Nhờ tư vấn thiết kế lại căn hộ chung cư

favorit

[Tịch thu bằng lái]
Chủ thớt xem căn tương tự em đã điều chỉnh hoán đổi vị trí bếp với sofa tiếp khách. Cụ xem có muốn đổi chỗ 2 công năng đó cho nhau ko? Cái góc nhỏ nhỏ phía trên sát cửa ra vào

của cụ là logia giặt đồ ạ? Nếu thay cái logia nhỏ này bằng 1 vệ sinh thì tốt. Khu vệ sinh phía bên kia có thể thu gọn lại để tăng diện tích cho phòng ngủ lớn. (cụ nhìn p/a e đưa). Cửa logia của phòng ngủ chính cũng có thể mở thêm để tiện tiếp cận từ không gian khách-bếp.
Căn của cụ chỉ có 1 mặt thoáng, gần như ko có phương án tốt hơn đâu ạ chỉ chỉnh sửa chút xíu cho phù hợp hơn thôi.

Phương án của cụ càng sửa càng nát. Cái vị trí đẹp nhất để làm p. Khách. Thì cụ nhét cái bếp vào. Rồi bắt chủ nhà xem tivi vẹo cả cổ. Cái lô gia đó chủ đầu tư nó có cho quây vào làm phòng đâu mà cụ đổi lại thành nhà wc.

favorit

[Tịch thu bằng lái]
Chào cccm.
Em có căn hộ chung cư 72m sắp nhận bàn giao mà thấy nó thiết kế dở quá nên em post cái mặt bằng lên đây nhờ các cụ có nhiều kinh nghiệm
, nhiều ý tưởng góp ý giúp e để e sửa lại cho bớt xấu.
E xin cảm ơn các cụ trước.
Đây là mặt bằng nhà em.
View attachment 1153722
Em thấy diện tích nhỏ như vậy. Nó bố trí cơ bản là ổn cụ ạ. Đừng thay đổi làm gì. Ko khá hơn được đâu. Tiền đó cụ đầu tư vào làm nội thất cho đẹp và hợp lý là tốt nhất. Căn này bố trí nội thất hợp lý là sẽ đẹp ngay mà cụ.

ntdat84

Xe đạp
Em thấy diện tích nhỏ như vậy. Nó bố trí cơ bản là ổn cụ ạ. Đừng thay đổi làm gì. Ko khá hơn được đâu. Tiền đó cụ đầu tư vào làm nội thất cho đẹp và hợp lý là tốt nhất. Căn này bố trí nội thất hợp lý là sẽ đẹp ngay mà cụ.
Cảm ơn cụ, nếu ko có phương án nào e thực sự ưng ý thì e sẽ ko sửa lại làm gì cho tốn công tốn của.

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Phương án của cụ càng sửa càng nát. Cái vị trí đẹp nhất để làm p. Khách. Thì cụ nhét cái bếp vào. Rồi bắt chủ nhà xem tivi vẹo cả cổ. Cái lô gia đó chủ đầu tư nó có cho quây vào làm phòng đâu mà cụ đổi lại thành nhà wc.
Khổ thế các cụ cứ ko đọc kỹ lại đem trách em. Căn em đưa lên là căn khác chứ ko phải căn của cụ thớt. Ở căn cũ này chủ nhà cũ chê khu p khách bé với bàn ăn kê giữa nhà họ kêu chướng nên phải xoay lại cho phù hợp với yêu cầu của chủ nhà.
Còn logia kia e biết cũng khó biến thành wc vì nhiều lý do.
Em đưa lên cho cụ thớt tham khảo thôi chứ căn của cụ ý gần như ko có p/a khác tốt hơn. Hoặc có cố sửa thì cũng quá tốn kém nên nếu ko ưng tốt nhất là bán đi mua căn khác.

ntdat84

Xe đạp
Mà nhân tiện các cao nhân cho e hỏi thêm 1 chút, có nên làm thêm 1 gác xép nhỏ nhỏ cho chung cư ko nhỉ? E định làm chỗ chứa ít đồ hoặc đọc sách trên đấy. Nhà e từ sàn đến trần cao 3.2m mà làm gác xép thì có quá thấp ko?

