Nhựa sần SH bị bạc do cana

ken_virgo_86

Đi bộ
Các bác ơi, tình hình là hôm nọ em gửi xe, thằng trông xe lấy phấn ghi ở phần nhựa sần trên đầu con sh của em. Đến lúc em đi rửa xe, nó lấy cana lau vết phấn, thế là giờ phần nhựa sần đấy nó bị vết bạc bạc...Hx, các bác có cách nào khắc phục được không ạ :D

babymilo1210

Xe tải
theo em thấy nó đã bạc rồi vậy bác cho nó bạc đều luôn đi >:) lấy cana ra đánh tiếp cho bạc hết luôn cho đồng màu >:)

vkd

Xe buýt
Các bác ơi, tình hình là hôm nọ em gửi xe, thằng trông xe lấy phấn ghi ở phần nhựa sần trên đầu con sh của em. Đến lúc em đi rửa xe, nó lấy cana lau vết phấn, thế là giờ phần nhựa sần đấy nó bị vết bạc bạc...Hx, các bác có cách nào khắc phục được không ạ :D
Có 5 cách đảm bào hết

1 . Dùng dầu ăn đánh --> hết
2. Dùng dầu thải của xe máy đánh --> hết
3. Dùng dầu hỏa đánh --> hết
4. Dùng si đánh nhựa sần --> hết
5. Dùng si đánh giầy đánh --> hết

Nhưng cũng chỉ đc 1 thời gian bác lại phải làm lại hjhj . E cũng bị như bác . Hum đi dánh lại xe . Lúc bóc nilon ra keo dính nhiều . Thợ dùng xăng trà vào chỗ nhựa sần bạc cả mầu hjx

Chỉnh sửa cuối:

ken_virgo_86

Đi bộ
Có 5 cách đảm bào hết

1 . Dùng dầu ăn đánh --> hết
2. Dùng dầu thải của xe máy đánh --> hết
3. Dùng dầu hỏa đánh --> hết
4. Dùng si đánh nhựa sần --> hết
5. Dùng si đánh giầy đánh --> hết

Nhưng cũng chỉ đc 1 thời gian bác lại phải làm lại hjhj . E cũng bị như bác . Hum đi dánh lại xe . Lúc bóc nilon ra keo dính nhiều . Thợ dùng xăng trà vào chỗ nhựa sần bạc cả mầu hjx
Dạ. e cảm ơn bác. Mà như bác nói là e dùng 1 trong các cách trên thì cái chỗ bạc bạc hiện giờ nó sẽ đen lại hở bác :D, ví dụ như e dùng dầu ăn í, mà dầu ăn nào cũng ok hay sao bác :D

siuga

Xe tăng
Dạ. e cảm ơn bác. Mà như bác nói là e dùng 1 trong các cách trên thì cái chỗ bạc bạc hiện giờ nó sẽ đen lại hở bác :D, ví dụ như e dùng dầu ăn í, mà dầu ăn nào cũng ok hay sao bác :D
Kụ ra mua ngay 1 chai xịt vệ sinh nội thất ô tô về cho e. Đảm bảo hết mà còn như mới luôn.

Mà cái vụ Gana giờ kụ còn dùng sao? Kụ trang bị ngay 1 hộp xi đánh bóng vỏ xe ô tô cho e. dùng cho ô tô thường có thêm chất dưỡng kụ ợ.

ken_virgo_86

Đi bộ
Bác dùng si đánh bóng oto ấy...Đưng dùng cana! Hjhj!
E cảm ơn bác, e cũng cạch đến già bác ạ,nhưng mà đã lỡ rồi nên nó bị bạc, e muốn hỏi các bác xem bây giờ có cách nào khắc phục cái chỗ bạc đó í mà :D

Okio_VIP

Xe hơi
E cảm ơn bác, e cũng cạch đến già bác ạ,nhưng mà đã lỡ rồi nên nó bị bạc, e muốn hỏi các bác xem bây giờ có cách nào khắc phục cái chỗ bạc đó í mà :D
Bác lau thử = xi đánh bóng...Xong lấy 1 lọ Waxwin xịt vào, lau lại chắc hết đó bác à! Hehe!

nguyenphan80

Xe tăng
Ôi xời bạc thế này nhanh hỏng lắm , nên tháo ra vứt đi thay cái mới đi không nó lan nhanh lắm đới

bravochan

Xe buýt
Lần sau thì nhớ chỉ cho nó ghi lên yên cụ nhé

vkd

Xe buýt
Cụ muốn hết thì dùng cách số 2 . Lên nhớ là dùng dầu thải của xe máy chứ đừng dùng dầu khác nhé . Lấy bàn chài đánh . Xong rùi nước rửa sạch . Làm vài lần rùi sẽ hết . Bgiờ hết nhớ vodka mình nhé hjhj

Bác lau thử = xi đánh bóng...Xong lấy 1 lọ Waxwin xịt vào, lau lại chắc hết đó bác à! Hehe!
Dùng Waxwin thì chỉ đc 1 thời gian thôi . Rửa xe lại bị cụ ak

vkd

Xe buýt
Nếu xe cụ bị bạc nhiều thì phải 1 thời gjan mới hết được! Như của em thì lau xong cái là hết luôn! :D!
Cụ cho e hỏi xi đánh bóng và lọ Waxwin mua ở đâu vậy cụ ? Rổ giá bnhieu ?

ken_virgo_86

Đi bộ
Cụ muốn hết thì dùng cách số 2 . Lên nhớ là dùng dầu thải của xe máy chứ đừng dùng dầu khác nhé . Lấy bàn chài đánh . Xong rùi nước rửa sạch . Làm vài lần rùi sẽ hết . Bgiờ hết nhớ vodka mình nhé hjhj

Dùng Waxwin thì chỉ đc 1 thời gian thôi . Rửa xe lại bị cụ ak
dạ thưa cụ là hôm qua e đã thử dùng dầu thải lau vào chỗ bị bạc, e cũng thấy đỡ chút, nhưng theo cụ nói thì phải lau nhiều lần mới hết đúng không ợ, cơ mà lau = dầu thải xong thì để bao lâu xong mới lau sạch = nước hở cụ ??? :D

Bibo666

[Tịch thu bằng lái]
mình cũng bị