[Funland] Như vợ chồng nhà e có sao không hả các cụ mợ?

Moriarty

Xe container
E với vợ lấy nhau 16 năm không tổ chức sinh Nhật cả hai vợ chồng, không 14/2, không 8/3, không 20/10, không kỷ niệm ngày cưới….bọn e chỉ tổ chức sinh Nhật cho các con. Giờ Thằng lớn nhà e hôm kia sinh Nhật tròn 15 tuổi cũng nói bố mẹ không tổ chức. Theo các cụ như nhà e như vậy có nhàm chán hay có vấn đề gì k ạ?
Cụ nên hỏi thẳng bà xã thì hơn. Cụ hỏi thế này có nghĩa là cụ cũng lờ mờ cảm thấy ở vợ có gì đấy khác rồi.

Ocdaonho

Xe tải
:) nhà e cũng 16 năm và còn lạ hơn, như nhà cụ nhưng thêm nữa là fb năm đc 1-2 bài vs k tag nhao baoh… k gđ hạnh phúc, vivu khắp nơi :)).
Vợ ngày xưa thi thoảng có tâm tư chứ sau 10 năm thì thôi rồi :).
Vợ cụ thôi vì chán quá chả buồn nói, vì quá quen và ko buồn đòi hỏi ý kiến gì chứ em nghĩ vợ cụ có buồn và chạnh lòng đấy ạ.

juve99

Xe cút kít
Vẫn có câu "phú quý sinh lễ nghĩa". Ông xã mợ 53t thì cả tuổi thơ và thời thanh niên sống trong thời bao cấp, đầu đổi mới, ăn còn chẳng đủ, có khi áo rách quần thủng mít ấy, làm mửa mật ra, lấy đâu ra những sn, 8/3, 20/10,... :D. OF nhiều cụ thế hệ này lắm :D
Ối giời, cô miki lại nghe ai kể đấy, biết gì mà bao cấp mới thời xếp hàng tem phiếu đâu :-o

Chỉnh sửa cuối:

Ocdaonho

Xe tải
E cũng ko thích sinh nhật sinh nhẽo hay lễ lạt gì cả,gấu nhà e thì suốt ngày nhắc gần đến ngày nọ ngày kia.sáng hỏi anh ơi mai là ngày gì ? E thản nhiên : mai giỗ bác Đ,bác e năm nay ngày giỗ trùng ngày valentin.e 36 tuổi có phải là già rồi ko nhỉ ?
Vợ cụ ko thích, ko ý kiến khi đến mấy cái ngày này thì thôi, nhưng vợ đã nhắc đến rồi chứng tỏ vợ cũng muốn chồng lãng mạn chút, cụ chiều vợ valentine mua món quà nhỏ, hay dắt vợ đi chơi, đi ăn riêng cho tình cảm vui vẻ.
36 tuổi cụ bằng tuổi em, em thấy cụ chưa già nhưng vô tâm vô tình. Chắc vợ cụ nhiều lúc tủi thân.

muamua

Xe buýt
Nhà e thường ngày đều cắm hoa tươi (dù cho e k đc khéo tay lắm). Cuối tuần cuối tháng, cả nhà lê la đi ăn hàng, uôngns cafe, nhà sách….lâu lâu mời cả ob nội ngoại và nhà các anh chị em ruột ăn nhậu ngoài 1 bữa, và k có nhu cầu cúng face. Hàng ngày, chồng e đều chăm chỉ giúp đỡ vợ, những việc vất vả chồng e giành làm hết. Vì vậy, thực sự đối với e mấy ngày kiểu 14/2, 8/3 hay
20/10 nó rất k có j đặc biệt. Nên e chả quan tâm luôn.

Tony_Le

Xe container
Nhà e thường ngày đều cắm hoa tươi (dù cho e k đc khéo tay lắm). Cuối tuần cuối tháng, cả nhà lê la đi ăn hàng, uôngns cafe, nhà sách….lâu lâu mời cả ob nội ngoại và nhà các anh chị em ruột ăn nhậu ngoài 1 bữa, và k có nhu cầu cúng face. Hàng ngày, chồng e đều chăm chỉ giúp đỡ vợ, những việc vất vả chồng e giành làm hết. Vì vậy, thực sự đối với e mấy ngày kiểu 14/2, 8/3 hay
20/10 nó rất k có j đặc biệt. Nên e chả quan tâm luôn.
Nhưng ngày cưới hay sinh nhật thành viên gia đình không nói gì hoặc không làm gì nó lại khác à nha!

Ngọc Mi Lan

Xe tải
Theo quan điểm của em thì ngày 8/3 hay 14/02, 20/10 là ngày mà xã hội theo trào lưu thôi. Ngắm xem ý của sói/gấu nhà các cụ có thực sự muốn biến nó thành ngày đặc biệt hay không, riêng ngày sinh nhật thì cũng nên coi nó là dịp để tụ tập gặp gỡ ghi dấu ấn, còn mấy cái ngày kia thì bỏ qua đi. Miễn sao ngày nào cũng tôn trọng nhau và quan tâm nhau là OKE rồi

hamaxink

Xe máy
Cụ ấy vẫn làm mợ phấn khởi ntn là đc r, mấy cái kia quan trọng gì :))
Mà e vẫn thấy tủi thân cụ ạ, chắc tại chưa hết tính trẻ con :) thấy nhà ng ta ck mua hoa mua quà cho vợ vẫn thích, đây toàn ting ting cho có, có lần đến tối vợ nhắc đi ăn mới nhớ. Mà vợ bảo đi ăn ở đâu thì đi thôi chứ ko nhắc có khi là đi nhậu :)

SubaruForester

Xe tải
E với vợ lấy nhau 16 năm không tổ chức sinh Nhật cả hai vợ chồng, không 14/2, không 8/3, không 20/10, không kỷ niệm ngày cưới….bọn e chỉ tổ chức sinh Nhật cho các con. Giờ Thằng lớn nhà e hôm kia sinh Nhật tròn 15 tuổi cũng nói bố mẹ không tổ chức. Theo các cụ như nhà e như vậy có nhàm chán hay có vấn đề gì k ạ?
Sống tối giản là khoa học. Em ủng hộ:)

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Sinh nhật vợ cũng cố gắng về sớm. Tay xách con vịt quay, tay xách cái bánh kem bé tẹo.
Ăn xong rửa bát, bày bánh cho mấy đứa nhỏ thổi nến. Chúng nó vui như là sinh nhật của nó.
Đêm làm 1 nháy nữa thế là xong sinh nhật.
20.10 hay 8.3 cũng đơn giản vậy thôi.
Chỉ có cái 14.2 thì hơi khó, cái này vợ tặng mình cũng được.

MaiQueMHD

Xe hơi

nhà cháu cưới 2006 bây giờ cũng chả làm gì , sinh nhật cho bọn trẻ cho vui thôi , tập chung mọi việc cho bọn trẻ học hành , năm nay còn thi vào 10

Lam__Phương

Xe điện
Vợ cụ thôi vì chán quá chả buồn nói, vì quá quen và ko buồn đòi hỏi ý kiến gì chứ em nghĩ vợ cụ có buồn và chạnh lòng đấy ạ.
Vc e cũng vậy Facebock 1 năm chắc 1,2 bài cũng k tag nhau bao giờ e thì lại hay quên SN vợ nhưng sống với nhau chẳng bao giờ vợ quan trọng mấy cái ngày đó. Cuộc sống gia đình theo e là chia sẻ quan tâm hàng ngày mới quan trọng chứ tặng quà mới đi ăn giờ quá là bt quan trọng là tinh thần với kinh tế chứ thích lúc nào triển mà chả đc cứ gì phải đúng dịp.

Chè mợ Su

Xe buýt
Nhà em thì tất cả các dịp đều quy ra tiền . 8/3 chuyển khoản ,20/10 ck , vlt ck . Nói chung là em cũng thích ck em tự mua.

Congdanthudo

Xe hơi
Chăn với gối vẫn ấm áp là được. Bao năm vẫn OK giờ cứ thế tiếp đê, càng có tuổi thì độ lãng mạn càng giảm, tổ chức chỉ gượng ép, chán lắm.

Mật Mật 0606

Xe tăng
Chắc sắp đến ngày 14/2 nên cụ có chút lăn tăn thế nên em nói nhỏ cho mình cụ biết cụ đỡ phải suy nghĩ "Valentine thực chất ngày tình nhân, chẳng liên quan gì đến các bà vợ. Thế nên cụ không phải tặng quà cho vợ, và đừng để tình nhân bơ vơ 😜

OTheAh

Xe tăng
hóng các cụ vì nhà e cũng vậy

ruby_eagle

Xe điện
Dc mấy năm đầu còn háo hức, sau rồi thì ko thành vấn đề, cơm áo gạo tiền cuốn mọi thứ đi hết, kể cả các sự kiện lãng mạng hay kỷ niệm ngày cưới, sinh nhật các thể loại.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Chắc sắp đến ngày 14/2 nên cụ có chút lăn tăn thế nên em nói nhỏ cho mình cụ biết cụ đỡ phải suy nghĩ "Valentine thực chất ngày tình nhân, chẳng liên quan gì đến các bà vợ. Thế nên cụ không phải tặng quà cho vợ, và đừng để tình nhân bơ vơ 😜
Chuẩn cụ, mà ngày này iem éo có con lào để ý tới iem!!!

quy la tien

Xe điện
Đọc các còm thấy giống nhà em, bt em vẫn tswngj hoa cho vợ, sn làm nhẹ nhàng, giờ dậy sớm giúp vợ làm rau cỏ để nấu ăn sáng, tý e đaph xe chục cây về có đồ ăn sáng,coi như quà 14t2 vậy.

khanhtx8

Xe tăng
Theo cụ thế nào là tổ chức, làm nồi lẩu cả nhà ăn hay phải mời người này người nọ mới là tổ chức. Em chưa đc 1x năm nhưng cũng đc 10 năm, từ thời là bạn em đã quen thói sn chỉ ăn với người nhà, đến khi lấy vợ cũng thế. Các ngày lễ thường chả bao giờ ra đường, quà cáp vợ tự cà thẻ vì tiền vợ cầm hết rồi còn đâu. Nhưng được cái là cái gì ngon, cái gì hay lại rủ nhau đi. Rảnh việc là trốn con, vác vali lên và đi. Đấy là chưa kể, nếu vào fb của em ai ko biết còn tưởng em ko vợ ko con, vợ em cũng ko bao giờ tag em vào bất cứ hoạt động nào, nhưng bạn bè em kb fb vợ em còn nhiều hơn em =)) . Chán hay ko là do mình, chứ ko phải do mồm thằng hàng xóm :D

Chỉnh sửa cuối: