[Funland] Như vợ chồng nhà e có sao không hả các cụ mợ?

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
E với vợ lấy nhau 16 năm không tổ chức sinh Nhật cả hai vợ chồng, không 14/2, không 8/3, không 20/10, không kỷ niệm ngày cưới….bọn e chỉ tổ chức sinh Nhật cho các con. Giờ Thằng lớn nhà e hôm kia sinh Nhật tròn 15 tuổi cũng nói bố mẹ không tổ chức. Theo các cụ như nhà e như vậy có nhàm chán hay có vấn đề gì k ạ?
Bình thường cụ ạ, hơi khô khan tí trong mắt người ngoài, nhưng nếu vợ cụ không thấy vấn đề gì thì em nghĩ ổn. Quan trọng là cư xử với nhau hàng ngày đàng hoàng, tử tế thì ngày nào cũng là 8/3.

Ngược lại có những ông tẩn vợ như đánh quân thù, chửi nhau đồ con chó - con mèo nhưng vẫn up fb tặng hoa, quà các thể loại và status là các lời có cánh cho vợ. Có lẽ họ không những diễn cho thiên hạ mà cho cả bản thân họ xem

Tony_Le

Xe container
Cụ chủ thế là thực tế và hợp lý, hoa lá cành làm gì, em cũng chả nhớ sinh nhật đấng sinh thành ra mình, nghĩ cũng hơi tệ
Ngày trước thì đúng, bây giờ vậy là lạc hậu hoặc tụt hậu. Khi đủ ăn đủ mặc chúng ta cần có cái gì đấy tốt hơn về tinh thần. 1 lời nói, một câu chúc, một món quà nhỏ, một bữa ăn đâu phải quá khó khăn? Không quá câu nệ nhưng không thể kệ nó.

duongphong

Xe container
E với vợ lấy nhau 16 năm không tổ chức sinh Nhật cả hai vợ chồng, không 14/2, không 8/3, không 20/10, không kỷ niệm ngày cưới….bọn e chỉ tổ chức sinh Nhật cho các con. Giờ Thằng lớn nhà e hôm kia sinh Nhật tròn 15 tuổi cũng nói bố mẹ không tổ chức. Theo các cụ như nhà e như vậy có nhàm chán hay có vấn đề gì k ạ?
Nhà em cũng vậy, không; 8/3, 20/10, ngày cưới..... Cả nhà em đi ăn riêng vào SN của f1..Em đóng đủ các loại thuế và vô sản :)

Chỉnh sửa cuối:

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
K sao cụ ạ, nhà e cũng chả có gì, thi thoảng thì đi ăn thôi, có ngày cũng quên cả ăn luôn vì bận vc nọ vc kia.

vnhn

Xe tăng
Em từ lúc tán, yêu đến giờ là 16 năm còn chưa tặng vợ 1 bó hoa nào luôn. Sinh nhật hay kỷ niệm gì đó cũng không luôn. Hàng tháng cố gắng nộp thuế đều đặn là được.

j23

Xe container
Cụ thớt cò gì mà phải lo, quan trọng là hiện tại ấy chứ, đầy nhà vợ chồng lấy nhau vài năm năm, tổ chức biết bao nhiêu dịp sinh Nhật cả hai vợ chồng, cả 14/2, cả 8/3, cả 20/10, cả kỷ niệm ngày cưới, cả sinh nhật con cùng vô số kì nghỉ này nọ v.v...
Nhưng chỉ sau vài năm là tạch, đường ai nấy đi cmnr
So làm gì cho mệt cụ ơi :)

prado2012

Xe điện
Có cụ ở trên nhắc tới nhẫn cưới, em nhớ hồi đó hai vợ chồng nghèo, ông xã bảo mua nhẫn hạt kim cương bé xíu nhưng sau đổi sang saphia xanh cho rẻ em gật luôn. Quan trọng sống với nhau thế nào thôi, đồng nghiệp em có chú bốc vợ lên mây xanh trên fb rằng em là điều kì diệu của đời ảnh, rồi mấy tháng sau ngoại tình và cưới luôn cô em trẻ trung, bỏ 1 vợ 2 con mà cô vợ thì bỏ nghề luật sư làm nội trợ theo chồng 10 năm giờ tay trắng.

Sinh Nhật thì nên làm bữa cơm gia đình cho ấm cúng còn 8/3 hay 14/2 thì thực ra mua hoa hay quà đều đắt rồ, tử tế thật thì tặng lúc nào cũng được hay đừng làm gì có lỗi với vợ con là tốt nhất. Nếp nhà em là như thế.

Chỉnh sửa cuối:

The Tank

Xe điện
Đáng ra nhà e cũng ko. Nhưng tiên sư tụi MXH! :((

juve99

Xe cút kít
Không thích tổ chức và tụ tập không có nghĩa gia đình không ngồi với nhau nhân một dịp nào đó. Sinh nhật không ngồi thì chả còn dịp nào có thể ngồi ngoài bữa cơm tối, vậy thì rất nhàm chán, còn cuộc sống thì có thể vẫn yên ổn.
Ko cứ phải sn mới ngồi dc, ngày nào gđ cụ ấy cũng có thể ngồi chén chú chén a bình thường nếu có đủ cạ. Nhàm chán thì cũng vô cùng đấy, mình nhìn thấy nhàm và rõ ràng là nhàm chán thật nhưng bản thân chủ thể họ lại thấy rất bình thường như ăn cơm hàng ngày và có muốn hay ép thay đổi họ cũng k thể. Trước mình làm ở Bãi Cháy, có thuê 1p gần năm của 1 ô chú là chủ mấy ks, gần năm ở đó ô k bh đi ra khỏi cổng nếu k có việc bắt buộc phải đi, mời gãy lưỡi đi ăn sáng, cafe, ăn tối... các kiểu đều từ chối, niềm vui của họ có khi lại là dọn dẹp lau chùi nhà cửa, hàng ngày thu được nhiều tiền, tiết kiệm điện nước sinh hoạt, có khi vậy mới là thú vui và k nhàm chán chứ ko phải là la cà nhậu nhẹt giao lưu, trai gái :D

Tony_Le

Xe container
Ko cứ phải sn mới ngồi dc, ngày nào gđ cụ ấy cũng có thể ngồi chén chú chén a bình thường nếu có đủ cạ. Nhàm chán thì cũng vô cùng đấy, mình nhìn thấy nhàm và rõ ràng là nhàm chán thật nhưng bản thân chủ thể họ lại thấy rất bình thường như ăn cơm hàng ngày và có muốn hay ép thay đổi họ cũng k thể. Trước mình làm ở Bãi Cháy, có thuê 1p gần năm của 1 ô chú là chủ mấy ks, gần năm ở đó ô k bh đi ra khỏi cổng nếu k có việc bắt buộc phải đi, mời gãy lưỡi đi ăn sáng, cafe, ăn tối... các kiểu đều từ chối, niềm vui của họ có khi lại là dọn dẹp lau chùi nhà cửa, hàng ngày thu được nhiều tiền, tiết kiệm điện nước sinh hoạt, có khi vậy mới là thú vui và k nhàm chán chứ ko phải là la cà nhậu nhẹt giao lưu, trai gái :D
Tuỳ cụ, sinh nhật không nhớ đến nhau thì ngày thường khó có thể vui hơn, vì thế mới nói là nhàm chán theo chuẩn chung. Còn kệ tao, tao làm gì tao thích thì bàn làm gì.

lenamhung83

Xe tăng
Gia đình bác là một gia đình thật hạnh phúc. Chúc mừng bác.

wanderersg

Xe tăng
Cũng hơi nhàm chán, thời xua các cụ nghèo ko coa dk thì bỏ qua không sao.chứ thời nay thì cũng nên coa vài cái buỏi sinh nhật là ko nên bỏ qua.còn lại có thể ko cần .

LX_060616

Xe buýt
Nhà em cưới năm 2000 chả có nhẫn, không váy cưới.
Hơn 20 năm không tổ chức SN hay ngày cưới, ngày lễ; chỉ 5 năm một lần tc sinh nhật các con - chỉ mời các anh chị em trong gia đình (các cháu chung nhau ông bà).
Được cái thích là kéo nhau đi chơi đâu đó cho thay đổi không khí.

TÔN

Xe container
E cũng ko thích sinh nhật sinh nhẽo hay lễ lạt gì cả,gấu nhà e thì suốt ngày nhắc gần đến ngày nọ ngày kia.sáng hỏi anh ơi mai là ngày gì ? E thản nhiên : mai giỗ bác Đ,bác e năm nay ngày giỗ trùng ngày valentin.e 36 tuổi có phải là già rồi ko nhỉ ?

Nhà em cũng thế, 11 năm

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Nhà em cũng vậy! Chỉ tổ chức sinh nhật cho các con khi bọn chúng còn bé👍

duongbaoan267

Xe điện
vc cụ vẫn vui vẻ là được. nhà em rảnh rỗi vui vẻ thì đi ăn uống vui chơi chẳng cần ngày gì. Những ngày lễ mà bận thì cũng thôi,chả sao.

cokimi

Xe điện
Nhà em cũng rứa, sn thì làm bữa nhỏ trong gia đình thôi, các tài khoản mạng xh em tắt hết tính năng báo sn.