[VHGT] Nhợn EcoSport mang danh làm xấu hình ảnh OF

Time Door

Xe máy
Website
cuavango.com.vn
Cụ cứ làm như 100 cái logo of thì 100 ng chuẩn mực ý, cũng phải có ng này người kia chứ cụ ơi

Trung Thái

Xe tải
Kiểu choi choi ấy thì ai cũng ghét cả cụ ạ. Em nghĩ nó quen đi hoặc luôn ngồi trong xe có cái biển số màu xanh xanh rồi cụ ạ. Buồn cho cái cuộc đời cứ xanh xanh là được đi nhanh nhanh

dongkijote

Xe điện
Cụ nên học luật trước khi lái xe. Xe xin vượt được phép dùng còi và đèn. Cụ muốn được đối xử lịch sự thì trước tiên cụ nên lịch sự, bằng cách thể hiện rằng cụ đã nhận ra tín hiệu và phản ứng với tín hiệu đó (cụ cố tình không nhường thì người ta càng phải cố ra tín hiệu xin. Việc gì cũng có căn nguyên và ở đây cụ là căn nguyên của vấn đề). Việc cản trở không nhường đường của cụ là hành vi bị cấm. Cụ đọc Điều 14 Luật giao thông đường bộ.

Cụ nói về vượt phải lại càng thể hiện cụ chẳng coi trọng luật và an toàn những người tham gia giao thông cùng cụ.

Đường xá là của chung, không của riêng ai. Đừng cố tham ô cái chung. Văn hóa văn minh là ở chỗ đó.
Đồng ý là đc phép dùng còi và đèn. Nhưng ko đc đáp ứng thì nên hiểu theo hướng là họ chưa thể cho vượt đc. Hoặc quan sát xem phía trên xe họ, bên phải xe họ có bị cản bởi phương tiện khác không... Chứ ko phải có quyền thì còi đèn loạn xạ như ép người khác phải theo ý mình. Chỉ 1,2 lần ra tín hiệu người ta cũng hiểu mình đang muốn vượt rồi.
Cụ chủ có ý phê phán ở góc độ này.
E đi xe chả bao giờ dùng còi có sao đâu?

sunvoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên đọc hết comment để hiểu tình huống. Không ai ủng hộ cái việc còi đèn ầm ĩ vô văn hóa cả, nhưng phải tìm hiểu căn nguyên của vấn đề. Vượt xe là việc của cả xe trước và xe sau. Ông đi trước không đúng thì không thể đổ hết lỗi cho ông đi sau được.

- Muốn đi chậm thì đi sát phải, ai cần xin xỏ gì nữa.

- Cảm thấy mất an toàn thì ra tín hiệu signal ngay sau khi người ta xin, người ta sẽ hiểu rằng xe trước đã nhận ra tín hiệu và trả lời. Chứ cứ rù rù đi thì ai mà biết là ông có tập trung lái xe không (nhiều ông nghe điện thoại nên ko bao giờ nhường), nhiều phụ nữ lái xe chẳng bao giờ quan tâm cái việc nhìn gương và nhường xe khác, trường hợp nữa là lái xe cố ý không nhường? Xe trước không phản hồi chính là nguyên nhân khiến xe sau phải xin nhiều lần. Em lưu ý cụ đây là đường trong phố, 2 xe đi cả một đoạn dài từ Trần Quang KHải rồi. Dùng khái niệm Mất an toàn thì nghe rất ngụy biện.

Không có luật nào cho phép lái xe hành xử theo kiểu "vì ghét cái thái độ mà tôi không nhường"; "Vội thì vượt bên phải đi".

Đi không dùng còi thì quá tốt, nhưng nếu vì không dùng còi mà phải lạng lách, tạt đầu, vượt phải thì còn láo và nguy hiểm hơn nhiều.

Đồng ý là đc phép dùng còi và đèn. Nhưng ko đc đáp ứng thì nên hiểu theo hướng là họ chưa thể cho vượt đc. Hoặc quan sát xem phía trên xe họ, bên phải xe họ có bị cản bởi phương tiện khác không... Chứ ko phải có quyền thì còi đèn loạn xạ như ép người khác phải theo ý mình. Chỉ 1,2 lần ra tín hiệu người ta cũng hiểu mình đang muốn vượt rồi.
Cụ chủ có ý phê phán ở góc độ này.
E đi xe chả bao giờ dùng còi có sao đâu?

Nevermind

Xe tải
Cụ nên đọc hết comment để hiểu tình huống. Không ai ủng hộ cái việc còi đèn ầm ĩ vô văn hóa cả, nhưng phải tìm hiểu căn nguyên của vấn đề. Vượt xe là việc của cả xe trước và xe sau. Ông đi trước không đúng thì không thể đổ hết lỗi cho ông đi sau được.

- Cảm thấy mất an toàn thì ra tín hiệu signal ngay sau khi người ta xin, người ta sẽ hiểu rằng xe trước đã nhận ra tín hiệu và trả lời. Chứ cứ rù rù đi thì ai mà biết là ông có tập trung lái xe không (nhiều ông nghe điện thoại nên ko bao giờ nhường), nhiều phụ nữ lái xe chẳng bao giờ quan tâm cái việc nhìn gương và nhường xe khác, trường hợp nữa là lái xe cố ý không nhường? Xe trước không phản hồi chính là nguyên nhân khiến xe sau phải xin nhiều lần. Em lưu ý cụ đây là đường trong phố, 2 xe đi cả một đoạn dài từ Trần Quang KHải rồi. Dùng khái niệm Mất an toàn thì nghe rất ngụy biện.

Không có luật nào cho phép lái xe hành xử theo kiểu "vì ghét cái thái độ mà tôi không nhường"; "Vội thì vượt bên phải đi".

Đi không dùng còi thì quá tốt, nhưng nếu vì không dùng còi mà phải lạng lách, tạt đầu, vượt phải thì còn láo và nguy hiểm hơn nhiều.
Chuẩn!
Thực ra là cái ý thức của mình với mọi người xung quanh bác nhể! Đi đường nhiều ông đi lờ đờ 20km/h đúng vào vạch kẻ, tức là một mình bố hai làn, xin vượt cũng không nhường, không ý kiến. Lúc người ta tìm cách vượt lên để đi qua thì ngoạc mồm ra chửi.
Em không có ý gì bác thớt đâu, mà nói chung vậy thôi. Đối với bác thì em chỉ góp ý là người đeo logo hay người tham gia diễn đàn không phải là ông thánh. Trên diễn đàn này đầy các ông bà lừa đảo bị các bác kinh nghiệm dày dạn moi ra đấy.

sunvoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chuẩn luôn, cản trở giao thông của người khác là phạm luật. Giúp đỡ bạn đường mới là văn hóa, ý thức tốt.

Chuẩn!
Thực ra là cái ý thức của mình với mọi người xung quanh bác nhể! Đi đường nhiều ông đi lờ đờ 20km/h đúng vào vạch kẻ, tức là một mình bố hai làn, xin vượt cũng không nhường, không ý kiến. Lúc người ta tìm cách vượt lên để đi qua thì ngoạc mồm ra chửi.
Em không có ý gì bác thớt đâu, mà nói chung vậy thôi. Đối với bác thì em chỉ góp ý là người đeo logo hay người tham gia diễn đàn không phải là ông thánh. Trên diễn đàn này đầy các ông bà lừa đảo bị các bác kinh nghiệm dày dạn moi ra đấy.

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com

Các thánh nên đọc kỹ tình huống và cả ảnh minh hoa rồi hẵng phán: xe tôi đi tốc độ cũng khoảng 45-50km giờ rồi nên không phải "bò ra đường", hai làn ở đây là 1 làn ô tô, 1 làn xe máy nên muốn nhường chỉ còn cách ép làn xe máy vì xe máy người ta đi lấn vào cả làn ô tô, việc này đối với tôi là mất an toàn, còn các thánh muốn đi như vậy thì xin mời, bên cạnh đó trên xe tôi còn 1 xe khác và quan sát từ xa thì đèn đỏ còn khoảng 25s nên có cho vượt cũng ko gải quyết vấn đề gì vì đến đèn đò vẫn phải dừng lại, vả lại đang bám sát xe trước nên muốn vượt phải vượt cả 2 xe, nếu chủ xe eco-sport có tầm nhìn thì cũng chỉ phải chờ thêm khoảng 10s, khoảng thời gian ngắn ngủi ấy có cần đánh đổi lại việc vượt ẩu và không dừng lại khi gặp đèn đỏ không vì khi xe đó cán qua vạch dừng thì đèn đò còn khoảng 5s ???
Nếu các thánh vẫn coi đó là đúng thì tôi không còn gì để nói và chúc các thánh may mắn với "phong cách" lái xe như vậy và tôi xin lỗi đã lôi các thánh và cuộc tranh luận.
CCCM cứ tiếp tục cho nhận xét còn em xin rút ạ!

orion101

Xe tải
Cháu cũng Eco trắng mà không phải cháu đâu ạ.

Tuanvh39

Xe buýt
Thưa CCCM!
Chiều nay, em đang bon bon trên đê Trần Quang Khải, hướng từ phía Nhà Hát Lớn về cầu Chương Dương thì có một con choi choi Eco Sport trắng dán logo OF vừa nháy đèn vừa còi inh ỏi đòi vượt, đường đang đông và nhìn từ xa thấy đoạn dưới gầm cầu chương dương sắp đèn đỏ nên em cứ từ từ cho xe bò tiếp mà không tránh ra cho con này vượt.
Thế là con choi choi này rúc lên rồi xiên vào giữa (xe em và 1 xe nữa) rồi đè đầu xe em, vượt phải xe trước rồi cũng phải dừng lại ở đèn xanh - đèn đỏ. sau đó ko hiểu do vội gì mà con đến chục giây đèn đỏ mà vẫn cố rẽ trái là Nguyễn Hữu Huân
Thấy văn hóa lái xe của con choi choi này làm xấu hình ảnh thanh danh anh em OF quá nên đưa lên đây để CCCM dạy bảo, chủ xe này nếu xem lại cũng nên rút kinh nghiệm, kẻo lần sau nếu gặp em mà có tý men vào rồi hoặc gặp chủ xe bán tải khác gấu hơn mà vả trái cho phát là vỡ *** đấy!
Anh chụp chỉ để cảnh cáo nên làm mờ biển số mà chỉ để lại logo OF!

Nhiều cụ đi rất Vô văn hóa

tran2anh

Xe tải
hình như là cụ bên dưới (em fun)