[Thảo luận] nhờ tư vấn thủ tục khiếu nại cảnh sát giao thông bắt lỗi "vượt phải xe khác" sai

design0804

Xe tải
hình như chỉ được giữ giấy phép lái xe thôi chứ nhỉ , XXX giữ đăng ký xe của cụ làm j thế , ko có đăng ký thế xe nằm kho luôn ah :)) xe mượn nữa thì sao

Lungcu

Xe điện
Cụ chủ mà ghét thằng lập biên bản thì vẫn còn kiện tiếp được , kiệ đích danh về lỗi nghiệp vụ :P
cho nó biết thế nào là củ hành :-ss

ha hue

Xe hơi
.Cụ chủ thớt hiền quá , em chắc cụ ấy chẳng nói to dc câu nào đâu... Thử hỏi nếu cụ ấy sai xxx có cho cụ ấy rút kn ko ? xxx có tha ko bụp mất của f1 hộp sữa ko ?Có đến tận nhà cụ để thu tiền phạt ko ? Hoàn toàn ko và còn kèm theo vài món hách dịch-kẻ cả-vênh váo nữa... Phải ko các cụ ???Ai chẳng có lúc sai nhưng các cụ thấy ko? xxx hoàn toàn nhầm có chủ ý . Ăn ,học chỉ có việc ra đường nhìn để biết đúng sai mà nhầm thì có ai tin...Cụ chủ thớt lắp cam làm gì nh ỉ???

sh4k3m3

Xe đạp
cách giải quyết này e đã lừong trước.cụ chủ làm ko ra nhẽ nên lần sau các chú lại thế thôi mà

anhtho

Xe ngựa
Em xin thông báo kết quả cuộc hẹn sáng nay nói chung cũng như đa số các cụ, mợ đã đoán. Họ cũng xin lỗi nhận thiếu sót với lý do chưa cập nhận kịp nội dung nghị định 171, làm biên bản trả lại giấy tờ. Nói chung vụ việc của em tới đây là chấm dứt. Chỉ có điều em đã phản ánh lên thành phố hy vọng sau đợt này không chỉ quận Liên Chiểu mà các quận khác cũng không còn tình trạng này nữa.
xxx Đà nẵng mà trả lời ẩu vậy. 171 ra đời từ cuối 2013 mà tới 2015 còn chưa cập nhật ? Em chạy từ HN vào tới ĐN, rồi lại chạy từ SG đi mấy tỉnh miền Tây đầu năm nay, toàn thấy 4b vượt phải trên đường nhiều làn (kiểu quốc lộ 1 mới làm đoạn Thanh hóa) mà xxx không hỏi thăm gì. Trước đây, ở trong Nam lỗi vượt phải là phạt ngay và luôn, đi cực khó chịu. Chính em bị một phát năm 2008 và biển bản ghi nhõn câu: sai làn !

Loprack

Xe đạp
em lót dép ngồi hóng đây Cụ ơi !

Mr.Tam

Xe buýt
Em thấy các cụ trên này có vẻ bức xúc quá, 1 lần nữa em xin cám ơn các cụ đã tư vấn cho em mấy hôm vừa qua.
Mục đích chính của em không phải là kiện để cho cậu tổ trưởng hay cậu viết biên bản bị kỷ luật mà em muốn CSGT ở Đà Nẵng muốn bắt thì phải bắt chính xác còn lợi dụng quyền hạn để làm ẩu thì không được nên em đã phản ánh sự việc lên các cấp lãnh đạo của thành phố và đích danh bác chủ tịch TP đã yêu cầu các quận huyện và phòng CSGT ra soát kiểm tra lại không để những vụ việc tương tự xảy ra. Hôm nay em đi qua chỗ hôm trước bị chặn thì thấy vẫn có 1 tổ CSGT làm nhiệm vụ ở đây nhưng thay vì vẫy xe như trước thì họ đã ra tín hiệu yêu cầu những xe đi chậm phải nhường đường đi vào làn trong. Em nghĩ kết quả bước đầu được như thế thì vẫn hay hơn 1 vài cái quyết định kỷ luật chứ ạ vì nếu có kỷ luật mà không làm tận gốc rễ vấn đề thì kỷ luật đến bao giờ?