[Funland] Nhờ tư vấn robot hút bụi lau nhà

NgocDmax

Xe tăng
Cụ chia sẻ cho e với. Nó ntn, chạy hay ntn. Em đang dùng ecovas DN55 nhưng thấy phụ tùng kém bền, cao su mau rách. Muốn xài nội địa nhật mà sợ app ko thông minh
Em cũng muốn tìm hiểu thêm để biết rõ hơn về món gọi là nội địa Nhật, chỉ là tìm hiểu thôi vì e mua rồi (T9alvi nội địa TQ).
Hiện tại theo trình hiểu biết của em, rất nhiều món nội địa nhật được sản xuất hàng loạt từ nhiều nước trong đó có TQ, để phân biệt người ta hay thấy xài điện 100v.
Với robot Ecovas hàng nội địa Nhật e không thấy có sự khác biệt vì: (nhà thằng em của em đang xài T5 nội địa Nhật): thấy không khác gì các bản khác, dưới mít đề chữ Nhật, điện 100v nhưng cắm điện 220v chạy bình thường mà không cần qua biến áp; các dòng quốc tế và nội địa TQ thì ghi điện vào từ 100v-220v. các phụ kiện y chang nhau...
Từ đó làm em phân vân về sự ưa chuộng của người Việt mình, trong đó có em.

P.S. Em cũng đang dùng rất nhiều đồ nội địa Nhật điện 100v, thấy rõ nhất là sự bất tiện. Trong đó phải nói đến mấy món audio...

NNS

Xe ngựa
Em cũng muốn tìm hiểu thêm để biết rõ hơn về món gọi là nội địa Nhật, chỉ là tìm hiểu thôi vì e mua rồi (T9alvi nội địa TQ).
Hiện tại theo trình hiểu biết của em, rất nhiều món nội địa nhật được sản xuất hàng loạt từ nhiều nước trong đó có TQ, để phân biệt người ta hay thấy xài điện 100v.
Với robot Ecovas hàng nội địa Nhật e không thấy có sự khác biệt vì: (nhà thằng em của em đang xài T5 nội địa Nhật): thấy không khác gì các bản khác, dưới mít đề chữ Nhật, điện 100v nhưng cắm điện 220v chạy bình thường mà không cần qua biến áp; các dòng quốc tế và nội địa TQ thì ghi điện vào từ 100v-220v. các phụ kiện y chang nhau...

P.S. Em cũng đang dùng rất nhiều đồ nội địa Nhật điện 100v, thấy rõ nhất là sự bất tiện. Trong đó phải nói đến mấy món audio...
theo em biết thì 99% robot lau hút đều của China hoặc ít nhất cũng cổ phần cổ cánh sở hữu china, ecovas là hàng TQ nó xuất đc vào và bán tại Đức, Nhật.... nên em nghĩ cũng thế cả thôi.

TSTA

Xe container

Em thì hóng xem robot nội địa hơn những gì, đang kỳ vọng vào độ êm, độ bền linh kiện, độ sạch sau hút.
Hàng tàu linh kiện độ bền kém quá. Đồ theo máy đã ko phải là bền, nhưng đồ thay thế thì lởm, hỏng nhanh. Cao su chạy tý là đứt, rách.

TSTA

Xe container
theo em biết thì 99% robot lau hút đều của China hoặc ít nhất cũng cổ phần cổ cánh sở hữu china, ecovas là hàng TQ nó xuất đc vào và bán tại Đức, Nhật.... nên em nghĩ cũng thế cả thôi.
Quan trọng là tiêu chuẩn thị trường.
Cùng nhà máy, cùng hãng, cùng dòng thì thị trường (nhóm thị trường) khác nhau thì tiêu chuẩn chất lượng khác nhau, dẫn đến chất liệu khác nhau, tiêu chuẩn test khác nhau, tiêu chuẩn hoạt động khác nhau

Trước em làm quản lý chất lượng cho 1 cty Nhật nên e hiểu mấy cái này.
Đấy là với cty lớn, thương hiệu toàn cầu.
Còn với thương hiệu nhỏ thì e ko biết.

NNS

Xe ngựa
Quan trọng là tiêu chuẩn thị trường.
Cùng nhà máy, cùng hãng, cùng dòng thì thị trường (nhóm thị trường) khác nhau thì tiêu chuẩn chất lượng khác nhau, dẫn đến chất liệu khác nhau, tiêu chuẩn test khác nhau, tiêu chuẩn hoạt động khác nhau

Trước em làm quản lý chất lượng cho 1 cty Nhật nên e hiểu mấy cái này.
Đấy là với cty lớn, thương hiệu toàn cầu.
Còn với thương hiệu nhỏ thì e ko biết.
chính xác cụ ạ, hàng hoá quan trọng nhất là nó đc bán ở thị trường nào, xuất đc vào Đức nó phải đáp ứng tối thiểu tiêu chuẩn Đức. made in đâu đứng sau, dĩ nhiên made in Ger nó sẽ đắt hơn hàng hiệu đó made in china. sợ nhất là hàng quảng cáo Đức nhưng chỉ thấy bán ở ... Vn

Mrtieu

Xe tải
em đang tìm mua con xiaomi dreame d9 pro mà thấy chỗ nào cũng báo hết hàng , không biết cụ nào có hàng không nhỉ

congacon868

Xe hơi

Cún ơi em cứ vô tư
Lỡ lông có rụng không lo bẩn nhà
Có bẩn robot nó lo
Thông minh như nó có gì bận tâm

T8aivi, T9aivi,T5 max-Ecovacs-Bảo hành 15 tháng, bảo trì miễn phí định kỳ tại nhà.

Link sản phẩm: https://phucvinh.tech/san-pham/deebot-t8-aivi.html
------------------------------------------------
------------------------------------------------
#Đưa_cốt_cách_Tràng_An_vào_dịch_vụ
#phucvinh; #liectroux; #ecovacs; #xiaomi; #zk901; #s5max; #S6maxv;#T8aivi; #T5hero; #ghế_mát_xoa_Xiaomi, #deerma, #hút_đa_năng #cm1900 #cm800 #t9aivi #tron_tim
cho e xin giá con t5 vào inbox nhé cụ

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech

onano69

Xe container
Em thấy dùng con Robot cơm là chuẩn nhất :) tiền mua máy lau nhà tự xạc, tự xả bụi đấy để mua cơm cho Robot cơm là chuẩn cho đỡ phí tiền ;)

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech
Em thấy dùng con Robot cơm là chuẩn nhất :) tiền mua máy lau nhà tự xạc, tự xả bụi đấy để mua cơm cho Robot cơm là chuẩn cho đỡ phí tiền ;)
Dòng đó hay cãi và mưa nắng cũng đau đầu bác ạ:)

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech