[Funland] Nhờ tư vấn thêm các cụ về đất cát đường đi

dpl

Xe lăn
đường xã hội chứ cụ, ngõ đằng sau nhà e, e k đi lối đó, mà đi lối đằng trước, vì nhà e 2 ngõ, giờ nhà đăng sau kiểu cuối ngõ họ muốn làm cái cổng riêng, để tận dụng đoạn đường trước nhà luôn , em thì đang k muốn, nếu k muốn thì mọi cái xác định không hàng xóm gì nữa, còn nếu không thì chốt làm giấy tờ ký xác nhận ngõ chung , nhà e vẫn có quyền đi lại khi cần, hoặc mở cổng..tuy nhiên nó sẽ rất bất tiện sau này thôi , nhà này thì cũng dạng đầu gấu, nên e đang nghĩ phương án tốt nhất
Cụ đã nói là ko muốn rồi thì từ chối khéo thôi ạ
Cụ sợ họ gây phiền hà vì nhà đó đầu gấu ạ?

tientung000

Xe điện
tình hình là sau khi e không đồng ý, nhà kia gọi mấy thằng đầu trâu , con trai đến trước nhà e chửi bới, khốn nạt luôn, và thách thức, hôm sau sẽ làm, hôm sau nó làm, thì e gọi phường về, họ bắt dừng, thì nó quay ra , đồi bịt cái sổ kính cố định nhà e từ t2 trở lên, lý do là k có quyền mở cửa sổ, e cũng không hiểu nhà nó dựa vào luật gì, hay luật rừng, nó cũng hỏi ttxd lúc xuống thủ tục bịt, họ bảo làm đơn lên phường sẽ giải quyết, e cũng đợi nó làm đơn xem như nào, đường trước mỗi nhà, thì nó để cây sang hẳn 3/4 bên tường nhà em, nó bảo đường chung, nó thích nó để, nó còn bảo tao sẽ chôn luôn xuống đất, cay thật.
Cụ tham khảo thớt của cụ gì xây nhà trong ngõ ấy. Ra nói chuyện với phường, chuẩn bị sẵn đơn lên quận.

dalink

Xe điện
Thì bán đứt cho họ, không nên có phương án cho họ dùng free. Có thể bảo với họ là sắp làm chỗ đậu xe hoặc làm sân sau.
Loại giang hồ thôn có mứt tiền mà mua cụ ơi :)) . Nhìn chung là lắp cam, rồi cứ theo pháp luật mà làm. Sợ éo gì.

sắt con

Xe điện
Tình hình là nhà e trên sổ đỏ thì đi lối ngõ sau, nhưng nhà e thì đi đằng trước, ngõ trước nhà oto vào nên đi lối đó, nhà sau này muốn tận dụng cái ngõ đó, nên xin làm cái cổng, để tận dụng được đoạn ngõ để xe....họ sang bảo xin đi và sẵn sàng viết ký giấy , em đang phân vân đồng ý ký giấy hay không? Không thì xác định là chả xóm làng gì rồi,mà đồng ý ký giấy, hoặc vì bằng thì tự dưng lại mua dây buộc m ? Các cụ cho e thêm tư vấn, dạo trước có thớt 1 cụ of xử lý đất tranh chấp mà e k tìm được để hỏi cụ ý
chắc là ko nên, nhà bác vẫn nên thi thảng đi cổng sau, còn nếu xác định là hoàn toàn ko dungg thì bán quyền rồi lập vi bằng🤭🤭🤭🤭

sắt con

Xe điện
tình hình là sau khi e không đồng ý, nhà kia gọi mấy thằng đầu trâu , con trai đến trước nhà e chửi bới, khốn nạt luôn, và thách thức, hôm sau sẽ làm, hôm sau nó làm, thì e gọi phường về, họ bắt dừng, thì nó quay ra , đồi bịt cái sổ kính cố định nhà e từ t2 trở lên, lý do là k có quyền mở cửa sổ, e cũng không hiểu nhà nó dựa vào luật gì, hay luật rừng, nó cũng hỏi ttxd lúc xuống thủ tục bịt, họ bảo làm đơn lên phường sẽ giải quyết, e cũng đợi nó làm đơn xem như nào, đường trước mỗi nhà, thì nó để cây sang hẳn 3/4 bên tường nhà em, nó bảo đường chung, nó thích nó để, nó còn bảo tao sẽ chôn luôn xuống đất, cay thật.

những loại thế này thì bác phải nhờ tay bác chuyên mua đất xen kẹt xây nhà (có topic trong này) bác ý trị cho.

landaumuaxe

Xe điện
Cụ đã nói là ko muốn rồi thì từ chối khéo thôi ạ
Cụ sợ họ gây phiền hà vì nhà đó đầu gấu ạ?
Nó kiểu chí phèo cụ ạ, m ngại cái m đi lại, con cái m nhỏ, chúng nó bảo đường chung, nó còn xui đội trông xe vứt xe ra trước nhà em, kiểu như mấy vụ mới đây, đỗ xe trước cửa nhà đấy cụ, còn bt thì nhà e cũng có quen, nên gọi cái là P cho ng xuống, nhưng cái lâu dài thì mới mệt