn silic

Xe tăng
nhà em trên phố lớn nhưng sâu trong ngõ nhỏ
em thấy CC cũng chả có gì nổi bật cả.nếu nói em như vậy thì còn phủ lý,nhưng CC ăn nói nhẹ nhàng ai cũng có cảm tình mà
nhân đây em cũng xin lỗi đội TNV chỉ vì em mà đã làm mang tiếng cả đội.mọi người thông cảm tính em hay bốc đồng làm nhiều cái ko suy nghĩ,với lại buổi trưa nhà em có việc nên em cũng hơi quá chén,đến nơi vui quá lại uống tiếp nên mới có hành động ko hay như thế.mong các cụ lượng thứ bỏ qua cho em.
chiều nay em cũng nhận đc tin nhắn ra 189 khương trung họp TNV nhưng em nghĩ mình ko xứng đáng đc đứng trong đội TNV nữa

Only

Xe đạp
Nhờ có cái bánh mì chị Khuê mua về, đưa cho mà em có sức để buổi chiều ..đếm tiền nhé. (l)(l)(l)
Nhờ có chị, mà mấy chị em không để... lọt cái áo nào (k)(k)(k) :21:

Mr.Captiva

Xe buýt
ối ối mợ Chi mà nhẹ nhàng :77::77::77::77:
mợ ý kéo em lôi xềnh xệch mấy vòng mà bảo nhẹ nhàng á :77::77::77::77:

Máy bị đơ

Xe điện
Cháu bấu cấu các cụ nà hôm qua cháu thấy mợ Chichi rùi, nhẹ nhàng lắm mờ, F1 nhà cháu cứ bẩu "Bố ơi cô kia xinh mà trông hiền quá, bố ra đăng ký cho cô ấy trông con đi". Hic, cháu chả biết nàm dư lào ạ!
Cháu thề, cháu.....

Chi Chi

Xe điện
Em nghĩ thớt này của TNV
em không phải TNV
đừng nói về ai khác ạ! :)
em cảm ơn!

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
@ mợ Thanh Khuê:
E là 1 thành viên trong đội TNV nhà mình hôm đấy,đến tầm 12h trưa thì công nhận ai cũng mệt và đói cả.Nước thì no rồi.Nhưng bụng nó vẫn gào thét:$
Cuối cùng anh em ra trình bày với bác 4blr.Vậy là lúc sau có thêm bánh mì để "chiến đấu".
Nhìn anh em ai cũng ăn ngon lành (Tay Bánh Tay Nước) mà lòng cứ vui vui.

Cảm ơn mợ và BTC nhé.Hôm SN diễn ra suôn sẻ.Đội xe đc xếp trật tự ngon lành là vui lắm rồi mợ à.:6::6::6:

mintoo

Xe tải
Em len vào đây để bày tỏ lòng ngưỡng mộ với toàn thể đội Tình Nguyện Viên của SN lần này. Thật sự vô cùng cảm kích với sự nhiệt tình hết mình và trách nhiệm hết mình của toàn nhóm, đứng đầu là BBLR. Cảm thấy mọi người đều vô cùng đáng quý và sự đóng góp của mọi người là vô giá. ĐÚng là ai có làm mới hiểu người tham gia tổ chức và vận hành một chương trình như thế này sẽ là người phải chịu vất vả nhất để mọi người được vui. Với cảm nhận của riêng em, những người TNV như những người lính vô danh, rất có lòng và có tâm vì sự thành công của SN, vì niềm vui của mọi người...

Cũng là một câu chuyện nhỏ nhỏ hôm qua, trong kế hoạch thì ban TC sẽ lo ăn trưa cho những người chuẩn bị, nhưng đến sát giờ ăn mới chợt phát hiện ra việc đi ăn trưa lúc này là bất khả thi. Thế là bất ngờ em nhận nhiệm vụ đi mua đồ ăn cho mọi người, nhìn quanh, dễ đến bảy tám chục người đang làm tỷ thứ việc, em thật sự lúc đó chả biết đi đâu mua gì vào sát cái chính Ngọ đấy với số lượng lớn như thế để kịp trước giờ Mùi. May có bác Vietvoiz và mợ Tháng Giêng đi cùng em đi mua, và cũng chỉ kịp nghĩ ra hàng bánh mì Như Lan Kim Mã là nơi duy nhất có thể làm nhanh được vụ này. Thế là bác VV phóng xe về đó, đt đi lại vài cú để xác định số lượng cần mua... 80... 100, chốt là 100! Khổ nỗi đúng giờ cao điểm, khách hàng đông lắm, nên tụi làm hàng cứ thi thoảng phải bán cho khách để giải tán bớt ng xếp hàng, chờ đến 3 mẻ bánh mì ra mà mình vẫn chưa có đủ 100 cái, đến khi BBLR đt "Mợ ơi đang ở đâu để em qua lấy dần, mọi người đói quá!" thì em thật sự thương mọi người quá, cáu luôn với bọn bán hàng, quát chúng nó là giờ mà còn thò 1 cái bánh nào cho người khác thì đứng trách em to mồm :'( :'(

Cũng chỉ có 100 cái bánh, mà người thì nhiều (TNV, BTC, OPHO, xếp xe,...), chẳng giám ưi ái cho ai, chỉ giám đưa đủ mỗi người 1 cái, thành ra cứ như phát chuẩn :102: :'(. Lúc đó em ước gì mình có thể có thêm cho mỗi người 1 cái khăn ướt và 1 chai nước lạnh :77: :77: Tự dưng những cái lúc thường mình chả thèm để ý, giờ muốn có bằng mọi giá mà không có được :'( :'( :'( Lúc đó chỉ mong mọi người không vì thế mà nản lòng, hic. Em nghĩ với những sự kiện sau này thì khâu hậu cần nội bộ này sẽ được chu đáo hơn, vì tất cả những TNV, BTC, đội chụp, v.v... đều xứng đáng được hơn thế... (l) (l)

Vote tất cả các TNV nhé :41:. Giờ này đang có tổng kết chắc mọi ng đều đang bí tỷ đây, một kỷ niệm tuyệt vời mà, nhỉ (b) (b)
vâng, buổi tối vừa chiến ở Khương Trung về đây, vừa về là vào OF ngay, dạo này nghiện *** nó OF rồi hay sao ấy.
Chúng e TNV vất vả thật nhưng được min, mod và đông đảo OFer đến dự nhớ đến và cũng tận tình chu đáo thế là chúng e mừng lắm rồi, ko có sự đền đáp xứng đáng nào cho chúng e bằng việc OF ngày càng vững mạnh, giữ được hình tượng 1 diễn đàn quy mô và có tổ chức tốt trong lòng mọi người. (l)(l)
P/s: có điều là bọn e ko đỡ được đó là mấy cụ nhiếp ảnh cứ vô tổ chức, đứng hẳn ra giữa đường chụp mặc bọn e gào thét, đặc biệt có cụ j mà bị Starrex nện xe vào đít ấy nhỉ :77::77: