Thảo luận Những bệnh thường gặp và cách xử lý bệnh của dòng xe Q5 - Q7

250vx

Xe hơi
Cái này cũng là lỗi phổ biến. Trước kkhi mùa nóng tới, các cụ nên cho xe đi khám và vệ sinh lại điều hòa cho mát, tránh trường hợp lúc cần xe, điều hòa lại hỏng, phải cái phụ tùng khó đặt lại phải chờ mất mấy ngày.
Bên kụ có kiểm tra được điều hòa q5 không kụ? Nếu được sáng mai em qua kụ

amgauto

Xe hơi
Website
amgauto.vn
Cụ làm sao mà biết xe từ số 3 về số 2? Xe đang chạy nhanh Cụ nhấc chân ga ra để giảm tốc ạ?
Món này thì Cụ khỏi vào check lỗi đi, khả năng cao là cắm máy test k ra lỗi. Cụ [@amgauto;307738] có đảm bảo check ra lỗi k? K ra thì bên Cụ có miễn phí cắm máy kiểm tra k ạ?
Với tất cả mọi khách hàng, check ra lỗi hay không ra lỗi thì nhà em vẫn đều Free cụ nhé. OF chỉ là nơi em giải trí, giao lưu, không phải nơi em lê la kiếm tiền cụ Tran Nam Hai ạ. Cháu khẳng định với cụ, đã check thì sẽ ra lỗi, trừ trường hợp xe chẳng có lỗi gì mà thôi

amgauto

Xe hơi
Website
amgauto.vn
Bên kụ có kiểm tra được điều hòa q5 không kụ? Nếu được sáng mai em qua kụ
Cái này đơn giản mà cụ, Q5 nhà em nhiều như lợn con ý. Hôm nay cụ mà ra làm, cháu KM cho cụ lượn 1 vòng bằng Audi R8 cho phê nhé

250vx

Xe hơi
Cái này đơn giản mà cụ, Q5 nhà em nhiều như lợn con ý. Hôm nay cụ mà ra làm, cháu KM cho cụ lượn 1 vòng bằng Audi R8 cho phê nhé
Sáng em không đợi được nên phải chạy ra chỗ khác check lỗi rồi bị tèo cảm biến áp suất và phin lọc ga.
Không hiểu hai thứ này có đắt và có sẵn hàng không kụ nhỉ

huy16789

Xe đạp
Có cụ nào thấy chất lượng da của Q5 chán không, em thấy da Q5 cứng và nhanh phai màu, chả khác gì da của mấy xe đi bọc ở ngoài. Nếu so sánh với da Rx350 thì kém xa.

Tran Nam Hai

Xe tăng
Với tất cả mọi khách hàng, check ra lỗi hay không ra lỗi thì nhà em vẫn đều Free cụ nhé. OF chỉ là nơi em giải trí, giao lưu, không phải nơi em lê la kiếm tiền cụ Tran Nam Hai ạ. Cháu khẳng định với cụ, đã check thì sẽ ra lỗi, trừ trường hợp xe chẳng có lỗi gì mà thôi
Cụ lại nhạy cảm rồi, e đang nói vụ nghi lỗi này cơ, theo e đấy k phải là lỗi và có cắm máy check cũng k ra lỗi đâu Cụ ạ.
Cụ làm kinh doanh, tìm kiếm khách hàng và kiếm tiền là chuyện phải đạo, e k ý kiến.

amgauto

Xe hơi
Website
amgauto.vn
Sáng em không đợi được nên phải chạy ra chỗ khác check lỗi rồi bị tèo cảm biến áp suất và phin lọc ga.
Cái này đơn giản thôi cụ ah, nếu chính xác hỏng cái đó thì có sẵn. Đã đi xe Đức thì không nên ham của zẻ ah, nó phù hợp với mình là được, một thời gian sau thì tiền cá quá tiền cơm đấy ah

amgauto

Xe hơi
Website
amgauto.vn
Có cụ nào thấy chất lượng da của Q5 chán không, em thấy da Q5 cứng và nhanh phai màu, chả khác gì da của mấy xe đi bọc ở ngoài. Nếu so sánh với da Rx350 thì kém xa.
Nhà cháu làm Q5 nhiều, chưa thấy con nào bị phai màu da cả. Cháu thấy với tầm tiền đó thì Q5 là 1 lựa chọn tối ưu đó ah

Xe 2 vô lăng

Xe tải
Website
www.thanhdatoto.com
Có cụ nào bị trình trạng giống em không:
1. Xe Q5 2014, khi tăng tốc thì không sao, nhưng khi giảm tốc từ số 3 về số 2 thì xe tự dựng bị khựng lại 1 tí, kiểu như chuyển số hơi bị lỗi. Cái này không biết do hộp số hay do lỗi xe, thường xuất hiện khi mới đi xe, 1 lúc sau lại hết.
2. Khi mới đi xe đầu ngày, phanh xe thường hay kêu kít kít rất khó chịu khi dừng đèn đỏ
Có cụ nào gặp các tình trạng tương tự không :(
1. Dầu hộp số bẩn/dầu thay của bác không phải dầu xịn - Lọc dầu + van hồi dầu.....
2. Bệnh này đơn giản, cụ mang xe qua gặp e kiểm tra miễn phí, sửa 5 phút xong luôn.... Bệnh của thị trường Việt Nam do ô nhiễm, bụi bẩn, hàng chất lượng kém
Cụ mạng xe qua bên xưởng Linh Đàm e kiểm tra miễn phí cho :-?

Chỉnh sửa cuối:

Xe 2 vô lăng

Xe tải
Website
www.thanhdatoto.com
Co cu nao bi giong em ko a?
Toi qua van bt sang nay len xe thi dieu hoa chay khong co ty hoi lanh nao, ma chi co gio thoi?
Sry vi em on9 bang dt nen viet khong co dau
Chắc chắn 90% Dàn bẩn thiếu ga cụ ạ :> cụ mang qua xưởng e ở Linh Đàm e Kiểm tra miễn phí cho cụ

Xe 2 vô lăng

Xe tải
Website
www.thanhdatoto.com
Con A4 2.0 tubo 200 mã lực xuất Mỹ nhà cháu bị hiện tượng lạ.Hồi đầu đi bình thường nhưng sau đó khi đạp ga mạnh thì không nhảy số nữa mà chỉ đến số 2 thôi mặc dù ga lớn vòng tua đến trên 4000 vòng vẫn vậy.Chỉ khi giảm ga tăng từ từ thì lại nhảy số bt .Cụ nào bị như thế này ko hay biết vì sao mà vậy ?
cụ mang qua xưởng e kiểm tra miễn phí cho :-?

Xe 2 vô lăng

Xe tải
Website
www.thanhdatoto.com
Cụ qua bên xưởng e ở số 1 Nguyễn Xiển Linh Đàm Hoàng Mai cụ nhé, bên xưởng e có đầy đủ phụ tùng sẵn có để thay cho cụ, đảm bảo hàng châu âu xin 100%

tranminhngoc

Xe máy
Ủng hộ Mod thêm nhiều thớt bổ ích cho a e Audi chia sẻ và trao đổi kinh nghiệm

Junghoo289

Xe đạp
Các bác xem giúp em với .
1.Con Q5 của em nó tự nhiên ko hiện camera lùi mà bây giờ khi về R thì nó chỉ báo cảm biển va chạm thôi!
2. Cái tẩu thuốc của em bây giờ nó bị tụt hẳn vào trong như trong hình thì lấy ra thế nào các bác nhỉ!

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
số 3A, Ngõ 147 B Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội
Website
www.phutungotoducmy.com
Các bác xem giúp em với .
1.Con Q5 của em nó tự nhiên ko hiện camera lùi mà bây giờ khi về R thì nó chỉ báo cảm biển va chạm thôi!
2. Cái tẩu thuốc của em bây giờ nó bị tụt hẳn vào trong như trong hình thì lấy ra thế nào các bác nhỉ!
Tẩu thuốc cụ thử lấy keo dính 3M có nhấc được lên ko, cảm biến va chạm cụ cần thay mới thì alo e bên e nhé
phụ tùng ô tô Đức Mỹ
website: http://phutungotoducmy.com
Gian hàng Kinh doanh CN trên off bên e:
http://www.otofun.net/threads/699418-phu-tung-o-to-duc-my-chuyen-cung-cap-phu-tung-mer-bmw-audi-porsche-lexus-cad-illac
mail: phutungotoducmy@gmail.com
hotline: Mr Toàn 0946.68.78.18

Junghoo289

Xe đạp
Giúp em lỗi con Q5

1.Con Q5 của em hôm nay tự nhiên về số lùi cái camera lùi nó ko hiện lên màn hình nữa , mà màn hình hiện lên cái hình oto cảnh báo va chạm! Ko biết do em bấm nhầm ở đâu hay là lỗi thế nào , em mới đi Q 5 nên ko rõ các bác giúp em với
2. Đứa bé nhà em nhỡ tay nó ấn cái tẩu thuốc tụt hẳn vào sâu bên trong bây giờ ko biết lấy ra bằng cách nào các cụ giúp em tý !

cơn lốc tình

Xe đạp
con này bị số rùi !còn kai tiếng kit kít là do má phanh nó bọi chơ nếu cụ muốn hết thì phải đi láng đía phanh đi

bab3y

Xe hơi
Cụ nhà e mới nhấc con q5 2014 em đc lên đạp vài lần sướng quá mỗi tội cả cụ em và e chưa biết số thể thao M5 m6 m7 m8 là sao ạ, lúc e gạt phải sang số thể thao e gạt lên + ko thấy lên, chỉ đi nhanh hơn thì nó lên cái M6 thành m7. E vẫn chưa biết là tốc độ phù hợp của số M này các cụ chỉ em với
- cái "garadoor opener" ở phần Car trên màn hình là gì vậy ạ? Hôm qua e đang đi thấy hiển thị cái đấy với cái hình nắp capo xong có cái sóng phát ra hình giống sóng wifi em chả biết là gì
Em cảm ơn

Tran Nam Hai

Xe tăng
1.Con Q5 của em hôm nay tự nhiên về số lùi cái camera lùi nó ko hiện lên màn hình nữa , mà màn hình hiện lên cái hình oto cảnh báo va chạm! Ko biết do em bấm nhầm ở đâu hay là lỗi thế nào , em mới đi Q 5 nên ko rõ các bác giúp em với
2. Đứa bé nhà em nhỡ tay nó ấn cái tẩu thuốc tụt hẳn vào sâu bên trong bây giờ ko biết lấy ra bằng cách nào các cụ giúp em tý !
Tẩu thì Cụ cứ mạnh dạn tìm cái tua vít dẹt nhỏ mà cậy ra thôi, k sợ hỏng gì đâu.
Cam lùi thì Cụ mò trong phần Car xem, e nhớ hình như có phần setup cho chức năng rearview camera đấy ạ.

Tran Nam Hai

Xe tăng
Cụ nhà e mới nhấc con q5 2014 em đc lên đạp vài lần sướng quá mỗi tội cả cụ em và e chưa biết số thể thao M5 m6 m7 m8 là sao ạ, lúc e gạt phải sang số thể thao e gạt lên + ko thấy lên, chỉ đi nhanh hơn thì nó lên cái M6 thành m7. E vẫn chưa biết là tốc độ phù hợp của số M này các cụ chỉ em với
- cái "garadoor opener" ở phần Car trên màn hình là gì vậy ạ? Hôm qua e đang đi thấy hiển thị cái đấy với cái hình nắp capo xong có cái sóng phát ra hình giống sóng wifi em chả biết là gì
Em cảm ơn
Hộp số bán tự động làm gì có chuyện Cụ gạt + - k nhảy số Cụ ơi.
Phần garadoor open là mở cửa gara tự động từ xa, Cụ đọc thêm manual nhé