[Funland] Những câu chuyện, hình ảnh đẹp trong cuộc sống đời thường!

Grandis 2005

Xe điện

Bà được đưa vào phòng cấp cứu, ông đứng lặng im, một tay nắm chặt tay bà, một tay cầm giỏ xách và đôi dép của vợ.

20 phút trôi qua, ông vẫn giữ tay vợ mình, khi bác sĩ mời ông ra ngoài để tiếp tục cấp cứu cho bà, ông nhẫn nại:

- Cho tôi đứng với bà ấy thêm tí nữa nhé. Vài phút thôi, tôi muốn nói với bà ấy mấy câu. Tôi cảm ơn bác sĩ.

Cúi xuống bà, ông thì thào:

- Các con thương bà lắm, đòi vô hoài, nhưng tôi đứng bên bà, tôi mới yên tâm. Bà đừng lo, tôi đứng ngay phía cửa đằng kia, vẫn luôn thấy bà đấy.

Tự hỏi con người ta phải trải qua biết bao nhiêu bão giông tuổi trẻ, để đổi lấy một cái nắm tay lúc về già???

Crea: FB Nguyễn Huy Tuấn

Forza Azzurri

Xe điện
Nắm tay nhau thật chặt, giữ tay nhau thật lâu
Để hứa với nhau một câu sẽ đi trọn tới cuối con đường
Đến khi tim ngừng đập và đôi chân ngừng đi
Thì đôi ta cũng sẽ không xa rời...

Làm em nhớ đến cái MV bài này!

Grandis 2005

Xe điện
Nắm tay nhau thật chặt, giữ tay nhau thật lâu
Để hứa với nhau một câu sẽ đi trọn tới cuối con đường
Đến khi tim ngừng đập và đôi chân ngừng đi
Thì đôi ta cũng sẽ không xa rời...

Làm em nhớ đến cái MV bài này!
Cuộc sống bây giờ mong manh, sống chết khó lườn. Nắm tay thật chặt được giờ phút nào là may mắn và hạnh phúc giây phút ấy cụ nhỉ

Forza Azzurri

Xe điện

Mrs.13

Xe buýt

Nếu lỡ sau này...
Nếu lỡ thôi...
Mình không còn thích nhau nhiều như bây giờ nữa
Nếu lỡ sau này những nồng nàn vì đâu mà tan vỡ
Em sẽ nhớ thật nhiều về những cái nắm tay !

Em sẽ cảm ơn vì anh đã từng giữ chặt cánh tay này
Đã ôm eo em khi mình đi trên phố
Đã đưa tay trái ra sau để giục em tiến thêm 1 bước nữa
Và nắm chặt tay em khi băng qua cả những con phố vắng người

Chúng mình không hứa với nhau đầu bạc răng long hay cuối đất cùng trời
Chỉ biết nói yêu mỗi ngày và nắm tay cả khi chìm vào trong giấc ngủ
Cái nắm tay có bao giờ là đủ
Lại thấy nhớ và yêu hơn cả những lúc.... (huyền huyền)
———————————-
Hơn tất cả những điều muốn nói 💕

Grandis 2005

Xe điện
Cụ Thà như giọt mưa ở dưới suy tư gì thế. Những câu chuyện của cụ em đọc cả rồi. Khuyên cũng khuyên rồi. Vững tâm lên nhé ;)

tiemsachcumuaha

[Tịch thu bằng lái]
nhìn hình ảnh đẹp,thêm vững tâm,niềm tin hơn trong cuộc sống

Grandis 2005

Xe điện
"Đôi lúc ta khoan hãy tức giận mà hãy thông cảm".

Mình đặt cơm trưa, nhưng ko thấy tài xế gọi lại, cũng ko thấy phản hồi nên mình gọi điện thì tài xế cúp máy. Trong lúc đói, mình cọc khó chịu vì hành động đó của một người làm dịch vụ những mình cũng ko hủy chuyến. Trên ứng dụng, tài xế chạy tới nơi rồi mà vẫn ko gọi lại cho khách hàng.

Mình tiếp tục gọi và tài xế vẫn dập máy. Tức quá, mình chạy ra kiểm tra chỗ của anh ta đứng trên bản đồ. Mình hỏi tại sao anh gọi mà ko bắt máy mà cũng ko gọi lại cho mình? Thì mình thấy bạn ấy đưa tay lên miệng và lắc tay, rồi mình mở điện thoại ra và nhận được 1 dòng tin nhắn "Bạn ơi tôi đã đến nơi. Xin lỗi, mình câm...xin lỗi vì sự bất tiện này''. Ngay lập tức mình ko còn giận nữa, mà có một cảm giác khác...''

