[Funland] Nhờ tư vấn về trồng hoa hồng

Smee april

Xe điện
Từ khi chơi lại hoa, em thù những nhà đất rộng.

Masha123

Xe buýt
Hồng cổ ít sâu bệnh trừ khi mới mua về, chỉ cần có nắng là đủ, em chỉ tưới nước gạo thỉnh thoảng giúi ít phân đầu trâu là đc
Hoa nở về đêm đây ạ

Nhà em hướng Tây, từ trưa nắng gắt lắm, trồng cây Hồng cổ có được không cụ?

Whoknow

Xe lăn
Nhà em hướng Tây, từ trưa nắng gắt lắm, trồng cây Hồng cổ có được không cụ?
Hồng cổ Sapa dễ trồng đấy cụ, ở ngoài trời ko bị che nắng nó um tùm và nhiều hoa lắm, em trồng ban công thì còi và nó cứ vươn ra ngoài.

coolpix8700

Xe ngựa
Đây là juliet nhà em
Còn đây có phải là hồng sapa không cccm

Đúng là hồng Sapa.
Hoa khá thơm,
Mấy hôm trước lạnh thì khá bền,
Còn bây giờ thì vẫn mùa đông, hơn ấm một chút thì chỉ được 1 hay 2 hôm cánh rụng sạch.
Mà mùi thơm cũng phụ thuộc vào trời có đủ rét hay không.
Em trồng ở ban công tầng 2, ở dưới sân cứ thấy mùi thơm thoang thoảng, nhìn xung quanh chẳng thấy cái gì hết, sáng hôm sau lên ban công mới nhận ra gió quẩn, đưa mùi hương từ tầng 2 xuống.
Hương thơm của hoa hồng khác với các loại hương khác, có rất đậm thì vẫn thoang thoảng, lúc thấy, lúc không làm người ta bâng khuâng!

tazan_90

Xe tăng

coolpix8700

Xe ngựa
Đây không phải Juliet và Sapa cụ ạ, còn hồng gì thì em không rõ. Nhà em có Juliet và Sapa nên em biết nó không phải.
Juliette thì chắc chắn không phải rồi,
Nhưng 2 chậu dưới là hồng cổ Sapa,
Hiện tại cây Sapa nhà em họ mang từ trên Lai Châu về đang kín hoa.
Hồng cổ Sapa trồng dưới này nóng nên bông hoa phụ thuộc vào thời tiết.
Có lúc cánh rất dầy, nhưng cũng có lúc cánh lưa thưa.
Để ở góc ngoài cùng ban công nên chưa ra chục được ảnh!

Chỉnh sửa cuối:

cưỡi chổi

Xe lăn
E có mua 1 chậu hồng đổi màu , lúc mua về thì rất nhiều hoa , đợt thứ 2 thì có ra hoa nhưng ko đổi màu nưã , hoa màu trắng và rất bé . sau đợt đó thì ko ra thêm 1 bông nào và chỉ thấy phát triển cành lá :((:((:(( h muốn nó ra hoa lại thì phải làm sao các Cụ ơi ??? E cảm ơn
Thế cụ xem lại xem có phải hồng ghép không. Mấy loại hồng đổi màu này hay ghép vào gốc hồng tầm xuân. 1 thời gian cụ không để ý thì chồi của tầm xuân sẽ nảy lên và phát triển rất nhanh. Cành ghép sẽ không phát triển được nữa. Và đương nhiên là hồng tầm xuân sẽ cành lá rất nhiều và đừng mong nó ra hoa :))

Website
dochoiotogiare.com
Nhà cháu có cái vườn nhỏ, cả nhà đều yêu hoa hồng. Cháu lập thớt nhờ các cụ các mợ chỉ giúp cháu địa chỉ mua giống hoa hồng đẹp để trồng ạ. Cháu tham khảo thấy trang web hoadepdetrong.com có nhiều loại hoa hồng ngoại đẹp gieo trồng bằng hạt giống nhưng không biết có hiệu quả không? Cháu rót vokka sẵn mời các cụ, mợ ạ. Cháu cám ơn!
Ps. Cháu ở tỉnh ạ. Các cụ mợ có địa chỉ bán hoa thì nhắn cho cháu địa chỉ và số đt giúp cháu nhé.
E cũng thích trồng hoa giống cụ nhưng chưa có điều kiện, chắc phải khi nào có nhà riêng mới dám trồng. ủn mông cho cụ ạ!

coolpix8700

Xe ngựa
...Cành ghép sẽ không phát triển được nữa. Và đương nhiên là hồng tầm xuân sẽ cành lá rất nhiều và đừng mong nó ra hoa :))
Tầm xuân 1 năm vẫn ra hoa 1 lần,
Sắp sửa đến mùa chúng ra hoa đấy.
Đó là giống hồng dại, ngày xưa hay gặp ở rìa làng, cạnh các con mương.
Chúng mọc thành các bụi rất lớn!

sparta.leonidas

Xe cút kít
:P
Đi ngang qua xe chở rác, nhà cháu đã muốn ngất rồi. Lại bắt ngửi cả ngày thì thôi, thà đừng hoa hoét còn hơn.
Kinh nghiệm là bới ít đất ra rồi tưới bón. Xong vùi đất lại. Đỡ sợ :D