[Funland] Nhòm trộm gái tắm và những xì căng đan thời thơ ấu....

HuyArt

Xe lăn
Hồi mới dậy thì cũng có lần khoét tường nhìn cô bé hàng xóm tắm, có cảm giác người bị nhìn trộm cũng biết hay sao í nên động tác kỳ cọ rất có tính biểu diễn phô trương...
Hôm sau lỗ khoét to hơn truớc mà em không hề tác động vào, nhà em có ma, hoặc cô nàng cố tình khoét to hơn vẫn là nghi án ám ảnh em 25 năm nay:D

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Ơ hơ, Hải à, có Hải ngay:
Một lần mình đi học qua cái bãi cỏ vệ đê, đã sẩm tối nhưng vẫn có nhưng bóng đen ngồi lố nhố, đúng như bác pain nói, rất đều, chắc do độ thối giống nhau nên giãn cách rất chuẩn.
Chuyện rất thường cho đến khi bóng đen đầu hàng cất giọng thanh thanh con gái : Hải ơi, đưa chị tờ giấy;;)

giatinh09

Xe tải
Hồi mới dậy thì cũng có lần khoét tường nhìn cô bé hàng xóm tắm, có cảm giác người bị nhìn trộm cũng biết hay sao í nên động tác kỳ cọ rất có tính biểu diễn phô trương...
Hôm sau lỗ khoét to hơn truớc mà em không hề tác động vào, nhà em có ma, hoặc cô nàng cố tình khoét to hơn vẫn là nghi án ám ảnh em 25 năm nay:D
Ngày xưa cậu mới dậy thì nên chưa biết làm thế nào, chứ bây giờ mà như thế e chết với cậu, cụ nhỉ =))

kenshire

Xe tăng
Năm 1985, ông anh có 100 đồng làm con đề được 7000. Tự thưởng cho mình 1 cái mũ bò, cho 2 đứa e vài cái kẹo, ngon. Mẹ về hỏi tiền đâu, biết nguồn gốc tiền, vác ông anh ra cho ăn lươn. 2 đứa em thì cười :))

bintung

Xe tải
em hay nhảy tàu điện từ Ngã Tư Sở lên nhà bạn ở hàng Đậu mua cá chọi, lúc về qua Ô Chợ Dừa toàn phải bỏ cá vào mồm đổ nước đi, cái túi nilong nhét vào đế giày, đi qua lại giở ra múc nước ở rãnh ngay mép đường rồi nhổ cá vào đi tiếp về :((
Đi qua Ô Chợ Dừa sợ bị trấn à cụ :D

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
CÒn dòm trộm, dân khu tập thể (giờ gọi là chung cư) với dân nhà trệt ngày xưa ghét nhau chỉ vì thằng tang trên hay dòm xuống nhà tang dưới, khi mà ngày xưa cái ô tắm một là không có mái, hai là mái ngói thủng mà không biết.
Có khu có khu tắm tập thể chia ô, có bà vác chậu vào tắm ì oạp, lúc ngửa cổ lên kỳ thì, ối làng nước ôi có con ma nó ngồi thu lu ;))
Thấy bảo, con ma ấy dạt nhà mất hơn tuần vì bố vác thang giường phang chí chết.

giatinh09

Xe tải
Tiếng còi tàu rúc lên từng hồi đầy vội vã, thúc giục.

Cả đoàn tàu hộc lên và xanh rì sắc áo lính.

Tiếng la hét: Em ơi, xinh quá! Anh yêu em! và những tràng tiếng cười rộn rã vọng xuống. Cô gái đạp xe cười tủm tỉm nhìn lên.

Cửa sổ các toa nghẹt cứng tiếng hò hét và xanh rì áo lính.

Kìa...bỗng một hai ba rồi nhiều, càng nhiều và trắng xoá bay phấp phới xuống lòng đường.

Thư, cơ man nào là thư từ những ô cửa sổ tàu hoả bay xuống.

Có tiếng hét: Các cô bác làm ơn gửi hộ chúng cháu với!

Trẻ con nhặt, người đi đường dừng xe nhặt, người lớn trong nhà chạy ra nhặt.

Tiếng hét: Đi nhé! Bọn cháu sẽ về và không bao giờ bỏ chạy!

Lũ trẻ chạy theo vẫy, người già vẫy lén quay mặt dụi mắt, chắc do bụi!

Cô gái vừa bị trêu cũng dừng xe, bỏ nón vẫy!

Hà nội tuổi thơ của em là vậy.

Sau này, đôi lúc như lúc này, em vẫn tự hỏi liệu bao nhiêu anh lính trong số đó nguyên vẹn về với mẹ cha và bao nhiêu đã " mãi mãi tuổi 20" nơi biên viễn.?!
Lối hành văn, độ tuổi trong các câu truyện của cụ rất giống 1 nick quen thân của e bên ttvnol.com, cả cái avatar cũng thế, chả có nhẽ :-?