Cre: Mặp Mặp

ocean1

Xe tăng
Tự hỏi con người ta phải trải qua biết bao nhiêu bão giông tuổi trẻ, để đổi lấy một cái nắm tay lúc về già???
Bao giờ đi đến tuổi như các cụ trong hình, sẽ biết được câu trả lời. Khi mái tóc bạc trắng trên đầu, bên cạnh vẫn còn người nắm lấy tay mình, lúc yếu đau. Đó gọi là hạnh phúc, không phải ai cũng có được.

Grandis 2005

Xe điện
Bao giờ đi đến tuổi như các cụ trong hình, sẽ biết được câu trả lời. Khi mái tóc bạc trắng trên đầu, bên cạnh vẫn còn người nắm lấy tay mình, lúc yếu đau. Đó gọi là hạnh phúc, không phải ai cũng có được.
Quan điểm của em: việc bạn làm hôm nay là kết quả của ngày mai. ;)

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cuộc sống bây giờ mong manh, sống chết khó lườn. Nắm tay thật chặt được giờ phút nào là may mắn và hạnh phúc giây phút ấy cụ nhỉ
Cá nhân em nghĩ khác!
Hãy như sợi dây chun đó,luôn vừa mềm dẻo,êm ái,lúc chặt,lúc lơi,nhưng luôn luôn về trạng thái ban đầu...em dốt văn,kém chữ nên k diễn đạt đủ ý đc.
Nhưng đó là góc nhìn,trải nghiệm của em.

Grandis 2005

Xe điện
Câu chuyện 3:

GẶP ĐÚNG NGƯỜI EM SẼ LÀ CÔNG CHÚA👑

Đây là chồng em các chị ạ, em bị đau bụng phải nằm viện 3 ngày nay. Chồng em luôn túc trực 24/24, đêm em bảo về ngủ cũng không chịu về, sợ vợ ở một mình buồn, sợ vợ có chuyện gì.

Ban ngày em bảo tranh thủ về tắm lão cũng không chịu về, bảo về không yên tâm.
Mẹ đẻ em xuống chăm, tối bà ở lại ngủ cùng thì chồng em lại ra hành lang ngủ chứ nhất quyết không chịu về.
Ban ngày thì bóp tay, bóp chân, cắt móng tay,
chải tóc cho vợ. Đến đi vệ sinh cũng nhờ người giường bên trông hộ vợ😅

Hôm nay lão hết cả quần mặc, bảo về thay quần lão không về, sau lấy luôn quần em để mặc. Làm cả phòng bệnh ai nấy nhìn cũng không nhịn được cười 🤣
Em hỏi lão " anh mặc quần vk vậy không thấy xấu hổ à " , anh cười rồi bảo " không, vì vợ chuyện xấu hổ hơn anh cũng làm được " .

Đấy các chị ạ, sống với nhau chưa chắc đã hiểu nhau, nhưng một lần ốm là biết được ngay ai là êngười thương mình thật sự.
Chúc các chị em sớm tìm được người thật sự thương mình nhé ❤

Cre: Hanh Nguyen

P/s: Nhìn màn hình điện thoại trong ảnh của cụ kia. Chắc chắn là ofer rồi các cụ ạ! :-j

Chỉnh sửa cuối:

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Nếu lỡ sau này...
Nếu lỡ thôi...
Mình không còn thích nhau nhiều như bây giờ nữa
Nếu lỡ sau này những nồng nàn vì đâu mà tan vỡ
Em sẽ nhớ thật nhiều về những cái nắm tay !