favorit

[Tịch thu bằng lái]
Chào cụ! Sắp tới xây lại nhà ở quê nhờ cụ tư vấn chút ạ, diện tích nhà cỡ 110m. kích thước như hình ạ, mặt tiền 7m3, sâu 12m, sâu 12m, phần lồi ra phía sau nhà là 4.7x4m ạ

đây là mặt bằng gác lửng, trần gác lửng cao 2.9m nữa ạ, như vậy phần thông tầng cao 6.2m với không gian như vậy có cao quá không cụ? Kts góp ý là cao quá nhìn bị ngợp, phần này sau này làm gian trưng bày hàng hoá ạ
Do đặc thù nên bắt buộc phải làm gác lửng cụ

Em thấy khá ổn rồi cụ. Chỉ có điều là thấy có 1 cái wc ở tầng 1. Vậy cụ nên mở cửa ra ngoài. Để sử dụng chung.ko sẽ bất tiện lắm

favorit

[Tịch thu bằng lái]
Khổ thế các cụ cứ ko đọc kỹ lại đem trách em. Căn em đưa lên là căn khác chứ ko phải căn của cụ thớt. Ở căn cũ này chủ nhà cũ chê khu p khách bé với bàn ăn kê giữa nhà họ
kêu chướng nên phải xoay lại cho phù hợp với yêu cầu của chủ nhà.
Còn logia kia e biết cũng khó biến thành wc vì nhiều lý do.
Em đưa lên cho cụ thớt tham khảo thôi chứ căn của cụ ý gần như ko có p/a khác tốt hơn. Hoặc có cố sửa thì cũng quá tốn kém nên nếu ko ưng tốt nhất là bán đi mua căn khác.
Thì cụ chả hướng cho chủ thớt sửa như vậy còn gì. Ơ

favorit

[Tịch thu bằng lái]
Mà nhân tiện các cao nhân cho e hỏi thêm 1 chút, có nên làm thêm 1 gác xép nhỏ nhỏ cho chung cư ko nhỉ? E định làm chỗ chứa ít đồ hoặc đọc sách trên đấy. Nhà e từ sàn đến
trần cao 3.2m mà làm gác xép thì có quá thấp ko?
Thấp lắm cụ ạ. Ko ổn đâu

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Thì cụ chả hướng cho chủ thớt sửa như vậy còn gì. Ơ
E ko hướng. Chỉ đưa cho cụ ý tham khảo. Mà cụ thớt đã đưa yêu cầu nguyện vọng gì lên đâu mà hướng?
@ cụ thớt : kho để đồ cụ làm trên trần giả nhà vệ sinh là ok. Gác thép hộp với tấm gỗ cn lõi xanh lên mà làm thôi.

ntdat84

Xe đạp
E ko hướng. Chỉ đưa cho cụ ý tham khảo. Mà cụ thớt đã đưa yêu cầu nguyện vọng gì lên đâu mà hướng?
@ cụ thớt : kho để đồ cụ làm trên trần giả nhà vệ sinh là ok. Gác thép hộp với tấm gỗ cn lõi xanh lên mà làm thôi.
Thanks cụ.

vhy107

Xe buýt
Em thấy khá ổn rồi cụ. Chỉ có điều là thấy có 1 cái wc ở tầng 1. Vậy cụ nên mở cửa ra ngoài. Để sử dụng chung.ko sẽ bất tiện lắm
Đây là mặt bằng gác lửng cụ ạ, tầng 1 vị trí thông tầng là khu vực kinh doanh, vị trí dướng pn là phòng bếp, thêm 1 phòng khách phụ ở vị trí dưới phòng khách tầng lửng, nhà vệ sinh thì ở gầm cầu thang ạ :D

xuanln

Đi bộ
Các bác cho hỏi là nếu mình muốn cải tạo lại Logia như: xây tường bít kín logia cải tạo thành phòng làm việc, phòng đọc sách thì có được không?
Cám ơn các bác

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Các bác cho hỏi là nếu mình muốn cải tạo lại Logia như: xây tường bít kín logia cải tạo thành phòng làm việc, phòng đọc sách thì có được không?
Cám ơn các bác
Cụ giữ nguyên logia, bên trong làm vách kính còn ko được nữa là xây tường bịt vào.

dinhhuymaxbuy

Xe đạp
Mình nhận thiết kế nội thất chưng cư, bạn gọi điện cho mình rồi mình tư vấn cho nhé. 0979285531