Thảo luận Như một lời chia tay Siena

24h.com.vn

Xe hơi
Ơ các cụ cho em hỏi dòng này là của Tàu chất lượng vao ah

hungteng

Xe tải
Cụ Ocha là cây đa cây đề của xóm Fiat, bao nhiêu đam mê của nhiều cụ trong xóm cũng từ lửa của cụ Ocha lan truyền trong đó có nhà cháu, thuộc thế hệ sau nhưng cháu cũng may mắn có lần diện kiến cụ tại gara cụ Hậu, mặc dù cụ lớn tuổi nhưng độ chịu chơi khi chăm sóc vợ 2 của cụ thì cháu còn phải học tập, chiếc xe tâm huyết của 1 lão làng giá nào cũng không đắt, nên các cụ đang tìm xe không phải quá lăn tăn về giá cả, tìm được Fiat ngon rất khó và còn phải có duyên nữa các cụ ạ. Kính các cụ

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Em viết lên đây để tìm người trao gửi nhưng cũng ko có ai thực sự cảm thấy muốn trao đổi thương thảo nên em bán cho đứa em 110tr - nó chuyển tiền vào tk cả tháng rồi mà mai em mới lái xe đem trả em nó được. Hy vọng nó sẽ nâng niu như em từng yêu quý. Thực sự đi Fiesta mà em vẫn nhớ FIAT, mấy cái cần gạt xi nhan với đèn đóm của Ford chả có cửa gì so với Fiat. Nghĩ dại khi mua xe mới hơn không nhiều mà ko kinh tế như con xe mình đã quá quen từng tính nết của nó.

haanhbinan

Xe điện
Ơ các cụ cho em hỏi dòng này là của Tàu chất lượng vao ah
Em viết lên đây để tìm người trao gửi nhưng cũng ko có ai thực sự cảm thấy muốn trao đổi thương thảo nên em bán cho đứa em 110tr - nó chuyển tiền vào tk cả tháng rồi mà mai em mới lái xe đem trả em nó được. Hy vọng nó sẽ nâng niu như em từng yêu quý. Thực sự đi Fiesta mà em vẫn nhớ FIAT, mấy cái cần gạt xi nhan với đèn đóm của Ford chả có cửa gì so với Fiat. Nghĩ dại khi mua xe mới hơn không nhiều mà ko kinh tế như con xe mình đã quá quen từng tính nết của nó.
Bác nặng lòng với em nó quá

cafetoi

Xe tải
Cháu ko xoay kịp tiền chứ có 110T mà mua đc xe của cụ thì ngon quá!

huyhien

Xe buýt
Cháu cũng buồn vui lẫn lộn với cụ

nguyen nghiep

Xe container
Rồi mọi thứ sẽ qua, cụ sẽ quen với vợ mới thôi. Tuổi trẻ thường thích tìm tòi nên thích cái mới, người có tuổi luôn hướng về quá khứ nên cũng nặng lòng!
Cháu chúc cụ và bà cả cùng toàn thể gia đình mạnh khoẻ, hạnh phúc, mãn nguyện với bà hai mới!

xe.tang

Xe buýt

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

24h.com.vn

Xe hơi
Thế là giải nghệ ah

danca

Xe điện
Rồi mọi thứ sẽ qua, cụ sẽ quen với vợ mới thôi. Tuổi trẻ thường thích tìm tòi nên thích cái mới, người có tuổi luôn hướng về quá khứ nên cũng nặng lòng!
Cháu chúc cụ và bà cả cùng toàn thể gia đình mạnh khoẻ, hạnh phúc, mãn nguyện với bà hai mới!
Thế là giải nghệ ah
Một thời để nhớ !

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em gắn bó với Siena 1.3 cũng đã hơn 7 năm, lúc mua xe chủ trước chạy 4.7vạn, giờ đã là 13vạn. Em đi cũng nhiều nơi, xa nhất đến Mũi Né, vùng cao thì Sapa đôi lần, Hoàng Su Phì đôi lần…còn lại đồng bằng là chủ yếu. Ước ao đi Điện Biên nhưng chưa đi…

Bây giờ con gái lớn đã trưởng thành, em cũng sắp già lắm rồi nên Gấu duyệt cho kinh phí mua xe khá hơn một chút. Nói cho nó sang tý gọi là “nâng đời” ạ.

Em cũng vừa xem một xe đêm qua trên mạng và chiều nay gặp xem trực tiếp và thích là nhích thôi (Không nhỡ Gấu thay đổi!!!)

Vậy là cuộc chia tay Siena bỗng trở thành quá nhanh. Vì ngày mai em đi trả tiền người ta rồi. Nên chắc Siena cũng phải ra đi trong tuần tới thôi.

Xe em thì bác Hậu chăm sóc thường xuyên nên em không có gì phàn nàn và phải xác định là hay trong tầm tiền. Vì thế mà nhiều lần muốn chia tay nhưng không nỡ…vì cũng sợ chả có con nào ít tiền mà khung gầm và máy móc như thế. Nhưng hiện tại mấy hôm nay số lùi đang trục trặc. Việc xử lý chắc không đáng là gì. Em biết nhưng vì thế nên Gấu mới đồng ý mua xe mới đấy.

Trong cốp vẫn còn bóng đèn các loại, cầu trì các loại, và cả cái bơm xăng mua dự phòng từ 2009 đến giờ vẫn chưa dùng đến.

Bác nào quan tâm thì liên lạc với em 0913OO44OO

Em cũng ko chụp hình kịp mặc dù có máy đấy, vì chắc chỉ bán cho bác nào ở HN hoặc gần HN thôi. Xe đăng ký tên em. Bác nào mua phải xem và hiểu Fiat thì nói chuyện với nhau nó mới dễ. Coi như là em gửi vợ hai em sang nhà mới thôi. Chứ nói bán nghe cũng buồn. Xe gì mà vít 145km/h vẫn ok, ăn ít xăng như vios mà tiền lại chỉ không đến 14x tr.

Đêm khuya rồi – em viết mấy dòng này như một lời chia tay cho Siena sẽ về với chủ mới.

Có lẽ em sẽ sang Box Ford Fiesta như một newbie nhưng Hội FIAT nơi em cũng đã gắn bó nhiều năm chắc chắn vẫn ở trong tâm trí của em dù rằng em không offline được nhiều trong mấy năm gần đây. Và mọi người có gì cần gọi điện em vẫn trả lời như ngày nào. (Em cũng tư vấn Online được một số ca mà em biết hoặc phỏng đoán)
Chúc các bác ở lại tiếp tục yêu quý Fiat - con xe bé nhỏ nhưng không tầm thường. Phải gọi là hay trong tầm tiền.

Ocha
Lần trước khi chia tay chiếc xe đầu tiên em cũng xao xuyến như cụ. Và rồi khi mua cái xe khác mới hơn em lại càng hối hận...
.
.
.
.
. Vì đã không chia tay em xe cũ sớm hơn :D