Nhờ update thông tin đường đi Quảng Trị

xuanlinh2708

Xe tải
Mấy hôm vừa rồi nghe đài báo mưa lớn từ Nghệ An đến Quảng Trị, thứ Tư(07/10/2010) em phải đi công tác Quảng Trị, các cụ update giúp em thông tin đường sá với ạ, không biết đường 1 có bị ngập không?? đường HCM có bị sạt lở ko???

T90i

Xe buýt
thứ 4 là ngày 6/10 chứ nhỉ? nếu bác chủ thớt đi qua Quảng Bình lúc mưa to thì không nên đi đèo Đá Dẻo nhé, có sạt lở đấy

em cũng đang có kế hoạch từ ngày mai đi Thanh Hóa, Nghệ An và Hà Tĩnh theo đường 1, cụ nào biết tình hình lũ lụt ở Nghệ Tĩnh thì update giùm em phát nhé, tks các cụ

[K]evin[T]rinh

Xe tải
em thì thứ 7 đi Ông Mười rùi mà ko biết chỗ Ông có liên quan gì ko nữa

crynotear

Xe đạp
không thấy tivi nói gì về tình hình giao thông đường 1 trong mấy ngày mưa lũ, cụ nào có thông tin gì thì update cho anh em với

Smee april

Xe điện
Can các cụ nhiều lít ạ. Em trai em hôm thứ bảy vừa rồi đi QT mà CN vào đến QB nhưng không vào Đông Hà được. Hôm nay vẫn giậm chân tại chỗ kia kìa. Vào ra đều không được ạ. Các cụ đọc cập nhật trên VN express hộ em. Cập nhật đây ạ: http://vnexpress.net/GL/Xa-hoi/2010/10/3BA21328/

Giờ nó vẫn đang ở Đồng Hới. Em vừa đt được thì nó bảo cấm đường cả ra lẫn vào. May mà đi xe công ty và đi cùng xếp nên vẫn sống khỏe. Chứ mấy cậu thanh niên mà đi tàu hoặc xe khách thì giờ chết đói ạ. Cụ nào muốn thử cảm giác mạnh hãy đi nhé. Các cụ cần thì pm em sẽ cho số đt của nó để làm liveshow luôn - với điều kiện là nó kiếm được nguồn để sạc đt. Hic

Hay là cụ nào quyết tâm off vào thì ới em để em gửi thằng em trai đi nhờ xe các cụ ra vì xe công ty nó không đi được ạ. Nhất là cụ nào đi helicopter hoặc xe lội nước thì càng tốt ạ.

Em bổ sung thêm tí: Thanh- Nghệ Tĩnh đường 1A thì Oki, còn đường HCM thì khuyến nghị là không nên đi đoạn Hà Tĩnh - QB vì vùng núi Hà Tĩnh, QB đang ngập nặng rồi. Dễ xảy ra lũ quét và sạt lở. Em cũng vừa điện thoại cho cô em họ ở Xuân Thành thì thấy bảo chỉ mưa và rét thôi. Cụ nào đi đền Ông Hoàng Mười thì vẫn lễ được còn sân đền thì ngập bì bõm rồi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

xuanlinh2708

Xe tải
Cụ PM giúp em số cầm chân của em cụ để em update tình hình được ko ạ

xuanlinh2708

Xe tải
Can các cụ nhiều lít ạ. Em trai em hôm thứ bảy vừa rồi đi QT mà CN vào đến QB nhưng không vào Đông Hà được. Hôm nay vẫn giậm chân tại chỗ kia kìa. Vào ra đều không được ạ. Các cụ đọc cập nhật trên VN express hộ em. Cập nhật đây ạ: http://vnexpress.net/GL/Xa-hoi/2010/10/3BA21328/

Giờ nó vẫn đang ở Đồng Hới. Em vừa đt được thì nó bảo cấm đường cả ra lẫn vào. May mà đi xe công ty và đi cùng xếp nên vẫn sống khỏe. Chứ mấy cậu thanh niên mà đi tàu hoặc xe khách thì giờ chết đói ạ. Cụ nào muốn thử cảm giác mạnh hãy đi nhé. Các cụ cần thì pm em sẽ cho số đt của nó để làm liveshow luôn - với điều kiện là nó kiếm được nguồn để sạc đt. Hic

Hay là cụ nào quyết tâm off vào thì ới em để em gửi thằng em trai đi nhờ xe các cụ ra vì xe công ty nó không đi được ạ. Nhất là cụ nào đi helicopter hoặc xe lội nước thì càng tốt ạ.

Em bổ sung thêm tí: Thanh- Nghệ Tĩnh đường 1A thì Oki, còn đường HCM thì khuyến nghị là không nên đi đoạn Hà Tĩnh - QB vì vùng núi Hà Tĩnh, QB đang ngập nặng rồi. Dễ xảy ra lũ quét và sạt lở. Em cũng vừa điện thoại cho cô em họ ở Xuân Thành thì thấy bảo chỉ mưa và rét thôi. Cụ nào đi đền Ông Hoàng Mười thì vẫn lễ được còn sân đền thì ngập bì bõm rồi ạ.

Cảm ơn cụ đã PM cho em số cầm chân, em đã check thông tin thì sáng nay (06/10) Quốc lộ 1 đã thông xe, lúc em gọi thì em cụ đang đi từ Quảng Trị và đã ra đến Hà Tĩnh.

Tuy nhiên em cụ cũng alarm em vì sáng nay đài vừa báo tin áp thấp nhiệt đới gần bờ nên hôm nay thì ok nhưng ngày mai (07/10) thì chưa biết thế nào.

Em update thông tin để cụ nào có việc phải vào Quảng Trị thì sắp xếp thời gian di chuyển hợp lý, nhân đây cụ nào cũng đi cùng tuyến với em thì PM anh em cùng đi cho đỡ run :)