Nhờ tư vấn về việc chuyển nhượng hoá đơn đỏ mua đất dự án

Minh_NV

Xe máy
Chào cccm.Em tham gia diễn đàn cũng được một thời gian,nhưng chủ yếu là tàu ngầm hóng threads là chủ yếu.Hôm nay có việc em lên đây mạn phép nhờ cccm nhà ta tư vấn giúp e ạ.Em xin đội ơn cccm.
Số là thế này ạ.Nhà em vừa mua một căn liền kề dự án bên từ sơn bắc ninh.Dự án làm từ hồi năm 2003 bàn giao nhà từ năm 2005.Nay e mua lại của chủ cũ.Hiện tại quá trình mua bán giữa hai bên và phía công ty đã xong.Công ty làm một hợp đồng mua bán mới đứng tên em.Và đã xuất phiếu thu tên em.Hiện tại em đang cầm HĐ mua bán và phiếu thu. Nay em muốn làm sổ đỏ cho căn nhà(phần làm sổ là trách nhiệm của chủ dự án.)Em yêu cầu phía công ty làm.Đến đây xảy ra một vấn đề là hoá đơn đỏ để làm sổ.Ngày xưa cty đã xuất và quyết toán dưới tên chủ cũ.Theo luật mới giờ không chuyển tên hoá đơn từ chủ cũ sang tên em nên k làm được sổ.(Vì hoá đơn xuất cũng đã lâu,nguyên văn phía cty trả lời em) Em gọi điện giục bên cty nhưng họ cứ khất lần bảo tìm cách giải quyết mà không đưa ra được phương án nào.Về phần em khi mua bán với chủ cũ lại k giữ lại bất cứ đồng nào đã thanh toán hết.Nay việc làm sổ xảy ra như thế làm em hết sức lo lắng và thấy bất an.Nhờ cccm am hiểu về các thủ tục chuyển nhượng tư vấn cho em với ạ.Có cách nào để giải quyết vấn đề này không ạ?
Cccm đi qua đá đít cho e gặp cao nhân với ạ.Em rót sẵn rượu mời cccm.

Chỉnh sửa cuối:

dangduong

Xe điện
Công ty đã bố láo, khi làm hợp đồng mua bán lại với cụ, mà trước đấy xuất hóa đơn đỏ cho chủ cũ. Luật mới gì đâu, từ xưa cấm điều ấy.
Cách giải quyết:
1/ Nếu chủ cũ đứng đắn, thì yêu cầu cty làm lại hợp đồng mua bán với chủ cũ, làm sổ đỏ tên chủ cũ, rồi chuyển sang mua bán sau khi có sổ đỏ giữa chủ cũ với cụ.
2/ Cụ làm giấy ủy quyền cho chủ cũ thay mặt cụ nộp tiền, ghi ngày kí vào trước thời điểm chủ cũ nộp tiền, có xác nhận của công ty chấp thuận. Hợp đồng của cụ với cty cũng làm lại, kí trước thời điểm chủ cũ nộp tiền. Hai cái ấy góp phần lý giải với vp nhà đất về tình trạng hóa đơn đỏ xuất cho chủ cũ, sau đó "vận động" bên vp nhà đất chấp thuận.

Ngoài hai kế trên, chưa nghĩ ra kế gì.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Món hoá đơn thì e ko rõ lắm nhưng chính do các bên giao dịch ko minh bạch, hợp pháp, nhân viên cty ko quán xuyến sổ sách...

Nếu chủ cũ ok, nhờ cty rollback hồ sơ về bên kia. Chiểu theo thông tư 19/2016 thì ngay sau đó bên chủ cũ chuyển nhượng hd sang cụ (làm liền nhau cho đỡ rủi ro). Cụ nộp hs cấp sổ ra tên cụ luôn.

Nếu chủ cũ ko giúp thì chỉ có nc ép cdt

Minh_NV

Xe máy
Chào cccm.Em tham gia diễn đàn cũng được một thời gian,nhưng chủ yếu là tàu ngầm hóng threads là chủ yếu.Hôm nay có việc em lên đây mạn phép nhờ cccm nhà ta tư vấn giúp e ạ.Em xin đội ơn cccm.
Số là thế này ạ.Nhà em vừa mua một căn liền kề dự án bên từ sơn bắc ninh.Dự án làm từ hồi năm 2003 bàn giao nhà từ năm 2005.Nay e mua lại của chủ cũ.Hiện tại quá trình mua bán giữa hai bên và phía công ty đã xong.Công ty làm một hợp đồng mua bán mới đứng tên em.Và đã xuất phiếu thu tên em.Hiện tại em đang cầm HĐ mua bán và phiếu thu. Nay em muốn làm sổ đỏ cho căn nhà(phần làm sổ là trách nhiệm của chủ dự án.)Em yêu cầu phía công ty làm.Đến đây xảy ra một vấn đề là hoá đơn đỏ để làm sổ.Ngày xưa cty đã xuất và quyết toán dưới tên chủ cũ.Theo luật mới giờ không chuyển tên hoá đơn từ chủ cũ sang tên em nên k làm được sổ.(Vì hoá đơn xuất cũng đã lâu,nguyên văn phía cty trả lời em) Em gọi điện giục bên cty nhưng họ cứ khất lần bảo tìm cách giải quyết mà không đưa ra được phương án nào.Về phần em khi mua bán với chủ cũ lại k giữ lại bất cứ đồng nào đã thanh toán hết.Nay việc làm sổ xảy ra như thế làm em hết sức lo lắng và thấy bất an.Nhờ cccm am hiểu về các thủ tục chuyển nhượng tư vấn cho em với ạ.Có cách nào để giải quyết vấn đề này không ạ?Em rót sẵn rượu mời cccm.
Công ty đã bố láo, khi làm hợp đồng mua bán lại với cụ, mà trước đấy xuất hóa đơn đỏ cho chủ cũ. Luật mới gì đâu, từ xưa cấm điều ấy.
Cách giải quyết:
1/ Nếu chủ cũ đứng đắn, thì yêu cầu cty làm lại hợp đồng mua bán với chủ cũ, làm sổ đỏ tên chủ cũ, rồi chuyển sang mua bán sau khi có sổ đỏ giữa chủ cũ với cụ.
2/ Cụ làm giấy ủy quyền cho chủ cũ thay mặt cụ nộp tiền, ghi ngày kí vào trước thời điểm chủ cũ nộp tiền, có xác nhận của công ty chấp thuận. Hợp đồng của cụ với cty cũng làm lại, kí trước thời điểm chủ cũ nộp tiền. Hai cái ấy góp phần lý giải với vp nhà đất về tình trạng hóa đơn đỏ xuất cho chủ cũ, sau đó "vận động" bên vp nhà đất chấp thuận.

Ngoài hai kế trên, chưa nghĩ ra kế gì.
Cảm ơn cụ,lúc mua bán em không am hiểu về vấn đề này nên đúng thật là bây giờ vất vả quá.Lúc chuyển nhượng thì cty nó nói là làm được k vấn đề gì hazz.
Cách 1 thì lại lằng nhằng vấn đề tiền.Vì tiền e đã trả hết cho chủ cũ.bây giờ để cụ ấy làm sổ đỏ thì phải làm thế nào cho minh bạch và chắc chắn hả cụ.

Minh_NV

Xe máy
Món hoá đơn thì e ko rõ lắm nhưng chính do các bên giao dịch ko minh bạch, hợp pháp, nhân viên cty ko quán xuyến sổ sách..

Nếu chủ cũ ok, nhờ cty rollback hồ sơ về bên kia. Chiểu theo thông tư 19/2016 thì ngay sau đó bên chủ cũ chuyển nhượng hd sang cụ (làm liền nhau cho đỡ rủi ro). Cụ nộp hs cấp sổ ra tên cụ luôn.

Nếu chủ cũ ko giúp thì chỉ có nc ép cdt
Công th rollback là cty gì hả cụ?cụ có thể tư vấn giúp e rõ hơn được không ạ?em mời cụ chén rượu cho ấm người

baduong

[Tịch thu bằng lái]
cụ lên ra phòng công chứng họ tư vấn cho

Neo68lee86

Đi bộ
Website
lacvietland.vn
Do bên công ty làm ăn bố láo thôi cụ ạ.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

lai xe lu

Xe buýt
Nếu mua bán chuyển nhượng hợp đồng nộp thuế đầy đủ thì hóa đơn xuất cho 2-3 chủ khác nhau cũng ok