[Funland] Như thế này có phải do cụ xe con lái non không?

Bino

Xe điện
Hai thằng cont như 2 còn chó điên. Trước sau 2 thằng này sẽ gây họa cho người khác. Nếu Luật đủ mạnh thì phải trừng trị 2 thằng này để tránh tại họa hai thằng này gây ra, đồng thời làm gương cho những đứa khác

emphailamsao

Xe tăng
Em lái dc 2 tuần gặp quả nc tạt trắng kính luôn. Nhưng phản xạ là qua chân phanh và nháy chứ ko fanh gấp.

Quy Lão

Xe tăng
Nãy đọc bài này thấy cụ xe con kia phanh giữa đường nhẽ bị xe cont táng vào.
theo ngu ý của em( thực tế em dính mấy phát rồi) khi bị té nước thì chỉ nên bỏ chân ga giữ thẳng lái cho xe từ từ thoát ra thôi không nên phanh gấp như thế này rất dễ bị xe sau tông phải.
các cụ cho em xin thêm kinh nghiệm xử lý vụ này với.
1 phần cũng là do lái non.
Công ty em trước có cậu lái xe mới tuyển vào. Hôm đi trên Sóc sơn về có đoạn đường 18 bị ngập, xe ngược chiều té nước trùm kính thế là cu cậu giật mình phanh gấp làm 3 ông đằng sau thúc liên hoàn vào. Nát đuôi.
Những tình huống này thường thì trước đấy lái xe vẫn đang quan sát tốt đằng trước nên chỉ cần nhấc chân ga lên chuyển sang chân phanh để đề phòng thôi. 3 giây là hết. Chứ ai mà giật mình đạp dúi hay đánh lái tránh là dễ ăn đòn oan.

Duc_Quang

Xe buýt
Trên đường khi gặp tình huống nguy hiểm có thể phải phanh gấp, em luôn vừa phanh vừa bật đèn tam giác cảnh báo, không bao giờ dừng đột ngột và không nhìn đằng sau.

Em thấy nhiều bác còn dán hoặc che tấm chắn nắng kín luôn kính sau, coi như cái gương trong xe chẳng có tác dụng gì, như thế em thấy nguy hiểm lắm. Đôi khi đi trời mưa 2 gương ngoài có nhìn được mấy đâu, toàn nhìn gương trong.

Còn trong trường hợp này, cả hai thằng công đi như súc vật!

Chép Vàng

[Tịch thu bằng lái]
Thằng công hình người nhưng thiếu óc

OtoGo

Xe hơi
Trong lúc học thi bằng lái xe có mục văn hóa giao thông khi gặp vũng nước lớn nhưng mà hình như nhiều người quên.

biahoihanoi

Xe lăn
Thằng xe cont bên phải chạy láo thật. Cố tình phóng nhanh cho nước bắn lên xe con.

TNLak

Xe điện
Thằng xe cont bên phải chạy láo thật. Cố tình phóng nhanh cho nước bắn lên xe con.
Rất nhiều ợ, hôm em đi trời mới tạnh mưa nhưng quên hạ kính cũng lĩnh đủ. Ko biết Luật xử vụ này thế nào

Hp007hp

Xe buýt
Xem kỹ lại thì trước xe con còn xe cont nữa. Chẳng may xe trước nó cũng dừng hay giảm tốc cho thằng điên kia vượt mà xe con ko dừng dễ húc đít, đen nữa thằng cam ko thấy xe con mà ko giảm tốc nó kẹp thì toi.
Đường đó khi ngập thì làn trong ngập càng nhiều nên xe con sợ lại phải chạy ra ngoài. Xe cont thì thường xuyên chuyển làm vượt phải, mà có nhanh hơn được mấy đâu, chạy làn trong sát làn xe máy, thi thoảng có xe dừng đỗ làn xe máy nên rất nguy hiểm.
Nói chung khi còn những thằng lái xe cont như này, lựa chọn tốt nhất cố gắng tránh chạy chung đường với xe cont kể cả khi trời đẹp.

Quiet Storm

Xe buýt
E hãi nhất mấy thằng công, cứ tránh xa chúng nó ra.
Trời mưa chúng tó tóe nước kinh hoàng.
Chả cần trời mưa, chỉ cần đường ướt thôi là cũng đủ tung tóe rồi.
Chiều nay em từ Savico Long Biên về nhà, đường ướt không mưa. Em vượt 1 bác xe cont xong về tới nhà thấy cả dàn bên phụ từ đầu tới đuôi xe toàn vết bùn cát do xe cont té lên. Bác 2b nào mà bị cont vượt qua thì đảm bảo mắt mũi toàn cát là cát, không có kính mắt hay kính mbh mà tay lái non thì xác định nguy hiểm cực kỳ luôn.