Em sẽ cảm ơn vì anh đã từng giữ chặt cánh tay này
Đã ôm eo em khi mình đi trên phố
Đã đưa tay trái ra sau để giục em tiến thêm 1 bước nữa
Và nắm chặt tay em khi băng qua cả những con phố vắng người

Chúng mình không hứa với nhau đầu bạc răng long hay cuối đất cùng trời
Chỉ biết nói yêu mỗi ngày và nắm tay cả khi chìm vào trong giấc ngủ
Cái nắm tay có bao giờ là đủ
Lại thấy nhớ và yêu hơn cả những lúc.... (huyền huyền)
———————————-
Hơn tất cả những điều muốn nói 💕
Thơ mợ hay quá, e vẫn dõi theo mợ đấy :D

Mss AN TÂM

Xe điện
Câu chuyện 3:

GẶP ĐÚNG NGƯỜI EM SẼ LÀ CÔNG CHÚA👑

Đây là chồng em các chị ạ, em bị đau bụng phải nằm viện 3 ngày nay. Chồng em luôn túc trực 24/24, đêm em bảo về ngủ cũng không chịu về, sợ vợ ở một mình buồn, sợ vợ có chuyện gì.

Ban ngày em bảo tranh thủ về tắm lão cũng không chịu về, bảo về không yên tâm.
Mẹ đẻ em xuống chăm, tối bà ở lại ngủ cùng thì chồng em lại ra hành lang ngủ chứ nhất quyết không chịu về.
Ban ngày thì bóp tay, bóp chân, cắt móng tay,
chải tóc cho vợ. Đến đi vệ sinh cũng nhờ người giường bên trông hộ vợ😅

Hôm nay lão hết cả quần mặc, bảo về thay quần lão không về, sau lấy luôn quần em để mặc. Làm cả phòng bệnh ai nấy nhìn cũng không nhịn được cười 🤣
Em hỏi lão " anh mặc quần vk vậy không thấy xấu hổ à " , anh cười rồi bảo " không, vì vợ chuyện xấu hổ hơn anh cũng làm được " .

Đấy các chị ạ, sống với nhau chưa chắc đã hiểu nhau, nhưng một lần ốm là biết được ngay ai là êngười thương mình thật sự.
Chúc các chị em sớm tìm được người thật sự thương mình nhé ❤

Cre: Hanh Nguyen

Cô vợ thật có phước quá

Grandis 2005

Xe điện

Mss AN TÂM

Xe điện

Grandis 2005

Xe điện
ƯỚC ĐƯỢC MỘT LẦN NGHE EM NÓI NHẸ NHÀNG

Em đăng lên để hỏi xem bác nào biết phòng khám họng uy tín thì chỉ cho em với chứ chắc chắn vợ em phải có bệnh về họng, khéo mãn tính chứ không đùa được.

Cụ thể là em cưới vợ được 6 năm trời, trong 6 năm ấy, em hầu hạ phục dịch nó ra 3 đứa con giống nó như lột. Đến khi con lớn, giỏi giang thì nó nhận là giống nhà nó, đến khi phạm lỗi là nó đổ cho giống nhà em. Được đứa con thứ 2 học hành cũng khấm khá thì nó bảo đứa đấy là "thành tựu duy nhất của dòng họ nhà thằng bố mày".

Trộm vía, cái thằng "thành tựu duy nhất của dòng họ nhà thằng bố mày" ấy cũng khá ngoan, nên thôi coi như em cũng được an ủi phần nào. Ngày đi làm, tối về rửa bát lau nhà giặt giũ, tháng có lương dâng cả 4 mẹ con nó bằng hết, vợ gọi thì bẩm bà con đây, nói chung em là một thằng đàn ông điển hình của gia đình, nhưng nói riêng thì em là thằng sợ vợ trong mắt mọi người.

Ấy thế nhưng chưa từng một lần nào vợ em nó dành cho em lời nói nhẹ nhàng các bác ạ. Nó lúc nào cũng gào lên bằng quãng dài và rộng vô cùng, giọng nó dày, vừa dày vừa chóe, nhìn thấy chồng là chỉ chực lao vào cấu xé rồi thét vào mặt chồng đến khi nào em sợ gần són đái ra thì mới thôi.

Em chắc chắn rằng con này nó có bệnh về họng. Vì vậy, sau rất nhiều đêm nằm khóc lóc kể lể về ân nghĩa vợ chồng bao năm, kèm với đó là hầu hạ phục dịch nó, em cũng năn nỉ được nó lên xe để em đưa đi khám họng.

Tuy nhiên, kết quả lại không ưng ý em cho lắm khi bác sĩ nói họng con này hoàn toàn khỏe khoắn, không có bất cứ vấn đề gì. Không thể nào như thế được, chắc chắn vợ em phải có bệnh về họng, nếu nhẹ thì cũng phải cắt cái amidan đi chứ, còn không tại sao chưa một lần nào nó nói được một câu nhẹ nhàng?

Chắc chắn con này bệnh nó phải nặng lắm, khéo cũng phải mãn tính chứ không đùa được.

Vì thế em chở vợ đi khám rất nhiều nơi, tuy nhiên không nơi nào tìm ra bệnh của vợ cả. Lần khám nào em cũng phải lén lút gặp bác sĩ bảo bác sĩ cứ khai thật ra đi, vợ em bệnh gì, bác sĩ không phải giấu. Nhưng bác sĩ nào cũng khẳng định nó hoàn toàn bình thường.

Bây giờ em hơi cảm thấy thất vọng về nền y học tại Hà Nội, bác nào biết địa chỉ khám họng nổi tiếng, uy tín thì chỉ cho em với nhé để em đèo vợ đi chứ không để lâu bệnh nặng khổ bố con em ra.
cre: her

Mrs.13

Xe buýt
ƯỚC ĐƯỢC MỘT LẦN NGHE EM NÓI NHẸ NHÀNG

Em đăng lên để hỏi xem bác nào biết phòng khám họng uy tín thì chỉ cho em với chứ chắc chắn vợ em phải có bệnh về họng, khéo mãn tính chứ không đùa được.

Cụ thể là em cưới vợ được 6 năm trời, trong 6 năm ấy, em hầu hạ phục dịch nó ra 3 đứa con giống nó như lột. Đến khi con lớn, giỏi giang thì nó nhận là giống nhà nó, đến khi phạm lỗi là nó đổ cho giống nhà em. Được đứa con thứ 2 học hành cũng khấm khá thì nó bảo đứa đấy là "thành tựu duy nhất của dòng họ nhà thằng bố mày".

Trộm vía, cái thằng "thành tựu duy nhất của dòng họ nhà thằng bố mày" ấy cũng khá ngoan, nên thôi coi như em cũng được an ủi phần nào. Ngày đi làm, tối về rửa bát lau nhà giặt giũ, tháng có lương dâng cả 4 mẹ con nó bằng hết, vợ gọi thì bẩm bà con đây, nói chung em là một thằng đàn ông điển hình của gia đình, nhưng nói riêng thì em là thằng sợ vợ trong mắt mọi người.

Ấy thế nhưng chưa từng một lần nào vợ em nó dành cho em lời nói nhẹ nhàng các bác ạ. Nó lúc nào cũng gào lên bằng quãng dài và rộng vô cùng, giọng nó dày, vừa dày vừa chóe, nhìn thấy chồng là chỉ chực lao vào cấu xé rồi thét vào mặt chồng đến khi nào em sợ gần són đái ra thì mới thôi.

Em chắc chắn rằng con này nó có bệnh về họng. Vì vậy, sau rất nhiều đêm nằm khóc lóc kể lể về ân nghĩa vợ chồng bao năm, kèm với đó là hầu hạ phục dịch nó, em cũng năn nỉ được nó lên xe để em đưa đi khám họng.

Tuy nhiên, kết quả lại không ưng ý em cho lắm khi bác sĩ nói họng con này hoàn toàn khỏe khoắn, không có bất cứ vấn đề gì. Không thể nào như thế được, chắc chắn vợ em phải có bệnh về họng, nếu nhẹ thì cũng phải cắt cái amidan đi chứ, còn không tại sao chưa một lần nào nó nói được một câu nhẹ nhàng?

Chắc chắn con này bệnh nó phải nặng lắm, khéo cũng phải mãn tính chứ không đùa được.

Vì thế em chở vợ đi khám rất nhiều nơi, tuy nhiên không nơi nào tìm ra bệnh của vợ cả. Lần khám nào em cũng phải lén lút gặp bác sĩ bảo bác sĩ cứ khai thật ra đi, vợ em bệnh gì, bác sĩ không phải giấu. Nhưng bác sĩ nào cũng khẳng định nó hoàn toàn bình thường.

Bây giờ em hơi cảm thấy thất vọng về nền y học tại Hà Nội, bác nào biết địa chỉ khám họng nổi tiếng, uy tín thì chỉ cho em với nhé để em đèo vợ đi chứ không để lâu bệnh nặng khổ bố con em ra.
cre: her
Bác gái này chắc có bệnh mãn tính về thanh quản giống mình 🥺
Mình cũng cần ai đó đưa đi khám 🥺