Xetang2nong

Xe máy
Có những cái lỗ nó tự to ra cụ ợ :)

taxi tai

Xe tăng
Ngày nhỏ thì bọn em nhiều món lắm. Nhưng cái món nhìn trộm thì không có vì khu tập thể nhà tắm nam nữ riêng kín mít. Mà hồ đó cũng chả có nghĩ gì. Cái món nhảy tàu điện thì bọn em cứ trốn học, mua 1 cặp bỏng ngô rồi nhảy tàu ra Bờ Hồ, vào Ha Đông hoặc ra chợ Bưởi. Đó là 3 nói hang cùng ngõ hẻm với bọn em rồi vì hết ga.

Em ngày xưa cũng giống cụ, cứ nhảy tàu trốn vé nếu mà bắt mua vé là trình bày rồi xin nhảy xuống :D

taxi tai

Xe tăng
em hay nhảy tàu điện từ Ngã Tư Sở lên nhà bạn ở hàng Đậu mua cá chọi, lúc về qua Ô Chợ Dừa toàn phải bỏ cá vào mồm đổ nước đi, cái túi nilong nhét vào đế giày, đi qua lại giở ra múc nước ở rãnh ngay mép đường rồi nhổ cá vào đi tiếp về :((

:D nhắc đến lại nhớ mấy vụ bị trấn chỗ ga tàu điện ngã tư sở (giờ là royal), có 1 lần không bị trấn thì bị lôi xuống bắt đánh chọi thua là mất, ông ý cứ đập, xoáy , vụt vào con của em cuối cùng con của em bỏ chạy thế là bị mất luôn :D nghĩ lại hài nhỉ

cuongduyS5568

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em nhớ mỗi chuyện hồi nhỏ hay chơi trò giả vờ làm vợ chồng với mấy cô bạn hàng xóm. Có cô hơn 1 tuổi, có mấy cô kém một vài tuổi, có nhà 3 chị em gái cùng chơi trò này với em. Nay thì làm VC với cô này, hôm sau lại làm VC với cô khác.
Giờ mà được như thế thì thích nhỉ

traderdoclap

Xe tăng
Cám ơn cụ đã cho em 1 vé về tuổi thơ.
Cái thời đó còn toàn trèo tường sang nhà hàng xóm nữa cơ.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Ngày đấy, em còn bé lắm, không nhớ rõ chính xác nhưng như học mẫu giáo thì phải. Cạnh nhà em có một cô bé nhỏ hơn em một tuổi. Em và cô bé ấy bị mấy anh lớn hơn rủ chơi trò vợ chồng. Cũng đi ngắt hoa dại để kết thành vòng đeo lên đầu cho giống với cô dâu, cũng chia 2 bên như nhà trai nhà gái.

Khi đến lúc đón dâu, mấy ổng lừa em và cô bé đó đan chéo tay, rồi thò tay vào trong quần của nhau cho giống với vợ chồng :((

May mà hồi đấy mấy cha đấy chỉ lừa 2 đứa em như vậy, chứ không thì..... :(( :((
Cháu hồi khoảng 8 tuổi còn bị mấy ông anh xui cho chim ăn với một bé gái khoảng 6 tuổi, may mà hồi ấy cái c.him cháu nó mềm nên không gây hậu quả gì.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Thế có bị kiểu như trên cháu lừa nhau thổi ống nứa có thạch sùng trong đó không cụ?

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Trẻ con bây giờ không hiếm đc có những cái vui như vậy - những ngày xưa, thực ra cách đây khoảng tầm trên dưới 15 năm thì vùng quê Nghệ An vẫn còn rất thôn dã.
Quê cháu cũng vậy cụ ạ. Đợt cháu học lớp 11 - năm 1991 - vô tình trèo cây ổi buổi chiều thế là nhìn thấy chị hàng xóm hơn cháu 4 tuổi đang tắm, nhà tắm cạnh giếng chỉ quây phên lá cọ chung quanh thôi, tí nữa thì rơi cả ổi.

cuongduyS5568

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Còn chuyện nhòm trộm thì em chả bao giờ làm vì toàn tắm chung với mấy đứa con gái chúng nó. Con gái ở quê hồi đó 10 - 12-13 tuổi nó không phổng phao như tụi trẻ bây giờ đầy đủ chất. Ngực chúng nó nhú mỗi tý như quả chanh ở đầu. Tầm 5h chiều,nấu cơm xong là rủ nhau xuống ao tắm, tập bơi. Chúng cũng giữ ý mặc cái áo phông mà ko có áo ngực. Nhưng khi lên giếng tắm lại thì cởi ra hết cả quần áo , em con trai nên phải múc nước dội cho chúng nó tắm. Cả một lũ trần truồng trên sân giếng. Nhưng khi tắm xong thì lại khép nép vào nhà tắm thay đồ.
Mệt mệt là.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container

Mclaren_LeMans

Xe tăng
Ngày bé về quê, em thuộc dạng công tử thành phố, cũng đú đởn trộm khoai, bẻ ngô, đánh nhau với trẻ trâu chả ngán thằng nào
giờ hơn 20 năm rồi, đa số đều ổn định, chưa có gì nổi bật, thi thoảng về ngồi hàn huyên cũng vui