[Funland] Như thế này thì xe tải bị bao nhiêu năm tù vậy các cụ?

Atmosphere

Xe tải
Chị ninja đi như một nữ thần, còn
ờ, thàng tải sống đ éo có đạo đức đ éo lối sống con người mới đ éo tình thương bao la
E cũng đ éo hiểu sao có ng lại nghĩ là xe tải sai được cụ trâu nhỉ. Việc qua giao lộ đang đèn xanh theo kinh nghiệm cụ nào cẩn thận thì giảm lại một chút, còn ko cứ đúng luật mà đi. Sinh ra cái đèn xanh, đèn đỏ làm đ éo gì. Luật giao thông đề ra là để mang lại an toàn cho mọi người. Ai ko chấp hành thì phải chịu hậu quả thôi

Trâu Lái Xe

[Tịch thu bằng lái]
E cũng đ éo hiểu sao có ng lại nghĩ là xe tải sai được cụ trâu nhỉ. Việc qua giao lộ đang đèn xanh theo kinh nghiệm cụ nào cẩn thận thì giảm lại một chút, còn ko cứ đúng luật mà đi. Sinh ra cái đèn xanh, đèn đỏ làm đ éo gì. Luật giao thông đề ra là để mang lại an toàn cho mọi người. Ai ko chấp hành thì phải chịu hậu quả thôi
hành xử quen kiểu để luật xuống đuýt ngồi

thiach

Xe tải
Có cụ nào thấy đèn đỏ bị cây che gây khó quan sát như e ko?

mitdac1819

Xe điện
Hiz. Nhìn mợ ý đi như một nữ thần mà em sợ quá. Mà hình như cụ xe tải cũng chủ quan không để ý thì phải. Đen cho cả hai :(

Chỗ này hình như ngã tư Ngô Gia Tự phải ko cụ? Nếu đúng thì dân đi đg này bát nháo lắm, toàn vượt đèn đỏ, đi ngược chiều các thể loại, xe ô tô qua đây thì phóng cũng thôi rồi. Nói chung là đen cho cụ tải rồi, kiểu gì cũng mất xèng, có cam thì chắc ko phải tù thôi. À mà nếu là ngã tư Ngô Gia Tự, thì khả năng là a tải cũng vượt đèn đỏ, để chiều e về qua ngã tư coi lại xem sao

Chỉnh sửa cuối:

crod

Xe tăng
lấy cái clip này mà xử nghiêm, bắt con lead bồi thường tinh thần và vật chất mới mong thay đổi tư duy ngồi xổm trên luật pháp của bộ phận không nhỏ cán bộ, nhân dân.
hehe, em chém tí.

giangha2k3

Xe tăng
Chị sai (chọt đèn đỏ) chị chịu trách nhiệm trước pháp luật, lỗi của chị 800k nhé. Chú sai (chú đâm chết chị) chú cũng phải chịu trách nhiệm trước pháp luật với cái sai của chú nhé.

HoangX

Xe tăng
Chỗ này hình như ngã tư Ngô Gia Tự phải ko cụ? Nếu đúng thì dân đi đg này bát nháo lắm, toàn vượt đèn đỏ, đi ngược chiều các thể loại, xe ô tô qua đây thì phóng cũng thôi rồi. Nói chung là đen cho cụ tải rồi, kiểu gì cũng mất xèng, có cam thì chắc ko phải tù thôi. À mà nếu là ngã tư Ngô Gia Tự, thì khả năng là a tải cũng vượt đèn đỏ, để chiều e về qua ngã tư coi lại xem sao
Hình như đúng là ngã tư Ngô Gia Tự đấy cụ

hung303

Xe điện
Đồng ý là vào giao lộ thì các phương tiện phải giảm tốc độ (theo luật). Vậy xe tải nói đã giảm tốc độ từ 50km/h xuống 49.5km/h thì xe tải có lỗi ko hở cụ? Em thấy báo chí nói nước ngoài có khái niệm pháp lý "cây độc sinh quả độc" rất hay.
Quy định giảm tốc độ đến mức an toàn mới khó cụ. Có thể 50 kmh là an toàn rồi, mà có khi 10 km/h vẫn chưa an toàn :(

VietHa.XD

Xe tải
Xem xong clip sợ vãi. Vượt đèn đỏ cũng phải để ý ngó nghiêng tý. Vội gì đâu. Khổ cả 2 gia đình

Tải có thể không sai, nhưng ngu là chắc, ông nào cách đi tương tự nhìn mà rút kinh nghiệm

Pilota

Xe điện

Tôi đang nói có gì sai hả cụ uây?

jafwm

Xe điện
Dcm giờ ra đường mình đèn xanh cũng phải dáo dác nhòm như thèng ăn trộm....nghĩ nên bỏ cmn đèn gt đi cho xong.
Vâng! Nhà cháu tả mồm phát!
Buổi trưa nắng kinh hồn luôn, hướng Dương Đình Nghệ sang Mễ Trì đèn xanh, vì hàng đầu nên phi khẩn trương không dàng sau rát quá, gần đến gầm đg trên cao thì xe máy vượt đèn đỏ hướng Big C đi Phạm Văn Đồng tý thì phang vào đầu xe, may mình đi vưỡn chậm. Sang tới chiều bên kia thì lại con xe máy vượt đèn đỏ hướng ngược lại, vẫn may mắn không va vào đầu xe mình. Nói thật là hai pha đó nhà cháu chỉ biết là mình khá may mắn thôi chứ không kịp phát hiện sớm, vì 2 pha đều là thanh niên cầm lái, bọn nó đều vỉa ra đc chứ không là va chạm rồi!

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Vâng! Nhà cháu tả mồm phát!
Buổi trưa nắng kinh hồn luôn, hướng Dương Đình Nghệ sang Mễ Trì đèn xanh, vì hàng đầu nên phi khẩn trương không dàng sau rát quá, gần đến gầm đg trên cao thì xe máy vượt đèn đỏ hướng Big C đi Phạm Văn Đồng tý thì phang vào đầu xe, may mình đi vưỡn chậm. Sang tới chiều bên kia thì lại con xe máy vượt đèn đỏ hướng ngược lại, vẫn may mắn không va vào đầu xe mình. Nói thật là hai pha đó nhà cháu chỉ biết là mình khá may mắn thôi chứ không kịp phát hiện sớm, vì 2 pha đều là thanh niên cầm lái, bọn nó đều vỉa ra đc chứ không là va chạm rồi!
Luật lá ở ta như hiện tại thì bọn trẻ trâu 2 bánh với ninja nó cười nhạt.Chỉ trung tuổi và 4 bánh mới khóc ra tiếng cà tu thoai....bảo sao hay bem nhau là vì thế.

legend7seas

Xe tải
Xe máy sai thì rõ rồi nhưng xe tải cũng không phải vô can. Đèn xanh không có nghĩa là thả sức chạy qua không cần giảm tốc, quan sát.

Về mặt pháp luật có rất nhiều trường hợp xe ưu tiên được quyền vượt đèn đỏ chiều đường bên kia nên dù đi đúng đường, đúng đèn vẫn phải cẩn thận quan sát, nhường đường nếu cần.

Còn về mặt thực tiễn có thể có xe công, xe tải hạng nặng nó vượt đèn đỏ thì không quan sát thiệt mình trước nhất. Bọn Tây có câu là "Ngoài nghĩa địa có rất nhiều người tham gia giao thông đúng luật" ("Graveyards are full of people who had the right of way").

Chỉnh sửa cuối: