[Thảo luận] Như thế này thì phải làm thế nào hả các cụ

Vitnuong2611

Xe tải
Căn cứ vào chính cái xe đỗ đó. Xe nào do vượt cái xe đỗ đó mà chèn vạch thì là tình huống bất khả kháng. Thêm nữa có thể phê bình xxx phát hiện thấy xe đỗ vi phạm luật, cản trở giao thông mà không kịp thời xử lý.
Nó hành động như 1 con người thì nó đã không bẫy anh e như vậy rồi bác ạ, nói lý với chúng nó tốn sức của mình

pnew

Xe điện
Nó hành động như 1 con người thì nó đã không bẫy anh e như vậy rồi bác ạ, nói lý với chúng nó tốn sức của mình
Không dùng lý thì dùng gì hả cụ? Có phải bẫy là ai cũng bị sập đâu. Theo em người nào biết lý thì không dễ sập.

pmhuyvn

Đi bộ
ăn bẩn thì chịu thôi,chứ tình huống bất khả kháng,quan sát đủ điều kiện vượt qua thì cứ bấm còi,bật ưu tiên lượt thôi.

chinhatm

Xe container
Đè vạch thoải mái, trường hợp bất khả kháng. XXX mà lằng nhằng thì mắng ngay: "tại sao thấy xe đỗ chiếm đường không ra điều hành giao thông mà còn núp để chụp ảnh?"

Vitnuong2611

Xe tải
Đè vạch thoải mái, trường hợp bất khả kháng. XXX mà lằng nhằng thì mắng ngay: "tại sao thấy xe đỗ chiếm đường không ra điều hành giao thông mà còn núp để chụp ảnh?"
chẳng nhẽ nó lại nói thẳng với cụ là tao để đấy mới kiếm tiền đc chứ

hn03

Xe điện
Bật đèn khẩn cấp rồi từ từ qua thôi.nếu llà viên đá em xuống bê lên xe, xxx hết cái làm ăn

chinhatm

Xe container
chẳng nhẽ nó lại nói thẳng với cụ là tao để đấy mới kiếm tiền đc chứ
Kiếm tiền của những người không biết thôi, chứ gặp người nói câu này chắc mời đi vội, bởi họ đã nắm được gót chân của xxx:
- Nếu xxx cố tình bố trí xe nằm đấy là đã cố tình làm mất an toàn giao thông, không thể biện minh với bất cứ lý do nào
- Nếu xe đó bị hỏng nằm đó thật thì xxx (nếu có mặt tại đó) phải có nhiệm vụ hướng dẫn giao thông để đảm bảo an toàn, chứ không được phép nấp đâu đó mà chụp ảnh.
- Ngoài ra, xe đè vạch trong trường hợp bất khả kháng cũng sẽ không bị xử phạt, theo quy định của luật.

Cả 2 trường hợp này, nếu người tham gia giao thông khiếu nại, tố cáo tới các cơ quan chức năng thì cả đội xxx sẽ ăn cám

namgiang10

Xe tải
Cụ xăm vào tay vài cái hình rồi gặp tình huống đấy thì xuống xe, rút bavia ra rồi chửi ** má chúng mày muốn bẫy bố à. Giống vụ em gặp ở Thanh Hóa, lái xe chạy mất dép luôn =))

quoctu193

Xe máy
Em cũng bị như lần 1 của cụ nhưng k0 cãi được. Cũng mất 4 lít ở Hải Dương.
Em tránh được cái xe tải bẫy thì gặp ngay đưa trẻ con, vừa phanh, vừa đánh lái nên liếm vạch.
Cãi k0 được vì vị trí của thằng quay nhìn rõ em đè vạch mà k0 thấy đứa trẻ.
Xa quá nên đành mất tiền :|
cụ cho em hỏi ngu phát, thế lần sau không muốn bị bắt như cụ thì cứ dừng lại cho mấy thằng trẻ con đi đã xong mới đi ak cụ :(

moc'K

Xe hơi
Website
www.24h.com.vn
Hôm trước mềnh đi qua Ql18 đoạn KCN Quế Võ,em bị chỉ cạp nong và yêu cầu cho xe vào lề đường, em ok cẩn thận ngó nghiêng tuân thủ, xong xuôi xxx mời xuống xe, mềnh cẩn ths thận làm các thủ tục xuống xe chờ xxx chào đúng nguyên tắc mềnh chào lại.
Mềnh: chào đồng chí, đồng chí làm nhiệm vụ à,anh đi làm nhiệm vụ về có việc gì không đồng chí
Xxx: anh đi với xếp à
Mềnh: ừ đang có việc gấp anh đi cái
Xxx: cấm khẩu
Thế là mình lên xe xxx nói chới với: xe của anh không tắt được đèn à
Mềnh: mình để chế độ auto đồng chí ạ
Mềnh lên xe tiếp tục cuộc hành trình mà không hiểu nổi

