[Funland] Nhớ tuổi thơ với Tôn Ngộ không

nemoulsa

Xe hơi
Thì bản chất việc đi thỉnh kinh mục đích là để cơ cấu con ông cháu cha vào các vị trí thiên đình theo đúng quy trình bổ nhiệm, luân chuyển cán bộ.
Nên việc đường đi nước bước như nào, đã được tính trước cả, thậm chí còn biết trước phải qua 81 cửa còn gì.
Thế mới thấy sự tinh tế của các cụ thời xưa.

Lần đầu em được xem tây du ký là năm 1987 mà chỉ được xem vài tập thôi, vì đâu có tiền để mà vào rạp. Hồi đó còn chiếu bằng băng video, cứ xem một lát là chớp nháy và mấy anh kỹ thuật lại phải dùng tờ giấy cuốn thuốc lá để chèn vào lau đầu từ. Giờ nhiều phim phiên bản mới nhưng vẫn thích xem bản của thời ấy

Dân Tổ

Xe container
=)). Thế sau này chúng nó ko thèm gậy Tôn, mặt nạ Tôn nữa rồi
Nhà em cũng test cả vụ đấy rồi, đưa chúng nó lên nhà bà trẻ trên Hàng Mã đợt gần Trung Thu, cả mấy đứa cháu các anh chị họ nhà em nữa. Không đứa nào chọn mặt nạ Tôn Ngộ Không, Trư Bát Giới... gì cả cụ ạ. :D Toàn chọn mấy cái Iron man, Spiderman, Hulk... :)) Con bé nhất nó chọn cái bờm nhấp nháy đèn các kiểu với cái đèn gì quay quay cứ nhạc Baby Shark :D

nemoulsa

Xe hơi
Cụ Tôn Ngộ không giờ ko biết có bị nhiễm Covid không nhỉ?

Vậy nên ông Lục Tiểu Linh Đồng sau 40 năm vẫn chỉ sống với hào quang võ gậy,... 7x-8x còn hào hứng với những pha múa may đó. Các cháu sau này nó không thích nữa.
Mà nhân tiện nói luôn, các con các cháu sau này nó không thích TDK không có nghĩa là nó xấu, các cụ đừng có nghĩ như thế.