[Thảo luận] Nhưng Bức ảnh về ý thức tham gia giao thông của PV lá cải

dlamtv

Xe buýt
Chính ra em nghĩ là phải có thưởng có phạt mà phải phạt nặng vào ý.
Ông nào chụp ảnh xe sai phạm có đủ ngày giờ nộp................được thưởng, ông nào bị vi phạm thì bị.............. phạt nguội.

Sáng nay đưa con đi học đoạn LLQ giao cắt với đường Ven hồ Tây, em thấy nhiều xe cũng lấn làn mà điểm đến là....... Giải phân cách cứng, lại tạt đầu gây ùn ứ cho xe đi cùng chiều.....mình đi đúng đường ( vì chở F1) mà tức anh ách.....ý thức nhiều đ/c lxe chán không tưởng được mà có nhanh được tý nào đâu cơ chứ.

dongcasper_2

Xe tăng
cách đây 1 tháng e đi công tác ở Tây Ninh, 12h trưa đi ăn thấy ở những đoạn đường phân làn (có thể là mới phân làn) có 1 đ/c CA và 1 dân phòng đứng cầm cạp nong chỉ cho người đi xe máy phải đi đúng làn, đi mấy chỗ đều thấy như vậy, thế mới thấy ý thức hướng dẫn người dân mà như thế thì làm sao văn hóa giao thông ko tốt lên được. e thấy ngoài này thì ngược lại, cắm biển kẻ vạch buổi sáng, buổi chiều..."thịt" luôn :D

Ngua

Xe buýt
cách đây 1 tháng e đi công tác ở Tây Ninh, 12h trưa đi ăn thấy ở những đoạn đường phân làn (có thể là mới phân làn) có 1 đ/c CA và 1 dân phòng đứng cầm cạp nong chỉ cho người đi xe máy phải đi đúng làn, đi mấy chỗ đều thấy như vậy, thế mới thấy ý thức hướng dẫn người dân mà như thế thì làm sao văn hóa giao thông ko tốt lên được. e thấy ngoài này thì ngược lại, cắm biển kẻ vạch buổi sáng, buổi chiều..."thịt" luôn :D
Tây Ninh dân ít, học cũng ít hơn Thủ Đô. Vừa làm vừa hứong dẫn.

Cá với cụ, trong số những người bị cụ chủ chộp đựoc, 95% có 1 bằng đại học, 5% còn lại hết lớp 12 là ít.

Loong Phoong

Xe điện
Thế mới gọi là thủ đô của cả nước bác ơi, hiiiiiiiii

Emchaien

Xe buýt
LÝ DO CHIỀU NAY E ĐI LÀM VỀ MUỘN :D
1.Đường Huỳnh Thúc Kháng đoạn quán phở 24, xe máy húc đánh bốp 1 phát vào đuôi taxi, e ngồi trong mà còn nghe tiếng ròn lắm hay cái là phần đuôi xe lõm vào xong lại tự phồng trở lại nhưng e chưa kịp vui mừng thì xe máy 1 nam 1 nữ (Sinh viên, lại SV các cụ ạ) lách xe sang trái bỏ chạy thì nhanh như cắt lái xe taxi với 1 hành khách ngồi sau mở cửa lao ra như phim hành động, lái xe taxi vừa kịp túm lấy áo e nữ ngồi sau, xe máy phóng vọt lên làm áo e SV kéo dãn ra phải đến 2m và xoạt.Áo e nữ ngồi sau rách hết nửa lưng và e nữ vội lấy tay vừa che vừa túm còn SV nam lái xe máy thì không làm chủ được tay lái đã đâm vào đuôi xe Mec C làm chầy một vết, lái xe Mec cũng lao xuống cùng 1 người ngồi bên phụ.Xe máy nhanh chóng bị khống chế và rút chìa khóa, 2 em SV thì cứ ú ớ.E lách sang phải nhưng cụ Mec lai lên xe, e tưởng bỏ qua hóa ra đánh xe vào lề để giải quyết.Em chậm 5 phút :D.
2.Thái Hà ùn tắc từ ngã tư giao với Láng Hạ nhưng vẫn lièu đâm đầu vào vì nghĩ giờ 19h 10 rồi chắc k tắc lâu.Nguyên nhân là chỗ giao với đường mới mở thông sang Láng nhưng nguyên nhân tệ hơn là đã có 1 làn oto đi hẳn sang làn ngược chiều chỉ vì nóng vội và ý thức kém trong khi mọi người đang kiên trì đi đúng làn để chờ tới lượt mình đi qua.