Vitnuong2611

Xe tải
Hôm trước mềnh đi qua Ql18 đoạn KCN Quế Võ,em bị chỉ cạp nong và yêu cầu cho xe vào lề đường, em ok cẩn thận ngó nghiêng tuân thủ, xong xuôi xxx mời xuống xe, mềnh cẩn ths thận làm các thủ tục xuống xe chờ xxx chào đúng nguyên tắc mềnh chào lại.
Mềnh: chào đồng chí, đồng chí làm nhiệm vụ à,anh đi làm nhiệm vụ về có việc gì không đồng chí
Xxx: anh đi với xếp à
Mềnh: ừ đang có việc gấp anh đi cái
Xxx: cấm khẩu
Thế là mình lên xe xxx nói chới với: xe của anh không tắt được đèn à
Mềnh: mình để chế độ auto đồng chí ạ
Mềnh lên xe tiếp tục cuộc hành trình mà không hiểu nổi
Bình thường e vẫn để auto, thế để auto ban ngày kg đc hả cụ, kg nói đc như cụ lúc nó toét xuống thì phải làm thế nào

tellme

Xe tăng
cụ cho em hỏi ngu phát, thế lần sau không muốn bị bắt như cụ thì cứ dừng lại cho mấy thằng trẻ con đi đã xong mới đi ak cụ :(
Cụ hỏi, em cũng k0 biết trả lời thế nào nữa :( XXX muốn kiếm tiền mà cụ.
À, có cụ trả lời hộ rồi: mua cam hành trình :D

Mà em cũng báo cáo thật với cụ là em sợ nhất trẻ con. Gặp chúng, cần dừng là em dừng ngay, k0 cần dừng em cũng phải tránh xa.
Trên đường em đi làm về thường qua mấy chỗ có trẻ con hay qua đường (khoảng 12-14 tuổi) em toàn đứng hẳn lại, kính cẩn mời các bạn ấy đi qua thôi.
Nhiều khi mấy ông xe máy nhìn mình như nhìn quái vật :(

Escape xx824

Xe máy
thế này nó bẫy 4 5 cái xe tải ở cách nhau 100m thì cũng mệt nhỉ, lên xuống lên xuống lên xuống lên xuống để quay camera ;))

vphuc161

Xe buýt
xxx vịn thì cứ đứng đó k hợp tác chờ nó gọi hội ra mình điện thẳng lên tcxdll rồi yêu cầu xử lý và nói luôn chuẩn bị đt cho bt
trước em bị 1 lần bất khả kháng tránh mấy đứa trẻ con nó đùa nhau nên đè vạch xxx bắt e em nhất định k tiền.xxx bảo theo ng trước 4 lít cho nhanh em hỏi đâu ai làm đấu.xxx dơ tiền ra đấy 4 lít của ông vùa vào đấy sau mới nhìn thấy em quay cam vứt bút định cướp cam. em bảo mày ra cướp 2 cái máy đằng kia trước đi .hôm đó cả đội ra lậy em như tế sao
chỉ cần hành động cướp ,giật máy thì đời tàn rồi.
1 vụ khác em ra dí cam vào tận mặt chỉ huy nó sai mấy thằng ra định thịt em bị em chỉ kia còn ông già tao đang quay đấy thằng nào vào đây mà cướp nó tháo mũ che mặt em bảo luôn chúng mày ra đấy tao lại quay bằng máy này,chúng nó chặn 1 xe nhạy lên chạy hết
cụ kêu mày tao là xúc phạm cảnh sát rồi chứ

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Mấy ông XXX nghĩ ra đủ cách để kiếm xiền, ăn bẩn !

Xưa các anh ý trả lời cho người vi phạm về cách đi trong các trường hợp này và tương tự (thay xe tải bằng cục đá vừa đủ phá gầm) như sau:

Gần tới nơi, giảm tốc độ, cần thiết thì phanh lại, ngó kỹ trước sau, bật đèn khẩn cấp, đá xi nhan trái, cần thiết xin nhường đường (của xe ngược chiều), đè vạch liền và ... lướt :D.

Trước khi lướt mợ nhớ hạ kính giơ tay chào các anh ý một cái cho phấn khởi ợ. :D :-"
Cao kiến, cao kiến cụ àh

Vậy trong tình huống bất khả kháng này thì phải vừa bật xi nhan trái xin làn, vừa bật cảnh báo nguy hiểm để cảnh báo các xe khác (là em đang đi sai luật) để tránh là an toàn nhất ạ.
Có cần phải cho người nhà xuống quay lại cảnh xin vượt và bật cảnh báo nguy hiểm để có bằng chứng chứng minh cho CSGT khi bị vịn không ạ :))
em đã cười phọt cả cơm khi đọc comment của bác =:)

Em có thời gian dài cũng hay chạy qua đây (vì em thi công đường cao tốc). Cách em chiến đấu với mấy chú ấy là dùng điện thoại gọi ông bạn làm ở đội 19 thế là xong ;))