Nhờ tư vấn yamaha Bw's 125 no Fi

minhhai_police

Xe điện
21 tr cũng được rồi. Cụ mua xe màu gì.
của em màu trắng.
ko còn cách nào khác à cụ?
em đang lăn tăn vụ sang tên đổi chủ, vì xe của cụ này mua lại từ người khác, người khác lại mua lại từ người khác nữa =))
em hay đi làm về đêm nên ngại khoản lằng nhằng vs công an.

ktqsminh

Xe tăng
của em màu trắng.
ko còn cách nào khác à cụ?
em đang lăn tăn vụ sang tên đổi chủ, vì xe của cụ này mua lại từ người khác, người khác lại mua lại từ người khác nữa =))
em hay đi làm về đêm nên ngại khoản lằng nhằng vs công an.
Thôi lại chịu khó gặp cụ đầu tiên để nhờ làm hợp đồng công chứng vậy.

minhhai_police

Xe điện
Thôi lại chịu khó gặp cụ đầu tiên để nhờ làm hợp đồng công chứng vậy.
em đang đọc cái này, ko biết có áp dụng đc ko:
Điều 24. Giải quyết đăng ký sang tên xe đối với trường hợp xe đã chuyển quyền sở hữu qua nhiều người

1. Đăng ký sang tên xe trong cùng tỉnh

a) Trường hợp người đang sử dụng xe có chứng từ chuyển quyền sở hữu xe của người đứng tên trong giấy chứng nhận đăng ký xe và chứng từ chuyển quyền sở hữu xe của người bán cuối cùng, hồ sơ gồm:

- Giấy khai đăng ký sang tên, di chuyển xe (mẫu số 03 ban hành kèm heo Thông tư này) có cam kết của người đang sử dụng xe chịu trách nhiệm trước pháp luật về xe làm thủ tục đăng ký, có xác nhận về địa chỉ thường trú của người đang sử dụng xe của Công an cấp xã nơi người đang sử dụng xe thường trú.

- Chứng từ nộp lệ phí trước bạ xe theo quy định.

- Chứng từ chuyển quyền sở hữu xe của người đứng tên trong giấy chứng nhận đăng ký xe và chứng từ chuyển quyền sở hữu xe của người bán cuối cùng.

- Giấy chứng nhận đăng ký xe. Trường hợp bị mất giấy chứng nhận đăng ký xe phải trình bày rõ lý do trong giấy khai đăng ký sang tên, di chuyển xe (mẫu số 03 ban hành kèm theo Thông tư này).

b) Trường hợp người đang sử dụng xe không có chứng từ chuyển quyền sở hữu xe, hồ sơ gồm:

- Giấy khai đăng ký sang tên, di chuyển xe (mẫu số 03 ban hành kèm theo Thông tư này) có cam kết của người đang sử dụng xe chịu trách nhiệm trước pháp luật về xe làm thủ tục đăng ký, có xác nhận về địa chỉ thường trú của người đang sử dụng xe của Công an cấp xã nơi người đang sử dụng xe thường trú.

- Chứng từ nộp lệ phí trước bạ xe theo quy định.

- Giấy chứng nhận đăng ký xe. Trường hợp bị mất giấy chứng nhận đăng ký xe phải trình bày rõ lý do trong giấy khai đăng ký sang tên, di chuyển xe (mẫu số 03 ban hành kèm theo Thông tư này).

https://luatminhgia.com.vn/thong-tu/thong-tu-so-15-2014-tt-bca-ve-dang-ky-xe.aspx

Duong chu

Đi bộ
Có bác nào rành xe này ko ạ. Có thể đi xem xe với em được ko a! Nguoi ta rao xe moi 100% ko biet thuc hư the nao,co lot do hay ko.e đội ơn nhiều ạ!

minhhai_police

Xe điện
Có bác nào rành xe này ko ạ. Có thể đi xem xe với em được ko a! Nguoi ta rao xe moi 100% ko biet thuc hư the nao,co lot do hay ko.e đội ơn nhiều ạ!
100% thì nó là xe mới, phải có đầy đủ giấy tờ như các xe mới khác.
bao h nó rao 99% mới sợ bác ạ =))

Duong chu

Đi bộ
:D Thanks bac. Xe moi bgio gia khoang bnhieu bac biet ko a!xe bac di ok ko. xăng cộ thế nào ạ? muon thay phụ tùng thì khó ko nhi?

minhhai_police

Xe điện
:D Thanks bac. Xe moi bgio gia khoang bnhieu bac biet ko a!xe bac di ok ko. xăng cộ thế nào ạ? muon thay phụ tùng thì khó ko nhi?
M mới lấy sáng nay nên chưa đánh giá đc nhiều bác ạ. Em sẽ review sau.

u cho ngày chủ nhật vui vẻ nào
CỤ nào mua bảo hiểm xe máy ới em để e phục vụ nhé
Bảo hiểm xe máy mua 2 năm tặng 1 năm
Bảo hiểm oto ck 15%
Miễn phí giao tận nơi
Chi tiết xin gọi 0915 699 568
Rất mong được phục vụ các cụ

Dim Gray

Đi bộ
Các bác ơi cho em hỏi với. Xe này vấn đề xăng thế nào ạ. Có hao lắm ko? Khoảng bao lít 100km hả các bác? E đang định mua nhưng chỉ quan tâm mỗi vấn đề đó thôi.
Và có xe mới bán ở HN không các bác?

minhhai_police

Xe điện
Các bác ơi cho em hỏi với. Xe này vấn đề xăng thế nào ạ. Có hao lắm ko? Khoảng bao lít 100km hả các bác? E đang định mua nhưng chỉ quan tâm mỗi vấn đề đó thôi.
Và có xe mới bán ở HN không các bác?
em đi đường ngoại thành thì thấy 1L được hơn 40km đấy, chắc phải tầm 45km.
hình như không có mới, em cũng đang tìm thêm 1 con nữa =)) để thay con Ju RC của em.

Dim Gray

Đi bộ
em đi đường ngoại thành thì thấy 1L được hơn 40km đấy, chắc phải tầm 45km.
hình như không có mới, em cũng đang tìm thêm 1 con nữa =)) để thay con Ju RC của em.
Uả dữ vậy hả ^^
Con xe này hiếm quá. Giờ tìm mua lại cũng ko có ^^