Dòng xe con

Xe buýt nữa

Đấy chung cuộc là đáng nhẽ e về nhà khoảng 7h15 thì 7h45 e mới về đến nhà, cơm canh nguội hết :-<, người yêu thì nghi ngờ ~X(

humxam75

Xe điện
Hồi tháng 6 vừa rồi em vào Quảng Ngãi, em thấy dân trong đó ý thức giao thông hơn rất nhiều ở ngoài Hà Nội này. Đèn đỏ luôn dừng lại, mặc dù đường vắng và không có công an. Đèn xanh mới bắt đầu đi chứ không như ngoài Hà nội, đèn đỏ còn vài giây đã phóng ầm ầm.

tvu3

Xe tải
chuyện này nhìn thấy ở khắp nơi, kể ra cũng thấy nản thật.

LaiMB

[Tịch thu bằng lái]
ảnh cụ rất chân thực cụ tiếp tục nhé, bên em đang làm loạt ảnh về ATGT em xin cụ một số ảnh đẹp nhé.

qua_khoang

Xe tăng
em nhớ 1 câu nói của diễn viên hài ĐỨC HẢI : " ngồi lên oto mới biết cái bọn xe máy nó bị điên " ;)) . em trích nguyên văn . các bác đừng chém em nhé :D
Cụ HẢI nói thế này a Khuất nghe thấy thì.....

sh150i1980

Xe tăng
Theo ghi nhận từ PV lá cải những chuyện hàng ngày khi tham gia giao thông , em nhờ Mod cái thớt để các ofer nhà mình có những bức ảnh về ý thức tham gia giao thông cùng Post ảnh ở đây . để mỗi khi nhìn lại các bức ảnh các cụ hiểu về tình hình giao thông và ý thức tham gia giao thông . để có thể nhắc nhở mọi người thân của mình tham gia giao thông .
Các bác có ảnh thì post lên nhé.
em khai mào cái
:
Đường Trường chinh lúc 10h sáng

Đường Nguyễn Thái Học lúc 14h xe biển đỏ , đỗ tại nơi cấm dừng đỗ

Đường Nghi tàm xe lấn vạch lúc 16h

Đừong đại cổ việt lúc 9h sáng 2 B ngược chiều

Đường Tây Sơn 2 B ngược chiều lúc 10h sáng

Đường Thái Hà 8h sáng 2 B lấn hết làn

xe tải trên đường Nguyễn Khoái 16h ngày 21/9 cơi cao , cơi dài , cơi cả xuống dưới
ảnh mới up cho các cụ xem

tran_thuat_lai

Xe lăn
ai cho Cụ chụp lít xe em?...he he

sh150i1980

Xe tăng

xeruabo2

Xe điện
Vuốt cụ SH cái vì ảnh rất chân thực ! Tuy nhiên , lần sau cụ chú ý ưu tiên " chân dài " vi phạm luật GT để ae chiêm ngưỡng nhé.

mai.thanh10

Xe container
Theo ghi nhận từ PV lá cải những chuyện hàng ngày khi tham gia giao thông , em nhờ Mod cái thớt để các ofer nhà mình có những bức ảnh về ý thức tham gia giao thông cùng Post ảnh ở đây . để mỗi khi nhìn lại các bức ảnh các cụ hiểu về tình hình giao thông và ý thức tham gia giao thông . để có thể nhắc nhở mọi người thân của mình tham gia giao thông .
Các bác có ảnh thì post lên nhé.
em khai mào cái
:

Đường Nguyễn Thái Học lúc 14h xe biển đỏ , đỗ tại nơi cấm dừng đỗ

Em nhìn thấy rồi nhá: Đường Nguyễn Thái Học lúc 14h xe biển đỏ , đỗ tại nơi cấm dừng đỗ. Xe cụ chủ "có vẻ" đi sai làn.
Vuốt cụ!

tuanzs

Xe container
Em góp tí cho nó xôm

Cả bọn ngu mỗi em này là khôn..... sau đấy em này phải lùi cỡ 100m từ gần trường Chu văn An ra ngã tam Mai xuân Thưởng

Em này chắc bạn em LA nên thấy đi khoanh chân phóng cỡ 60 cây chuối giờ lên câu Vĩnh Tuy

Đây là đường 2 chiều nhưng em đi thế này cho nó nhanh ợ

Chỉnh sửa cuối:

cowboyhn

Xe buýt
ảnh đẹp