[Thảo luận] Như thế này em có hiền quá không ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

xebuytmatphanh

Xe buýt
Nó không hề bơm thiếu do máy móc đong đo mà là do nó ko đưa đồng hồ về 0 cho mợ, nó không cứng chứ cứng nó cãi được trong trường họp nó biết trong xe cụ còn 1 lượng xăng 2 vạch. Em đã tóm sống cây xăng Sông Hồng này 1 vụ ròi, em nhất quyết đòi rút ra đo ( hôm đó xe em gần như hết kiệt) chúng nó biết ko ăn được phải nhịn em 300k đấy. Xong xuôi thằng bán xăng còn leve ra nhìn biển số xe em mồm kêu nhớ rồi nhớ rồi, em mở kính ra bảo mày nhớ cái thằng bố mày à rùi em lặn ko sủi. Hehe

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Dạ nhìn ảnh chị cũng hiền ạ.

tungford

Xe buýt
Em bị một phát ở chỗ này rồi,các bác nên cho cây xăng này vào Black Lít nhé,cây xăng RED RIVER ,ngay trước ga ra Sông Hồng,cuối đường LÊ VĂN LƯƠNG các bác nhá !
Mẹ cha cái bọn làm ăn bố láo :mad:

jeep_iraq

Xe buýt
cây xăng này ăn gian lắm, các bác đừng đổ xăng ở đây, em đổ 2 lần rồi, thấy ít quá nên cạch luôn

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Em cũng hay bơm xăng ở cây này vì gần nhà, nhưng nhiều lần phải nhắc gạt về số 0 rồi, nếu quên nhắc là chúng nó không gạt về số 0 đâu.

Mà sao chúng nó ngu thế, em đổ nhẵn mặt ở đó rồi, thế mà lần nào vào chúng nó cũng không nhận ra.

kieninlove

Xe tăng
Mựa, nhà con cũng bị dính chưởng ở đây 50k rồi :102::102: Từ đó trở đi cạch mặt :^)

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Hiền, nhưng mà ko làm khác được. Mải tranh cãi chút tiền xăng AX ko có cơm ăn đi ăn phở thì lại mất luôn cả cái xe ấy chứ nói gì đến xăng :P
Mợ quá hiền chứ không phải là hiền, mà nhà bác 2x nói đúng đấy, mợ cứ nhỏ nhẹ như thế :102:, AX dén quá đi ăn ngoài nhiều thì chít

Mà cây xăng này nếu có tiền sử kinh niên thế này, hôm nào OF mình phục nó oánh cho 1 trận ra ngô ra khoai đê, rủ bác "hiền hiền" này hỗ trợ cho ông chú Thanh tra, và mấy bác Phóng viên người nhà, trắng đen 1 trận!

anhnv_home

Xe tải
Mợ quá hiền chứ không phải là hiền, mà nhà bác 2x nói đúng đấy, mợ cứ nhỏ nhẹ như thế :102:, AX dén quá đi ăn ngoài nhiều thì chít

Mà cây xăng này nếu có tiền sử kinh niên thế này, hôm nào OF mình phục nó oánh cho 1 trận ra ngô ra khoai đê, rủ bác "hiền hiền" này hỗ trợ cho ông chú Thanh tra, và mấy bác Phóng viên người nhà, trắng đen 1 trận!
Chuẩn không cần chỉnh. Bác làm đi, nhà em kéo cả đội FFFC, tuyền ông chân to, da đen như củ súng ... khoanh tay đứng nhìn.

Xecutkit2008

Xe điện
Cây xăng này nó gần cơ quan iem, nhân viên đổ xăng ăn mặc như Hàn quốc mỗi tội đổ láo, em đã đổ 1 lần ở đây nên cạch mặt.:^)

bonbanhloiruong

Xe tăng
Cây xăng này chuyên đổ cho bọn taxi Mai Linh & đội xe du lịch của bọn Sông Hồng chúng nó. CQ chuyên thuê xe của Sông Hồng nên biết cây xăng này đổ cho khách bố láo ăn cắp lắm. Em cũng ở gần nhà bác Trần Thanh Hải nhưng em chẳng bao giờ đổ ở đấy.
Giả sử toàn bộ AE OFers bỏ qua không đổ xăng ở đấy chắc chúng nó cũng thiệt hại đấy các bác nhỉ?

minhchi233

Xe điện
ơ ơ, sao Bác EPS lai bâu em quên CMT

TÉP

Xe buýt
Dạ xin thưa: Không có nhiều người "Hiền" được như chị đâu ạ.
Hôm kia em đổ xăng ở cây xăng Nam Đồng, bác nhân viên cười như nghê xinhan cho xe em dừng hẳn ở cuối cây xăng cho dễ bơm. Em đứng ở đầu xe bảo bác bơm cho em 400K, thấy bác í hí hoáy bấm bấm cái nút điện tử, em chạy ngay lại xem thì thấy bảng điện tử hiện số có hơn 300K 1 tí. Hehe, em nhắc khéo, của em 400K đấy bác nhá. Bác bán xăng cười hiền từ bấm lại đúng số 400K. Bơm đủ luôn.
Các bác rút kinh nghiệm nhá, phải đứng sát vào chỗ các bác í bấm số nhé.

Em như thế có gấu quá không chị QUYNH CHI nhể.

hieund

Xe buýt
Tốt nhất là nên mang theo can 5l, mỗi lần cần đổ xăng thì bảo chúng nó bơm ra can, sau đó mình đổ vào bình xăng. Đố chúng nó ăn gian được:69:

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Các bác ạ, chả là thế này, lúc 17h em ghé qua cây xăng RED RIVER ở cuối đường Lê Văn Lương để đổ xăng, khi đó xe của em còn đúng 2 vạch xăng (xe của em là CIVIC 1.8 ạ). Em đổ 200k thì lên được có 6 vạch (em đổ 200k giá 11k thì bao giờ cũng đến giữa bình). Em biết chắc chắn chú bán xăng này ăn gian, em liền đánh xe đi 2 vòng quanh cây xăng rồi dừng lại đúng vị trí em vừa đỗ để đổ xăng rồi gọi chú đổ xăng lúc nãy ra nhỏ nhẹ nói chuyện, nội dung câu chuyện như sau ạ:
- Em: chú đổ cho chị 200k tại sao xe chị chỉ lên được 6 vạch, chị yêu cầu chú rút hết xăng trong bình ra và trả lại bình cho chị 2 vạch, số còn lại chú đo xem được bao nhiêu lít?
- CBX: 200k của chị được 6 vạch là đúng rồi, theo chị 1 vach xăng là mấy lít.
- Em: chị không biết là mấy lít, chú cho chị gặp lãnh đạo cây xăng.
- CBX: Bây giờ chị mở nắp xăng ra em đổ thêm 1 vạch nữa xem nó là mấy lít thì biết ngay.
- Em: Thôi chú cứ gọi lãnh đạo cây xăng ra đây không là chị gọi cục đo lường chất lượng và thanh tra bộ thương mại và cả báo an ninh ra đấy.
sau đó em mở bình xăng ra cho CBX đổ thêm 120k nữa thì mới đến vạch xăng mọi khi em vẫn đổ ở các cây xăng khác. Em có bắt CBX dừng lại nhưng CBX vẫn cố tình bơm tiếp 110k nữa, tổng là 230k bơm thêm.
Ngay lúc đó có 1 anh chạy từ bên trong ra bảo lập biên bản cậu bán xăng và bắt em đưa xe đi để rút xăng kiểm tra. Em OK luôn và bắt lập biên bản việc bán xăng thiếu, ăn gian của khách hàng, em bảo gọi báo an ninh và thanh tra BỘ THƯƠNG MẠI xuống thì em mới cho xe em đi kiểm tra (vì em cần giữ hiện trường). Sau 1 lúc cãi nhau nữa em rút ĐT gọi cho phóng viên báo an ninh và gọi cho chú em là thanh tra BỘ THƯƠNG MẠI xuống thì cái anh bắt lập biên bản chạy vào nhà và cầm cặp đi nhanh ra cửa và mất hút (sau đó em được biết đó là người quản lý cây xăng)
Sau 1 hồi lằng nhằng em bảo các CBX ở cây xăng đó tự lập biên bản và tự kí với nhau, còn em đi về nấu cơm cho chồng ạ.
Như vậy em có hiền quá không hay phải mạnh tay hơn nữa với những trường hợp tương tự ạ
Kinh hồn với mợ này, đàn ông bọn em khó mà đứng đôi co như vậy được, đọc xong em vẫn chưa hình dung ra là CBX ăn gian của mợ mấy lít xăng, thông thường nếu em đổ 200k thì lúc nào cũng chỉ xác định mình được có 180k thoai, thời gian khỉ đâu mà tranh cãi với CBX ở cây xăng bao nhieu người như vậy, mà em cá rằng 10 cây xăng thì đến già nữa có chuyện đong ko chuẩn... biết làm sao đc!!!!:77::77::77:

minhchi233

Xe điện
ăn gian ơ tram xăng là vấn đề của xã hội mợ ợ, tốt nhất là mợ nhờ anh em trên OF chỉ giúp cãy xăng nào an bớt in ít mà đổ xăng nhé.:102:nhiều khi bít là bị móc túi mà không làm gì đươc!
Các bác ạ, chả là thế này, lúc 17h em ghé qua cây xăng RED RIVER ở cuối đường Lê Văn Lương để đổ xăng, khi đó xe của em còn đúng 2 vạch xăng (xe của em là CIVIC 1.8 ạ). Em đổ 200k thì lên được có 6 vạch (em đổ 200k giá 11k thì bao giờ cũng đến giữa bình). Em biết chắc chắn chú bán xăng này ăn gian, em liền đánh xe đi 2 vòng quanh cây xăng rồi dừng lại đúng vị trí em vừa đỗ để đổ xăng rồi gọi chú đổ xăng lúc nãy ra nhỏ nhẹ nói chuyện, nội dung câu chuyện như sau ạ:
- Em: chú đổ cho chị 200k tại sao xe chị chỉ lên được 6 vạch, chị yêu cầu chú rút hết xăng trong bình ra và trả lại bình cho chị 2 vạch, số còn lại chú đo xem được bao nhiêu lít?
- CBX: 200k của chị được 6 vạch là đúng rồi, theo chị 1 vach xăng là mấy lít.
- Em: chị không biết là mấy lít, chú cho chị gặp lãnh đạo cây xăng.
- CBX: Bây giờ chị mở nắp xăng ra em đổ thêm 1 vạch nữa xem nó là mấy lít thì biết ngay.
- Em: Thôi chú cứ gọi lãnh đạo cây xăng ra đây không là chị gọi cục đo lường chất lượng và thanh tra bộ thương mại và cả báo an ninh ra đấy.
sau đó em mở bình xăng ra cho CBX đổ thêm 120k nữa thì mới đến vạch xăng mọi khi em vẫn đổ ở các cây xăng khác. Em có bắt CBX dừng lại nhưng CBX vẫn cố tình bơm tiếp 110k nữa, tổng là 230k bơm thêm.
Ngay lúc đó có 1 anh chạy từ bên trong ra bảo lập biên bản cậu bán xăng và bắt em đưa xe đi để rút xăng kiểm tra. Em OK luôn và bắt lập biên bản việc bán xăng thiếu, ăn gian của khách hàng, em bảo gọi báo an ninh và thanh tra BỘ THƯƠNG MẠI xuống thì em mới cho xe em đi kiểm tra (vì em cần giữ hiện trường). Sau 1 lúc cãi nhau nữa em rút ĐT gọi cho phóng viên báo an ninh và gọi cho chú em là thanh tra BỘ THƯƠNG MẠI xuống thì cái anh bắt lập biên bản chạy vào nhà và cầm cặp đi nhanh ra cửa và mất hút (sau đó em được biết đó là người quản lý cây xăng)
Sau 1 hồi lằng nhằng em bảo các CBX ở cây xăng đó tự lập biên bản và tự kí với nhau, còn em đi về nấu cơm cho chồng ạ.
Như vậy em có hiền quá không hay phải mạnh tay hơn nữa với những trường hợp tương tự ạ

lychau

[Tịch thu bằng lái]
Thế có ai xuống ko hả chị?
Rồi cái BB mấy đại ka tự kí với nhau là sao?
Báo xuống, Bộ xuống thì mới ko hiền, chứ chưa xuống mà chị đã về thì sớm quá!
CHồng ko có cơm thì ăn phở cũng được chứ sao, chị phải giải quyết rớt rẻn cho chúng nó đừng buôn gian bán lận nữa chứ!
Bác nói vui phết :)):)):))

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
bác không phải là hiền đâu, mà là dữ rồi. CBX chắc lần sau gặp bác phải bơm thêm rồi, không chỉ chỗ cây xăng river Red đó ăn gian đâu, mỗi lần đổ em đều bị chúng nó cạch cạch cái rồi cho vòi vào bình, nếu không nhìn vào đồng hồ thì vẫn thấy chưa về số 0000, thế là chúng nó lại chạy vào cành cạch lại, vậy mới về 000000 được, điên thế, không để ý là lại mấy mấy chục k cho chúng nó, vì bơm tiếp của các xe máy.

Xecutkit2008

Xe điện
Em nghe nói là khi đổ xăng mình không nên nói là đổ cho bao nhiêu tiền mà cứ nói đổ đầy cho mấy cửa hàng xăng đỡ phải tính toán trước thiệt cho anh em mình.(c)

Trạng thái
Thớt đang đóng